ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[kawazukochouji] COMIC Magnum Vol.93 พรหมลิขิต [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กันยายน 03, 2018, 02:13:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ผมแปลเรื่องนี้แล้วรู้สึกผ่อนคลายมาก อาจเป็นเพราะการดำเนินเรื่องเรียบๆบรรยากาศแบบชนบท
คนตอบก็ตอบทุกกระทู้จนเกรงใจไม่ว่าซ่อนหรือไม่ พวกมักง่ายก็ไม่สนใจไม่ซ่อนไม่ตอบฉันไม่แคร์
เพราะงั้นเวลาซ่อนแล้วโดนแบนเราก็ไม่แคร์ 55 แล้วก็ไม่ต้องไปดิ้นในเฟสนะครับ ช่วงนี้ปิดรับด้วย

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

23

24

จบแล้วมีอะไรขัดใจหรือสงสัยมั้ย ว่าจริงๆแล้วเป็นแผนของแม่รึเปล่า แต่จบด้วยดีก็โอเค
ส่วนชื่อเรื่องก็ไม่รู้จะตั้งยังไง เพราะรวมๆแล้วแปลได้ประมาณว่า บทสรุป ความรู้สึก หน้าที่
นั่นก็คงเพราะเธอต้องแต่งงานกับพี่ชาย อาจถูกคลุมถุงชน อย่างไม่เต็มใจ
แต่พี่ชายของเขาก็ดีเหลือเกิน เธอก็ทำหน้าที่ได้ดี แต่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมันช่วยไม่ได้
สุดท้ายก็จะถูกบังคับให้แต่งกับน้องอีก บังเอิญชอบคนน้องอยู่แล้ว ทำให้ชื่อเรื่องเป็นพรหมลิขิตละกัน
เพราะ เธอยอมแต่งงานตามที่ทางบ้านสั่ง ทำหน้าที่สะไภ้มาตลอด3ปี จนได้รักกับคนที่ชอบ
ใช้ความดีชนะใจ สุดท้ายก็ได้สมหวังกับคนที่รัก บางคนอ่านแล้วอาจขัดใจ
ยังไงมันก็คือโดจินที่แต่งขึ้นอ่ะนะ อ่านเล่นฟินๆไปละกันอย่าคิดมาก 55

ปล.นี่ใช่ตัวผมเหรอ ทำไมผมแปลแนวสว่างถึง3เรื่อง หรือจะมีเซอร์ไพร้เรื่องหน้า  ::Evil::
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

yopern

รอมาตั้งนาน สมหวังเสียที แต่สมมุติถ้าพี่ไม่ตายจะทำอย่างไร

ipor

เป็นความต้องการของผู้หญิงที่รักจริง จบแบบสวยงามครับ

wender_111

นับถือพี่ชายจริง ๆ ใจแม่งหล่อมากกกกก รักน้องสุด ๆ แต่ทำไมไม่แอบบอกน้องซักหน่อยละ แฮ่
แฟนตูนเลิฟฮินะ

B&B

ผมว่าแนวนี้ปกติดีนะครับ ไม่ขัดใจหรือสงสัยอะไรเลย ก็เพราะมันคือโดจินเลยไม่สงสัย อิอิ

ปล.1 ปมนับถือคนวาดมากเลยรู้ไหมครับ เพราะเขาวาดหอยได้สวยมาก สงจริงจนนึกว่าของจริง
ปล.2 ชื่อพรหมลิชิตก็ดีนะครับ แต่น่าจะมีดีกว่านี้ แต่ผมนึกไม่ออกหรอก ใช้ชื่อนี้ก็ได้
ปล.3 พึ่งสังเกตุว่าพระเอกตาบอดข้างหนึ่ง
ปล.4 ขอบคุณครับ
ปล.5 เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า พี่ชายที่ดีก็มีในโลก

แล้วพี่ชายเรื่อง ใหม่น้องเก่าพี่ นี่ดีไหมครับ  ::HoHo::

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ก็คงจะเป็นพรหมลิขิตแหล่ะ ชอบคนน้องแต่ต้องแต่งกับคนพี่ แต่สุดท้ายก็ได้อยู่กับคนที่ตัวเองรัก....

Phoowadol

ไม่น่าเชื่อว่าจากพี่สะใภ้จะกลายมาเป็นเมียอย่างถูกต้อง ตามที่ใจเธอหวัง
แถมยังรักษาความสาวไว้เป็นอย่างดี อย่างนี้เจ้าทัตสึมิ ต้องปรับทัศนคติใหม่เสียแล้ว.  อิอิ  นั่นไงหละเป็นไงหละ พอได้เสียบสาวบริสุทธเข้าหน่อย ติดใจละสิไม่กล่งไม่กลับมันละ อยู่ต่อยาวๆเลยละกาน. จบดีนะ โรแมนติคดี  ผมชอบลายเส้นนี้นะมันดูสะอาด ภาพสวย นางเอกก็สวยน่ารัก หุ่นดีสมส่วนด้วย แววตานางเอกดูเศร้าๆนะ แต่จบแบบนี้แฮปปี้ ครับ
   ว่าแต่...เรื่องต่อไปจะออกแนวดาร์ก ใช่มั้ยครับ จะได้เตียมใจไว้ก่อน 55
ขอบคุณครับ

ก็สามเรื่องที่ผ่านมามันชิลๆรู้สึกฟื้นฟูจิตใจจนต้องหาอะไรทำร้ายตัวเองบ้าง
เพราะคนแปลนี่รับดาเมจเต็มๆเลยนะครับขอบอก รับทีละช่องๆ ทั้งความรู้สึกตัวละคร
เนื้อหาในเรื่อง แปลๆอยู่บางทีถึงกับจิตตกต้องไปหาอย่างอื่นทำเลยก็มี

ปล.ลายเส้นแบบนี้น่าจะใช้คอมวาดล้วนๆเลยครับ ต้องบอกว่าเก่งมากๆ

pigsan

แล้วคุณพี่ก็กลับมา....สวิง 2 - 1 สิ มันถึงจะถูกต้อง  ::Ahh::

Boran Mark

วิน วิน ทั้งคู่ ผู้หญิงสมหวังในรัก ผู้ชายคนน้องตอบแทนครอบครัว เป็นอะไรที่ลงตัว

worachat39

ถือว่าโชคดีครับที่พี่ชายตายไม่งั้นเรื่องจะเป็นอีกแบบ นางเอกแอบไปเจอน้องชายตอนกลางคืนอะไรแบบนี้ 555 แต่จบแฮปปี้ก็ดีแล้วครับ

(จิ๋ว)

- อ่านอธิบายข้างล่างจึงเข้าใจ อ่ะค่ะว่า ชนะด้วยความดียังไง เพราะตอนแรกอ่านแต่การ์ตูน เหมือนชนะด้วยการยอมตามใจโดยดี สามารถรับได้ทุกที่ทุกเวลา กินขาด  แหม่ ก็คนมานชอบอยุ่แล้วนิ
- ชอบนางเอก นาน ๆ เจอนมไซด์นี้ ได้อารมณ์ความจริงที่ไมใช่การ์ตูน วาดเว่อร์ไว้ก่อน ::Shy::  ::Ahh::

- ประทับใจนะ ที่พี่ชายไม่แตะต้องเธอเนี่ย เซอร์ไพรซ์ มาก
- แปลปวดตับสลับตับหวาน ก็โอออกค่ะ

ขอบพระคุณท่านที่แปล&ปัน เจ้าค่ะ  ::Thankyou::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

akine

::Bloody:: ความดีหรืออะไรจ๊ะพ่อหนุ่มเอาไม่หยุดเลยทีเดียวแหม่ๆ พี่ชายก้อแสนดีเชียว ไปสู่สุขคตินะคุณพี่

ก็จริงนะ มันเอาไปทั่วเลย สงสัยชอบเอ้าดอร์  ::Sweat::

jw4321

banjong chanthasak

เรื่องนี้พี่ก็ดี น้องก็ดี เมียก็ดี ดีหมด ;)

showlao

ตอนแรกคิดว่าจะโดนพี่สะใภ้ฟลอกฟัน กลายเป็นว่าได้เปิดซิงซะงั้น
ปล.ที่ชนะใจน่าจะไม่ใช่ความดีน่ะ น่าจะเป็นติดหีมากกว่า ล่อกันทั่วบ้านเลย 555