ยกโทษให้ฉันด้วย please forgive Me

ยกโทษให้ฉันด้วย please forgive Me

• 10 ตอบ
  • 318 อ่าน
*

ออฟไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1100
  • 184
« เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 09:44:41 pm »
ยกโทษให้ฉันเถอะ นะคนดี please forgive Me cover by Phoowadol gollasut

*

ออฟไลน์ kaithai

• Global Moderator
  • 2324
  • 1942
Re: ยกโทษให้ฉันด้วย please forgive Me
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 10:05:02 pm »
ยกโทษให้ฉันเถอะ นะคนดี please forgive Me

ยังคงรู้สึกเหมือน

คืนแรกของเราด้วยกัน

รู้สึกเหมือนจูบแรก

มันดีขึ้น, เด็กน้อย

ไม่มีใครสามารถทำได้ดีกว่านี้

ยังคงรออยู่

คุณยังเป็นคนเดียว

ครั้งแรกที่ตาของเราได้พบ,

รู้สึกเหมือนกันที่ฉันได้รับ

รู้สึกแข็งแรงมากเท่านั้น

อยากจะรักคุณอีกต่อไป

คุณยังหันมา

ไฟก็ลุกโชนขึ้นมา

..............

แปลต่อเองนะ อิอิ

*

• 1100
  • 184
Re: ยกโทษให้ฉันด้วย please forgive Me
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 10:13:04 pm »
ยกโทษให้ฉันเถอะ นะคนดี please forgive Me

ยังคงรู้สึกเหมือน

คืนแรกของเราด้วยกัน

รู้สึกเหมือนจูบแรก

มันดีขึ้น, เด็กน้อย

ไม่มีใครสามารถทำได้ดีกว่านี้

ยังคงรออยู่

คุณยังเป็นคนเดียว

ครั้งแรกที่ตาของเราได้พบ,

รู้สึกเหมือนกันที่ฉันได้รับ

รู้สึกแข็งแรงมากเท่านั้น

อยากจะรักคุณอีกต่อไป

คุณยังหันมา

ไฟก็ลุกโชนขึ้นมา

..............

แปลต่อเองนะ อิอิ

อ๊า.....มีแปลเน้อให้ด้วยอดครับท่านไก่   ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ ไหนๆก็แปลแล้ว น่าจะแปลให้จบ เพลงนำ..........ขอบคุณอีกครับ  ::Goaway:: ::Thankyou::

*

ออฟไลน์ pongsan

• 1462
  • 908
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 10:13:27 pm »
ผ่านมาพอดีเลยยยย...สำหรับ เพลงใหม่.....ตอกย้ำซ้ำๆว่า "  โปรดให้อภัยที่ฉันไม่อาจหยุดรักเธอได้!......"   ::Shy:: ::Foo::   แม้เพลงจะไม่คุ้นหู....แต่ถ้อยคำออดอ้อนซะไม่มีอ่ะ!! ::Grimace:: ::Bloody::  ดีจังห้อง'เกะ....never die!! ::Fighto::  มีเสียงเพลงมาขับกล่อมให้สำราญบานใจ....ตาหลอด!! ::YarKK:: ::KO::    ::Thankyou::   ✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨

*

• 1100
  • 184
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 10:39:44 pm »
ผ่านมาพอดีเลยยยย...สำหรับ เพลงใหม่.....ตอกย้ำซ้ำๆว่า "  โปรดให้อภัยที่ฉันไม่อาจหยุดรักเธอได้!......"   ::Shy:: ::Foo::   แม้เพลงจะไม่คุ้นหู....แต่ถ้อยคำออดอ้อนซะไม่มีอ่ะ!! ::Grimace:: ::Bloody::  ดีจังห้อง'เกะ....never die!! ::Fighto::  มีเสียงเพลงมาขับกล่อมให้สำราญบานใจ....ตาหลอด!! ::YarKK:: ::KO::    ::Thankyou::   ✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨✨
  ดีใจและขอบคุณ ท่านมากๆเลยครับ ที่แวะมานั่งฟังเพลง คลายเครียด.  ::Dribbling::แต่เอ หรือว่าจะเครียดกว่าเดิมเมื่อฟังจบน๊า ::Hmmm::  ::HoHo:: ::HoHo:: ว่าแต่ม่มีกระถางลอยมาใช่มั้ยครับ. อิอิ ::Sweat:: แล้วแวะมาอีกนะครับ เดี๋ยวแช่เบียร์รอ เลย ::Beggar::  ::Beggar::  ::Beggar::

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 10:44:48 pm »
OMB....... OMB... OMB.....

One of my fave songs of all times... right next to Heaven ...   ::JubuJubu::  ::JubuJubu::  ::JubuJubu::

I loveeeeeeeee your cover version as well....  ::WooWoo::
IMHO... you did well with Rod Steward & Bryan Adams naaa...

May I request some Phil Collins pleaseeeee...????  ::Beggar::  ::Beggar::  ::Beggar::

P.S. This song is already on my list of "to do" ... 5555   ::HoHo::
You might see it from me as well... E..E..E.... 
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1100
  • 184
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 11:33:16 pm »
ต่อจาก อัลบั้ม so far so good ก็มีเพลงนี้แหละครับในอัลบั้มใหม่ที่ผมชื่นชอบเข่นกัน
 ดีใจนะครับ ที่พี่ชอบเวอร์ชั่น ที่ผมคัฟเวอร.  ::Yes!::  ::Yes!:: ที่จริงทั้งRod  ทั้งBryan. ที่ชอบแล้วยังมีsting อีกท่านนึงนะที่ผมชอบ ยิ่งเพลง all for love. ทรีมัสเกทเทียร์. เขาทั้งสามมาฟิจเจอริ่งกันยิ่งแจ่ม ครับ
   อือ กับ ฟิล คอลลิน  ที่พี่รีเควสมา. ผมจะลองดูนะครับ. แต่บอกตรงๆ กลัวก้อนอิฐ กับกคะถาง บิน จนต้องหลบหลังเสาเอานะสิครับ อิอิ.
  ขอบคุณมากครับ สำหรับคำชม และกำลังใจ.  เขิลอีกละ ::Shy::  ::Bloody:: 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2018, 09:48:58 pm โดย phoowadol »

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 09:15:19 am »
สำหรับเพลงนี้ หวาน ๆ นุ่ม ๆ  เสียงสูงโอเคค่ะ  รู้สึกเสียงอ้อน ๆ ด้วย  ::Glad::
ร้องให้คนข้าง ๆ ฟังอยู่หรือเปล่าคะ   ::HoHo::    ::ChuChu::

ตายแล้วตายแล้ว  ท่านหมีพูห์คะ  ถ้าท่านส่งเพลงหมด ต่อไปท่านอาจต้องเริ่มเสียเงินแล้วนะคะ
แบบว่าหมดโควต้าของ joox เขาให้10 เพลง แล้วต้องจ่ายตัง 55555555

ท่านอย่าได้เขิลไป จิ๋วก็จ่าย 55555555 แต่จ่ายให้ smule ไม่ยอมจ่ายให้ joox
ขอคิดดูอีกทีก่อน อิอิ พอดีว่าตอนนี้ชอบระบบเสียงของ smule มากกว่าแล้วน่ะค่ะ
พบกันใหม่เพลงหน้าค่ะ  ร้องมาอีกนะคะ  ::WooWoo::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1100
  • 184
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 05:21:45 pm »
สำหรับเพลงนี้ หวาน ๆ นุ่ม ๆ  เสียงสูงโอเคค่ะ  รู้สึกเสียงอ้อน ๆ ด้วย  ::Glad::
ร้องให้คนข้าง ๆ ฟังอยู่หรือเปล่าคะ   ::HoHo::    ::ChuChu::

ตายแล้วตายแล้ว  ท่านหมีพูห์คะ  ถ้าท่านส่งเพลงหมด ต่อไปท่านอาจต้องเริ่มเสียเงินแล้วนะคะ
แบบว่าหมดโควต้าของ joox เขาให้10 เพลง แล้วต้องจ่ายตัง 55555555

ท่านอย่าได้เขิลไป จิ๋วก็จ่าย 55555555 แต่จ่ายให้ smule ไม่ยอมจ่ายให้ joox
ขอคิดดูอีกทีก่อน อิอิ พอดีว่าตอนนี้ชอบระบบเสียงของ smule มากกว่าแล้วน่ะค่ะ
พบกันใหม่เพลงหน้าค่ะ  ร้องมาอีกนะคะ  ::WooWoo::
ว๊าว... คุณจิ๋วพูดเหมือนตาเห็นเลยอะครับ ตอนที่ร้องเพลงนี้ภรรยานั่งฟังอยู่จริงๆด้วหละ อิอิ สงสัยควเคยมีโมเมนท์นี้เหมือนกัน ใช่มั๊ย ครับ
 . ก็คิดอยู่นะครับว่าถ้าหมด10เพลงแล้ว ก็คงได้จ่ายตังค์ ว่าแต่เขาคิดเท่าไหร่ก็ไม่รู้อะเนอะ อาจย้ายไปอีกแอพนึงก็ได้ ต้องลองโหลดมาเทียบกันอะครับ

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2018, 09:30:12 am »

ว๊าว... คุณจิ๋วพูดเหมือนตาเห็นเลยอะครับ ตอนที่ร้องเพลงนี้ภรรยานั่งฟังอยู่จริงๆด้วหละ อิอิ สงสัยควเคยมีโมเมนท์นี้เหมือนกัน ใช่มั๊ย ครับ
 . ก็คิดอยู่นะครับว่าถ้าหมด10เพลงแล้ว ก็คงได้จ่ายตังค์ ว่าแต่เขาคิดเท่าไหร่ก็ไม่รู้อะเนอะ อาจย้ายไปอีกแอพนึงก็ได้ ต้องลองโหลดมาเทียบกันอะครับ

No worries ladies & Gentelmen ....
Sir Pooh... You don't have to pay money ...
I already open an account for the Oyster Room...

But this will be a Public room for anyone who wants to use the Oyster Room ID to sing...

You won't get your VERY own channel naaa...
If you are ok with that, you have to share with other people....

Let me know if you want to use the Oyster Room account ...
It is in Smule app which you are familiar already naaa
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 09:14:06 pm »
No worries ladies & Gentelmen ....
Sir Pooh... You don't have to pay money ...
I already open an account for the Oyster Room...

But this will be a Public room for anyone who wants to use the Oyster Room ID to sing...

You won't get your VERY own channel naaa...
If you are ok with that, you have to share with other people....

Let me know if you want to use the Oyster Room account ...
It is in Smule app which you are familiar already naaa

สุดยอดพี่เพชร    สุด ๆ  อ่ะ  ไม่นึกว่าจะแก้ปัญหาแบบนี้  โอยยยยย ไม่น่าจา่ยตังไปเล๊ยยยยย ::DookDig::
ล้อเล่นนะคะ    ดีค่ะ จะได้มีคนมาร่วมสนุกกันอีก
 ::Thankyou:: ::Thankyou::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ