เทคมีโฮม เอ๊ะ หรือจะเทคอะไรดี john Denver

เทคมีโฮม เอ๊ะ หรือจะเทคอะไรดี john Denver

• 13 ตอบ
  • 194 อ่าน
*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1129
  • 193
« เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 12:35:46 pm »
เริ่มติดลม ละอีกสักเพลงละกันเนอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2018, 12:51:17 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ pongsan

• 1463
  • 908
Re: เทคมีโฮม เอ๊ะ หรือจะเทคอะไรดี john Denver
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 01:14:53 pm »
ไหลลื่น....กลืนไปตามเส้นทางสายชนบท ::Glad::  ฟังรื่นหู(เสียดาย...ไม่มีให้ดู เต็มตา!  ::HoHo:: ::HeyHey::  )  จบด้วยเสียง คาวบอย...improvise ได้อารมณ์ country!  ::Fighto::  มอบไปเลย.....
👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏👏

*

ออนไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1173
  • 119
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Re: เทคมีโฮม เอ๊ะ หรือจะเทคอะไรดี john Denver
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 01:15:32 pm »
Wow... very nice...  ::WowWow::  ::WowWow::  ::WowWow::
You sound sooooo goood .....
I love the little whistle at the end of the song too... !!!!

Thank you for sharing your songs...
Please keep them coming ...
We will be waiting to cheer for you ....     ::GiveMe::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1142
  • 450
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 01:27:48 pm »
เสียงนุ่มๆ  เข้ากะบรรยากาศมากเลยค่ะ 
 ::WowWow:: ::WowWow:: ::WowWow:: ::WowWow:: ::WowWow::

รู้อยากขับรถทางไกลขึ้นมาเลย   ได้บรรยากาศออกไปสูดอากาศบนภูเขา

ขอบคุณที่แบ่งปันเสียงเพลงค่าาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2018, 03:47:39 pm โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1129
  • 193
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 02:59:49 pm »
ไหลลื่น....กลืนไปตามเส้นทางสายชนบท ::Glad::  ฟังรื่นหู(เสียดาย...ไม่มีให้ดู เต็มตา!  ::HoHo:: ::HeyHey::  )  จบด้วยเสียง คาวบอย...improvise ได้อารมณ์ country!  ::Fighto::  มอบไปเลย.....
  ขอบคุณมากครับสำหรับเสียงปรบมือรัวๆ คือพอร้องคันทรี่ทีไร อารมณ์ คาวบอยมักจะจบแบบนี้อยู่เรื่อยอะครับ. ว่าแต่เมื่อไหร่จะได้ฟังท่านร้องบ้าง อะครับ รอฟ้งอยู่นะครับ ::Ahoo::

*

• 1129
  • 193
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 03:48:32 pm »
Wow... very nice...  ::WowWow::  ::WowWow::  ::WowWow::
You sound sooooo goood .....
I love the little whistle at the end of the song too... !!!!

Thank you for sharing your songs...
Please keep them coming ...
We will be waiting to cheer for you ....     ::GiveMe::
  อ๊ะ...  ::Sobad::  อย่างเขิลเลย. แฮ่ะๆ.. อารมณ์คาวบอยมันเข้าสิง เลยมี little  whistle  ในตอนจบ แบบว่า อินกับเพลงอะครับ. ขอบคุณมากครับ และดีใจที่พี่ชอบ ครับ ไว้จะส่งเข้ามาอีกนะครับ  ::Shy::

*

ออฟไลน์ pongsan

• 1463
  • 908
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 03:57:19 pm »
  ขอบคุณมากครับสำหรับเสียงปรบมือรัวๆ คือพอร้องคันทรี่ทีไร อารมณ์ คาวบอยมักจะจบแบบนี้อยู่เรื่อยอะครับ. ว่าแต่เมื่อไหร่จะได้ฟังท่านร้องบ้าง อะครับ รอฟ้งอยู่นะครับ ::Ahoo::

อาจจะยากซักหน่อยครับ ::WooWoo::  เพราะเคยแต่ร้องโหยหวล ::Horror::  ตอนอาบน้ำ! ::Shower::  เว็บ JOOK/SMULE อะไรนี่...ไม่สนืทกันเลย! ::DookDig::   ถ้าอยากฟัง.....สงสัยต้องมาแนบหูข้างฝาห้องน้ำ!! ::Pull:: ::Ahoo::  เอาล่ะครับท่าน! ::Falling::

👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋👌✋✋👌✋👌

*

• 1129
  • 193
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 04:00:15 pm »
เสียงนุ่มๆ  เข้ากะบรรยากาศมากเลยค่ะ 
 ::WowWow:: ::WowWow:: ::WowWow:: ::WowWow:: ::WowWow::

รู้อยากขับรถทางไกลขึ้นมาเลย   ได้บรรยากาศออกไปสูดอากาศบนภูเขา

ขอบคุณที่แบ่งปันเสียงเพลงค่าาา
  ที่จริงผมต้องขอบคุณ คุณจิ๋วมากกว่านะ ที่ช่วยแปะลิ้งค์ให้ ไม่งั้นก็ไม่มีโอกาสได้ส่ง เพลงเข้ามาได้  ขอบคุณมากครับ
    ส่วนเรื่องเพลงดีใจนะครับ ที่ทำให้คนฟังรู้สึกดี เหมือนอินกับเพลง ว่าแล้ว ลองชวน ท่านพัดลม ไปเที่ยวสิครับ. แต่ช่วงนี้ฝนตกชุกเที่ยวเขาเที่ยวดอย คงไม่เวิร์ค อะเนอะ ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำชม.  ::Bloody::  เขิล....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2018, 04:10:00 pm โดย (จิ๋ว) »

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 04:10:41 pm »
  ที่จริงผมต้องขอบคุณ คุณจิ๋วมากกว่านะ ที่ช่วยแปะลิ้งค์ให้ ไม่งั้นก็ไม่มีโอกาสได้ส่ง เพลงเข้ามาได้  ขอบคุณมากครับ
    ส่วนเรื่องเพลงดีใจนะครับ ที่ทำให้คนฟังรู้สึกดี เหมือนอินกับเพลง ว่าแล้ว ลองชวน ท่านพัดลม ไปเที่ยวสิครับ. แต่ช่วงนี้ฝนตกชุกเที่ยวเขาเที่ยวดอย คงไม่เวิร์ค อะเนอะ ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำชม.  ::Bloody::  เขิล....

ด้วยความยินดีจ้า ยินดีบริการ ห้องจะได้คึกคัก แต่ตอนนี้ จิ้นว่าเริ่มมีคนกดเพลง รัว ๆ ในห้องเกะ
แล้วพลัดกันร้อง ไม่มียอมวางไมค์ กันเลย  ::DookDig::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 06:10:35 pm »
แต่ว่าท่าน  ได้ลองอ่านวิธีการนำเพลงจาก Jook มาแชร์ จากกระทุ้นี้แล้วหรือยังคะ 
ลองดูก่อนนะคะ น่าจะไม่ต่างกันมาก ระว่าง ไอโฟน กับ แอนดรอย

*

• 1129
  • 193
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 07:45:08 pm »
แต่ว่าท่าน  ได้ลองอ่านวิธีการนำเพลงจาก Jook มาแชร์ จากกระทุ้นี้แล้วหรือยังคะ 
ลองดูก่อนนะคะ น่าจะไม่ต่างกันมาก ระว่าง ไอโฟน กับ แอนดรอย

อ่านแล้วครับ แต่ตอนจะโพสนี่ มันดันหาลิ้งที่เราก็อปไว้ไม่เจอนะสิครับรึว่าการจะโพส ต้องใช้คอมฯ เท่านั้น ครับ (เรื่อง IT ยอมรับเลยนะครับ กำลังหัดเดินก็ว่าได้ ) มันก็จะช้ากว่าคนอื่นตรงนี้แหละครับ ::Sobad::

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 08:30:43 pm »

อ่านแล้วครับ แต่ตอนจะโพสนี่ มันดันหาลิ้งที่เราก็อปไว้ไม่เจอนะสิครับรึว่าการจะโพส ต้องใช้คอมฯ เท่านั้น ครับ (เรื่อง IT ยอมรับเลยนะครับ กำลังหัดเดินก็ว่าได้ ) มันก็จะช้ากว่าคนอื่นตรงนี้แหละครับ ::Sobad::

กดนิ้วค้างไว้ตรงที่มีเคอร์เซอร์กระพริบ อาจจะขึ้นมาเลยก็ได้นะคะ  ใช้มือถือโพสได้นะ เดี๋ยวลองทำดู
ถ้าทำได้จะทำเป็นคลิปให้คะ จิ๋วใช้แอนดรอย คุณหมีพูใช้อะไรคะ

*

• 1129
  • 193
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 09:23:03 pm »

กดนิ้วค้างไว้ตรงที่มีเคอร์เซอร์กระพริบ อาจจะขึ้นมาเลยก็ได้นะคะ  ใช้มือถือโพสได้นะ เดี๋ยวลองทำดู
ถ้าทำได้จะทำเป็นคลิปให้คะ จิ๋วใช้แอนดรอย คุณหมีพูใช้อะไรคะ
ผม ใช้ทั้ง แอนดรอย ทั้งIOS ครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ ที่เมตตา. หมีพู แก่ตัวนี้ อิอิ ::Dribbling::  ::Thankyou::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2018, 09:24:36 pm โดย phoowadol »

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 10:37:03 pm »
ผม ใช้ทั้ง แอนดรอย ทั้งIOS ครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ ที่เมตตา. หมีพู แก่ตัวนี้ อิอิ ::Dribbling::  ::Thankyou::

ทำคลิปเสร็จแล้วค่ะ ลองไปดูนะคะ ที่กระทู้นี้
https://xonly8.com/index.php?topic=203218.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2018, 10:37:31 pm โดย (จิ๋ว) »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ