ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เคยอธิษฐาน ขอพรวันเกิด แล้วสมหวังกันบ้างไหมคะ

เริ่มโดย (จิ๋ว), กันยายน 21, 2018, 08:48:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

อยากรู้ว่า ต้องขออย่างไร ถึงจะสมหวัง

ขอให้มากเข้าไว้  เผื่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่อรอง

หรือขอน้อยๆ จะได้เยอะๆ

หรืออย่าไปขอเลย  มันก้อแค่เรื่องหลอกเด็ก

อยากได้จริงๆให้ไป บนบาน ติดสินบนเทพเจ้า ถึงจะได้  มาขอลอยๆอย่างนี้ ไม่มีทางสมหวัง

ไม่มีไรมาบ่นๆ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

aliass

ไม่เคยขอในช่วงวันเกิดเนอะ แต่เคยอธิฐาน ขอเพื่อน ผู้หญิง คนไกลๆ (แบบว่าอยู่ไกลกันจะสะดวกใจมากกว่า)สักคนที่พร้อมจะรับฟัง และเข้าใจ เป็นที่ปรึกาาความรักได้ ดัน มีโพล่มาจริงๆ แถมออฟชั่น ขาวหมวย ตอนคิดแค่เพื่อน ก็สนิดกันมาก แแบบว่า เข้าไว้ใจเรามาก แต่พอ ผมคิดเกินเพื่อน เขาก็เริ่มตีตัวออกห่าง จนสุดท้าย จบที่คนรู้จัก สงสัยว่า ตอนขอผมขอแค่เพื่อนมั้ง พอผมชอบเขาขึ้นมามันก็เลยโตนยกเลือกคำอธิฐาน  ฮาาา รู้แบบนี้วันนั้นขอแฟนสักคนแต่แรกน่าจะดี ฮาาาา

อ้อแสดงว่า อยากอะไรต้องขออย่างนั้น
ถ้าขอแล้ว แถๆเพื่อเปลี่ยนจะโดนยึดพรคืน   ::Thinking::   ทฤษฎีนี้น่าสนใจ 

::Thankyou:: ขอบคุณที่มาแจมกันค่ะ

pongsan

ที่เคยขอ....ก็แค่ "ขอให้ เราหรือคนที่เรารัก/นับถือ....มีชีวิตที่สงบ&แข็งแรง   ::Glad::  "  อะไรทำนองนั้น ::WooWoo::   เคยมีคนให้ข้อคิดไว้ว่า...." ยิ่งให้ไปมากเท่าไหร่....ผลตอบแทนกลับมาจะยิ่งมากทวีคูณ ::Fighto::  "   ทำๆดู....มันก็มีเค้าลางอยู่บ้าง! ::Thinking::  ลองๆทำดูซิครับ...." ยิ่งให้ ก็ยิ่งได้รับ! ::Confident::  "  ฟังดู เท่ห์!....กว่ามั๊ย??? ::Dizzy:: ::Doubt:: ::Fighto::

ค่ะ

ปล....เอ๊ะ!??? แล้วคุณจิ๋ว เกิดวันไหนเอย?? ::Dizzy::   สุขสันต์วันคล้ายวันเกิด ::Pull::  ไว้ก่อนแล้วกัน!(ครบรอบที่เท่าไรเอ่ย?? ::Grimace::  )  ขอให้สุขภาพแข็งแรงและมีความสุขเยอะๆๆๆๆๆ!!!🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂🎁🎂

ขอบคุณที่อวยพรวันเกิดล่วงหน้าค่ะ  แต่ ยังไม่ถึงค่ะ
แล้วก็ไม่บอกค่ะ  ::Shy::..... ความลับ  ค่ะ      ::ChuChu::

เทียนปู้ซื่อกั๋ว

สิ่งที่ขอ คือ ไม่ขออะไร ก็เลยไม่เคยผิดหวังมาได้ สี่ซ้าห้าปีแล้ว

นั่นสินะคะ  วิธีนี้  ก็เป็นอีกทางนึง ..ไม่ขออะไร
::Orz::   แต่มันก็ยังอดแอบหวังไม่ได้.... หลอกตัวเองไม่ได้ว่าไม่ได้ขอ ไม่ได้หวัง ... ::Crying::

P Eet ✦Diamond✦

A Birthday Wish is traditionally celebrated for being alive for another ...
That is WHY candles on birthday are put the number of years PLUS 1 more candle ...
TO symbolized that you will get another year...
Sooooo if this is the 10th birthday, there's suppose to be 11 candles on the cake
For the 12th birthday, there's suppose to be 13 candles
For 30th birthday, there's suppose to be 31 candles... and so on .. so on ... so on....  ::GiveMe::

Traditionally... a Birthday Wish is that ....
You wish for a healthy & happy life for ONE more year ....   ::Yes!::

Not quite sure how it has gotten to ... "Wish for anything in the WOLD" comes from ..???   ::HoHo::

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะพี่เพชร
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

HypN♥s

ง่ายๆเลยครับ ขอเงินท่านพี่พัดมา

ที่นี้อยากได้อะไรก็ซื้อเอาก็จะได้อย่างที่หวังดั่งใจ  ::Grimace::

ผมหวังอยากได้อะไรส่วนมากก็จะได้ (ใช้เงินซื้อเอา)  ::Sweat::

(จิ๋ว)

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ ตุลาคม 10, 2018, 08:13:02 หลังเที่ยง
ง่ายๆเลยครับ ขอเงินท่านพี่พัดมา

ที่นี้อยากได้อะไรก็ซื้อเอาก็จะได้อย่างที่หวังดั่งใจ  ::Grimace::

ผมหวังอยากได้อะไรส่วนมากก็จะได้ (ใช้เงินซื้อเอา)  ::Sweat::

สิ่งที่จิ๋วอยากได้  ใช้เงินซื้อไม่ได้ค่ะ
::Shy::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

HypN♥s

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ ตุลาคม 13, 2018, 02:16:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ ตุลาคม 10, 2018, 08:13:02 หลังเที่ยง

สิ่งที่จิ๋วอยากได้  ใช้เงินซื้อไม่ได้ค่ะ
::Shy::
ส่วนของผมที่อยากได้นี่ แก้ได้ด้วยเงินอย่างเดียวเลย  ::Sweat::