เพลง How do I live ของ Leann Rimes Cover by P'Phet

เพลง How do I live ของ Leann Rimes Cover by P'Phet

• 15 ตอบ
  • 243 อ่าน
*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 01:51:32 pm »
เพลง How do I live ของ Leann Rimes

แล้วนี่ก็คือ เวอร์ coverby Phet แบบว่าไม่รู้ออกหัวออกก้อย ...  ::Shy::

https://www.smule.com/p/1839963934_2453403739

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2018, 11:02:23 pm โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
Re: เพลง How do I live ของ Leann Rimes Cover by P'Phet
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 02:22:22 pm »
สู้ๆเจ๊   ร้องอีกสองสามเพลงเดี๋ยวอยู่ตัว   ::DookDig:: ::DookDig::

::Oops::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2018, 02:24:04 pm โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1462
  • 908
Re: เพลง How do I live ของ Leann Rimes Cover by P'Phet
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 02:57:03 pm »
เพลงนี้เป็นประกอบหนังนี่ใช่มั๊ยครับ?....CON AIR เพราะมาก ซึ้งด้วย! ::JubuJubu::  เป็นอีกเพลงนึงที่เคยชอบมากและยังชอบอยู่! ::WooWoo::   ขอบคุณพี่เพชรที่นำมา...'เกะ ให้สมาชิกได้ฟัง  จะร้องให้ดีแบบลีแอนน์คงไม่ได้!...แต่อย่างที่บอกว่าการร้อง'เกะ เป็นการผ่อนคลายความเครียดจากงานประจำ  ดีบ้าง...พอถูไถไปได้บ้าง! ::Sweat::  เราไม่ว่ากัน!....อยากแก้แค้น(ที่ทำลายประสาทเรา ::HoHo::  )  ยูก็ร้องมาบ้างซิ! ::Fighto::   ดีครับ!...เวปเราไม่ได้รวมแต่เรื่องเสียว/'ตูนเสียว/หนังเสียวๆ แต่เรายังเพิ่มความเสียวอีกประเภท!...ฮาๆๆๆ พูดหลอกเล่นนน ::HeyHey::    พี่เพชรยังกล้าที่จะมอบความสุขให้ห้อง'เกะ.....อันนี้ชื่นชม ::Thankyou::  ร้องบ่อยๆนะครับ ผมแวะมาฟังเรื่อยๆ!! ::Fighto::

ปล.....ไม่ต้องกลัวครับ!  ฟังแล้ว.....มือไม้อ่อน ::Dizzy::  ไข่...ร่วงแตกหมดแล้ว! ::Ahoo:: ::DookDig::  ไม่ต้องไปแอบหลบ!.....ฮาๆๆๆ  ล้อเล่งๆๆ!! ::Pull:: ::HeyHey::   ขอบคุณ...ไปแร๊ะ! ::Falling::

*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1100
  • 184
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 03:58:53 pm »
 ::YehYeh:: เปิดฟังแล้วครับ เพลงที่พี่เพชรร้อง ถ้าเป็นครั้งแรกที่ออกสื่อถือว่า ร้องดีใช้ได้เลยครับถึงจะมีหลงคีย์กันบ้างถือว่าเป็นเรื่องปกติ ของการร้อง คาราโอเกะ เดี๋ยวร้องเรื่อยๆๆก็คล่องเองครับ สู้ๆ

*

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 05:25:27 pm »
เห็งมะ มีแต่คนน่ารัก ไม่มีไข่สักใบ  ร้องอีก ๆ ::Falling::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

*

• 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 01:32:36 am »
เพลงนี้เป็นประกอบหนังนี่ใช่มั๊ยครับ?....CON AIR เพราะมาก ซึ้งด้วย! ::JubuJubu::  เป็นอีกเพลงนึงที่เคยชอบมากและยังชอบอยู่! ::WooWoo::   ขอบคุณพี่เพชรที่นำมา...'เกะ ให้สมาชิกได้ฟัง  จะร้องให้ดีแบบลีแอนน์คงไม่ได้!...แต่อย่างที่บอกว่าการร้อง'เกะ เป็นการผ่อนคลายความเครียดจากงานประจำ  ดีบ้าง...พอถูไถไปได้บ้าง! ::Sweat::  เราไม่ว่ากัน!....อยากแก้แค้น(ที่ทำลายประสาทเรา ::HoHo::  )  ยูก็ร้องมาบ้างซิ! ::Fighto::   ดีครับ!...เวปเราไม่ได้รวมแต่เรื่องเสียว/'ตูนเสียว/หนังเสียวๆ แต่เรายังเพิ่มความเสียวอีกประเภท!...ฮาๆๆๆ พูดหลอกเล่นนน ::HeyHey::    พี่เพชรยังกล้าที่จะมอบความสุขให้ห้อง'เกะ.....อันนี้ชื่นชม ::Thankyou::  ร้องบ่อยๆนะครับ ผมแวะมาฟังเรื่อยๆ!! ::Fighto::

ปล.....ไม่ต้องกลัวครับ!  ฟังแล้ว.....มือไม้อ่อน ::Dizzy::  ไข่...ร่วงแตกหมดแล้ว! ::Ahoo:: ::DookDig::  ไม่ต้องไปแอบหลบ!.....ฮาๆๆๆ  ล้อเล่งๆๆ!! ::Pull:: ::HeyHey::   ขอบคุณ...ไปแร๊ะ! ::Falling::

555... thanks for the cheer naaa ...   ::WooWoo::

And... YES ... this is one of the most romantic songs I have ever heard from the title soundtrack of "Con Air"
I really love it, even though I can't sing it of course ... 5555

I haven't touched the mic for 7-8 years already ...
It was one of the things I love to do, back during the day ... but now my work has taken most of my time ...  ::Crying::

Wish I could do more of this relaxing activity naaa....  ::Doubt:: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2018, 01:45:04 am โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 01:41:39 am »
::YehYeh:: เปิดฟังแล้วครับ เพลงที่พี่เพชรร้อง ถ้าเป็นครั้งแรกที่ออกสื่อถือว่า ร้องดีใช้ได้เลยครับถึงจะมีหลงคีย์กันบ้างถือว่าเป็นเรื่องปกติ ของการร้อง คาราโอเกะ เดี๋ยวร้องเรื่อยๆๆก็คล่องเองครับ สู้ๆ

Wow... it's nice to have someone give me encouragement to sing more ... THANK YOU..!!!   ::WooWoo::

In the U.S. there is a saying .... "those that can't sing, they do karaoke ... " 5555... I am one of those ...
I can't sing, but I loveeeeeee to karaoke ... just don't why ..???  คืองงกับนิสัยนี้เหมือนกันอ่ะนะ ...  ::HoHo::

I used to loveeeeee to sing karaoke ... but due to my career move, I didn't get to do karaoke for more than 7-8 years ... maybe 10++  years ...

In here, it's just done for fun & I might pick up this habit of singing again .... 5555

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 01:48:41 am »
เห็งมะ มีแต่คนน่ารัก ไม่มีไข่สักใบ  ร้องอีก ๆ ::Falling::

ขอบคุณ  จ้าาาาา ....

เด๋วจะหาเพลงมา ทรมานแก้วหู ของคนอื่นอีกเยอะๆๆๆละกัลจ๊ะะะะะะ ... อิอิอิ   ::HoHo::  ::HoHo::  ::HoHo::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (S)Kater

• Administrator
  • 1973
  • 34699
  • นักล่าวิญญาณ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 10:56:52 am »
หลงรักเสียง  ::Shy:: ร้องดีใช้ได้เลยครับ ออกมาอีกเรื่อยๆนะครับ จะได้เปรียบเทียมเพิ่มได้  ::GiveMe::
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

*

ออฟไลน์ nato87

• Full Member
  • **
  • 247
  • 3195
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 11:12:37 am »
How do i live without you i want to know....

บทเพลงนี้ยังคลออยู่ในห้วงความทรงจำของผม นึกถึงหนัง Con Air หนังในดวงใจอีกเรื่องของผม ดูหลายรอบมาก ทั้งซาวนด์แทร็กและพากย์ไทย ลงตัวหมด

พึ่งมีโอกาสแวะมาครับ แอบเจ้านายมา พอฟังพี่ผมนึกถึงหน้า Tisha Yearwood ลอยมาเลย แบบมันฝังหัวไปแล้วว่าเพลงนี้ต้องคนนี้ร้องเท่านั้น ถึงจะอิน

ขอรีคอมเม้นสักเพลงนะครับ There you will be - Faith Hill พอจะจัดให้หน่อยได้ไหมครับพี่

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 12:06:21 pm »
How do i live without you i want to know....

บทเพลงนี้ยังคลออยู่ในห้วงความทรงจำของผม นึกถึงหนัง Con Air หนังในดวงใจอีกเรื่องของผม ดูหลายรอบมาก ทั้งซาวนด์แทร็กและพากย์ไทย ลงตัวหมด

พึ่งมีโอกาสแวะมาครับ แอบเจ้านายมา พอฟังพี่ผมนึกถึงหน้า Tisha Yearwood ลอยมาเลย แบบมันฝังหัวไปแล้วว่าเพลงนี้ต้องคนนี้ร้องเท่านั้น ถึงจะอิน

ขอรีคอมเม้นสักเพลงนะครับ There you will be - Faith Hill พอจะจัดให้หน่อยได้ไหมครับพี่

OMB... Faith Hill's songs are sooooo advanced for me naaaa...
Her voice is soooo beautiful ...  especially this Pearl Habor soundtrack ...
But I will see if I can do it at all ... 555 

Thanks for stopping by naaa ...   ::WowWow:: 

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 09:16:44 am »
หลงรักเสียง  ::Shy:: ร้องดีใช้ได้เลยครับ ออกมาอีกเรื่อยๆนะครับ จะได้เปรียบเทียมเพิ่มได้  ::GiveMe::

Thank you for the encouragement, but I know that I sing off key... E..E..E...
I love to karaoke even though I sing off keys ... 5555

I used to sing almost every weekend but about 7-8 years ago I changed career...
Sooo... I was not able to sing with the old crown anymore...
It's been a long time since ...

Thank you for the "Karaoke" room...  ::WooWoo::
I know that Ms. Tiny needs it to help her relax and enjoy...
Soooo while I cannot sing... I still will participate...  ::Shy::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• Moderator
  • 1141
  • 447
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 12:12:28 am »

Thank you for the encouragement, but I know that I sing off key... E..E..E...
I love to karaoke even though I sing off keys ... 5555

I used to sing almost every weekend but about 7-8 years ago I changed career...
Sooo... I was not able to sing with the old crown anymore...
It's been a long time since ...

Thank you for the "Karaoke" room...  ::WooWoo::
I know that Ms. Tiny needs it to help her relax and enjoy...
Soooo while I cannot sing... I still will participate...
::Shy::
อันนี้พี่หมายความว่าไง เพราะหนูเหรอพี่ถึงเปิดห้องนี้  ::Crying::
หนูซึ้งใจนะที่พี่เป็นห่วง ขอบคุณอย่างสูงเลยค่ะ

แต่ว่าหนูเกรงใจน่ะ กลัวว่าจะกลายเป็นภาระของ ผู้ดูแล 
และแอบกลัวว่า คนอื่น จะไม่ค่อยชอบห้องนี้ คนอื่นจะหมั่นไส้เอาน่ะค่ะ
เพราะมันดูเหมือนห้องส่วนตัวของพี่กับหนูมากเกินไปอ่ะนะคะ 
ถึงจะเป็นสังคมเล็ก ๆ แค่เว็บบอร์ด แต่จิ๋วก็ไม่อยากขวางหูขวางตาใคร
อยากอยู่ภายใต้กฎเกณฑ์ หรือในกติกาของสังคมที่นี่แบบสบาย ๆ
ถ้ามีใครร้องเรียนก็ปิดได้นะคะ จิ๋วไม่มีปัญหาอะไร
และขอบคุณอีกครั้งที่ ท่านทั้งสองกรุณาจิ๋วขนาดนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2018, 12:50:19 am โดย (จิ๋ว) »

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 07:07:30 am »

Soooo while I cannot sing... I still will participate...
::Shy::
อันนี้พี่หมายความว่าไง เพราะหนูเหรอพี่ถึงเปิดห้องนี้  ::Crying::
หนูซึ้งใจนะที่พี่เป็นห่วง ขอบคุณอย่างสูงเลยค่ะ

แต่ว่าหนูเกรงใจน่ะ กลัวว่าจะกลายเป็นภาระของ ผู้ดูแล 
และแอบกลัวว่า คนอื่น จะไม่ค่อยชอบห้องนี้ คนอื่นจะหมั่นไส้เอาน่ะค่ะ
เพราะมันดูเหมือนห้องส่วนตัวของพี่กับหนูมากเกินไปอ่ะนะคะ 
ถึงจะเป็นสังคมเล็ก ๆ แค่เว็บบอร์ด แต่จิ๋วก็ไม่อยากขวางหูขวางตาใคร
อยากอยู่ภายใต้กฎเกณฑ์ หรือในกติกาของสังคมที่นี่แบบสบาย ๆ
ถ้ามีใครร้องเรียนก็ปิดได้นะคะ จิ๋วไม่มีปัญหาอะไร
และขอบคุณอีกครั้งที่ ท่านทั้งสองกรุณาจิ๋วขนาดนี้

ไม่มีใครร้องเรียน และเจ๊เป็นคนขอให้ ท่าน @kater เปิดให้เอง ... เพราะ เคยชอบร้องเกะม้ากกกก
เค้าเห็นจิ๋ว post 2-3 เพลงอยู่ก่อนแล้วก็เลยถือโอกาสขอท่าน @kater  ซะเลย .. อิอิอิ   ::Shout::
และก็ขอ อาสาช่วยจิ๋วดูแลให้ด้วยแหละ เพราะชอบอยู่แล้วอ่ะนะ ... 5555

ส่วนตัวเค้าไม่ได้สนว่าจะมีคน follow มากน้อยแค่ไหน ... it's not that important for me ...  ::Confident::
และ เค้าร้องไม่เก่งหรอกแต่ก็จะ post ไปเรื่อยๆๆๆ ถือว่าเป็นสีสัน ให้ board ของเราไง
แต่จิ๋วต้องทำใจนะ เพราะมันจะไม่มีคนมา follow เยอะเหมือนห้อง อื่นๆๆอ่ะนะ   ::Me?::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ พัดลม

• 9149
  • 2489
  • ผมทำได้แค่ส่ายหน้า
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 08:43:52 am »
เด๊วซื้อไมค์ร้อง โอเกะให้
แต่ให้ร้องตอนเขาคื่นอยู่นะ
ถ้าหลับแล้วห้ามร้อง เพราะว่าเด๋วจะนอนไม่หลับ  ::Cold::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ