ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Utsutsu Minoru]Boku no Shiranai Kimi no Kao เหมือนไม่รู้จักกัน แปลไทย By HypN♥s

เริ่มโดย HypN♥s, ตุลาคม 14, 2018, 07:44:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

- ความรู้สึกแรกที่เห็น หุ่นนางเอกแจ่มมาก อวบๆกำลังดีสเป๊กเลย
- สมควรจะงงกับอารมตัวละครครับ รักสามเศร้าก็แบบนี้แหละ แถมอีกคนอยู่ไกล
- อ้าว ตอนจบอะไรแบบนี้ ยังไม่ทันบอกเลย เหมือนไม่มีตอนต่อ
- ที่จะพูดคงบอกยูว่าชูรักเพื่อนผู้หญิงอยู่ พูดกันแบบแมนๆ
ผมว่ายูคงเข้าใจและยอมยกให้แต่โดยดี.....ถ้าไม่เห็นคลิปน่ะนะ
แต่นี่เอ็งเล่นแอบทำกันทุกวัน ถ่ายคลิปไว้อีก ตัวผู้หญิงก็...จะเรียกว่าซึนได้มั้ย
- หรือนางอยากลองใจชูจิว่ารักนางจริงมั้ย แต่ลองใจด้วยการให้ซั่มแบบนี้ ยังไงชูจิก็ไม่ยอมถอย
- ยอมถึงขนาดนั้นแต่ปากบอกรักยูจังๆๆๆๆๆ เป็นผม ผมก็ไม่เชื่อ
- โอ๊ยยย เรื่องนี้ผมข้องใจงุนงงมาก ความรู้สึกเหมือนกำลังจะมองเห็นแสงสว่าง
แล้วอยู่ๆทุกอย่างก็พังทลายตกสู่ความมืด 55 ทำไมท่านอาจารย์ทำกับผมแบบนี้

::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark:: ::Ajark::

5555 ตอนแรกก็ว่าจะเอาแนว NTR แรงๆมาฝาก แต่สงสัย@kater จะไม่รู้สึก เพราะผ่านมาเยอะ
ต้องเอาแบบกินใจ เศร้าใจ คนที่เรารักดันไปมีอะไรกับเพื่อนซี้ ปากก็บอกรักเราๆๆ

เป็นผมไม่เอาหรอกคนแบบนี้แต่ขอซักหลายๆดอกก่อนจาก
   ::GiveMe::

ปล.ให้เนื่องในวันเกิด คือเกิดอาการอยากจะให้น่ะ ไม่ใช่วันเกิดแฮปปี้เบิร์ดเดย์    ::Grimace::

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Nunthiwut01

วาดนางเอกออกมาน่ารักดีแหะ แต่อ่านเม้นคนอื่นแล้วยนางคงไม่ใช่คนดีสินะ  ::Crying::

ไม่เคยเม้นท์ไม่มีสิทธิ์ขออ่าน
แบน180วัน

zzxxcc

ถึงเคยทำกับเพื่อนยูมาก่อน ก็ไม่ได้แปลว่าจะโดนเลือกนะ  ::Ahh:: ::Ahh::

Boran Mark

นางเอกคงเลือกเพื่อนพระเอก ส่วนไอ้เพื่อนมันวางแผ่นให้พระเอกเห็นคลิปเพื่อจะกันท่าไว้แล้วนี่
แก้ไข/พระเอกได้เห็นแล้วก็บ้ายบายละครับ หาเอาใหม่ดีกว่า

virgoranger

นางเอกน่าจะเลือกเพื่อนพระเอกอยู้่นะ ปวดตับแน่ๆ

edit อือหือจุกเลยย

(จิ๋ว)

อืออมมม ยังตัดสินใจไม่ได้นะ ขอดูต่ออีกนิดนะคะ
::Reader::
===================================
เอาหล่ะ  หนุ่ม ๆ จะลองอธิบายแบบ จากส่วนลึกของใจผู้หญิงเลยนะ

นางเอกชื่ออะไรไม่รู้  ไม่อยากยกให้ใครเป็นพระเอก ดังนั้น ขอเรียก ยูจัง (คนอยู่ไกล) กับ ชูจิ (คนมีคลิป)
ต่อไปนี้เป็นเรื่องที่ จิ๋ว  พยายามจะอธิบายตามการแปลของท่าน ฮิบ
โดยมีข้อสันนิษฐานพื้นฐานว่าท่านแปลมาถูกแล้ว (ซึ่งจิ๋วว่าถูก)

สามคนเป็นเพื่อนสมัยเด็กกัน นางเอกเรียนอยู่กับชูจิ  ยุจังเรียนอยู่ไกลกว่า
ชูจิรู้ว่านางเอกชอบยูจัง แต่เขาก็ชอบนางเอกเหมือนกัน
เลยพยายามจะเปลี่ยนใจนางเอก นางเอกน่าจะรู้ดีว่า ชูจิก็ชอบตัวเอง
ถ้าคุณเป็นผู้หญิงจะทำยังไง รู้ว่าเพื่อนคนนี้ชอบเรา จะทำร้ายจิตใจเขา ปฏิเสธเขาลงไหม
เพราะผู้หญิงบางคนก็ปฏิเสธไม่เป็น ไม่กล้าปฏิเสธ กลัวว่าจะเสียเพื่อนไปเลยยอม
เพราะไม่ได้เกลียดเพื่อนคนนี้ หรืออาจมีใจอยู่บ้างเหมือนกัน อาจะเป็นความรัก และเป็นห่วง
เพราะรู้ดีว่าเพื่อนคนนี้ปากร้าย ใจดี

แล้วมันคงเหมือนกับทะเลาะกันทีไร ดันเคลียร์กันด้วยเซกซ์ตลอด
แต่ในใจนางเอก ก็ยังคงชอบยูจัง เสมอมา  ยิ่งชูจิรู้ว่า ตัวเอง แทนที่ไม่ได้
เปลี่ยนใจนางเอกไม่ได้ แม้จะถึงขั้นมีอะไรกันแล้ว นางก็ยังมีแต่ยูจังในใจ

ในความคิดของนางเอก คือนางเอกก็รู้ว่าที่ชูจิทำทุกอย่างโดยเฉพาะเซ็กซ์
เพราะอยากให้ตัวเองหันมารักชูจิแทนยูจัง ที่เข้าใจเช่นนี้เพราะมีฉากนึง
ที่มีข้อความว่า "เธอดูออกได้ง่ายเลย" แต่แล้วก็ทะเลาะกันต่อเหมือนชูจิเองนั่นแหละ
ที่ชอบพูดว่าเกลียดนางเอกอย่างนั้นอย่างนี้ แต่สุดท้ายคือชอบมากมาย รักมากมาย
และพยายามมากมายเพื่อที่จะเปลี่ยนใจนางเอก (อารมณ์ประมาณประชดประชันของผู้หญิงน่ะ)
สังเกตว่าต่อหน้าคนอื่น ทั้งคู่ทะเลาะกัน ดูเหมือนโกรธกันบ่อย แม้แต่ยูจังก็ยังคิดว่า
สองคนทะเลาะกันเลย (เพราะชูจิน่าจะเป็นผู้ชายพวกที่ปากกับใจไม่ตรงกัน)

ชูจิเลยวางแผนให้ยูจังรู้ว่าตัวเองได้ตัวนางเอกไปแล้ว แต่ใจนางมีแต่ยูจัง
มันก็เหมือนจงใจจะให้ยูจังรู้ว่า  กูได้ตัวเธอไปแล้ว แต่ใจเธอมีแต่นาย
นายยังอยากจะได้เธอคนนี้ไปอีกไหม  เหมือนอยากจะให้รู้เรื่องเป็นเชิงถามว่า
จะตัดสินใจยังไง ถ้ารู้ว่าเพื่อนสนิท มาสอยสาวที่ตัวเองชอบไปแล้ว อันนี้ดูจากฉากสุดท้าย
ที่ยูจังคุยโทรศัพท์กับชูจิที่บอกว่ามีเรื่องต้องคุยตัวต่อตัว

ถามว่านางเอกดอกทองไหม ก็ยากที่จะปฏิเสธอว่าไม่
แต่... การมีเซ็กซ์กับคนที่เขาชอบเราน่ะ มันรู้สึกดีนะ อารมณ์พาไป ความรู้สึกที่ดี
จะเห็นว่ามีอะไรกันหลายครั้ง หลายคลิป แต่ละคลิปจะมีเรื่องราวแต่ครั้งไปด้วย
บางครั้งมันก็เริ่มเพราะทะเลาะกัน แต่ก็เอากัน บางครั้งมันดีจนไม่ยอมหยุด
บางครั้งก็ติดพันจนตัวนางเองไม่กล้าจะรับสายจากคนที่ชอบ
คิดเป็นช็อท ๆ ไป  ราว ๆ นี้ค่ะ

นับได้ว่าปวดตับมากทีเดียว  แต่ใจจิ๋วยังคิดถึงฉากจบออกเป็น 2 แนว
///แนวที่ 1
สุดท้ายย้อนกลับมาที่ชื่อเรื่อง "เหมือนไม่รุ้จักกัน"
น่าจะหมายถึงความเจ็บในใจที่ยูจังรู้สึก ต่อนางเอก
ที่ต่อหน้าดูเหมือนใส ๆ และน่าจะชอบเรา แต่กลับไปมีอะไรกับเพื่อนสนิท
ซึ่งอธิบายเรื่องทั้งหมดได้เป็นอย่างดี

///แนวที่ 2 อันนี้เข้าข้างผู้หญิง (ดิ้นรนทางความคิด)
นางเอกน่าจะตั้งใจแล้วว่าจะบอกว่าตัวเองรู้สึกอย่างไรกับยูจัง
ในขณะที่ยูจังรู้แล้วว่า นางมีอะไรกับชูจิเพื่อนสนิท หลายครั้งหลายครา
แต่ก็รู้เช่นกันว่า นางรักตัวเอง(ตัวยูจังเอง)ด้วย
แต่ทิ้งไว้เป็นปริศนา ไม่ได้ฟันธงจบให้ชัดเจน 
ทิ้งไว้ให้คิดกันเอง ว่า ทั้งสามจะตัดสินใจอย่างไร

===================================
สรุป  นางเอกจะเลือกใครก็ต้องมีคนเจ็บอยู่ดี  ตอบไม่ไหวจริง ๆ ค่ะ

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณที่แปลมาให้อ่าน และแบ่งปันกันเสมอมา  ขอบคุณค่ะ
ปวดตับซะจน  ไม่อยากจะ...ปล่อยผ่าน ต้องระบายด้วยการอธิบายยาว ๆ ละกันค่ะ
::Thankyou::

ทุกจุดที่คุณจิ๋วว่ามาทั้งความรู้สึก ทั้งเหตุการณ์แต่ละคลิป ผมก็คิดคล้ายๆกัน
เพียงแต่อธิบายไม่ถูก ต้องยอมรับว่าผู้หญิงมีความละเอียดอ่อนด้านอารมความรู้สึก
มากกว่าผู้ชายจริงๆ โดจินที่เล่นกับอารมความรู้สึกแบบนี้เราอ่านและเพ่งกับความรู้สึกตัวละคร
จนลืมฉากนั้นๆไปเลยใช่มั้ย ต้องบอกว่าท่านHypNosแปลออกมาได้ดีมากเลยครับ
ถ้าแปลไม่ใส่ใจ มันจะกลายเป็นกาตูนดาดๆอ่านผ่านๆไม่รู้สึกอะไรเลย รับรองได้ว่า
ตัวท่านHypเองนั่นแหละ รับอารมทุกคนไปเต็มๆ 55 ผมรอท่านHypมาตอบเมนต์คุณจิฅ๋วเพิ่มนะ

เม้นท์ของเจ๊จิ๋วเม้นท์นี้ผมให้เป็นคอมเม้นท์แห่งปีเลยทีเดียว มันสุดยอดแห่งการอธิบายจริงๆ
คือมันน่าจะเป็นอย่างที่เจ๊จิ๋วอธิบายน่ะแหละ ผู้หญิงรักคนหนึ่ง แต่ไม่กล้าปฏิเสธิกลัวจะเสียเพื่อน(หรืออะไรก็แล้วแต่)
จนไปมีอะไรกับเพื่อนคนที่เรียนอยู่ด้วยกัน และก็มีอะไรกันอยู่เรื่อยๆ ไม่รู้ว่าติดใจในเซ็กซ์หรืออะไรก็แล้วแต่

การตั้งชื่อเรื่อง ""เหมือนไม่รุ้จักกัน"ก็เหมือนที่เจ๊จิ๋วอธิบายนะแหละ มันเจ็บจิ๊ดที่ผู้หญิงที่เรารักไปมีอะไรกับเพื่อนสนิท
หน้าใสๆแต่ไว้ใจไม่ได้เลย แล้วแบบนี้เราจะเอามาเป็นเมียไอ้อีกเหรอ ผู้หญิงแบบนี้

แต่ฉากจบจริงน่าจะเหมือนที่เจ๊จิ๋วเขียนไว้ในอันที่ 2 คือ ผู้่หญิงยังตีหน้าใสซื่อมาหาพระเอกอีก (ทำไมไม่รู้สึกละอายใจมั่ง)
แต่ฉากจบก็ทิ้งทวนไว้ ให้ไปคิดเอาเองว่าพระเอกจะตัดสินใจยังไงดี

ปล.ตอนแรกว่าจะตอบพรุ่งนี้ แต่พออ่านที่เจ๊จิ๋วเมนท์ไปนิดเลยอ่านยาวมาเรื่อยๆจนจบ

+-+-+-+-+-+-+

อันนี้ตอบ@Kater

จริงๆแล้วเรื่องนี้ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจอารมณ์จริงๆแต่ก็เจ็บจิ๊ดเข้าไป ถ้าแปลจากภาษาญี่ปุ่นจริงๆน่าจะเข้าถึงอารมณ์ได้มากกว่านี้
แต่ที่เจ๊จิ๋วอธิบายมาผมว่าน่าจะตรงประเด็นที่สุดล่ะ อย่างที่บอกผู้หญิงมีความละเอียดอ่อนทางด้านอารมณ์มากกว่าผู้ชาย
และเป็นนักประพันธิ์ด้วย ถีงได้บรรยายออกมาได้ดีที่สุดของที่สุด

::Foo::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

fillisfox

นี่มันคดี แฟนเพื่อนก็เหมือนแฟนเราชัดๆป๊าด  ขออ่านก่อนะขอรับ::Bloody::

หูยปากบอกว่ารักแต่ไปมีอะไรกับคนอื่น ว่าแต่ว่ามีต่อมั้ยครับเนี่ย ::Sweat::

Teerapat Lert

thx

ไม่เคยเม้นท์ไม่มีสิทธ์ิขออ่าน/เม้นท์มักง่าย
แบนถาวร

gtonizuka

ผมทองน่าจะไปขอคืนดีบวกได้เย  ผมดำเห็นคลิปน่าจะใช้ไปขอเยต่อ นางเอกน่าจะเลือกผมดำ (นึกว่ายาวกว่านี้ถ้าตอบจบ เห็นน่าผมดำแบบเต็มๆ ว่าทำน่าจะแก้แค้น หรือ น่า ยอมแบบกากๆ แต่มันตัวละครมันงง จริงๆเหมือนที่ผู้แปลบอก )

nine555

อาการแบบนี้ เสร็จเพื่อนแน่นอน แต่เอ็งใจแข็งจัดที่ดูต่อ เดาไม่ออกเลยเรอะว่าจะยังไงต่อ

เหนก.นกเพ

as72340639

besuto

ตับแหลกขึ้นมาเลยงับบ แต่ไม่เปนไร ผมชอบกินตับ

ไม่เคยเม้นท์ไม่มีสิทธิ์ขออ่าน
แบน90วัน

penguinzz

ถ้า​จะ​มา​ถึง​ขั้น​นี้​แล้ว ถ้า​เสร็จ​เพื่อน​ไป​แล้ว​ก็​ไป​หา​คน​อื่น​เถอะ​ครับ

ชูจิเหมือนจงใจให้เปิดดูเลยอ่ะ บอกตรงๆ

Edit : จบ​แบบ​ให้​ไป​คิด​ต่อ​เอา​เอง​ว่า​จะ​เป็น​ยังไง​ต่อ แต่​ดู​ทรง​แล้ว​คง​เลิก​แหละ ถ้า​เห็น​ชัด​ขนาด​นั้น จัด​กัน​ทุกวัน​ยัง​บอก​ว่า​รัก​ยู​จังๆ ให้​ตาย​เถอะ

pfrankz

คิดว่านางเองก็คงเลือกยูแต่พอเห็นคลิปไม่รู้ยูจะรับได้รึเปล้า

อ่่นจบแล้วอยากให้เลือกชูจิถึงปากจะบอกว่ากลียดแต่ก็ไปมีอะไรกันตลอด