Rhinestone cowboy คันทรีเบาๆกับเบียร์เย็นๆ น่าจะเข้ากันเนอะ

Rhinestone cowboy คันทรีเบาๆกับเบียร์เย็นๆ น่าจะเข้ากันเนอะ

• 8 ตอบ
  • 221 อ่าน
*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1094
  • 184
คันทรีเบาๆ สักเพลง Rhinestone cowboy  cover by phoowadol gollasut

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1148
  • 113
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Wow.. I never heard of this song before naaaa....   ::Suffocate::
But you did really well.... indeed...!!!   ::WowWow::  ::WowWow::   I like it... really country naaa..... 5555    ::Glad::

The only thing is ... 
I am not sure why it sounds just like you are very far from the mic naaaa.......  ::Hmmm::
So the music is overpowering your vocal naaaaa.....  ::Me?::

อันนี้ต้องปรับ vocal ขื้นอีกนิดนะคะ ไม่ค่อยได้ยิน vocal เลย ....   ::Oops::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2018, 10:48:56 pm โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1094
  • 184
Wow.. I never heard of this song before naaaa....   ::Suffocate::
But you did really well.... indeed...!!!   ::WowWow::  ::WowWow::   I like it... really country naaa..... 5555    ::Glad::

The only thing is ... 
I am not sure why it sounds just like you are very far from the mic naaaa.......  ::Hmmm::
So the music is overpowering your vocal naaaaa.....  ::Me?::

อันนี้ต้องปรับ vocal ขื้นอีกนิดนะคะ ไม่ค่อยได้ยิน vocal เลย ....   ::Oops::
พอดีร้องในที่โล่งและไม่ได้ผ่านไมค์อะครับเสียงมันเลยออกมาเบาหน่อย อย่างทีฟังไปแล้วนั่นหละครับ ไว้ครั้งหน้าจะร้องให้ดังเลยอิอิ
  ขอบคุณมากครับสำหรับคำแน่ะนำ. เพลงนี้ผมก็ชอบมากเช่นกัน ที่จริงคันทรี่ทุกเพลงแหละครับที่ชอบ แต่บางเพลงร้องตามไม่ทันก็มี 55 เดี๋ยวครั้งหน้าแก้ตัวใหม่ครับพี่เพชร ::Sobad::  ::DookDig:: ::Sobad::  ::DookDig::

*

ออฟไลน์ (S)Kater

• Administrator
  • 1972
  • 34690
  • นักล่าวิญญาณ
ร้องเองเหรอครับเนี่ย เพราะมากจังหวะเป๊ะสำเนียงดีมาก เสียงไม่เพี๊ยนเลย ออกงานได้เลยนะเนี่ย
ไม่นึกว่าเมนต์เก่งแล้วยังร้องเพลงเก่งด้วย ผมคงต้องมาติดตามท่านบ้างซะแล้ว
ขอบอกว่าเป็นเพลงที่ผมชอบเหมือนกัน ผมชอบเพลงสากลเก่าๆมาก เช่น As Long As You Love Me
Lady Of The Night, Rain Drops Keep Falling On My Head, pocketful of rainbows
Wooden Heart, All by myself, Better Man, Hero, Until You อะไรพวกนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2018, 10:41:40 am โดย (S)Kater »
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

*

• 1094
  • 184
ร้องเองเหรอครับเนี่ย เพราะมากจังหวะเป๊ะสำเนียงดีมาก เสียงไม่เพี๊ยนเลย ออกงานได้เลยนะเนี่ย
ไม่นึกว่าเมนต์เก่งแล้วยังร้องเพลงเก่งด้วย ผมคงต้องมาติดตามท่านบ้างซะแล้ว
ขอบอกว่าเป็นเพลงที่ผมชอบเหมือนกัน ผมชอบเพลงสากลเก่าๆมาก เช่น As Long As You Love Me
Lady Of The Night, Rain Drops Keep Falling On My Head, pocketful of rainbows
Wooden Heart, All by myself, Better Man, Hero, Until You อะไรพวกนี้
แสดงว่าชอบแนวเดียวกันเลย  ผมว่าเพลงเก่าๆมันเพราะนะฟังง่่าย ความหมายดีด้วย ยินดีเป็นอย่างมากครับ สำหรับ คำชม จากท่าน ขอบคุณมากครับ

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
ตอนแรกนึกว่าจะไม่รู้จัก  ที่ไหนได้คุ้นเคยมากเลยค่ะ
ท่านเหมาะกะเพลงคันทรี่มาก   ::WowWow:: ::WowWow::
เสียงนุ่ม ๆ ฟังสบาย ๆ เพลินเชียวค่ะ
อย่างนี้ต้องหามาอีกแล้วค่ะ  ::KO:: ::KO::
จะรอชมผลงานต่อไปนะคะ ::Beggar::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1094
  • 184
ตอนแรกนึกว่าจะไม่รู้จัก  ที่ไหนได้คุ้นเคยมากเลยค่ะ
ท่านเหมาะกะเพลงคันทรี่มาก   ::WowWow:: ::WowWow::
เสียงนุ่ม ๆ ฟังสบาย ๆ เพลินเชียวค่ะ
อย่างนี้ต้องหามาอีกแล้วค่ะ  ::KO:: ::KO::
จะรอชมผลงานต่อไปนะคะ ::Beggar::
ส่วนใหญ่ถ้าเป็นเพลงคันทรี่  ก็น่าจะคุ้นหูกันหลายๆท่านหละครับเพราะเป็นเก่าๆเกือบทั้งนั้น อิอิ รึว่าพวกเราจะอายุมากกัน. (หลีกเลี่ยงคำว่าแก่) 555  ยังมีอีกหลายๆเพลงนะครับที่ชอบๆ แต่ในjook มันไม่มีในลิสส์  ดีใจมากเลยครับที่ทำให้คุณจิ๋วฟังแล้วรู้สึกเพลิน เดี๋ยวหาเพลงมาลวอีก นะครับ ขอบคุณมากครับ

*

ออฟไลน์ pongsan

• 1462
  • 908
Re: Rhinestone cowboy คันทรีเบาๆกับเบียร์เย็นๆ น่าจะเข้ากันเนอะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 01:24:29 pm »
ถ้าแนวคันทรีนี่....สบายท่านเลย!! ::Fighto::   ถ้าตอนท้ายท่อนฮุค ขึ้นได้สูงเท่าต้นฉบับ...มันจะพีคขึ้นกว่านี้อีก!! ::KO::   แต่โดยรวมแล้ว แจ่มครับ! ::Thankyou::

✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌

*

• 1094
  • 184
Re: Rhinestone cowboy คันทรีเบาๆกับเบียร์เย็นๆ น่าจะเข้ากันเนอะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 09:37:19 pm »

ถ้าแนวคันทรีนี่....สบายท่านเลย!! ::Fighto::   ถ้าตอนท้ายท่อนฮุค ขึ้นได้สูงเท่าต้นฉบับ...มันจะพีคขึ้นกว่านี้อีก!! ::KO::   แต่โดยรวมแล้ว แจ่มครับ! ::Thankyou::

✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌✌
   ขอบคุณท่านpongsan มากครับ ที่แนะนำและคำชม. ก็อย่างที่ท่านว่าแหละว่าเพลงคันทรี่ มันเข้าทางผมจริงๆ ก็โดยส่วนตัวชอบแนวนี้อยู่อะเนาะ ก็เลยพอร้องได้นิดๆหน่อยๆ แล้วจะหามาลงให้ท่านฟังอีกนะครับ

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ