จากคนอื่นคนไกลCoverByจิ๋ว

• 3 ตอบ
  • 192 อ่าน
*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1142
  • 450
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2018, 12:59:15 am »
เอาหล่ะ ... ขออีกทีนะคะพี่เพชร  ไม่รุ้ว่าวิธีนี้มันจะดีกว่าไหม ลองฟังดูนะคะ 
คราวนี้ไม่ซ่อนแล้ว แต่ถ้าใครมีน้ำใจช่วยบอกมาหน่อยก็ดีนะคะว่า โพสจากระบบไหนจะดีกว่ากัน
หรือว่าฟังอันนี้แล้วเป็นยังไงบ้าง เปิดได้หรือเปล่า  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อันนี้อัดเสียงแล้วโหลดไปเก็บไว้ที่ openload แล้วทำลิงค์มาให้อีกทีค่ะ
ปล. ก็ยังเพี้ยนเหมือนเดิมนะคะ
 ::Sobad::

ที่มาของเพลง :  ร้องเพราะไปเจอข้อความนี้เข้า
"บางครั้ง สิ่งที่เลือกก็ไม่ใช่  สิ่งที่ใช่ก็เลือกไม่ได้"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2018, 01:11:39 am โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออนไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1171
  • 119
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Re: จากคนอื่นคนไกลCoverByจิ๋ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2018, 01:14:43 am »
โห ... ต๊ก-กะ-จัย กลับ Advertising 55555 ...
นึกว่า จิ๋วจะมาโหมดใหม่ซะอีกนะเนี๊ยะอิอิอิ 

เพลงนี้ จิ๋วต้องปรับ backgroud music ขื้นอีกนิดจ้าาา ...

พี่พัดลมบอกว่ามันเป็นลิงค์ของเว็บค่ะพี่ ไม่มีไรแค่ปิดไปดุได้เลย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2018, 07:57:37 pm โดย (จิ๋ว) »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1463
  • 908
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2018, 03:19:49 am »
 ช่วงนี้ค่อนข้างยุ่งหน่อย ::Foo::  พึ่งมีโอกาสเปิดฟังเสียง...."จิ๋วเสียงแจ๋ว" ::HeyHey::  อย่างเป็นเรื่องเป็นราว   การร้องเพลง ถือเป็นความสุขอย่างหนึ่ง....คุณจิ๋วเอื้อเฟื้อมีน้ำใจ....ส่งผ่านความสุข ::Fighto::  ต่อมาให้พวกเรา  แม้เนื้อเสียงไม่ใช่ระดับอาชีพ แต่ความสุขที่ส่งผ่านมายังสัมผัสได้ ::Glad::   ขอบคุณครับ ::Thankyou::
    สำหรับการโพสจากระบบนี้.....มันมีครอบlinkติดมาด้วยนะ!  (เอ?....คงไม่ใช่เป็นเฉพาะผมคนเดียวนะ!? ::Dizzy::  )

ร้องเกะคราวหน้าจะร้องไป ร้องไห้ไป ทดลองส่งอารมณ์เศร้าบ้าง 
เคยร้องแล้วมีคนบอกว่า อินเนอร์มาเต็ม  ::Shy::  มันจริงเร้อ สงสัยแค่โดนแซว
กราบขอบพระคุณอย่างสูงที่แวะมาให้กำลังใจค่ะ  ::Thankyou::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2018, 07:56:37 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ nato87

• Full Member
  • **
  • 247
  • 3196
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 11:16:30 am »
ตอนเด็กๆ ผมชอบเพลงนี้มาก ฟังทางวิทยุบ่อยมาก รู้สึกแก่เลยจริงๆ

"แต่ฉันไม่อากมีใจให้เธอ เป็นแค่คนอื่นคนไกลของเธอ แค่ผ่านมาเจอ จากนี้เธอควรกลับไป..."

เพลงนี้ถูกเขียนเพื่อมาช่าโดยเฉพาะเลย เป็นหนึ่งในตำนานเพลงของไทยเลย

ผมพึ่งมีโอกาสแวะมาครับ หลบเจ้านายมา จะหมั่นแวะมาเยี่ยมห้องคาราโอเกะบ่อยๆ นะครับ  ::HoHo::

ถ้าจำไม่ผิดเป็นช่วงวัยรุ่นตอนปลาย ที่เริ่มทำงานแล้ว และกำลังออกตามหาใครอีกคน
ที่บางครั้งก็เข้าไปอยู่ในสถานการณ์แบบเดียวกัน   เพลงในตำนานนี่ใช่เลย อ้อ มีละครเรื่อง
เจ้าสาวมืออาชีพที่มาช่าเล่น กับโจนูโว (ถ้าจำไม่ผิด) อันนั้นก็ชอบ ประทับใจ ว่าจะเอามา
รีเมคเป็นนิยายเราเองอยู่เหมือนกัน อิอิ แต่ยังอยุ่ท้ายคิว  แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2018, 04:15:33 pm โดย (จิ๋ว) »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ