ยากยิ่งนัก ย้อนเวลากันนิดนึง. คงทันกันหลายท่านอยู่เนอะ

ยากยิ่งนัก ย้อนเวลากันนิดนึง. คงทันกันหลายท่านอยู่เนอะ

• 10 ตอบ
  • 508 อ่าน
*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1100
  • 184
พาย้อนอดีตกันนิดนึง คาดว่า คงถูกใจหลายท่านอยู่นะ. เปล่านะยังไม่แก่ อิอิ
ยากยิ่งนัก cover by phoowadol gollasut

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 02:43:27 pm โดย kaithai »

*

ออฟไลน์ kaithai

• Global Moderator
  • 2324
  • 1942
"ยากยิ่งนัก"  เพลงดังในอดีตของวงชาตรี ขับร้องโดย นราธิป กาญจนวัฒน์

แต่ฉบับที่มา Cover นี่ คงเป็น ตอนที่   "ต้อม เรนโบว์ "  นำมาร้องใหม่

เสียงนิ่งมากครับ ให้ ห้าผ่าน เยี่ยมมากๆๆ

ขอบคุณมากครับ

*

• 1100
  • 184
"ยากยิ่งนัก"  เพลงดังในอดีตของวงชาตรี ขับร้องโดย นราธิป กาญจนวัฒน์

แต่ฉบับที่มา Cover นี่ คงเป็น ตอนที่   "ต้อม เรนโบว์ "  นำมาร้องใหม่

เสียงนิ่งมากครับ ให้ ห้าผ่าน เยี่ยมมากๆๆ

ขอบคุณมากครับ
นึกในใจไว้แล้ว ว่าท่านไก่ต้องชื่นชอบแน่ๆ ก็เรามันคนรุ่นเก่าอะเนอะ อิอิ  ขอบคุณมากครับกับ5ผ่านที่ท่านให้  ::Shy:: ::Bloody:: ::Thankyou::

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
โอ๊ย เพลงนี้จิ๋วไม่ท้านนนนนนนนนน  ไม่รุ้จัก    ::Oops::

แต่เพราะมากค่ะ คุ้น ๆ เหมือนแม่เคยเปิดให้ฟังตอนเด็ก ๆ  ::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1100
  • 184
โอ๊ย เพลงนี้จิ๋วไม่ท้านนนนนนนนนน  ไม่รุ้จัก    ::Oops::

แต่เพราะมากค่ะ คุ้น ๆ เหมือนแม่เคยเปิดให้ฟังตอนเด็ก ๆ  ::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::
  อ้าว!?...จริงดิ. ไม่ทันจริงๆหรือครับ. งั้นผมกับลุงไก่ก็เป็นคนรุ่นเก่าแค่สองคนอ.เสิงสางเนี่ย 555 ครั้งหน้าเห็นทีต้องหาเพลงร่วมสมัย มาร้องแล้วหละ555. ว่าแต่ ตกลงนี่เราแก่จริงๆรึนี่ 555หัวเราะอีกครั้ง ::HoHo::  ::Thinking::  ::Sobad::  ::HoHo::

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Wow... Love songs by the RAINBOW...   ::Glad::  ::Glad::  ::Glad::

One of my fave bands when I was a little girl ... I used to listen with my older cousins...

That is awesome ...cover by Sir Phoo...   ::Shout::
Your voice is soooooo steady... really nice job...!!!  ::WowWow:: 
Love it.....  ::Yes!::   love it....    ::Yes!::   love it.....   ::Yes!:: 
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1100
  • 184
 ::Bloody::  คือจริงๆแล้ว มันคือความทรงจำสมัยเด็กๆของผมเช่นกันอะครับ สมัยนั้นเพลงเขาดังมาก. พี่สาว เปิดฟังผมเลยชอบตาม จนปัจจุบันก็ยังชอบเสียงเขาอยู่ เลยจับมาcover สักหน่อย  ดีใจครับ. ที่พี่ชอบ ยังไงก็อย่างที่บอกไว้ข้างต้น คือพาย้อนอดีต นิดนึง
 ก็เรามันคนรุ่นเก่า อะเนอะ. รวมคุณจิ๋วด้วย. ยังไงๆก็เคยได้ยินคุณแม่เปิดให้ฟัง อะเนาะผมเหมารวมหมดแหละ ว่าเป็นคนรุ่นเก่า. อิอิ ขอบคุณครับที่พี่ฟังแล้วชอบมัน ::Bloody:: ::DookDig::  ::Thankyou::

*

ออฟไลน์ code47

• Junior Member
  • 582
  • 226
ยากยิ่งนัก ที่จะบ่นเพ้อ

*

• 1100
  • 184
ยากยิ่งนัก ที่จะบ่นเพ้อ

มันก็จะออกแนวๆเพ้อกันหน่อยๆ ลองส่งเพลงเข้ามา เพ้อในห้องเกะ นี้ด้วยกันสิครับ ท่าน ที่จริวมันไม่ได้ ยากยิ่งนักเลย จริงๆ อิอิ  มาสนุกด้วนกันสิครับท่าน ::Goaway::  ::HeyHey:: ::HeyHey:: ::WowWow::

*

ออฟไลน์ pongsan

• 1462
  • 908
แหมมมม..... ::Dribbling::  เพลงนี้ท่าน'พู เคี้ยวนิ่มๆ!...ไม่ยากเลยนะครับ ::WooWoo::  ยิ่งร้องยิ่งแจ่มขึ้นเรื่อยๆ ::Fighto::   เห็นคุยกันเรื่อง "แก่ทัน/ไม่ทัน?....เพลงนี้ ::Suffocate::  เลยต้องอุบไว้!...ไม่บอกว่าทัน(...แก่ ::Orz::  ) หรือ ไม่ทัน (...แก่  ::Ahh::   )   ฮาๆๆๆ!! ::HoHo:: ::Confident::  .....ว่าแล้วก็ถือวิสาสะ หยิบเบียรที่ท่านฯแช่ไว้เย็นๆ กินให้กรุ่นๆซะนิ๊ดดดด!! ::Thankyou:: ::HeyHey:: ::Falling::

*

• 1100
  • 184
แหมมมม..... ::Dribbling::  เพลงนี้ท่าน'พู เคี้ยวนิ่มๆ!...ไม่ยากเลยนะครับ ::WooWoo::  ยิ่งร้องยิ่งแจ่มขึ้นเรื่อยๆ ::Fighto::   เห็นคุยกันเรื่อง "แก่ทัน/ไม่ทัน?....เพลงนี้ ::Suffocate::  เลยต้องอุบไว้!...ไม่บอกว่าทัน(...แก่ ::Orz::  ) หรือ ไม่ทัน (...แก่  ::Ahh::   )   ฮาๆๆๆ!! ::HoHo:: ::Confident::  .....ว่าแล้วก็ถือวิสาสะ หยิบเบียรที่ท่านฯแช่ไว้เย็นๆ กินให้กรุ่นๆซะนิ๊ดดดด!! ::Thankyou:: ::HeyHey:: ::Falling::
ฮั่นแหน่..... มีอุบไว้ด้วย เอาเถอะหน่่ รัยๆมาเถอะครัยท่าน ว่าเราก็ทันๆ(แก่) กันท้างงงงงน๊านนนน. อิอิ ::HeyHey::  ส่วนเบียร์ เดี๋ยวหามาแช่ไว้ให้อีกนะครับท่าน แล้วแวะมาอีกนะครับ ::Goaway:: ::Dribbling:: ::Dribbling::  ::DookDig::

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ