วิมานดิน Cover by Phet ...

• 10 ตอบ
  • 175 อ่าน
*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 09:02:39 am »
Now you guys pleaseeeee ....keep in mind that ... I AM NOT THAI by birth OK..??
Soooo... yeah ... it will be off key for sure... 55555
For your safety & the safety of those around you...
Please cover all the windows or lower your volume in the event that I might have busted your window(s)... E..E..E...   ::HoHo::   

เพลงนี้ ตอนไปทานข้าวที่ร้านอาหารแห่งหนึ่งใน L.A.
เคยเห็นเค้าร้องกัน ก็เลยเอามั่ง ... อิอิอิ
*** แล้วอย่าลึมว่า เพชรไม่ใช่คนไทยอ่ะนะ ... มันก็ต้องเพี้ยนอยู่แล้วล่ะ ***  ::Horror::  ::Horror::  ::Horror::

This is the original version of Madam Too...

แล้วนี่ก็คือ เวอร์ coverby Phet แบบว่าไม่รู้ออกหัวออกก้อย ... อุดหูไว้ข้างก็ได้นะ อิอิอิ ...  ::Grimace::

If this is your second visit ... ซ่อม link แล้วจร้าาาา ... click ได้เลย...
เอาจริงคือ copy&paste job แหละ
งานถนัดของเพชรเลยไอ้ Copy&pasteเนี๊ยะ ต้องทำเพราะ  Princess Tiny.... อิอิอิ

Thanks sooooo much to Sir Kook Kru, who has been so kind enough to help fix it...  ::JubuJubu::
Now, this link is good to click & listen... but you listen at your own risk to your ears naaa... E..E..E...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 10:47:52 pm โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1462
  • 908
Re: วิมานดิน Cover by Phet ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 02:18:17 pm »
เอ๋!!?? ::Dizzy::  ....ทำไมผมเข้าไปฟังไม่ได้ล่ะครับ? ::Sweat::   ผมทำผิดอะไรไปปปป....เธอจึงได้แกล้งกระทำ... ::HoHo:: ::Cold::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 02:18:51 pm โดย pongsan »

*

ออนไลน์ phoowadol

• 1100
  • 184
Re: วิมานดิน Cover by Phet ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 08:26:50 pm »
ครั้งเข้าไปฟังไม่ได้อะครับ. แปลกนะ ทำไมครั้งก่อนเข้าได้. เอ.....? ::Dizzy:: หรือว่าเขาเบื่อเราแล้วน้าาาาาาา ::Sweat::  น่าจะมีอะไรผิดพลาดละ   เดี๋ยวลองเข้ามาใหม่อีกทีเนอะ ::Dribbling::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 08:27:40 pm โดย phoowadol »

*

ออฟไลน์ kaithai

• 2324
  • 1942
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 08:34:33 pm »
เอ๋!!?? ::Dizzy::  ....ทำไมผมเข้าไปฟังไม่ได้ล่ะครับ? ::Sweat::   ผมทำผิดอะไรไปปปป....เธอจึงได้แกล้งกระทำ... ::HoHo:: ::Cold::
ครั้งเข้าไปฟังไม่ได้อะครับ. แปลกนะ ทำไมครั้งก่อนเข้าได้. เอ.....? ::Dizzy:: หรือว่าเขาเบื่อเราแล้วน้าาาาาาา ::Sweat::  น่าจะมีอะไรผิดพลาดละ   เดี๋ยวลองเข้ามาใหม่อีกทีเนอะ ::Dribbling::

ถ้าคลิกที่ลิ้งจะเข้าไม่ได้ เนื่องจาก ลิ้งไม่ครบ
ต้องก้อป ทั้งหมด ไปวางใน Add   ถึงจะฟังได้ครับ

หรือคลิกที่ลิ้ง ที่ผมวางให้ก็ได้ครับ

*

• 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 10:37:05 pm »

ถ้าคลิกที่ลิ้งจะเข้าไม่ได้ เนื่องจาก ลิ้งไม่ครบ
ต้องก้อป ทั้งหมด ไปวางใน Add   ถึงจะฟังได้ครับ

หรือคลิกที่ลิ้ง ที่ผมวางให้ก็ได้ครับ

OMB... I am not sure what I did wrong ... but thank you soooo much for fixing for me ...
May I also use your version to correct mine as well..??
I will also copy & paste your version to mine at the top naaa kha....
Thanks again ...   ::JubuJubu::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 10:37:57 pm โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออนไลน์ phoowadol

• 1100
  • 184
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:10:11 pm »
อั๊ยยะ. ::YarKK::  นี่ๆมันต้องอย่างนี้. เป๊ะๆ. ผมว่าพี่เพชร  มาถูกทางแล้วหละครับ ผมว่าพี่เหมาะกับเพลงไทยมากกว่าสากลนาาาาา.   เพลงนี้เพราะมากครับ รอเรือ นี่มาชัดเจนด้วยเก่งจริงๆครับ คนไทยบางคนยังร้องได้ไม่ถึงขนาดนี้เลยครับ. สุดยอดครับพี่. อย่างนี้ต้องบอกว่า ร้องอีกๆๆๆ เห็นมั้ยครับ ร้องไปเรื่อยๆหลายๆเพลง เดี่ยวลงตัวเองหละครับ  เอ๊า!?รอไร ตรบมือรัวๆๆๆๆๆๆ  ::WowWow::     ไม่ต้องกลัวไข่แล้วครับ555  ::DookDig::
ฟังจบแล้วครับ คืนนี้ฝันดีแน่ๆ   ::Yes!::

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:44:45 pm »
อั๊ยยะ. ::YarKK::  นี่ๆมันต้องอย่างนี้. เป๊ะๆ. ผมว่าพี่เพชร  มาถูกทางแล้วหละครับ ผมว่าพี่เหมาะกับเพลงไทยมากกว่าสากลนาาาาา.   เพลงนี้เพราะมากครับ รอเรือ นี่มาชัดเจนด้วยเก่งจริงๆครับ คนไทยบางคนยังร้องได้ไม่ถึงขนาดนี้เลยครับ. สุดยอดครับพี่. อย่างนี้ต้องบอกว่า ร้องอีกๆๆๆ เห็นมั้ยครับ ร้องไปเรื่อยๆหลายๆเพลง เดี่ยวลงตัวเองหละครับ  เอ๊า!?รอไร ตรบมือรัวๆๆๆๆๆๆ  ::WowWow::     ไม่ต้องกลัวไข่แล้วครับ555  ::DookDig::
ฟังจบแล้วครับ คืนนี้ฝันดีแน่ๆ   ::Yes!::

Thanks so much for your encouragement...
Although I can't speak well I can do decent Thai songs here & there naaa...
I will practice some more & keep posting for entertainment purpose of course... E..E..E...
ขอบคุณอย่างสูงเลยะนคะ ที่เป็นกำลังให้ตลอดๆๆๆ ... You're one of the best ... !!!  ::JubuJubu::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 12:07:56 am »
พี่พัดลมบอกว่า ร้องเพราะกว่าเพลงอังกฤษ อีกค่ะ

หนุก็เห็นด้วยนะคะ เพลงนี้แจ่มแมว ให้ สิบคะแนนเต็มสิบเลยค่ะ  ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 06:51:43 am »
พี่พัดลมบอกว่า ร้องเพราะกว่าเพลงอังกฤษ อีกค่ะ

หนุก็เห็นด้วยนะคะ เพลงนี้แจ่มแมว ให้ สิบคะแนนเต็มสิบเลยค่ะ  ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

Yayyyyy ... thank you ...  ::WooWoo::   coming from both of you wow... that is very nice compliment naaa...
เพราะตอนร้อง How do I live ... เค้าร้องในรถด้วยแหละ ...
และรีบ post เกิน... ไม่ได้ check ดูเลยอ่ะนะ ร้องแล้ว post เลย  ::Horror::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ aliass

• Junior Member
  • 388
  • 160
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 06:42:11 am »
โห ร้องเพราะมากเลย mod p Eet นี้ร้องเพลงภาษาไทย ได้ดีเลยครับ  แรร์ไอเท็มอีกคนของเว็ปเราเลย ::Bloody::

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 09:13:32 am »
โห ร้องเพราะมากเลย mod p Eet นี้ร้องเพลงภาษาไทย ได้ดีเลยครับ  แรร์ไอเท็มอีกคนของเว็ปเราเลย ::Bloody::

Thank you for the praise ...  ::WooWoo::
I wish I can do more, but my Thai songs are very limited ... E..E..E...

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ