Never win if you never begin ใช้ชีวิตให้มีชีวิต

Never win if you never begin ใช้ชีวิตให้มีชีวิต

• 5 ตอบ
  • 375 อ่าน
*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1142
  • 450
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 02:03:03 am »
สิ่งสำคัญของการใช้ชีวิต  ไม่ใช่แค่การอยู่รอด แต่เป็นการใช้ชีวิตอย่างมีชีวิตชีวา
วันนี้มีเพลงมาฝากค่ะ  อย่ากลัวที่จะมีชีวิต ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า เราไม่รู้หรอกว่าจะมีเวลาเหลือแค่ไหน
สิ่งไหนที่คิดว่าสำคัญ ก็ลงมือทำเลย อย่ากลัวความผิดหวัง อย่ากลัวความพ่ายแพ้
อย่ากลัวความเจ็บ อย่ากลัวการอกหัก  จงใช้สิ่งผิดพลาดทั้งหลายเหล่านี้ เป็นบทเรียน
สอนตัวเองให้รู้ว่าเรามีศรัทธา เรามีความพยายาม เราเป็นคนที่รักษาตัวเองเป็น และเรามีหัวใจ
อย่างน้อยเราก็ออกไปใช้ชีวิตของเรา  จะเจอกับอะไร  มันก็คือชีวิตของเราเอง ใช้ให้เต็มที่...

เพลง ชีวิตที่มีชีวิต  ศิลปิน Getsunova & เติ้ง 20 October

ไม่ต้องเดินทางเหมือนคอยดินฟ้า
ไม่ต้องเดินตามเหมือนคนรอบข้าง
แค่ออกไปทำตามหัวใจ
ออกไปและใช้ชีวิตให้มีความหมาย

อาจไม่ปูทางด้วยพรมดอกไม้
อาจไม่มีดาวชี้คอยนำทาง
ออกไปและใช้ชีวิตที่มีชีวิต

(Rap) ไม่มีคำว่าก้าวช้าไป ถ้าใจยังคิดจะก้าวเท้า
จะออกไปค้นหาชีวิตใหม่ ๆ วันนี้ก็ก้าวได้แล้ว
มีแค่ใจที่บ้าบอ จนสุดทางเลยถ้าคุณกล้าพอ
ทะเลงาม ท้องฟ้าคราม อย่าเอาแต่นั่งดูมันเพียงแค่บนหน้าจอ
แค่ออกไปตามทาง หมากชีวิตที่เราเป็นคนวาง
จากแรงใจเราที่บันดาล อุปสรรคให้เป็นประสบการณ์
ตัวของเรา และฝันของเรา อย่าเอาไปฝากไว้กับคนอื่น
ชีวิตของเรา อย่าให้ใครมาเช่าแค่เดือนละไม่กี่หมื่น

ก็ใครจะรู้ว่าวันพรุ่งนี้จะเจอเรื่องดีหรือร้าย
แต่ก็ใช้ชีวิตในทุก ๆ วันให้เมือนเป็นวันสุดท้าย
Live Alive อย่าไปกลัวอย่ามัวแต่คิด

ต่างคนต่างเหตุผลที่จะเดินไป
ต่างจุดหมายที่ออกตามหา
ในวันนี้ฉันจะก้าวไป กับเส้นทางที่เป็นของฉันเอง
ไม่ต้องเดินทางเหมือนคอยดินฟ้า
ไม่ต้องเดินตามเหมือนคนรอบข้าง
ออกไปและใช้ชีวิตให้มีความหมาย
อาจไม่ปูทางด้วยพรมดอกไม้
อาจไม่มีดาวชี้คอยนำทาง
ออกไปและใช้ชีวิตที่มีชีวิต

ออกไปและใช้ชีวิตให้มีความหมาย ออกไปและใช้ชีวิตที่มีชีวิต
ออกไปและใช้ชีวิตให้มีความหมาย ออกไปและใช้ชีวิตที่มีชีวิต

(จิ๋ว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2018, 02:04:17 am โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

ออนไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1173
  • 119
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Re: Never win if you never begin ใช้ชีวิตให้มีชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 03:40:34 am »
อ้าวววว เฮ้ยยยยย ...
นึกว่าจะ rap เองซะอีกนะเนี่ย .... อิอิอิ    ::HoHo::

ว่าแต่ เค้าไม่ถูกโฉลกกับ rap เลยไม่รู้เป็นไง ...???  ::Oops::

A. สงสัยเค้ามันจะแก่เกินแกงไปซะแล้ว อ่ะนะ ...  ::Sobad::

B. หรือไม่ก็ เค้ามันบ้านน๊อกบ้านนอกกกก อ่ะนะ .... เอิ๊กกๆๆๆๆ   ::HoHo::

หรือ 3rd choice ... ก็ คือ ... รวมทั้ง  A & B นั้นแหล่ะ ... 555555   ::Suffocate::  ::Suffocate::  ::Suffocate::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2018, 03:44:00 am โดย P Eet ✦Diamond✦ »
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
Re: Never win if you never begin ใช้ชีวิตให้มีชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 11:39:00 pm »
อ้าวววว เฮ้ยยยยย ...
นึกว่าจะ rap เองซะอีกนะเนี่ย .... อิอิอิ    ::HoHo::

ว่าแต่ เค้าไม่ถูกโฉลกกับ rap เลยไม่รู้เป็นไง ...???  ::Oops::

A. สงสัยเค้ามันจะแก่เกินแกงไปซะแล้ว อ่ะนะ ...  ::Sobad::

B. หรือไม่ก็ เค้ามันบ้านน๊อกบ้านนอกกกก อ่ะนะ .... เอิ๊กกๆๆๆๆ   ::HoHo::

หรือ 3rd choice ... ก็ คือ ... รวมทั้ง  A & B นั้นแหล่ะ ... 555555   ::Suffocate::  ::Suffocate::  ::Suffocate::

จิ๋วชอบเนื้อหาค่ะ  ส่วนเรื่องร้อง ก็ขยับปากตามไม่ทันเหมือนกัน
แต่ก้มีได้เป็นบางเพลงที่คุ้น เคย  ตอนที่มีรายการ The Rapper
ตามดูอยู่จนจบเลยค่ะ ชอบมาก แร็บบนดิน โดยเฉพาะคนนี้
20 October เสียงกับเนื้อรามได้ใจมาก ชอบมากเลยค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)

*

ออนไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1129
  • 193
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2018, 12:38:23 am »
เพลงนี้เพราะมากครับเสียงร้องของแกทสโนว่า มันฟังสบายๆ นะ นี่มาแจมกันกับ20 October. มันยิ่งทำให้มีจังหวะที่สนุกขึ้นมาด้วย ผสมผสานกันได้ดีเลยครับ ส่วนตัว ชอบเพลงของ วงแกทสโนว่าอยู่แล้วด้วย แต่ก็นะ ได้แต่ฟัง แต่ร้องไม่ได้ซักเพลงเพราะเสียงผมมันไม่ไป. 555ได้แต่ ฮัม ฮึ่ม ฮัม ขยับปากตาม แต่ก็ชอบนะครับ นี่ยังหาจังหวะ หัดร้องอยู่ด้วย. แต่ว่าคงไม่น่าผ่าน. อะ. ขอบคุณคุณจิ๋วมากเลยครับ ที่หาเพลงเพราะๆ มาให้ฟังกันอีกแล้ว ::DookDig::  ::DookDig::  ::WowWow::  ::WowWow::

*

• Moderator
  • 1142
  • 450
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 11:33:30 pm »
เพลงนี้เพราะมากครับเสียงร้องของแกทสโนว่า มันฟังสบายๆ นะ นี่มาแจมกันกับ20 October. มันยิ่งทำให้มีจังหวะที่สนุกขึ้นมาด้วย ผสมผสานกันได้ดีเลยครับ ส่วนตัว ชอบเพลงของ วงแกทสโนว่าอยู่แล้วด้วย แต่ก็นะ ได้แต่ฟัง แต่ร้องไม่ได้ซักเพลงเพราะเสียงผมมันไม่ไป. 555ได้แต่ ฮัม ฮึ่ม ฮัม ขยับปากตาม แต่ก็ชอบนะครับ นี่ยังหาจังหวะ หัดร้องอยู่ด้วย. แต่ว่าคงไม่น่าผ่าน. อะ. ขอบคุณคุณจิ๋วมากเลยครับ ที่หาเพลงเพราะๆ มาให้ฟังกันอีกแล้ว ::DookDig::  ::DookDig::  ::WowWow::  ::WowWow::

ดีใจที่ชอบนะคะ  ::WooWoo::
เครียด ๆ แล้วได้ฟังเพลง มันก็ดีเหมือนกัน  พยายามผ่อนคลาย  เก็บพลังไว้สู้ต่อไป ::KO::

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1463
  • 908
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 04:27:56 pm »
เนื้อร้อง....ให้กำลังใจ และ แสดงวิธีคิดในการใช้ชีวิตของคนเรา  ::Doubt::   ไม่สงสัยว่าทำไมวงเค้าถึงดัง! ::Fighto::   เพราะทั้งเพราะทั้งมีพลัง! ::Thankyou:: ::KO::

🏃🏃🏃🏃🏃🏃🏆🏆🏆🏃🏃🏃🏃🏃🏃🏆🏆🏆🏃🏃🏃🏃🏃🏃

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ