ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Monety] Santa de toy และตัวอย่างนิทาน [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กันยายน 18, 2018, 12:35:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

จะโพสแต่ตัวอย่างก็น่าเกลียด เลยจัดเรื่องนี้ให้อ่านเพลินๆก่อนละกัน
เสร็จแล้วเมนต์เกี่ยวกับตัวอย่างนิทานข้างล่างไว้ด้วยนะ ว่าอยากอ่านเรื่องไหนก่อน

01

02

03

04

05

06

ตอบกระทู้โหวดเรื่องที่ชอบแล้วจะเห็นภาพ

ที่อยากบอกสมาชิกคือ จากนี้ผมจะแปลซีรี่นิทานพื้นบ้านในแบบ Kater Cinematic Universe
ในนี้น่าจะมีเรื่องที่หลายๆคนรู้จัก แต่ขอบอกว่าเวอร์ชั่นนี้ กาวมาก 55 มึนๆป่วนๆอ่านแล้วเพลียสุดๆ
แต่รับรองว่าสนุกออกแนวฮาๆปนหื่น นอกจากแปล จะเล่านิทานของจริงไว้ให้ด้วย
ใครอยากให้แปลเรื่องไหนก่อนลองเมนต์ไว้ นี่แต่นํ้าจิ้ม ยังมีอีกหลายตอนที่ขี้เกียจทำตัวอย่าง
เช่นเด็กเลี้ยงแกะ ปีเตอร์แพน เจ้าหญิงผมยาว ซินเดอเรล่า ต้นถั่ววิเศษ นางเงือก เป็นต้น
ใครชอบนิทานเวอร์ชั่นนี้เมนต์บอกไว้ได้เลย จะได้ไล่เรียงแปลจากที่คนชอบเยอะๆก่อน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

andygologoso

ตำนานนิทานญี่ปุ่นทั้งนั้น

ใช่เลย แต่ผมว่ามันปนดิสนี่มาหลายเรื่องเลยนะ อย่างปีเตอร์แพน โฉมงานกับเจ้าชายอสูร ซินเดอเรล่า สโนไวท์ ไรงี้

sonteen42

เฮ้ยผมว่าเจ๋งมากเลย อยากอ่านเลยครับ เป้นกำลังใจใหเครับ

ถ้าแปลครบทั้งหมด จะถือผมจะทำลายความฝันวัยเด็กของคนทั้งโลกมั้ยเนี่ย  ::Horror::

exaram

น่าอ่านหลายเรื่องเลย แต่ขอเลือก อุราชิม่า ทาโร่ ละกันมันเล่นสาวๆหมดวังเลยมั้ง 555

นั่นล่ะ ยาลับในตำนาน เหมือนวันพีชอ่ะ ที่โฮดี้กินแล้วพลังเพิ่ม ส่วนไอ้นี่เอาพลังมาใช้ถูกวิธี 55

bigboy001

มีเรื่องไหนรุมสาว ๆ แซนวิชนี่เข้าทางผมเลยนะ ว่าแต่อุราชิม่านี่ก็สวยๆ ทุกคนเหมือนกันแหะ 555+ ::DookDig::

dragoness

นิทานก่อนนอนผม เปลี่ยนแปลงแบบนี้ก็ฟิลกู๊ดฮะ

op4911338

::Crying:: ทำลายฝันในวัยเด็กผมพังเลย
อยากอ่าน ซานตาคลอสคับ อึ๋มดีเหมือนแซนตี้ อันอื่นขอทำใจแปป ::Crying::

Sodemacom107

Lin Yang

yoshizugi

สโนว์ไวท์กับคนแคระทั้งเจ็ดละกัน เป็นนิทานฝรังที่ชอบตอนเด็กๆ

glaciar

โหวดเรื่อง อุราชิมะ ทาโร สโนวไวท์  ละก็เจ้าชาย1นิ้วครัช

stepgu307

HypN♥s

แซนต้าสาว เจอเด็กเปรตเข้าไปล่ะ...
เจอแซนต้าน่ารักๆแบบนี้แทนที่จะทนุถนอม กลับเอาไปเล่นซะเสียของเลย
อ้าว...ซวยซ้ำซ้อน เจออีตาลุงเข้าไปอีก....  ::Ajark::

เรื่องที่อยากอ่านนะ
1.โฉมงามกับเจ้าชายอสูร
2.เด็กชาย 1 นิ้ว
3.นายพรานกับเทพารักษ์
ตามลำดับเลยจ้า....  ::Grimace::