น้ำตาสวรรค์

น้ำตาสวรรค์

• 9 ตอบ
  • 281 อ่าน
*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1092
  • 184
น้ำตาสวรรค์
« เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 09:25:38 pm »
Tears in Heaven cover by Phoowadol gollasut

*

ออฟไลน์ kaithai

• Global Moderator
  • 2323
  • 1942
Re: น้ำตาสวรรค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 09:34:46 pm »
ว้าวววว  โอเค เลย
เพราะมากๆ  เยี่ยมเลย
โดยเฉพาะ  ....
เสียง "กระแอม"  ตอนสุดท้าย
ก้องกังวาล ทะลุใจ เล้ยยยยยยย
 ::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::

*

• 1092
  • 184
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 10:04:38 pm »
 ::Sobad::
ว้าวววว  โอเค เลย
เพราะมากๆ  เยี่ยมเลย
โดยเฉพาะ  ....
เสียง "กระแอม"  ตอนสุดท้าย
ก้องกังวาล ทะลุใจ เล้ยยยยยยย
 ::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::
::Sobad:: สงสัยจะเป็นเอกลักษณ์ ประยำตัว แล้วมั้งนี่ จบเพลงทีไร ต้องมีกระออม ทุ๊กทีสิเอ๊า....5555 ขอบคุณท่านไก่มากครับ   แต่เอาจริงๆ ก็เล่นเอาเขินเหมือนกันนะเนี่ย.  ::Shy::  อะแฮ่มๆ  ::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::

*

ออนไลน์ pongsan

• 1462
  • 908
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 02:23:33 am »
ยินดีด้วยครับ!...ที่เอาเพลงจากJoox มาลงเองสำเร็จแล้ว ::KO::  ต่อไปคงได้ฟังเพลงสากลเพราะๆกันอีกแน่ๆ! ::Fighto::  ไม่เพียงจะได้คลายอารมณ์ด้วยการร้อง'เกะ...ยังได้พัฒนาความรู้ทาง IT ด้วย .....👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2018, 02:24:26 am โดย pongsan »

*

• 1092
  • 184
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:02:51 am »
ยินดีด้วยครับ!...ที่เอาเพลงจากJoox มาลงเองสำเร็จแล้ว ::KO::  ต่อไปคงได้ฟังเพลงสากลเพราะๆกันอีกแน่ๆ! ::Fighto::  ไม่เพียงจะได้คลายอารมณ์ด้วยการร้อง'เกะ...ยังได้พัฒนาความรู้ทาง IT ด้วย .....👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍👍
  ก็ได้คุณครูจิ๋ว ช่วยสอนนั่นแหละครับ ที่นี่ไม่ใช่แค่เว็ยเสียวอย่างเดียวแต่ เป็นสังคมแบ่งปัน. อย่าวแท้จริงแถม ยังได้ความรู้ใหม่ๆ ตั้งหลายอย่าง ดั่งที่ท่านว่าจริงๆด้วย
   ส่วนเรื่องเพลงก็จริงอย่างท่านว่าอีกนั่นแหละครับ พอได้ถือไมค์ ก็ไม่ปล่อยง่ายๆ. จริงด้วยอะครับ.  ::HoHo:: ::HoHo::

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 12:02:20 pm »
ยังอยู่ในที่ที่ฟังไม่ได้  เดี๋ญวคืนนี้เข้ามาเม้นท์อีกทีนะคะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1148
  • 112
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 02:58:44 pm »
Wow... that is an awesome cover job....   ::WowWow::  ::WowWow::  ::WowWow::
This is one of my favorite songs wayyyy back then....

When I listen to you ... it takes me back to those younger years ... E..E..E....

Thanks so much for sharing ...   ::WooWoo::

Also .. congratulations on your very own posting job in our room...     ::KO::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1092
  • 184
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 08:32:23 pm »
Wow... that is an awesome cover job....   ::WowWow::  ::WowWow::  ::WowWow::
This is one of my favorite songs wayyyy back then....

When I listen to you ... it takes me back to those younger years ... E..E..E....

Thanks so much for sharing ...   ::WooWoo::

Also .. congratulations on your very own posting job in our room...     ::KO::
  ก็เรามีคุณครู ที่ดีคอยเอาใจใส่ลูกเว็บหนะครับ. ถ้าไม่ไดคุณจิ๋วช่วยสอน ในคลิป ป่านนี้ก็ยังคง เดินต้วมเตี้ยม.ๆ อยู่นั่นแหละครับพี่เพชร.
  คืออันที่จริงผมเองเป็นคนชอบฟังเพลงอยู่แล้วนะครับ. และที่ชอบมากก็เพลงยุคเก่าๆ.   เพลงที่ร้องcover มา มันก็จะออกแนวย้อนอดีต ซะส่วนใหญ่.   ดีใจมากเลยนะครับที่พี่เพชรได้ฟังแล้ว เหมือนย้อนตัวเองไปสู่ยุคสาวๆ ได้ มานั่งนึกดู อืม. เพลงนี้มันน่าจะ20ปีขึ้นไปละเนอะ. เอ.....รึว่าเราแก่จริงๆอะ555 ::HoHo:: ขอบคุณมากครับ ที่พี่ฟังแล้วชอบ ::Shy::  ::Thankyou::  ::Thankyou::  ::Thankyou::

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:03:34 pm »
ทีแรกก็สงสัยว่า เจ้าเพลงน้ำตาสวรรค์นี่มันเพลงอะไรกันน๊าาาาาาา
ใครร้องน๊าาาา ไมนึกไม่ออก   พอมาฟัง  อ้ออออออออออออออออออออ
เพลงนี้นี่เอง คุ้นมว๊าาาาาากกกก ค่ะ   ยุคนี้ก็ต้องเพลงล็อตนี้แหละ
ฟังสบาย ๆ เสียงนุ่ม ชวนฝันดี แอบคิดถึงคนบนฟ้า ... ::Thinking::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1092
  • 184
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:53:12 pm »
ทีแรกก็สงสัยว่า เจ้าเพลงน้ำตาสวรรค์นี่มันเพลงอะไรกันน๊าาาาาาา
ใครร้องน๊าาาา ไมนึกไม่ออก   พอมาฟัง  อ้ออออออออออออออออออออ
เพลงนี้นี่เอง คุ้นมว๊าาาาาากกกก ค่ะ   ยุคนี้ก็ต้องเพลงล็อตนี้แหละ
ฟังสบาย ๆ เสียงนุ่ม ชวนฝันดี แอบคิดถึงคนบนฟ้า ... ::Thinking::
  ก่อนอื่นต้องเอ่ยคำว่า. ขอบคุณ มากๆเลยครับ กับคลิปที่คุณจิ๋วได้ทำไว้ให้เป็นแนวทางในการโฟส ::Thankyou:: เว็ปเรามีครูดีซดอย่าง อะไรๆก็ง่ายขึ้น ::YarKK:: 
  ส่วนเรื่องชื่อเพลง คือเอาจริงๆนะ ผมถ้าจะแปลมั่ว อ๊ะเปล่าน๊า.  แต่ที่ชัวร์ๆก็ถ้าเพลงยุคนี้ มันก็ต้องลอตนี้ จริงๆนะแหละเนอะ แต่ เอ๊....?อย่างนี้เราก็ยุคเดียวกันอะเนอะ.  แต่ว่าาาาา อือ  ::Hmmm:: ไม่อยากแก่เลยอดเนอะ.  ::Cheeky:: ::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::  ขอบคุณคุณจิ๋วอีกครั้งครับ. 

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ