ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Yosuteinu] The Crisis of Greece สงครามทวยเทพ 1/4 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กันยายน 26, 2018, 01:20:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

มาดูเรื่องนี้กันดีกว่า ถ้าชอบกันก็เมนต์ไว้ครับ ไม่ดองแน่ถ้ามีคนตอบเยอะก็จะอัพเร็ว
จะอธิบายสั้นๆละกันเกี่ยวกับเทพในเรื่อง เพราะถ้าไล่ทุกองค์ในโอลิมปัสคงไม่จบ
อาธิน่าเทพแห่งปัญญาผู้ปกครองกรุงเอเธนส์ เป็นพระธิดาองค์โปรดของซูส
อะธีนาเป็นเทพที่ชาวกรีกให้ความนับถือมากที่สุดก็ว่าได้ โพไซดอนเทพแห่งมหาสมุทร
ผู้มีศักดิ์เป็นลุงของอะธีนา เพราะเป็นพี่น้องของซุส เอาแค่นี้ก่อน

ตอนสองมาเร็วพอๆกับยอดตอบครับ....หรืออาจไม่มา
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

elviswhat

อาเธน่า เจ้าแห่งปัญญารึเปล่าท่าน kater เทพเจ้าสงครามนี่ชื่ออะไรผมจำไม่ได้แต่เป็นผู้ชาย

ลืมบอกเรื่องลงไว้เลยก็ได้ครับไม่ได้เสียหายตรงไหน

ใช่ครับ อาธีน่าเป็นแห่งปัญญา แถมเก่งด้านบัญชาการทัพ
เลยถูกเปรียบเทียบเฉยๆ ในเรื่องมันก็แค่เปรียบเทียบเยาะเย้ยที่เธอบัญชาการรบแพ้ประมาณนั้น
แต่เทพสงครามจริงๆคือแอรีส แต่เพราะแพ้บ่อยๆ ก็เลยถูกเปรียบเทียบกับอาธีน่าเสมอๆเหมือนกัน

mummebuf

รับผมเพิ่มเป็นคนของอาเทน่าด้วยคนสิครับ  ::Bloody::

xonly-1790

ท่านเทพยอมพลีกายเพื่อให้ประชาชนอยู่ดีมีสุข 🤩

yopern

อาเธน่า รูปร่างหน้าเหมือนกับ อาเธน่าในเปกาซัสเซย่าเลย แต่ในเรื่องนี้นมจะใหญ่กว่านะ

ใช่ครับ ตอนแรกผมก็นึกว่าเซนไซย่า แต่พอมาแปล ดันกลายเป็นเทพของโอลิมปัสซะนี่

B&B

ลายเส้นอย่างกับการ์ตูนเรื่อง เซนเซ่ย่าเลยอะ เห็นแวบนึกว่าใช่ อาธีน่านี่ใช่เลยครับ

ปล.1 ผมมีแนวคิดจะให้นะครับ เอาไว้ไปบอกพวกที่ก็อปแล้วด่าเรา บอกไปเลยว่า "คนที่ด่ากูได้คือคนที่แปลเก่งกว่ากูเท่านั้น ถ้ามึงแปลเก่งจริง มึงมาแปลในโลกใต้ดินนี้ทำไม ไปแปลมังงะขายไป!"
ปล.2 Cr. ใส่ได้ไม่เสียหาย เพราะมันจะบอกว่างานนี้เป็นของเรา เพราะมีหลายเรื่องที่ผมอ่านเขาก็ใช้วิธีนี้กัน
ปล.3 การแปลของท่านดีกว่าหลายคนที่ผมอ่านของเว็ปนอกอะครับ มันไม่ได้แปลควายๆ เลย เพราะผมไม่เห็นคำว่าควายสักเรื่องเดียวเลย แต่ไอ้สมองคนที่ด่าท่านนะ สมองควายครับ ถึงจะมีคำผิดแต่ก็น้อยมากครับ
ปล.4 บอกเลยว่าไอ้เว็ปนอกที่คนเขาเอาไปขายกันส่วนมาก ไม่ได้แปลเองหรอกครับ ก็อปเขามาทั้งนั้นแหละ แต่อ้างว่าเป็นของตนเองซะส่วนใหญ่ เพราะถ้ามันแปลเก่งจริง มันคงไม่มาทำงานแบบนี้หรอก ไปหาสำนักพิมพ์อยู่ยังรายได้ดีกว่านี้อีก ถ้าคิดที่จะหาเงินอะครับ
ปล.5 ขอบคุณครับ
ปล.6 วันนี้ด่าอย่างเดียวเลยแหะ ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเลย
ปล.7 บอกตามตรงเลยนะ อาจารย์ที่วาดเรื่องนี้อาจจะเป็นแฟนเมะเรื่อง เซนเซ่ย่า แน่ เพราะอาธีน่าวาดเหมือนเรื่องเซนเซ่ย่ามาก
ปล.8 อาธีน่าที่กูชอบจบเลย เมื่อเจอเรื่องนี้

ขอบคุณครับ ที่จริงผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมันมากหรอก แต่เรื่องต่อๆไปทำแบบนี้ก็สนุกดี

noohun

แหม่ ถอดแบบจากคิโดะ ซาโอริมาเลยทีเดียว
แล้วไหงเทพเจ้าถึงมาทำสงครามกันเองล่ะฟะเนี่ย
ปล.จะรอดูเลยครับ ว่าจะมีอาเทมิสรึเปล่า

Gunitle

ผมนึกถึงเซนต์เซย่าเลย 5555 ขออ่านต่อเลยนะครับ ภาพสวยดี ผมชอบลายเส้นแบบนี้เลยยย ขอให้ม่านดาร์ทลอร์ดแปลให้จบนะครับ รอๆ

oakvanilla

อันนี้มันอาเธน่าจากเซนไซย่านิ คิดถึงความหลังเลย 
สู้ๆนะครับอย่าคิดมากที่คนอื่นพูดไม่ดี พวกผมเป็นกำลังใจให้

Gunitle

เทีพีสงครามกลายเป็นที่รองรับน้ำซะแล้ว คนวาดเอามายำซะเละเลย555

Bandjang

อื้อหือ แนวนี้ก็มาครับ ตามหามานานละ ไม่เห็นมีใครแปลเลย ขอบคุณครับ

aliass

เห็นแว้ปแรก นี้นึกถึง เซนเซย่า มาเลย ให้ตายเถอะ แบบนี้ ต้องส่ง นักรบบรอนเซนไปช่วย โดยแล้ว (ช่วยกันหื่น อาเธน่าอะนะ ฮาาา)
เรื่องนี้ถ้าจะมัน กว่าที่คิดเห้ย แล้วใครจะมาช่วยละนี้

ibomin

virgoranger