ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pirontan] Jack and the beanstalk แจ๊คผู้ฆ่ายักษ์ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, ตุลาคม 03, 2018, 06:34:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Boran Mark

ชื่อเรื่องก็บอกแล้ว แม้ของไอ้ยักย์มันไม่ธรรมดา แต่แจ็คต้องล้มยักย์ได้ซิวะ

HypN♥s

ผมว่าถ้าเป็นสมัยนี้ ยักษ์มันต้องทันสมัยแน่ๆ มีทั้งเครื่องเก็บไข่อัตโนมัติแล้วก็เครื่องเสียงที่สั่งด้วยเสียงได้ (อาจจะรีโมทหรือเหนือกว่า) แถมมีกล้อง CCTV แบบ IP camera แน่ๆ แค่เดินผ่านก็ร้องเตือน(ซ่อนไว้ในห่าน(ไก่) นั่นแล)  ::DookDig::

ไอ้แจ็คโตเป็นควายยังไม่คิดทำการทำงาน เกาะแม่กินอยู่ได้ สมควรโดนแม่ด่า ไปทำงานพาร์ทไทม์เซเว่นก็ได้
หรือเป็นเด็กเสิร์ฟที่ไหนซักที่ก็ได้ สงสัยจะปัญญาอ่อน เอาวัวไปแลกถั่วเม็ดนึ่ง

นี่ดวงมันดีนะ ถั่วกลายเป็นถั่วยักษ์ โผล่มาโลกปัจจุบัน เอ้ยไม่ใช่ โผล่ไปเมืองยักษ์นู่น

อ่านจบแล้ว...เสียดายอีสาวไวโอเล็ต น่าจะจับมาทำเมีย

แต่ได้แค่ตุ๊กตายางมาแทนก็ยังดีฟระ  ::Sweat::

ปล.ฮามุกแต่ละดอก  ::HoHo::

zeroboy

number0

ไข่ยักษ์ ไข่ห่าน ต้องเจอไข่แจ็ค สิรับรองได้

fu.soo

ถ้าผมเป็นแจ็ค ผมก็ฆ่ายักนะ เพราะมีสาวรออยู่

Ke2l3e2oS

แจ๊คของเราอาจจะใหญ่กว่าของยักก็เป็นได้ 55

แม่แจ๊คจะเถื่อนไปไหม  ::DookDig:: ::DookDig::

moopenquin

ตอนแรกจินตนาการไปว่าเจอยักษ์สาวๆสัก 5 คน5555 มันส์แน่

penguinzz

แจ็ค​ได้​จัดการ​หลัง​ยักษ์​ก็​คงจะ​หลวมๆหน่อย

เพราะ​แจ็ค ดอสั้น อ้าว คน​ละ​อัน​ท่ดๆๆๅๆ

::Suffocate::

สลัดผักใส่ไข่

jochohaha

ดูยักษ์มันเท่กว่าแจ๊คเยอะเลยนะครับ แต่แจ๊คน่าจะใหญ่กว่ายักษ์ เลยเป็นแจ๊คผู้ฆ่ายักษ์

wender_111

ดีนะเป็นไก่หรือห่าน ไม่ใช่เป็ด ไม่งั้นเย็กเป็กแน่ แฮ่
แฟนตูนเลิฟฮินะ

B&B

เดิมทีแล้วมันเป็นห่านครับ ไม่ใช่ไก่

ถ้าเป็นไก่ มันจะเป็นอีกเรื่องนึงครับ ที่ไก่ของชาวนาตายายฟักไข่ไก่เป็นไข่ทองคำครับ

ปล.1 ชื่อเรื่องน่าจะผิดนะ มันต้อง แม่แจ็คผู้สยบยักษ์ ถึงถูกาครับ อิอิ
ปล.2 ไวโอเลตหุ่นนี่โคตรนางแบบเลย ทั้งสวยและหุ่นดี แต่ดันไม่ได้เป็นเมียแจ็ค
ปล.3 ห่านทองคำเองก็ใช่ย่อย ทั้งน่ารักและสวย
ปล.4 เรื่องนี้ถือว่าตรงแบบคงเส้นคงวา แค่ตอนจบพลิกนิดนึง
ปล.5 ขอบคุณครับ
ปล.6 ถ้าตามนิทานที่เคยอ่าน รู้สึกว่าพิณจะเป็นผู้หญิงนะ และแจ็คก็เอาพิณกลับมาด้วย
ปล.7 เรื่องนี้รั่วแบบไม่มีกาวสินะ ผิดจากเรื่องที่แล้ว กาวเน้นๆ เลย

Kwankwan..

ต้องจุดทองของยักครับ ถึงจะเจอสมบัติ 5555
ไข่ทองคำของฉ้านนน

aekkachai052

ได้ทั้งสมบัติและเมีย คุ้มว่ะ ขอบคุณที่แปลให้อ่านนะครับ

parknokia

แจ๊ค มีแววได้อย่างอื่นมากกว่าสมบัติสะละมั้ง