ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แอบชอบรุ่นพี่

เริ่มโดย Mumi Jung, พฤศจิกายน 11, 2018, 07:09:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อยากรู้ว่าอ่านแล้วเป็นยังไงอ่า

ก็เข้าใจนะ
5 (50%)
อ่านไม่เข้าใจเลย ภาษางงมาก
1 (10%)
จะเพ้ออะไรของเมิงงง
2 (20%)
ชอบเรื่องนี้ (หวังว่าจะมีคนโหวต55)
5 (50%)
ไร้สาระ TT^TT
1 (10%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 10

Mumi Jung

แอบชอบรุ่นพี่หนักมากกกก
อัดอั้นฝุดๆ แงงงง
ปล.ขอลบรายละเอียดนะคะ

ใครมีวิธีควบคุมจิตใจตัวเอง ช่วยแนะนำหน่อยค่าา

asdf4321

่น่ารักดีครับ
ความทรงจำดีๆแบบนี้มีมาเรื่อยๆ แต่มันเหมือนหมอกควันที่อยู่ในจินตนาการ มีสักกี่ครั้งที่เราจะมั่นใจถึงขั้นเริ่มต้นสานต่อมันให้เป็นรูปเป็นร่าง

แล้วสักวันมันก็จะเลือนหายไป เมื่อเราพบคนที่ใช่ที่ทำให้กล้าที่เริ่มต้นก่อร่างสร้างความรักขึ้นมาจริงๆ ผมไม่ได้เชียร์ให้เร่งรัดเรื่องความรักนะครับ แต่ผมเสนอให้คุณกล้าเสี่ยงเรื่องรักบ้าง พัฒนาไปอย่างมีขั้นตอนอย่างที่คุณวาดหวัง ผมเชื่อว่าคุณน่าจะประเมิินเองได้ว่าแต่ละขั้นตอนของความรักอยู่ตรงไหน แต่ละคนมีเส้นกำหนดไม่เท่ากันคงแนะนำกันไม่ได้

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

Mumi Jung

อ้างจาก: asdf4321 เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2018, 12:32:09 ก่อนเที่ยง
่น่ารักดีครับ
ความทรงจำดีๆแบบนี้มีมาเรื่อยๆ แต่มันเหมือนหมอกควันที่อยู่ในจินตนาการ มีสักกี่ครั้งที่เราจะมั่นใจถึงขั้นเริ่มต้นสานต่อมันให้เป็นรูปเป็นร่าง

แล้วสักวันมันก็จะเลือนหายไป เมื่อเราพบคนที่ใช่ที่ทำให้กล้าที่เริ่มต้นก่อร่างสร้างความรักขึ้นมาจริงๆ ผมไม่ได้เชียร์ให้เร่งรัดเรื่องความรักนะครับ แต่ผมเสนอให้คุณกล้าเสี่ยงเรื่องรักบ้าง พัฒนาไปอย่างมีขั้นตอนอย่างที่คุณวาดหวัง ผมเชื่อว่าคุณน่าจะประเมิินเองได้ว่าแต่ละขั้นตอนของความรักอยู่ตรงไหน แต่ละคนมีเส้นกำหนดไม่เท่ากันคงแนะนำกันไม่ได้

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอบคุณมากๆนะคะ
เรารู้ตัวเองดีด้วยแหละว่ายังไม่พร้อมกับเรื่องแบบนี้ 5555
แต่เพิ่งเคยรู้สึกชอบใครมากขนาดนี้เป็นครั้งแรกเลย เราเลยคุมจิตใจไม่ค่อยอยู่เท่าไหร่ 5555
ไม่เป็นตัวของตัวเองเลย 😣
เอาจริงๆเราไม่ค่อยชอบที่ตัวเองเป็นแบบนี้ แต่ก็นะ มันฟินอ่ะ เลยแบบ...ขอนึดนึงก็ยังดี 55555
ปล. ขอบคุณที่แนะนำนะคะ จะเก็บไปใช้ในอนาคตแน่ๆ 😁😁

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::YehYeh::
     ส่วนมากผมไม่ค่อยแอบชอบนะ   แต่เงี่ยนจนจินตนาการว่าได้เย็ดกับรุ่นพี่ตอนชักว่าวเป็นประจำเลย