" สวรรค์" เป็นไงหว่า ..?? ก็ Heaven อะดิ ... อิอิอิ

" สวรรค์" เป็นไงหว่า ..?? ก็ Heaven อะดิ ... อิอิอิ

• 4 ตอบ
  • 175 อ่าน
*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1148
  • 111
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
และนี้ก็คือ Heaven ตัวจริงเสียงจริงแบบต้นฉบับของเฮีย Bryan Adams...

และนี้ก็คือ แบบ Cover by Phet ...
DISCLAIMER: Not responsible for the health of your ears... Listen at your own peril ... E..E..E...
*** อย่าลืม อุดหูลูกเด็กเล็กแดงด้วย เด๋ว ได้มีแก้วหูอักเสบกันพอดี ***   ::Grimace::

https://www.smule.com/p/1839963934_2457658325

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2018, 05:29:57 am โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1092
  • 184
Re: " สวรรค์" เป็นไงหว่า ..?? ก็ Heaven อะดิ ... อิอิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 01:01:40 pm »
นี่เป็นเพลงนึงของศิลปินที่ผมชื่นชอบเลยนะครับ กับเสียงแหบเสน่ห์ ไบร์อัน
อาดัม เพลงเขาดังหลายเพลงเลยน๊า....อย่างเพลง นี้ที่พีเพชรเอามาคัพเวอร์ นีก็ดัง ในอัลบั้ม โซฟาโซกู๊ด
    กับการคัพเสอร์ของพี่เพชร ในครั้งนี้ ผมถึอว่า ดีกว่า เพลง how do I live  นะครับ เพราะดีคำครับ ถึงจะมีหลงคีย์ (เหมือนเดิม). บ้าง แต่ผมว่าแจ่มกว่าเดิมมากเลยนะ ถ้าร้องบ่อยๆน่าจะลงต้วกว่านี้แหละผมว่า. ชอบครับ จัดมาเรื่อยๆ  ..แต่ผมว่าพี่เหมาะกับเพลงไทย มากว่า น๊า.....ไม่เชื่อลองจัดเพลงไทยมาอีกสัก2-3เพลงสิครับ. รอฟังนะครับ...... ::DookDig::  ::WowWow::

*

• 1148
  • 111
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Re: " สวรรค์" เป็นไงหว่า ..?? ก็ Heaven อะดิ ... อิอิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 01:25:31 pm »
นี่เป็นเพลงนึงของศิลปินที่ผมชื่นชอบเลยนะครับ กับเสียงแหบเสน่ห์ ไบร์อัน
อาดัม เพลงเขาดังหลายเพลงเลยน๊า....อย่างเพลง นี้ที่พีเพชรเอามาคัพเวอร์ นีก็ดัง ในอัลบั้ม โซฟาโซกู๊ด
    กับการคัพเสอร์ของพี่เพชร ในครั้งนี้ ผมถึอว่า ดีกว่า เพลง how do I live  นะครับ เพราะดีคำครับ ถึงจะมีหลงคีย์ (เหมือนเดิม). บ้าง แต่ผมว่าแจ่มกว่าเดิมมากเลยนะ ถ้าร้องบ่อยๆน่าจะลงต้วกว่านี้แหละผมว่า. ชอบครับ จัดมาเรื่อยๆ  ..แต่ผมว่าพี่เหมาะกับเพลงไทย มากว่า น๊า.....ไม่เชื่อลองจัดเพลงไทยมาอีกสัก2-3เพลงสิครับ. รอฟังนะครับ...... ::DookDig::  ::WowWow::

Wow... much thanks for your on-going encouragement ... You are soooo very kind...!!!  ::JubuJubu::
I will try to see if I can do more Thai songs ...
Let me practice some first ... E..E..E...
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 08:41:44 pm »
อัยยะ เริ่มติดลมแล้ว แหล่ม ๆ  ::DookDig::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1148
  • 111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2018, 12:25:17 am »
อัยยะ เริ่มติดลมแล้ว แหล่ม ๆ  ::DookDig::

Thank you ...
Now it's your turn naaa...  ::Beggar::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ