แม่ลูกทาสกาม ตอนที่ 1

• 589 ตอบ
  • 16354 อ่าน
*

ออฟไลน์ karee heeyai

• Junior Member
  • 256
  • 278
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 03:26:59 pm »
ณ ลานจอดรถในมหาลัยฯเอกชนแห่งหนึ่งในกรุงเทพ ขวัญสาวสวยก้าวขาลงจากรถ ส้นสูงสีแดงสดความยาวเกือบสิบเซ็นติเมตรกระทบพื้นจนเกิดเสียงขึ้นเบาๆ ขวัญหันมองซ้ายขวาให้แน่ใจว่าไม่มีใครอยู่แถวนั้นก่อนที่เธอจะลงจากรถมาอวดหุ่นสุดเซ็กซี่ในชุดหวาบหวิวปลุกใจเสือป่า กระโปรงยีนของเธอสั้นจิ๋วเลยจุดสงวนเพียงเล็กน้อย น่องขาวเรียวของเธอถูกรัดด้วยถุงน่องตาข่ายสีดำ ส่วนเสื้อนั้น....ไม่สิน่าจะเรียกว่าผ้าปิดเต้ามากกว่าเพราะมันเป็นเพียงผ้าผืนยาวคลองคอมีเว้าเป็นตัววีลึกเกือบถึงสะดือแล้วไปผูกไว้ด้านหลังเหนือสะโพกนิดหน่อย ชุดนี้โชว์แผ่นหลังเปลือยเปล่าของเธอที่ไม่มีแม้แต่เสื้อในแค่เธอเดินบิดตัวนิดหน่อยก็เห็นเต้าไซส์ 34 ของเธอแล้ว
หากใครเห็นขวัญในตอนนี้คงจะคิดว่าขวัญเป็นกระหรี่ไซด์ไลน์ที่แอบมาลงวิชาเรียนแล้วไว้อัพค่าตัวว่าเป็นเด็กมหาลัย แต่จริงๆแล้วขวัญนั้นเป็นอาจารย์มหาลัยสุดเรียบร้อยที่ไม่เคยต้องแต่งหน้า ชุดที่ใส่ปกติก็จะหลวมๆไม่โชว์หุ่นเวลาก้มตัวแต่ละครั้งก็เอามือปิดนมกันโป๊เสมอ จุดผกผันของชีวิตขวัญเกิดขึ้นเมื่อ 2 วันก่อน เพราะความอาฆาตแค้นและคิดการบาปของขวัญย้อนกลับมาทำร้ายตัวเธอเอง ชีวิตขวัญต่อไปนี้กำลังจะเก้าสู่การเป็นกระหรี่ทาสควย ขวัญมีภาระกิจสำคัญที่จะต้องทำในวันนี้แต่เป็นภาระกิจที่ฝืนใจเธอเหลือเกิน ขวัญยืนลังเลอยู่ก่อนที่จะมีข้อความเด้งขึ้นในมือถือเธอ "เร็วสิอีขวัญกูรอดูมึงอยู่นะ"

2 วันก่อน

ขวัญอาจารย์สาววัยเพิ่งจะสามสิบในปีนี้กำลังขับรถกระบะมาสด้าที่แม่ยกให้เนื่องในโอกาสที่เธอเรียนจบปริญญาโทมุงหน้าไปมหาลัยฯ ถึงวันนี้จะปิดเทอมแล้วแต่ขวัญยังต้องไปมหาลัยเพื่อทำรายงานส่งหัวหน้าเธอ ขณะขับรถใจขวัญก็นึกถึงแฟนหนุ่มที่นอกใจขวัญ ขวัญกับแฟนคบหาดูใจกันมาเป็นสิบปีนับตั้งแต่ทั้งคู่ยังเรียนมหาลัยด้วยกัน แฟนขวัญหวงขวัญมากไม่ยอมให้ไปเที่ยวไหน ไม่ให้แต่งตัว จนกระทั่งมีเรื่องขึ้นไม่นานมานี้ ขวัญจับได้ว่าแฟนไปมีอะไรกันกับเด็กใหม่ในบริษัทที่แฟนขวัญทำงาน ที่น่าเจ็บใจไปกว่านั้นก็คือเด็กคนนั้นดันเป็นอดีตลูกศิษย์ขวัญเองที่ฝากเข้าไปทำงานกับแฟน ขวัญให้แฟนจัดการปัญหานี้แต่แฟนขวัญก็ยังไม่สามารถจัดการได้เนื่องจากน้องคนนั้นเป็นลูกน้องในทีมแฟนขวัญ ขวัญเองก็ไม่ได้บอกเรื่องนี้กับแม่เพราะกลัวแม่จะไม่สบายใจ ขวัญกับแฟนยังทำเหมือนไม่ได้ทะเลาะกันต่อหน้าแม่ ขวัญตัดสินใจมาได้ซักพักแล้วว่าถ้าแฟนขวัญไม่ยอมจัดการเรื่องนี้ขวัญจะจัดการของขวัญเอง ในเมื่อขวัญให้ความไว้ใจและจริงใจกับมันแต่มันกลับมาหักหลังขวัญ ขวัญจะเหยียบย้ำทำลายชีวิตของมันให้ไม่เหลือชิ้นดี โดยในวันนี้ยัยชู้รักของแฟนขวัญจำเป็นที่จะต้องมารับเอกสารรับรองการศึกษาที่มหาลัยฯ ซึ่งจริงๆแล้วต้องมารับในเวลาราชการแต่ขวัญจัดการทำเรื่องเบิกเอกสารของมันมาไว้ที่ออฟฟิศขวัญ มันจึงสามารถมารับเอกสารหลังเวลาเลิกงานได้ ฟังดูเหมือนขวัญเป็นคนดีใช่มั้ยคะ แต่แผนชั่วของขวัญมันต่อจากนี้ค่ะ ด้วยระยะทางจากที่ทำงานของยัยชู้กับมหาลัยเชื่อได้เลยว่ามันจะมาถึงหลัง 2 ทุ่มแน่ๆ ซึ่งช่วงเวลานี้มหาลัยจะทั้งมืดทั้งเปลี่ยว ขวัญซึ่งรับหน้าที่จัดหาคนงานรื้อถอนห้องชมรมนักศึกษาก็ได้จ้างวานพวกขี้เมาแถวบ้านขวัญมาทำงานนี้ พวกขี้เมานี้สนิทกับแม่นุช แม่ของขวัญที่แสนใจดีชอบนำอาหารกับแกล้มไปแบ่งปันให้พวกมันเสมอ เมื่อเช้าขวัญได้ฝากเหล้าที่ผสมยาปลุกเซ็กส์อย่างแรงที่ได้จากเพื่อนขวัญให้แม่นุชเอาไปให้พวกมันโดยบอกว่าเป็นเหล้าที่เหลือจากบริษัทแฟนขวัญ ซึ่งแน่นอนว่าจากนิสัยพวกขี้เมาแถวบ้านขวัญมันต้องแอบกินเหล้าในเวลางานแน่ๆ ถ้าโอกาสเป็นใจยัยเมียน้อยต้องโดนลงแขกในมหาลัยยันเช้าแน่ๆ แล้วขวัญเองก็จะแอบบันทึกภาพเอาไว้แบ็คเมล์มันเผื่อมันจะฟ้องตำรวจเอาผิดพวกคนงานซึ่งขวัญเป็นคนจัดหามาเด๋ยวจะเดือดร้อนถึงขวัญ อย่าว่าขวัญชั่วเลยนะคะแค่นี้ยังไม่หนำใจขวัญเลยด้วยซ้ำ

ขวัญเลี้ยวรถเข้ามหาลัยแล้วจอดทักทายยามที่ป้อม “นี่ นายบิ๊ก วันก่อนที่บิ๊กขอยืมเงินขวัญแต่ขวัญไม่ให้ ขวัญขอโทษจริงๆนะ วันนี้ขวัญให้ยืม 1,000 บาท ถ้ามีเมื่อไรก็ค่อยมาคืนแล้วกันนะ” ขวัญพูดก่อนยิ้มให้บิ๊กยามหนุ่ม “ขอบคุณมากๆครับอาจารย์ขวัญ รับรองผมไม่เอาไปกินเหล้าแน่นอนครับ” ยามบิ๊กยิ้มกว้างเมื่อได้ลาภปากโกหกขวัญหน้าตาย คืนนี้มันจะแอบไปอู้งานไปกินเหล้าปล่อยให้คืนนี้หมดคนช่วยเหลือยัยกิ๊กตามแผนขวัญ ขวัญจอดรถที่มหาลัยแต่ก่อนที่ขวัญจะออกจากรถขวัญก็เห็นลุงเตี้ยภารโรงของมหาลัยวิ่งมากวาดพื้นแถวรถขวัญอย่างผิดสังเกตุ ขวัญลงจากรถเอามือปิดคอเสื้อปิดกระโปรงป้องกันสายตาหื่นกามของลุงเตี้ย เมื่อลุงเตี้ยเห็นท่าทีขวัญเลยเดินจากไปอย่างเซ็งๆ

เวลาช่างผ่านไปช้าเหลือเกินขวัญใจจดใจจ่อเฝ้ารอให้ถึงคืนนี้เร็วๆข้าวปลาไม่ได้กิน แล้วขวัญก็เผลองีบหลับไปจนสะดุ้งตื่นด้วยเสียงข้อความในมือถือ เป็นแม่ขวัญส่งข้อความมา
บอกว่าแม่จะไปค้างบ้านเพื่อนนะ ขวัญเฝ้าบ้านดีๆล่ะ ขวัญจึงโทรกลับไปหาแต่แม่ก็ไม่รับสาย เอ๊ะ แล้วแม่ได้เอาเหล้าไปให้พวกนั้นรึยังนะ แล้วทำไมป่านนี้พวกนั้นยังไม่มาอีก ขวัญจึงขับรถกลับบ้านอย่างหงุดหงิดที่ทุกอย่างเสียแผนไปหมด เมื่อขวัญถึงบ้านมองไปแถวที่ดินร้างก็ไม่เจอใครเลย ขวัญจึงเข้าบ้านเพื่อพักผ่อนแล้วค่อยไปถามพวกนั้นอีกทีตอนเช้าล่ะกัน

ย้อนกลับไป ณ ที่ดินร้างข้างบ้านขวัญ
แม่ขวัญ: พี่เอาเหล้ามาให้เห็นลูกขวัญบอกให้เป็นค่าจ้างที่จะไปรื้อถอนที่มหาลัย
พวกนายศักดิ์: ขอบคุณมากครับ กำลังตั้งวงไพ่ วงเหล้าพอดี พี่นุชมาเล่นด้วยกันสิ
แม่ขวัญ: แป๊ปเดียวนะ แล้วอย่าเมามากล่ะ เดี๋ยวไปทำงานไม่ไหวหรอก ขวัญรออยู่
พวกนายศักดิ์: รับรองไม่เสียงานแน่ครับ งานนี้จะทำให้สุดๆเลยครับ จากนั้นพวกมันก็ส่งซิกกันโดยที่แม่นุชไม่ทันสังเกตุ
แม่ขวัญ: สงสัยวันนี้ดวงจะดี ได้ตลอดเลย
พวกนายศักดิ์: ดวงดีจริงๆ พี่นุชได้ตั้งเยอะ เดี๋ยวดวงดีกว่านี้อีกแน่ เอ้าพี่นุชทานเหล้าก่อนดวงจะได้ดีขึ้นอีก รับรองคืนนี้พี่นุชได้สุดๆแน่ พวกมันทั้งหมดก็หัวเราะพร้อมกัน
แม่นุช: เมื่อกินเหล้าไปได้สักพัก ก็เริ่มรู้สึกว่าร้อนๆทั้งที่อากาศกำลังเย็นสบาย พร้อมทั้งมีอาการคันๆที่หีและหัวนม ใช่ เหล้าที่แม่ขวัญเอามาให้พวกมันนั้น คือเหล้าที่ขวัญแอบใส่ยาปลุกเซ็กที่ได้จากเพื่อนไว้ แม่ขวัญไม่รู้ตัวเลยว่าพลาดท่าพวกมันแล้ว
แม่นุช: ทำไมอาการเราแปลกๆนะ ทำไมมันคั่นเนื้อคั่นตัวแบบนี้ แม่นุชนั่งบิดไปมาโดยที่อยู่ในสายตาพวกมันตลอด แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรยังคงกินเหล้าที่พวกมันส่งให้ตลอดจนเริ่มเมา
พวกนายศักดิ์: เมื่อพวกมันเห็นแบบนั้นจึงเริ่มขยับเข้าใกล้แม่ขวัญมากขึ้น โดยที่แม่ขวัญไม่ทันสังเกตุ พี่นุชผมว่าย้ายที่ไปเล่นต่อในบ้านดีกว่า ฝนทำท่าจะตกแล้ว
แม่ขวัญ: ก็ดีนะ กำลังดวงขึ้นเลย
         ทั้งหมดจึงช่วยกันเก็บย้ายของเข้าไปในบ้านพักแถวที่ดินร้างที่พวกมันไว้พักเฝ้าที่ดิน ซึ่งตามปกติแล้ว แม่ขวัญจะวางตัวไม่เข้าไปกับพวกมันแน่ แต่เพราะเริ่มเมาและโดนยาที่อยู่ในเหล้าเข้าไปจึงยอมตามพวกมันเข้าไปง่ายๆ เมื่อทั้งหมดเข้ามา พวกมันก็จัดที่ทางให้แม่ขวัญนั่งสบายๆ ในห้องนั้นมีแต่ขวดเหล้าเต็มไปหมด แต่ยังดีที่มีห้องน้ำในตัว พร้อมที่นอนเก่าๆสำหรับพักผ่อน
แม่ขวัญ: ขอเข้าห้องน้ำหน่อยนะ
พวกนายศักดิ์: เฮ้ย พวกมึงใส่ยาปลุกในแก้วพี่นุชเพิ่มสิ รับรองคืนนี้สนุกแน่ 555
แม่ขวัญ: พอเข้าห้องน้ำทำธุระเสร็จ กำลังจะทำความสะอาดก็เริ่มรู้สึกเสียวขึ้นมาทันทีที่ฉีดน้ำเข้าที่หี โอ๊ยยยย ซีดดดดด น้ำทำไมมันฉีดแรงจัง อูยยยย จนแม่ขวัญเผลอครางออกมาพร้อมกับเสียวที่หัวนมจึงบีบคลึงหน้าอกตัวเองไปด้วย ทำไมอยู่ๆเราถึงอยากขึ้นมานะ
เหตุการณ์ทั้งหมดพวกมันได้ติดตั้งกล้องแอบบันทึกภาพพร้อมคลิบไว้ทั้งหมด
พวกนายศักดิ์: พี่นุชไหวไหมพี่ เงียบเลย
แม่ขวัญ: จึงสดุ้งจากอารมณ์เสียวที่พุ่งขึ้น นี่เรากำลังทำอะไรเนี่ย เสร็จแล้วจะออกไปเดี๋ยวนี้

เมื่อออกมา ก็พบว่าพวกมันได้ถอดเสื้อออกหมด เหลือแต่กางเกงขาสั้นกันอย่างเดียว แม่ขวัญจึงมองหุ่นพวกมันที่มีกล้ามเป็นมัดๆ จากการใช้แรงงาน ยิ่งทำให้เกิดอารมณ์จนเดินบิดไปมาพร้อมกับรู้สึกว่ามีน้ำหีซึมออกมา พวกมันจึงส่งเหล้าที่แอบใส่ยาเพิ่มในแก้วให้ เมื่อแม่ขวัญรับมาก็จัดการกระดกทีเดียวหมดแก้ว แล้วก็นั่งกินกันต่อสักพัก........

ชั่วโมงนึงต่อมา

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2018, 06:00:56 pm โดย karee heeyai »

*

ออฟไลน์ pongsan

• Veteran Member
  • 1639
  • 908
ดิบ-เถื่อน...ได้ใจ! ::Horror::   เอาอาจารย์สาว ยัน แม่อาจารย์มาเป็นทาสฯแบบนี้....ได้ใจขาHC ::Angry:: ::Cheeky::  รีบๆมาต่อตอนอาจารย์ขวัญโดนมั่ง....เผื่อจะนึกชื่อเรื่องออกไวๆ!! ::Beggar:: ::Confident:: ::Thankyou::

*

ออฟไลน์ suriyamahajit

• Supreme Member
  • 6525
  • 1850
แต่งได้ดิบเถื่อนสะใจขอบทมันๆหน่อยกะยอดขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ aiekuy

• Full Member
  • **
  • 244
  • 70
แม่ลูกทาสกามคนงานก่อสร้าง

*

ออฟไลน์ Phoowadol

• Global Moderator
  • 2102
  • 290
แนวนี้ขอบอกเลยว่า  มันโหดห้ามอุทร เลยหละครับ เจอลูกน้องดัดหลัง จับแม่นางเอกมา เป็นทาสบำเรอกาม ดูไปแรกๆก็ออกจะขัดขืนอยู่นะแต่ไปๆมาๆเหมือนพี่นุช จะคล้อยตามแฮะ. เชื่อได้เลยว่าบทสวาทอันดิบเถื่อน ในครั้งนี้ได้ถูกบันทึกไว้แล้วทุกขั้นตอน  เอาไปใช้แบล็กเมล์อ.ขวัญอีกครั้งแน่ แผนการมันช่างร้ายลึกจริงๆไอ้ศักดิ์นี่ และเชื่อว่า ด้วยความสาวกว่าสดกว่า ของอ.ขวัญ์ เธอจะโดนหักกว่าแม่นุช. อย่างแน่นอน เฮ้อ    นี่ยังไม่ได้จัดการกับกิ๊กของสามให้สำเร็จเลย ตัวเองกลับโดนแทน โอยๆๆๆ แค่คิดก็น ปั่นปวนตัยไตแล้วครับ. จะดาร์กยิ่วกว่านี้ มีอีกมั๊ยเนี่ย.  ::Horror::

*

• 256
  • 278
ดิบ-เถื่อน...ได้ใจ! ::Horror::   เอาอาจารย์สาว ยัน แม่อาจารย์มาเป็นทาสฯแบบนี้....ได้ใจขาHC ::Angry:: ::Cheeky::  รีบๆมาต่อตอนอาจารย์ขวัญโดนมั่ง....เผื่อจะนึกชื่อเรื่องออกไวๆ!! ::Beggar:: ::Confident:: ::Thankyou::
ช่วยคิดได้นะ คนแต่งไม่ยอมมาแต่งให้แล้ว หายไปเลยว่าจะลองแต่งเองคะ

*

• 256
  • 278

*

• 256
  • 278
แนวนี้ขอบอกเลยว่า  มันโหดห้ามอุทร เลยหละครับ เจอลูกน้องดัดหลัง จับแม่นางเอกมา เป็นทาสบำเรอกาม ดูไปแรกๆก็ออกจะขัดขืนอยู่นะแต่ไปๆมาๆเหมือนพี่นุช จะคล้อยตามแฮะ. เชื่อได้เลยว่าบทสวาทอันดิบเถื่อน ในครั้งนี้ได้ถูกบันทึกไว้แล้วทุกขั้นตอน  เอาไปใช้แบล็กเมล์อ.ขวัญอีกครั้งแน่ แผนการมันช่างร้ายลึกจริงๆไอ้ศักดิ์นี่ และเชื่อว่า ด้วยความสาวกว่าสดกว่า ของอ.ขวัญ์ เธอจะโดนหักกว่าแม่นุช. อย่างแน่นอน เฮ้อ    นี่ยังไม่ได้จัดการกับกิ๊กของสามให้สำเร็จเลย ตัวเองกลับโดนแทน โอยๆๆๆ แค่คิดก็น ปั่นปวนตัยไตแล้วครับ. จะดาร์กยิ่วกว่านี้ มีอีกมั๊ยเนี่ย.  ::Horror::
ต้องให้มันโดนหนักๆกว่านี้ค่ะ

*

ออฟไลน์ asdf4321

• Senior Member
  • 633
  • 269
โหด ดิบ ดุ จริงๆ รายละเอียดดีอีกต่างหาก
หากจะแต่งต่อไปผมว่า ลองย้อนมาปรับแต่งเนื้อหารายละเอียดเดิมให้เป็นสำนวนตัวเองก่อนจะดีกว่าครับ คนอ่านหรือติดตามจะได้อารมณ์ต่อเนื่องไร้รอยต่อ
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

*

• 256
  • 278
โหด ดิบ ดุ จริงๆ รายละเอียดดีอีกต่างหาก
หากจะแต่งต่อไปผมว่า ลองย้อนมาปรับแต่งเนื้อหารายละเอียดเดิมให้เป็นสำนวนตัวเองก่อนจะดีกว่าครับ คนอ่านหรือติดตามจะได้อารมณ์ต่อเนื่องไร้รอยต่อ
แนะนำทีคะ ปรับแต่งยังไง ตรงไหน ควรเป็นแบบไหน

*

ออฟไลน์ asdf4321

• Senior Member
  • 633
  • 269
แนะนำทีคะ ปรับแต่งยังไง ตรงไหน ควรเป็นแบบไหน

หากไม่รังเกียจให้มือใหม่หัดเขียนเหมือนกันแนะนำนะครับ ขั้นตอนคร่าวๆผมประมาณนี้ครับ
๑ วางพล๊อตหรือโครงเรื่องคร่าวๆก่อนคับ ถ้าให้ผมเดาผมคิดว่าตอนนี้คุณน่าจะยังไม่มี หากไม่มีโครงเรื่อง เรื่องมันจะยาวจนไร้ที่สิ้นสุด มันจะไม่มีจุดพีคของเรื่องสักที มันมีเพียงจุดพีคของตอน แต่ใช่ว่าจะไม่มีข้อดี มันก็ลากยาวกับเรื่องเดียวเสียวได้ไปเรื่อยๆ ตราบใดที่ยังมีผู้ติดตาม แต่ข้อเสียหลักๆก็คือวันหนึ่งคุณจะเริ่มเบื่อและหมดมุกในการเขียนด้วยจุดพีคคล้ายๆเดิมบ่อยๆ หรือพรรณาบทเสียวคล้ายๆเดิม
๒ เลือกแนวทางการเขียน อันนี้แล้วแต่ชอบครับ ถ้าเป็นไปได้ ควรเลือกแนวทางที่คุณเคยมีประสบการณ์จริงครับ แนวรักใสๆ แนววัยรุ่น แนวนอกใจ(NTR) แนว YURI(เลส) มันจะง่ายต่อการพรรณาออกมาเป็นตัวอักษร แต่อย่าได้เหมารวมนะครับ ผู้แต่งบางท่านอาจจะไม่ได้มีประสบการณ์บางอย่างในนิยายของตนเลย แต่สามารถจินตนาการได้เนียนจนทำให้ผู้อ่านเคลิ้มตามได้ดีทีเดียว หลักๆของการจินตนาการคือมันอาจจะไม่ค่อยสมจริงจนผู้อ่าน อ่านแล้วไม่เคลิ้มตามนี่แหละครับ อย่างไรก็ตามหลังจากติดตามทั้งอ่านและข้อเสนอแนะของผู้เขียนเก่งๆหลายๆท่าน มีบางท่านแนะนำให้ไปอ่านการ์ตูนให้ห้องการ์ตูนดู หรือไม่ก็หาคลิป ที่เป็นแนวทางเดียวกับเราดู จากนั้นให้ท่านลองพรรณาเป็นตัวหนังสือด้วยสำนวนตัวเอง
๓  ประโยค สำนวน วลี หรือ คำ อันนี้เป็นระดับรายละเอียดหลังสุดแล้วมั้ง เลือกใช้เองตามความเหมาะสมเลยครับ ลอกสำนวนคนอื่นได้แต่ถ้าจะให้ดีสำนวนตัวเองจะเหมาะกว่า ควรระวังเรื่องการแปะๆยำสำนวนของหลายๆคน บางสำนวนอยู่แยกกันมันก็ดูดีอยู่หรอก แต่พอเอามารวมกันเยอะๆ แล้วมันแปลกๆ อันนี้ผมคงแนะนำเยอะไม่ค่อยได้ ผมเอาตัวเองไม่ค่อยรอดเหมือนกัน อ่านเรื่องแล้วเกิดงงเอง เพราะละบางคำมากเกินไปจนงง

หวังว่าคุณอาจจะได้แนวคิดอะไรบ้างหรือพอเป็นประโยชน์เล็กๆน้อยๆบ้าง

ในนี้มีเหล่ามือโปรเยอะอยู่ครับ รอให้เขาแนะนำแนวทางดีๆให้ดีกว่า (หรืออาจจะ PM ไปหาผู้เขียนที่ชอบโดยตรงเพื่อขอคำชี้แนะ) ซึ่งน่าจะดีกว่ามือใหม่อย่างผมแน่ๆ อ้อพึ่งคิดได้ว่าคุณ nato เคยเขียนบทความสำหรับมือใหม่หัดเขียน อยู่ในห้องนั่งเล่น ลองเปิดย้อนไปสักสองสามหน้าได้คับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ แล้วจะรอติดตามผลงานนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2018, 09:34:16 pm โดย asdf4321 »
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

*

• 256
  • 278

หากไม่รังเกียจให้มือใหม่หัดเขียนเหมือนกันแนะนำนะครับ ขั้นตอนคร่าวๆผมประมาณนี้ครับ
๑ วางพล๊อตหรือโครงเรื่องคร่าวๆก่อนคับ ถ้าให้ผมเดาผมคิดว่าตอนนี้คุณน่าจะยังไม่มี หากไม่มีโครงเรื่อง เรื่องมันจะยาวจนไร้ที่สิ้นสุด มันจะไม่มีจุดพีคของเรื่องสักที มันมีเพียงจุดพีคของตอน แต่ใช่ว่าจะไม่มีข้อดี มันก็ลากยาวกับเรื่องเดียวเสียวได้ไปเรื่อยๆ ตราบใดที่ยังมีผู้ติดตาม แต่ข้อเสียหลักๆก็คือวันหนึ่งคุณจะเริ่มเบื่อและหมดมุกในการเขียนด้วยจุดพีคคล้ายๆเดิมบ่อยๆ หรือพรรณาบทเสียวคล้ายๆเดิม
๒ เลือกแนวทางการเขียน อันนี้แล้วแต่ชอบครับ ถ้าเป็นไปได้ ควรเลือกแนวทางที่คุณเคยมีประสบการณ์จริงครับ แนวรักใสๆ แนววัยรุ่น แนวนอกใจ(NTR) แนว YURI(เลส) มันจะง่ายต่อการพรรณาออกมาเป็นตัวอักษร แต่อย่าได้เหมารวมนะครับ ผู้แต่งบางท่านอาจจะไม่ได้มีประสบการณ์บางอย่างในนิยายของตนเลย แต่สามารถจินตนาการได้เนียนจนทำให้ผู้อ่านเคลิ้มตามได้ดีทีเดียว หลักๆของการจินตนาการคือมันอาจจะไม่ค่อยสมจริงจนผู้อ่าน อ่านแล้วไม่เคลิ้มตามนี่แหละครับ อย่างไรก็ตามหลังจากติดตามทั้งอ่านและข้อเสนอแนะของผู้เขียนเก่งๆหลายๆท่าน มีบางท่านแนะนำให้ไปอ่านการ์ตูนให้ห้องการ์ตูนดู หรือไม่ก็หาคลิป ที่เป็นแนวทางเดียวกับเราดู จากนั้นให้ท่านลองพรรณาเป็นตัวหนังสือด้วยสำนวนตัวเอง
๓  ประโยค สำนวน วลี หรือ คำ อันนี้เป็นระดับรายละเอียดหลังสุดแล้วมั้ง เลือกใช้เองตามความเหมาะสมเลยครับ ลอกสำนวนคนอื่นได้แต่ถ้าจะให้ดีสำนวนตัวเองจะเหมาะกว่า ควรระวังเรื่องการแปะๆยำสำนวนของหลายๆคน บางสำนวนอยู่แยกกันมันก็ดูดีอยู่หรอก แต่พอเอามารวมกันเยอะๆ แล้วมันแปลกๆ อันนี้ผมคงแนะนำเยอะไม่ค่อยได้ ผมเอาตัวเองไม่ค่อยรอดเหมือนกัน อ่านเรื่องแล้วเกิดงงเอง เพราะละบางคำมากเกินไปจนงง

หวังว่าคุณอาจจะได้แนวคิดอะไรบ้างหรือพอเป็นประโยชน์เล็กๆน้อยๆบ้าง

ในนี้มีเหล่ามือโปรเยอะอยู่ครับ รอให้เขาแนะนำแนวทางดีๆให้ดีกว่า (หรืออาจจะ PM ไปหาผู้เขียนที่ชอบโดยตรงเพื่อขอคำชี้แนะ) ซึ่งน่าจะดีกว่ามือใหม่อย่างผมแน่ๆ อ้อพึ่งคิดได้ว่าคุณ nato เคยเขียนบทความสำหรับมือใหม่หัดเขียน อยู่ในห้องนั่งเล่น ลองเปิดย้อนไปสักสองสามหน้าได้คับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ แล้วจะรอติดตามผลงานนะครับ
ขอบคุณค่ะ

*

ออฟไลน์ forzakhan

• 462
  • 152
ชอบค่ะ หักมุมดี ดูทุกคนจะสีเทาๆกันหมด รอตอนต่อไปอยู่นะคะ

*

ออฟไลน์ hanabombam

• Supreme Member
  • 5052
  • 2872
ผิดแผนจนแม่โดนไปแล้ว อใขวัญจะโดนแบบไหนน้า จัดด่วนๆ เลยนะคับ ::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

*

ออฟไลน์ swss2511

• Ultimate Member
  • 3163
  • 734
โหดหื่นเสียวแบบดิบๆเถื่อนๆ

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ