ก็ ฉันมันไม่ใช่ heroine อ่ะนะ ... ได้แค่นี้แหล่ะ

ก็ ฉันมันไม่ใช่ heroine อ่ะนะ ... ได้แค่นี้แหล่ะ

• 6 ตอบ
  • 258 อ่าน
*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1148
  • 112
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
ฉันมันไม่ใช่นางเอก  feat  Diamond

อันนี้เสียงเหมือนแอบแม่ร้องใน secret place เลยแฮะ อิอิอิ ....

Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
Re: ก็ ฉันมันไม่ใช่ heroine อ่ะนะ ... ได้แค่นี้แหล่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 05:55:37 am »
โหยยยยย จิ๋วก็คิดอยู่เหมือนกันนะว่าจะเอาเพลงคุณตั๊กมาร้อง 5555
แต่ว่าร้องได้ดีเหมือนเคยนะคะ เพลงนี้ก็โอเค นำจังหวะไปนิดแต่หลัง ๆ โอเคเลยค่ะ
เดี๋ยวหนุเอาเพลงอื่นมาลงอิอิ ::Shy::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1148
  • 112
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Re: ก็ ฉันมันไม่ใช่ heroine อ่ะนะ ... ได้แค่นี้แหล่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 09:30:04 am »
โหยยยยย จิ๋วก็คิดอยู่เหมือนกันนะว่าจะเอาเพลงคุณตั๊กมาร้อง 5555
แต่ว่าร้องได้ดีเหมือนเคยนะคะ เพลงนี้ก็โอเค นำจังหวะไปนิดแต่หลัง ๆ โอเคเลยค่ะ
เดี๋ยวหนุเอาเพลงอื่นมาลงอิอิ ::Shy::

โอ้ยยยย.....  คือมันร้องผิดจังหวะไงอ่ะ เพลงคุณตั๊กร้อง ยากเว่อร์   ::Elder:: 
ร้องได้แค่ 2 เพลงเอง เด๋วจะโพสอิกเพลง ...  ::Me?::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2018, 09:39:03 am โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1093
  • 184
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 06:45:12 pm »
อ๊ะ เสียงพี่เพชรเวลาร้องเพลงไทย มันเหมือนจะ.ออกแนวอ้อนๆหน่อยๆนะ ชอบครับ. แต่เพลงนี้ถ้าจะร้องยากหน่อย
ช่วงแรกๆเหมือนจะแกว่งๆหน่อยนะ ใช่มะ แต่พอถึง ท่อนฮุค พี่ร้องได้ดีทีเดียวหละครับ.เอ๊า ว่าแล้ว จัดมาอีกสัก2-3 เพลงเลยนะครับพี่เพชร ::Beggar::  ::Beggar::  ::Beggar:: ::Ahoo::  ::DookDig::

*

• 1148
  • 112
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 09:59:33 pm »
อ๊ะ เสียงพี่เพชรเวลาร้องเพลงไทย มันเหมือนจะ.ออกแนวอ้อนๆหน่อยๆนะ ชอบครับ. แต่เพลงนี้ถ้าจะร้องยากหน่อย
ช่วงแรกๆเหมือนจะแกว่งๆหน่อยนะ ใช่มะ แต่พอถึง ท่อนฮุค พี่ร้องได้ดีทีเดียวหละครับ.เอ๊า ว่าแล้ว จัดมาอีกสัก2-3 เพลงเลยนะครับพี่เพชร ::Beggar::  ::Beggar::  ::Beggar:: ::Ahoo::  ::DookDig::

A-ha exactly ...  อันนี้เสียงเหมือนแอบแม่ร้องใน secret place เลย ....  ตามนั้นแห่ละ อิอิอิ ....
And yes... it is a little harder to get it correctly ...  ::Sobad::
As my Thai was not that very well spoken ... E..E..E...  ::Grimace::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1462
  • 908
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 02:25:22 pm »
อุ๊ต๊ะ! ::Horror::  ร้องเพลงนี้ใช้ได้เลยนะครับ!...ไม่ค่อยoffkeyแล้ว ::KO::  แต่แหม!...P Eet ท่าจะไม่ใช่คนดุอ่ะ ก็แหมมมม!!...ไล่คน " ไปเถอะไป ....ไปให้ไกลๆ...."  เสียงไม่ดุดันซะเร้ยยย ::Sobad::  ออกจะหวานไป...เหมือนงอนมากกว่า! ::HeyHey:: ::HoHo::   

🐣🐣🐣🐣🐣🐣🐣🐤🐤🐤🐣🐣🐣🐣🐣🐣🐤🐤🐤🐣🐣🐣🐣🐣

*

• 1148
  • 112
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 01:53:22 am »
อุ๊ต๊ะ! ::Horror::  ร้องเพลงนี้ใช้ได้เลยนะครับ!...ไม่ค่อยoffkeyแล้ว ::KO::  แต่แหม!...P Eet ท่าจะไม่ใช่คนดุอ่ะ ก็แหมมมม!!...ไล่คน " ไปเถอะไป ....ไปให้ไกลๆ...."  เสียงไม่ดุดันซะเร้ยยย ::Sobad::  ออกจะหวานไป...เหมือนงอนมากกว่า! ::HeyHey:: ::HoHo::   

🐣🐣🐣🐣🐣🐣🐣🐤🐤🐤🐣🐣🐣🐣🐣🐣🐤🐤🐤🐣🐣🐣🐣🐣

โห ....  ขนาดในเพลงยังจับนํ้าเสียงได้ด้วยเหรอเนี๊ยะ...????? 
สุดดดยอดดดดด ไปเล้ยยยยยย  .....
ว่าแต่ เคยมีคนบอกด้วยแหล่ะว่าเพชรอ่ะโหดใช่ย่อยอ่ะนะ ...  อิอิอิ ( my office girls naaa )  ::HoHo:: 

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ