เธอจะเลือกใคร...💟

• 3 ตอบ
  • 335 อ่าน
*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 09:30:49 am »
เธอจะเลือกใคร - วารุณี  Cover by จิ๋ว

เสียดาย ลองร้อง The One You Love แล้ว แล้วมันไม่เวิร์ก เลยเอาเพลงเดียวละกัน แหะๆ
สองเพลงนี้ดนตรีเหมือนกัน ราวกับ แปลมา แต่สมัยก่อน คงใช้คำว่า ก้อปมา  ::Crying::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2018, 12:41:31 am โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1092
  • 184
Re: เธอจะเลือกใคร...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 10:27:08 am »
 ::Glad::  ว๊าวๆๆ นี่ก็เป็นอีกเพลงทั่คุณจิ๋วร้องได้ดีมากเลยครับ เสียงอ้อนๆ ปนเศร้า เคล้าเซ๊กซี่ มันเหมาะกับเพลงแนวๆนี้เลยจริงๆ
เพลงนี้ก็ให้สามผ่านครับ  ::YarKK::
ว่าแต่ เพลงthe one you're  love น่าจะลองเอามาลงด้วยนะครับ  เพลงนี้ผมเองก็ชอบ ที่จริง มีอีกเพลงจองเขาที่ที่เพราะ lover moon
แต่แปลกนะที่ในjoox ไม่เห็นมี รายชื่อเขา ไม่งั้นก็คงได้ร้องละ อิอิ แล้ว ส่งมาให้ฟังอีกนะครับ ยังรอฟังอยู่ตรงนี้เช่นเดิม.  ::Goaway::   ::DookDig::  ::DookDig::  ::WowWow::::WowWow::

ขอบคุณท่านหมีพูห์มากค่ะ  ::Shy:: ::Shy:: ::Shy::  แบบว่าเขิลเลย   
แหะ ๆ เริ่มจับทางได้ เดี๋ยวหามาอีก  ::Oops::   หวังว่าจะไม่เบื่อ ความเสียงเพื้ยนกันนะคะ ::Ahh::

ส่วนเรื่องเพลง Lover moon ใน Joox ไม่มีแต่ใน smule มีนะคะ เพลงใน smule เยอะกว่ามากค่ะเพราะเขา
ให้สมาชิก upload เพลงเข้าไปเองได้ด้วย มันเลยมีคนอั๊บไว้หลายรูปแบบ เลือกร้องได้สนุกกว่าค่ะ ตอนนี้
ติดใจ smule อย่างมากแล้วค่ะ เลยไม่ได้กลับไปร้องที่joox ไว้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 09:21:59 pm โดย (จิ๋ว) »

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1148
  • 111
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 12:00:35 pm »
Wow... as usual this is your style of song...   ::WowWow::  ::WowWow::  ::WowWow::
Such a sexy voice ...   ::Yes!::

P.S. I didn't know that there's a Thai version of this song ....  ::ChuChu::

Keep them coming Babe... you did really good job....   ::Ahoo::  ::Ahoo::  ::Ahoo::

ขอบคุณพี่เพชรมากค่ะ สำหรับคำติชม  แบบว่าที่จริงต้นฉบับร้องเพราะกว่านี้เยอะค่ะ
จิ๋วปีนไปไม่ไหว เลยเอามาร้องแบบที่เราร้องได้  เพราะยังไงก็คาราโอเกะนี่นะ
ไม่มีตายตัวสักหน่อยว่าต้องเหมือนต้นฉบับเป๊ะๆ  แต่ว่านาเสียงเซ็กซี่นี่มันยังไง
ทำไมพี่พัดลมไม่เห็นบอกงี้เลย ร้องเพลงทีไรก็หยิบหูฟังมาใส่ตลอด  ::Touchy::

ส่วนเพลงนี้นานมั่กๆๆๆๆๆๆ แล้วค่ะ ถ้าไม่ใช่วัยรุ่นช่วงนั้นอาจไม่เคยฟัง จะว่าไป ::Thinking:: 
นี่แสดงว่าเรา ก็...แก่... เอาเรื่อง เหมือนกันเนอะ  ::Crying::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 09:28:02 pm โดย (จิ๋ว) »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1462
  • 908
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 12:01:13 pm »
แวะมา..ขโมยช๊อคโกแล็ต(ในตู้เย็น...)และนั่งฟังเพลง! ::Grimace:: ::Confident::   ดีใจที่....ไม่ต้องเลือกใคร?!! (เพราะ...แทบจะไม่มีให้เลือกอยู่แล้วววว!! ::Horror:: ::Ajark::  )   ดนตรีใสๆ...ยังดี ไม่ฟังเพลินจนเผลอหลับ! ::DayDream::  ไม่งั้นโดนจับได้ว่าไปแอบเปิดตู้เย็น!! ::DookDig:: ::Ahoo:: ::Beggar::   ::Falling::   🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🍫🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌑🌚🌚🌚

ขอบคุณที่แวะฟังเพลงเสมอ ๆ เลยนะคะ
น่าร้ากกกกที่ซู้ดดดดดด   ::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu::
ท่าน pongsan คงไม่ต้องเลือกใคร เพราะ ใคร ๆ ก็ขอเลือกเดินข้างท่าน หรือเปล่าคะ   ::Shy::

ปล.หยิบช็อคโกแลตไปกินไม่ว่า อย่าลืมซื้อมาคืนด้วยนะ ::HeyHey::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 09:30:37 pm โดย (จิ๋ว) »

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ