ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Otonano Gu-wa] Brainwash Game ล้างสมองลองใจ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 03, 2018, 12:57:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

***พวกที่ตอบหลังๆแล้วไม่ทำตามกฎอย่าคิดว่าจะกินแรงคนอื่นได้นะครับ ตายหมดแน่นอน

ดราม่าตามสไตล์

เป็นอีกเรื่องที่แปลยากที่สุด ตัวหนังสือเยอะที่สุด และจะมีคนโดนแบนมากที่สุดเหมือนกัน
ถ้าเอาไปลงที่ fsaya รับรองยอดขายเป็นพัน ผมแปลถึง3วัน เพราะงั้นขอจัดโปรหนักๆสำหรับปลิง

ใครไม่ชอบไม่ใช่แนวบอกเลยให้ "ผ่าน!" ไม่ต้องมาบอกขอบคุณครับแต่ไม่ใช่แนว แบนทันที
พวกมักง่ายที่จะตอบเพื่อขออ่านขอให้ "ผ่าน!" ถึงกฏจะไม่ยากแต่เชื่อว่ามีคนไม่ทำเยอะ
ถ้าคิดว่าทำไมไม่แปลอ่านเองคนเดียวขอให้ "ผ่าน!" ถูกแล้ว ผมแปลอ่านเองแต่เอามาดักปลิงสะใจกว่า
ผมเชื่อว่ายังมีคนที่เป็นแฟนโดจินและอยากอ่านจริงๆ ที่พร้อมจะทำตามกฎยังมีอยู่
เพราะงั้นต่อให้แปลยากหรือเหนื่อยเท่าไหร่ผมจะทำเพื่อคนกลุ่มนั้น ตอนนี้ผมไม่สนยอดตอบว่าจะน้อย
แต่ผมจะแปลให้กับคนที่อยากอ่านจริงๆที่เหลืออยู่ เมื่อวันก่อนปล่อยผีมา800คนก็ต้องคัดกันหน่อย

พูดถึงโดจินซี่รี่นี้กันดีกว่า

อาจารย์ท่านนี้ไม่ค่อยมีคนแปล ถึงจะมีหลายเรื่องแต่ที่โดนใจผมมีอยู่แค่2ตอน
ตอนยาว40กว่าหน้าแถมไม่มีซับEngตัวหนังสือยุ่นยุบยับเต็มไปหมด ไม่รู้มันจะอธิบายอะไรนักหนา
เรื่องนี้เนื้อเรื่องดราม่าของไอ้เด็กหนุ่มลูกประธานที่มีทั้งเงินและอำนาจตามใจ
แนวแปลกๆตามสไตล์ผมที่อยากฝากไว้ในโลกไซเบอร์นาม (S)Kater
แม้ร่างนี้จะดับสูญ แต่จิตวิญญาณของ DarkLord จะคงอยู่ตลอดไป

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

23

24

25

26

27

ถ้าอยากรู้ว่าจะจบยังไง สัญญาอะไร ก็ทำตามกฎแล้วขออ่านได้เลย
1. ตอบกระทู้เพื่อขออ่าน เกี่ยวกับเนื้อหาที่อ่านมา27หน้า หรือเล่าความรู้สึกมากกว่า1บรรทัด
(ผมแปลถึง3วันตัวอักษรเยอะอย่างที่เห็นมากกว่าที่ท่านจะตอบหลายร้อยเท่ายังทำได้)
2. กลับมาEditหรือตอบเพิ่มหลังอ่านจบอีกรอบเกี่ยวกับเนื้อหาช่วงหลังและตัวอย่างตอนต่อไป
(กฎโง่ๆง่ายๆแค่นี้แหละ จะว่าไปก็ไม่ต่างจากทุกครั้ง แต่ถ้าเอาจริงรับรองว่าตายกันเกินครึ่ง)

***เตือนอีกครั้ง รอบนี้เอาจริง โดยเฉพาะ pongharu Supreme Member
รอบนี้อาจเสีย10000เมนต์ที่ทำมาเพราะท่านไม่เคย Edit เลย ยอดเก่าๆจะไม่ช่วยอีกแล้ว
สำหรับแฟนพันแท้หลายๆท่าน แค่บรรทัดเดียวจิ๊บๆ บางคนตอบยาวจนผมเกรงใจ
ผมจะไม่นอยเลิกแปลอีกแล้ว แต่ผมจะอยู่สู้กับเกรียนและแบนๆๆจนเหลือแต่พวกเรา
นักแปลและนักอ่านดีๆเท่านั้น

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Exllector

เคนตะมันทำบุญด้วยอะไรฟะพ่อรวยจะทำอะไรก็ได้ใช้ไหมนิเล่นซะหมดบ้านเลย

อีดิทสรุปคือตามชื่อเรื่องจิงๆโดนล้างสมองหมดทั้งบ้าน

เมนต์แรกแต่ได้ใจความ แค่นี้ก็รู้แล้วว่าท่านอ่านจริง แค่นี้ก็ไม่โดนแบน เนอะ รอดูรายต่อๆไป  ::HeyHey::

oyoyo

ไอ้ลูกประธานบริษัทคนนี้แม่งเป็นเด็กสปอยล์เต็มขั้น มันเล่นฟันสาวไม่เลือกหน้า แถมตั้งใจทำร้ายความรู้สึกของพระเอกอีก
พระเอกมันบื้อหรือกลัวอำนาจ แต่มันก็นิ่งจริงๆนะ ที่สำคัญ พ่อแม่มนิ่งกว่า 55
ผมเองก็อยากให้มันโดนอะไรหนักๆเป็นการสาสมเหมือนกัน
ป.ล. เสียดายจินัทสึจริงๆ ไม่น่าไปเสียซิงกับคนแบบนี้เลย -*-
เสียดายเหมือนกัน น้องสาวเราต้องเก็บไว้เองสิ เนอะ -*-
--------------
ใจจริงก็ไม่อยากให้จบแบบแฮปปี้เอนดิ้งแบบนี้เลย แต่ก็เอาเถอะ พระเอกแม่งก็ไม่ยอมต้อต้านหรือเรียกร้องสิทธิ์อะไรเลยนี่นะ

ส่วนตอนต่อไปน้องสาวชื่อจินัทสึเหมือนกันเลย แถมหุ่นดีตั้งแต่เด็กด้วย
รอติดตามผลงานนะครับ
มันชื่อนั้นจริงๆครับแถมเป็นน้องสาวเหมือนกัน ผมว่าคนวาดน่าจะมีปมอะไรกับชื่อนี้นะ หุหุ

mummebuf

ไอเด็กนี่ คือที่สุดแล้ว จะว่ารวยก็รวยเหอะแต่มันจะอึดขนาดนี้ได้ยังไงเย็ดทั้งวัน รอพระเอกได้นางเอกยุนะครับ หรือมันเป็นแค่ตัวประกอบหว่า

สรุปคือไอเด็กนั่นคือพระเอกแล้วตัวประกอบเป็นคนเล่าเรื่อง  ::Angry::

พระเอกบื้อตั้งกะต้นยันจบครับ แต่ไม่เข้าใจว่ามันจะบรรยายอะไรนักหนา ขอเข้าไปร่วมวงก็จบแล้ว  ::Angry::

Jeed168

ตกลงไอ้ลูกประธานคนนี้มันมีอะไรดีกันนะ ถึงขนาดอยากอึบใครก็ได้อึก อิจฉามันเลย

::Thankyou::

มาแล้วเมนต์คลาสิค อยามีเงินแบบนี้ อยากมีน้องแบบนี้ อยากทำแบบนี้ แต่รอบนี้ตอบยาวๆเลยพอทน
แต่เดี๋ยวไปดูประวัติเก่าๆอีกที หุหุ

ohgod.kissme

อิจฉาไอเคนตะจิงๆเลย คือถ้าผมเกิดในบ้านที่รวยแบบไอเคนตะก็อาจจะมีหวังบ้าง แต่ได้แค่ซื้อกิน5555 แม่งฝาดทั้งครอบครัวเลย ปล.อยากเป็นไอเคนตะมากๆ

เมนต์แรก สมัคร24ตุลา หลุดมาจากวันฮาโลวีนสินะ อาจยังEditไม่เป็น

iamno0015

คือถ้าแม่งจะรวยขนาดนี้อ่ะนะ ผ่านมา 27 หน้ามันเปิดฮาเร็มไปแล้ว 4 คน แต่พีคสุดคือหน้า 27 นี่แหละ อยากรู้คำตอบว่าพ่อมันจะว่ายังไง ขอกันขนาดนี้แต่คงให้แหละ ไม่งั้นเรื่องก็ไม่สนุก แต่หวังว่าหน้าที่เหลือจะมีหักมุมอะไรบ้างนะ อิอิ ลุ้นๆ

หลังอ่านนะครับ

ทีแรกคิดว่ามันจะจบแบบ Bad end แต่ที่ไหนได้ Good end เฉย พระเอกก็แฮปปี้ พ่อมันก็แฮปปี้ งงเหมือนกันว่าจบแบบนี้ได้ไง แต่ขอผมคนแปลครับ แปลได้ดีมาก ขอบคุณมากครับที่ทำผลงานดีๆให้อ่านกัน

ขอบคุณครับ ตูนแบบนี้มันไม่ควรจะจบดีๆได้เลย ส่วนการแปล เป็นเรื่องที่ยากที่สุดจริงๆ ตัวหนังสือเยอะมาก
ถ้าไปเห็นญี่ปุ่นมันเยอะยาวกว่านี้อีกนะ นี่ย่อที่สุดแล้ว ดีจังยังมีคนเข้าใจ

b522055023

ผมอ่านไปถึงหน้า 5 สัมผัสได้ถึง NTR ที่แรงกล้า (ที่ปากของคุณแม่) ว่าไอเด็กหน้าเห่ยคนนี้มันต้องมีของแน่นอน แล้วก็มีบอกว่ามีนักเรียนน่ารักๆ ผลัดกันเข้าไปหาไม่ซ้ำหน้านี่ เฮ้ยยย !! ไอหนุ่มนี่มันของจริงหว่ะ  ::Touchy:: พ่อมันต้องใหญ่แค่ไหนฟร๊ะ ถึงทำแบบนั้นได้ แล้วที่สำคัญ น้องสาวสุดที่รัก ซึ่งนมพึ่งจะโตดันมาเสียซิ่งให้กับมันอีก พี่ชายแท้ๆ ยืนนิ่งเฉย  ::Thinking:: ที่ขาดม่ได้เลย ญ ที่พระเอกชอบ ก็เสร็จมันอีก บอกเลยตัวเอกเรื่องนี้ขอให้ยกให้ "เคนตะคุง"      ::Oops::

ขอบคุณครับเรื่องหน้า5 กลับไปอ่านเห็นคำผิดเลย
----------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถึงสัญญาที่เคนตะมันให้ทำจะมหาเฮียเพียงใด แต่มันก็ทำให้ครอบครัวรวมถึงพระเอกสบายไปตลอดชาติ และคนในครอบครับพระเอกก็ไม่ปฏิเสธแม้แต่น้อย ถือว่า Win-Win ทั้งคู่ละกันครับ  ::Crying::
ตัวอย่างตอนต่อไปนี่ Incest แน่นอนนนน เหมือนน้องสาวโดนวางยาเลยแฮะ  ::Thinking::
น้องสาวมันหลับครับ มันจะแอบย่องไปตอนน้องหลั.....อุ้ยๆ สปอย ::Horror::

tazasss01

ออกกฎกันง่ายจัง ถือว่าพ่อรวยใช่ไหมเคนตะ จะทำอะไรก็ได้(อิจฉามาก)ทุกคนก็ยอมกันง่ายจริงๆ แต่หุ่นสาวๆ แต่ละคนนี่ดีจริงๆ แต่จะไม่มีใครมาแจมด้วยเลยหรอเนี่ย ถ้าเคนตะไม่อยู่จะได้มีคนสืบทอดไง

เคนตะไม่อยู่ก็ทำแทนไปเลยสิ ไหนๆก็สบายกันแล้วทั้งครอบครับ

เรื่องต่อไปก็น่าติดตามครับ

ที่จริงผมก็จะแปลเรื่องน้องสาวก่อนแล้วครับ เพราะมันเป็นแนว Incest ดีต่อใจ ชั่งใจหนักมาก
ในที่สุดก็เลือกเรื่องนี้ก่อนเพราะนางเอกเยอะดี แถมแนวแปลกประหลาดตามสไตล์ผมเลย

noohun

เรื่องนี้ท่าจะเก่านะ อาจารย์ผู้เขียนยังใช้สีโคปิคลงสีอยู่เลย แต่ลงสีสวยมาก สวยกว่าเรื่องที่ลงสีด้วยคอมพิวเตอร์หลายๆเรื่องซะอีก
บอกเลยว่าแค่หน้าบักเคนตะออกมาก็ปวดใจละ จินัตสึจังโดนเปิดซิงนี่ก็อิมแพคมาก จนทั้งเพื่อนทั้งครอบครัวเสร็จเคนตะหมด แต่แปลกที่พระเอกมันดูไม่สะเทือนใจซักนิด หรือมันจะมาโซ(ผมด้วย)
เรื่องนี้ได้กลิ่นอายเรื่อง visitor Q นิดๆนะ
อีดิท.....เคนตะ มันไม่ได้ใช้อำนาจหลอกฟันฟรีอย่างเดียวนี่นา มีดีแค่อำนาจจริงๆ
และพระเอกยังคงสตรอง เป็นเรื่องอื่นนี่นำ้ตานองนั่งชักว่าวกับคลิปไปละ

แสดงว่าท่านเข้าใจ ถึงจะไม่ดาร์คมาก แต่อ่านไปปวดตับปวดใจจิ๊ดๆตลอดเวลา ::Horror::
ยิ่งถ้าเราเป็นยูจิหรือคุณพ่อจะตับแตกแค่ไหน

Hawaalaew

็พระเอกแม่งก็โดนntrสาวๆไปยังสตรองอบยู่ได้อีก หรือว่าเป็นมาโซชอบเห็นคนที่ตัวเองรักมีอะไรกับคนอื่น ไอ่เคนตะดีไซน์คาแรคเตอร์ได้สุดๆจริงๆ

tongjedsada

ผมละชอบแนวนี้จริงๆ ครับเคยอ่านเนื้อเรื่องคล้ายๆกัน ที่เป็นคนดำมาอยู่ในครอบครัวญี่ปุ่นแล้วมีอะไรกับแม่ของพระเอก เรื่องนั้นสนุกมาก พออ่านเรื่องนี้แล้วทำให้คิดถึงเลยครับ สนุกมากเหมือนกัน

เรื่องนั้นน่าจะท่านHypNosแปลครับ พูดถึงแล้วนึกขึ้นได้เลย ซีรี่นี้ผมก็น่าจะยังไม่ได้อ่าน

toffies

สุดยอดมากครับ เนื้อเรื่องแบบนี้ แอบบสงสาาพระเอกนะครับเพราะพี่แกก้อยากได้ทุกคน แต่ก้หงอเกินไปที่จะทำความคิดให้เป็นความจริง

ตอนแรกเสียดายน้องเลยที่เปิดมาคนแรก แร่ก้ดีครับ ได้ไม่ต้องลุ้นว่าจะโดนใคร เมื่อไร โดนซะแต่แรกเลยได้จบๆไป

เดาว่าครึ่งหลัง พระเอกน่าจะได้หมดเหมือนกัน แต่เสียดายแทนนะ เพราะบักเคนตะจัดไปหมดแล้ว

อ่านจบแล้ว ข้างบนขอทิ้งไว้ยังงั้นไม่แก้ไข แต่ขอเพิ่มเติมหลังอ่านจบข้างล่างนี้แทนล่ะกัน...

เห็นมีเม้นด้านบนอันนึง บอก บักเคนตะคือพระเอก แล้วไอ้พระเอกของเราเนี่ย คือตัวประกอบ... เห็นด้วยครับ พออ่านจบแล้วแบบ เชี้ยยยย ใจร้ายมาห ไม่ให้พระเอกได้เอาใครเลย จนสาวๆท้องหมดเนี่ย ^^ 555

อำนาจเงินซื้อได้หมดเลยจริงๆ

ขอบคุณครับ

เหมือนกระทู้ข่าวหลังๆที่คนรวยซื้อนักแสดงAVไปหลายคน ตอนนี้ถ้ามีเงิน
แทบจะซื้อได้ทุกอย่างในญี่ปุ่นแล้วจริงๆ

nekki

นี่ซินะที่บอกว่ามีเงินมาค_ยก็เข้าไปครึ่งลำแล้ว
       สำหรับผมอาจาร์จเรื่องนี้ปูเนื้อเรื่องดี เกินไปหน่อยรายละเอียดเรื่องคำพูดเยอะมาก ขนาดแค่อ่านยังเหนื่อยเลย(เรื่องนี้นับถือท่าน(S)Kater ขึ้นมาเยอะเลยที่แปลจนเสร็จ) และอีกอย่างที่ดูขัดใจคือสาวๆในเรื่องยอมง่ายไปหน่อย หรือจำนวนเงินที่ฟาดหัวสาวๆมันเยอะขนาดนั้นเชี่ยว
-อยากรู้ค่าซิงน้องสาวนี่เท่าไร

หลังอ่านจบ:
-โอไม่สนเม้นหลังอ่านจบละเล่นเอาของดีมาสปอยตอนจบแบบนี้พี่หมีอย่างผมอยากจะแหกกรงจริงๆ
หึหึ น้องสาวโลลิ โดนลักหลับ หุหุ
-สำหรับผมเรื่องนี้ไม่ปวดตับเท่าไรนะ อย่างน้อย ก็ทำตามสัญญาอยู่ ไม่เหมือนเพลงที่ฟังทุกตอนเย็นวันศุกร์เลย...
***ถึงตรงนี้ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับคอมเมนต์ของท่านละกัน ผมแค่นักแปลโดจินมืดทำลายตับชาวบ้านไปวันๆ 55
-คำพูดนี่ไปช่วงแรกซะเยอะหลังที่ซ่อนข้อความคำพูดก็ข่อนข้างปกติดี
-ถ้าจะให้ดี เป็นผมเห็นน้องสาวเสียซิงแบบนี้น่าจะคิดได้แล้ว ก็รีบจัดการเพื่อนซะก่อนเคตะจะเสร็จกิจจากน้อง จะwin-winมาก

ปล.ไอที่สปอยไว้ปีนี้จะได้อ่านไหมครัช
ฮาาา อดใจรอครับ อาจเอานิทานหรืออย่างอื่นมาขั้นสักหน่อย เพราะแปลจารย์ท่านนี้เหนื่อยมากจริงๆ
อาจเป็นของขวัญวันคริสต์มาสก็ได้นะ 55

Pharadorn Kaewsan

เรื่องนี้พระเอกคือเคนตะสินะ ช่วยคนอื่นแก้ปัญหาได้หมด ส่วนคนที่ดูเหมือนพระเอกคือตัวประกอบเล่าเรื่อง

อย่างที่คิดพระเอกคือเคนตะส่วนชูจิคือตัวประกอบเล่าเรื่องแทนเพราะเคนตะไม่ว่างทำลูกอยุ่

ซวยตรงที่ดันเป็นลูกชายคนเดียวในบ้าน เอาจริงๆก็ไม่มีสิทธิในตัวพี่สาวน้องสาวอยู่แล้ว แต่ซากิมีหวังก็น่าจะขอจัดดีๆ ดูแล้วน่าจะให้ แต่ตอนนี้ ช้าไป หมาคาบไปแดก 55