วันนั้น ที่ไม่ใช่วันนี้ ... อิอิอิ

วันนั้น ที่ไม่ใช่วันนี้ ... อิอิอิ

• 6 ตอบ
  • 328 อ่าน
*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• Global Moderator
  • 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 12:10:00 pm »
วันนั้น  Feat.  Diamond

เพลงนี้ร้องย้ากกกยาก....     ::Sobad::

ทำไงก็ยัง off keys อ่ะนะ... สุดๆได้แค่เนี๊ยะแหล่ะ ...  ( ก็เพชรไม่ใช่คนไทยนิ ... อิอิอิ )    ::Oops::

Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ phoowadol

• Gold Member
  • 1100
  • 184
Re: วันนั้น ที่ไม่ใช่วันนี้ ... อิอิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 02:14:25 pm »
วันนั้น สุดๆๆได้แค่นี้ ผมก็ว่าดีแล้วนาาาาาาา ::Snap::. ด้วยน้ำเสียงที่ร้องออกมามันออกไปทางน่ารักๆ เสียงเล็กๆ ขี้เล่น ::Shy:: . แบบนี้ ผมว่าพี่เพชรร้องเพลงไทยได้ดีกว่า สากลอีกนะ ::Fighto::  ชอบมากครับ  ร้องมาให้ฟังอีกนะครับ.  ::WooWoo::  ::WowWow::

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1141
  • 447
  • นิยายสายแชท - ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
Re: วันนั้น ที่ไม่ใช่วันนี้ ... อิอิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 11:45:29 pm »
ตอนแรกที่อ่านนึกว่าเป็นเพลง วันนั้น วันนี้ วันไหน ของบิลลี่ โอแกน  ซะอีก
แต่พอฟังแล้ว  เพลงนี้ ก็เพราะแหะ  ถึงพี่จะไม่ใช่คนไทย
แต่สำเนียงของการร้องเพลงไทยนี้ ใช้ได้เลยนะคะพี่
::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig::

ยิ่งร้อง ก็ยิ่งมีความสุข ผ่อนคลาย  ให้หายเครียด  เชื่อหัวไอ้เรืองเห้อะ ::Confident::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2018, 11:45:44 pm โดย (จิ๋ว) »

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 1153
  • 114
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 02:17:21 pm »
วันนั้น สุดๆๆได้แค่นี้ ผมก็ว่าดีแล้วนาาาาาาา ::Snap::. ด้วยน้ำเสียงที่ร้องออกมามันออกไปทางน่ารักๆ เสียงเล็กๆ ขี้เล่น ::Shy:: . แบบนี้ ผมว่าพี่เพชรร้องเพลงไทยได้ดีกว่า สากลอีกนะ ::Fighto::  ชอบมากครับ  ร้องมาให้ฟังอีกนะครับ.  ::WooWoo::  ::WowWow::

Well ... thanks so much for the praise...
I am trying to get it right ... but it's really hard naaa ... 5555
In truth ... I did not do well in either language naaaa...
But I still love to sing even though, I can't carry a tune naaa ... E..E...E....   ::HoHo::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 02:20:35 pm »
ตอนแรกที่อ่านนึกว่าเป็นเพลง วันนั้น วันนี้ วันไหน ของบิลลี่ โอแกน  ซะอีก
แต่พอฟังแล้ว  เพลงนี้ ก็เพราะแหะ  ถึงพี่จะไม่ใช่คนไทย
แต่สำเนียงของการร้องเพลงไทยนี้ ใช้ได้เลยนะคะพี่
::DookDig:: ::DookDig:: ::DookDig::

ยิ่งร้อง ก็ยิ่งมีความสุข ผ่อนคลาย  ให้หายเครียด  เชื่อหัวไอ้เรืองเห้อะ ::Confident::

A-ha ... I sing for the fun of it ...
I don't really care if it's not perfect, cuz... it will never be like professional quality naaa.... 55555
ใช่แล้วจ้าาาา ... " ยิ่งร้อง ก็ยิ่งมีความสุข ผ่อนคลาย  ให้หายเครียด "  ...  ตามนั้นเลย  อิอิอิ   ::DookDig::

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ pongsan

• Gold Member
  • 1462
  • 908
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 09:03:50 pm »
ผมว่า....เพราะP Eet ยังผันไล่เสียงภาษาไทยเรา ยังไม่ชำนาญ! เพราะงั้น....เวลาออกเสียงให้มัน สูงกลางต่ำ มันเลยฟังแล้วยังแปล่งๆ....พาลจะoffkeyเรื่อยๆ ::Foo::  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น....ถ้ารักการร้องเพลง(ไทย) อย่างไรเสีย....มันก็จะต้องเข้าที่เข้าทางขึ้นเรื่อยๆแหละครับ! ::KO:: ::Fighto::   แต่เพลงนี้...โดยรวม ผมว่าOKนะ! ::WooWoo:: ::Thankyou::

💥💥💥💥💥💥💥💡💡💡💥💥💥💥💥💥💥💡💡💡💥💥💥💥💥

*

• 1153
  • 114
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2018, 01:28:31 am »
ผมว่า....เพราะP Eet ยังผันไล่เสียงภาษาไทยเรา ยังไม่ชำนาญ! เพราะงั้น....เวลาออกเสียงให้มัน สูงกลางต่ำ มันเลยฟังแล้วยังแปล่งๆ....พาลจะoffkeyเรื่อยๆ ::Foo::  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น....ถ้ารักการร้องเพลง(ไทย) อย่างไรเสีย....มันก็จะต้องเข้าที่เข้าทางขึ้นเรื่อยๆแหละครับ! ::KO:: ::Fighto::   แต่เพลงนี้...โดยรวม ผมว่าOKนะ! ::WooWoo:: ::Thankyou::

💥💥💥💥💥💥💥💡💡💡💥💥💥💥💥💥💥💡💡💡💥💥💥💥💥

55555..... actually, I am off keys even in English songs naaaa ....     ::Sobad::
It is because some songs I couldn't pull my voice to it, so I improvised the tone to my own keys ....

Sooo... a lot of songs it will come out off keys here & there ... some more than others ... 55555

Not sure why I ran to pick up the mic everytime we have a karaoke party...
Even though I can't carry a tune ... to save my life naaaa ... !!!   ::HoHo:: 

....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ