กุหลาบแดง ... แบบว่า ยากยิ่งกว่า ยากยิ่งนักอีกแฮะ ... อิอิอิ

กุหลาบแดง ... แบบว่า ยากยิ่งกว่า ยากยิ่งนักอีกแฮะ ... อิอิอิ

• 8 ตอบ
  • 445 อ่าน
*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
กุหลาบแดง ... by Diamond .... อันนี้ลองของดูนะคะ   ::ChuChu::
แล้วเก็บไข่ไว้ด้วยน่าาาาา   ::Goaway::  ... เด๋วมีปลิวมาทางนี้ ...   ::Oops::

Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1100
  • 184
ไม่ยากเลยน๊า...พี่ร้องได้ดีมากเลยหละครับ สำเนียงมาชัดเป๊ะๆ ทำนองกับเสียงร้องก็ลงตัวลงช่องดีเลยครับ ว่่แต่เพลงนี้เหมือนจะอ้อนๆหน่อยๆด้วยนะ ผมว่า ให้3ผ่านเลยครับ ร้องมาอีกนะครับ ผมว่าพี่เร่มจับทางถูกแล้วหละครับ.  ::Ahoo::  ::WowWow::  ::YarKK::   ::DookDig::  ::DookDig::

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1462
  • 908
น่าแปลกใจทุกครั้ง! ::Dizzy::  ถ้าพี่เพชร ไม่ใช่คนไทย
  แล้วไปฝึกภาษาไทย...มาจากไหนกัน?? ::Doubt::  ร้องได้ชัดกว่าคนไทยแท้ๆบางคนอีก! ::KO::  แต่ต้องบอกก่อนว่าก่อนจะมา'เม้นท์ตรงนี้...ได้ไปฟังที่พี่เพชร  ร้องในเวอร์ชั่นอังกฤษมาแล้ว   ผมว่าเวอร์ชั่นไทย นี่....เสียงต่ำไปนิ๊ดดด!! ::WooWoo::  ถือว่าช่วยกันฟังช่วยกันปรุงนะครับ! ::Thankyou:: ::Shy:: ::Thankyou::

🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2018, 02:55:46 pm โดย pongsan »

*

• 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
ไม่ยากเลยน๊า...พี่ร้องได้ดีมากเลยหละครับ สำเนียงมาชัดเป๊ะๆ ทำนองกับเสียงร้องก็ลงตัวลงช่องดีเลยครับ ว่่แต่เพลงนี้เหมือนจะอ้อนๆหน่อยๆด้วยนะ ผมว่า ให้3ผ่านเลยครับ ร้องมาอีกนะครับ ผมว่าพี่เร่มจับทางถูกแล้วหละครับ.  ::Ahoo::  ::WowWow::  ::YarKK::   ::DookDig::  ::DookDig::

Well... I am trying to sound decent naaaa ... it's a lot harder with Thai songs ... 5555
I will try some more .. but don't hold your breath for too long waiting naaa...
Thanks for the nice compliment...  ::WooWoo::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1153
  • 114
น่าแปลกใจทุกครั้ง! ::Dizzy::  ถ้าพี่เพชร ไม่ใช่คนไทย
  แล้วไปฝึกภาษาไทย...มาจากไหนกัน?? ::Doubt::  ร้องได้ชัดกว่าคนไทยแท้ๆบางคนอีก! ::KO::  แต่ต้องบอกก่อนว่าก่อนจะมา'เม้นท์ตรงนี้...ได้ไปฟังที่พี่เพชร  ร้องในเวอร์ชั่นอังกฤษมาแล้ว   ผมว่าเวอร์ชั่นไทย นี่....เสียงต่ำไปนิ๊ดดด!! ::WooWoo::  ถือว่าช่วยกันฟังช่วยกันปรุงนะครับ! ::Thankyou:: ::Shy:: ::Thankyou::

🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼🌸🌼

I can ONLY read & speak naaa ... I cannot write Thai to save my life at all...
When I was a little girl .. I learned Thai by reading ... ขายหัวเราะ  .. 5555
Now I keep up my Thai ability with watching series and read Thai novels naaa...  ::Confident::

About the song...   ::ChuChu::

Yes I agreed that I did the English a little better than the Thai version naaaa...  ::Grimace::
But .. regardless of which versions... THEY are still some off keys ... 555555   ::HoHo::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
กุหลาบแดงก็มา  พี่เลือกเพลง เก่าได้ใจเลยนะเนี่ย  ::DookDig::
ร้องอ้อนใช้ได้เลยนะคะ สำเนียงโอเค  ร้องมาอีกนะ อิอิ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออฟไลน์ (S)Kater

• Administrator
  • 1973
  • 34698
  • นักล่าวิญญาณ
ผมนึกว่าพี่เพชรพูดไทยไม่ได้นะเนี่ย คิดผิดและ สำเนียงชัดมาก มีอ้อนๆแบบที่ท่านหมีพูว่าจริงๆ55
ฟังแล้วได้อารมดี แบบว่าน่าแกล้ง 55 มาถูกทางแล้วครับพี่ ติดตามชูป้ายไป
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

*

• 1153
  • 114
กุหลาบแดงก็มา  พี่เลือกเพลง เก่าได้ใจเลยนะเนี่ย  ::DookDig::
ร้องอ้อนใช้ได้เลยนะคะ สำเนียงโอเค  ร้องมาอีกนะ อิอิ

5555... yes I love this song since it first came out naaaa
I always wonder if I can sing it or not ...???? 5555555555   ::Hmmm::  ::HoHo::

I will try some more Thai songs ...  ::DookDig::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1153
  • 114
ผมนึกว่าพี่เพชรพูดไทยไม่ได้นะเนี่ย คิดผิดและ สำเนียงชัดมาก มีอ้อนๆแบบที่ท่านหมีพูว่าจริงๆ55
ฟังแล้วได้อารมดี แบบว่าน่าแกล้ง 55 มาถูกทางแล้วครับพี่ ติดตามชูป้ายไป

I can sing a little better than I can talk in Thai naaaa...  ::ChuChu::
When I speak I will have an accent ...  เหมือนกระเหรี่ยงพูด ไงงั้นเลย .... อิอิอิ

Thanks for the encouragement naaaa ...
Hope I can do more Thai songs ... 55555   ::GiveMe::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ