ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

*+*+*+ประกาศ!!!ห้ามเม้นท์ขอบคุณเปล่า ในทุกห้อง!!!!

เริ่มโดย HypN♥s, ตุลาคม 09, 2018, 01:08:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เป็นมาตรฐานสำหรับทุกห้อง

โดยเฉพาะห้องเรื่องเล่าประสบกามเสียว กับห้องการ์ตูน โดจิน มังงะ แปลไทย

1.ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา เจอแล้วแบนทันที 180วัน

2.ห้ามเม้นท์แต่อีโมอย่างเดียว ในทุกห้อง เจอแล้วแบนถาวรทันที!!!

3. ห้ามก็อปเม้นท์ของคนอื่นมาตอบ เจอแล้วแบนถาวร!!!

ปล.ม็อดจะเพิ่มเติมอะไรก็เชิญแก้ไขตามสบายเลยนะ

aod712

มีคำถามครับ
ถ้าเข้าไปแล้ว กระทู้นั้นๆไม่ถูกใจ แล้วไม่เม้น จะถือว่าผิดกฎด้วยไหมครับ

Phoowadol

อ้างจาก: aod712 เมื่อ ตุลาคม 14, 2019, 05:36:46 ก่อนเที่ยง
มีคำถามครับ
ถ้าเข้าไปแล้ว กระทู้นั้นๆไม่ถูกใจ แล้วไม่เม้น จะถือว่าผิดกฎด้วยไหมครับ

ไม่ผิดกฎครับ. แต่ถ้าหากเจ้าของเขาซ่อนข้อความ  แล้วคุณอยากอ่าน  ก็ต้องเมนท์ให้ได้คุณภาพเอาเกี่ยวกับเนื้อหาของเรื่องๆ สักหนึ่งบรรทัด. และถ้าจะให้ดี หลังอ่านจบแล้วรู้สึกยังไง กลับมาตอบเพิ่มจะดีมากเลยหละครับ.  อ่านกฎให้ดีนะครับ โดยเฉพาะ ห้องโดจิน. ดูให้ดีด้วย ว่าเจ้าของกระทู้เขามีเงื่อนไขอะไรเพิ่ม เติม นอกจากกฎหลักด้วยนะครับ
   ขอให้ท่องเว็บอย่างมีความสุขครับ

Alpha01

เม้มแบบไหน ถึงจะไม่โดนแบนครับ ขอตัวอย่าง แนวทาง ด้วยครับ สัก 2-3 ประโยค คราก่อนไม่อ่าน เม้มแบบปกติ โดนลบ แบน 6 เดือน ลบ id.. ขอบคุณครับ

HypN♥s

อ้างจาก: Alpha01 เมื่อ มีนาคม 06, 2020, 12:03:26 ก่อนเที่ยง
เม้มแบบไหน ถึงจะไม่โดนแบนครับ ขอตัวอย่าง แนวทาง ด้วยครับ สัก 2-3 ประโยค คราก่อนไม่อ่าน เม้มแบบปกติ โดนลบ แบน 6 เดือน ลบ id.. ขอบคุณครับ
เม้นท์ให้มีคุณภาพ ยาวๆซัก 2 บรรทัด ไม่เม้นท์คำว่า ขอบคุณครับ ภาพสวย ขอติดตาม อะไรประมาณนี้

ถ้ามีบางกระทู้ที่ซ่อนข้อความ ถ้าบอกให้ Editหลังอ่านเสร็จก็ให้Editด้วย

DR.MAN

อ้างจาก: Alpha01 เมื่อ มีนาคม 06, 2020, 12:03:26 ก่อนเที่ยง

สมมติอ่านจากในห้องเรื่องเสียวละกัน. เม้น ประมาณนี้

"น้องย. จะโดนพี่ต.มั้ยเนี่ย. พระเอกจะมาข่วยทันหรือเปล่าครับ. อยากให้มีสวิงไปเลย"

ถ้าตอบประมาณข้างบนนี้ ยังไงก็รอดครับ. คือ ตอบเกี่ยวกับเนื้อหาเนื้อเรื่อง. แต่ถ้าตอบแบบข้างล่าง

"ขอบพระคุณมากครับ. ติดตามครับ ดีมากครับ เป็นกำลังใจ รอตอนใหม่อยู่ครับ"

อันนี้ถ้าเป็นผม ผมแบนนะ.  เพราะถือว่าเอาคำมักง่าย มาต่อกันเป็นประโยคเฉยๆ ไม่ได้คิดอะไรใหม่ๆลงไปเลย.  คือถ้าจะมีคำมักง่าย พวก "ขอบคุณ ติดตาม" อะไรพวกนี้. มีได้.  แต่คุณต้องเพิ่มความคิดเห็นเกี่ยวกับเนื้อเรื่องเนื้อหาไปด้วย เช่น

"ติดตามตลอดครับ.  อยากให้น้องย.โดนพี่ต.ไวๆ ขอบคุณครับ"

ประโยคนี้ดูสั้นกว่า ประโยคตัวอย่างที่ 2.   แต่จะไม่โดนแบน. เพราะคุณใส่ความคิดเห็นเกี่ยวกับเนื้อหาลงไป.  นี่ก็เป็นตัวอย่างพอสังเขปจากห้องผู้ประพันธ์นะครับ

ถ้าเข้าไปห้องโดจิน. นอกจากจะต้องเกี่ยวกับเนื้อเรื่องแล้ว ยังต้องมาแก้ไขข้อความ แสดงความคิดเห็นเพิ่มหลังอ่านจบอีกนะครับ.    รวมถึงทำตามกฎที่คนลงการ์ตูนบอกเอาไว้ช่วงต้นเลย ก่อนอ่าน.  แล้วจะรอดปลอดภัยครับผม

สงสัยยังไงถามได้ตลอดครับ