ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บันทึกรัก ในจินตนาการ 44.ไปเที่ยวกัน

เริ่มโดย come in, พฤศจิกายน 22, 2018, 07:28:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

come in

อ้างถึง
เพ้อกันต่อ ไครรู้ตัวว่าไม่ชอบแนวนี้ผ่านได้เลยค่ะ  ::Thankyou:: พิมผิดเยอะ ขออภัยน้า

เป็นแนวบันทึกแบบเล่าเรี่องราวไห้ฟัง เจออะไรมา รู้สึกยังไง แบบไหน  ::WooWoo::
มันเป็นความทรงจำของคนๆเดียว เล่าแบบไม่ประติดประต่อ นึกตรงไหนได้ก็เพ้อไปเรี่อยๆ

ปกติเรี่องนี้ก็เขียนงงๆอยู่แล้ว ถ้ายังไม่ได้อ่านตอนต้นๆ ไปย้อนอ่านก่อนนะคะ ไม่งั้นจะยิ่งงงค่ะ

กดตรงนี้ก็ได้ค่ะ >>> ลิ้งตอนที่ 1-21 ค่ะ ::Grimace:: ::Grimace:: ::Grimace::
>>> ลิ้งตอนที่ 21++ถึงปัจจุบัน ค่ะ >>>
::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

บันทึกรัก ในจินตนาการ 44.ไปเที่ยวกัน

นี่คุณอาจะกลับไปเลยไหม รอแปป เมลไปเก็บเสื้อผ้าก่อนนะคะ "ไปไหนครับ" อ้าวเมลก็จะไปที่ xl กับคุณอาไง
เพี่อมีอะไรจะได้ช่วยๆกันดู "ไม่ต้องครับ อารองจัดการทางนู้นหมดแล้ว อามานี่เพี่อจัดการเครียทางนี้" ขอเมล
ไปด้วยนะคะเมลเป็นห่วงค่ะ อยู่นี่เมลก็ นอนไม่หลับหลอกค่ะ "แล้วไครจะดูแลที่นี่ อีกอย่างอาไม่ได้พึ่งโดนวันนี้
โดนตั้งแต่ปีที่แล้ว นี่มันอยู่ในขั้นตอน ที่ดำเนินการไปหมดแล้ว" แล้วทำไมไม่บอกเมล ทำไมปิดบังเมล เมลเป็น
เมียคุณอานะ "บอกไปเมลจะทำอะไรได้ อารองกับอา ก็พยายามแก้ไขอยู่ บอกเมลไปเมลก็มีแต่ไม่สบายใจ"
แต่เมลอยากช่วย เมลคิดว่า เมลน่าจะช่วยอะไรได้บ้าง คนรู้จักของเมลก็เยอะ ถ้ามีอะไรที่เมลช่วยได้บอกเมลมาเลยค่ะ
"เมลช่วยเป็นกำลังใจให้อา กับช่วยจัดการทางนี้  ไห้อาไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลังก็พอ ถ้ามีอะไรที่เมลช่วยได้อา
จะบอกทันที" ค่ะ เมลถึงกับพูดไม่ออก เดินเข้าไปกอดคุณอา ถ้าคุณอาต้องการแบบนั้น ก็ได้ค่ะ แต่ถ้ามีอะไรที่เมล
สามารถช่วยคุณอาได้เมลยินดีนะคะ "ครับ" คุณอาเอาเอกสารบึกใหญ่ใส่รถแล้วก็ขับออกไป

ในช่วงที่ผ่านมานี้ แว่นพยายามปรับปรุงตัวอย่างมาก ทำงานทุกอย่างตามที่เมลสั่ง ส่วนมากจะใช้ไห้ทำงานที่ต้อง
ใช้กำลังเยอะๆ รวมไปถึงออกกำลังกายตามตารางที่เมลจัดวางไว้ไห้ ตอนนี้น้ำหนักลงมาเยอะมาก ร่างกายก็ดูดีมี
กล้ามเนื้อมากขึ้น แต่บางครั้งที่เมลก้มๆเงิยๆทำงาน ก็อดแอบคิดไปเองไม่ได้ว่าแว่นแอบมองก้นอยู่ตลอด ผ่านไป
หลายเดือน เมลตัดสินใจคืนของที่ยึดมาให้กับแว่น โดยที่เมลลบภาพกับคลิปของเมลออกจนหมด ท่าทางแว่นดีใจมาก

ผ่านไปเดือนกว่าๆหลังจากที่เมลรู้เรี่องคุณอาโดนคดี ไล ไล ไล....... เสียงข้อความดังถี่ยิบ ปลายอาทิตย์เราจะไป
เที่ยวเหนือกัน ให้เก็บเสื้อผ้าจัดของเตรียมไว้ ไปสองวัน เมลอ่านข้อความแล้วรู้สึกดีใจ ไปทำอะไรบ้างคะ มีเดินป่าไหมคะ
มีเล่นน้ำไหม "ยังไม่แน่นอนครับ จัดเผื่อๆไว้ก็ได้ครับ" เมลเปิดดูพยากรอากาศ แจ้งว่าอากาศทางเหนือเริ่มหนาวแล้ว
ว่าแล้วก็จัดกระเป๋าสองใบใหญ่ ของเมลกับคุณอารอไว้ตั่งแต่กลางอาทิตย์ เลือกชุดเสื้อผ้าแบบจัดเต็ม แล้วก็นั่งนับเวลารอ
คิดจินตนาการไปว่าจะได้ไปตรงนั้นตรงได้ ได้อยู่ด้วยกันสองคนแบบสบายใจบ้าง

วันเดินทางเราขึ้นเครี่องบินไปลง ก่อนจะมีรถมารับ วิวสวยอากาศดีมากๆ เมลเปิดหน้าต่างนั่งรับลมมาเกือบตลอดทาง
ใจก็คิดแต่ว่าจะทำอะไรดี จะมีอะไรสนุกๆไหมนะ แต่พอเดินลงจากรถเท่านั้นละ  อ้าว......... ทำไมหน้าบ้านมีรถจอดอยู่
เด็กผู้ชายวัยรุ่นสองคน กำลังกุลีกุจอขนของลงจากรถ มาถึงกันแล้วหรือครับ เดินทางสะดวกดีไหมครับ สวัสดีค่ะท่านวิต
เมลก้มสวัสดีแบบงงๆ นี่ภรรยาผมครับ น้ำครับ สวัสดีค่ะคุณน้ำ คุณน้ำอุ่มเล็กทารกอายุราวๆหกเจ็ดเดือน ขาวใสน่ารักน่าชังมากๆ
อุ้ยน้องคนเล็กนี่น้องผู้หญิงใช่ไหมค่ะ เห็นท่านวิตบอกว่าอยากได้มานานแล้ว ใช่ค่ะ เขาเห่อน่าดูค่ะ คุณน้ำตอบยิ้มแก้มปริ
น้องชี่ออะไรคะ น้องแววครับท่านวิตตอบแทรกเข้ามา แล้วนี่วันกับวินครับ ลูกชายคนโตกับคนรองน่าจะเคยเจอกันแล้ว
ทั้งสองคนยกมือสวัสดีเมล ไม่เจอพักนึงโตขึ้นเยอะหุ่นสูงใหญ่ตามพ่อ

คุณอาเดินตามลงมาทักทายทุกคน "เป็นไงครับ บ้านโอเคไหมครับท่าน ที่นี่ตอนเช้าหมอกลงจะสวยมากครับ แต่ต้องตื่นเช้าๆ
นะครับ" เมลพึ่งได้มีโอกาส สังเกตบ้านพักตากอากาศหลังใหญ่ ตั้งอยู่บนเนินเขา มองเห็นวิวได้รอบด้าน เราเดินเข้าบ้านกัน
โซนแรกเป็นห้องโถง มีทีวี คาราโอแกะ ครบ ถัดเข้าไปเป็นห้องพักแยกโซนซ้ายขวา ฝั่งละ สี่ห้อง ท่านวิต เลือกห้องมุมด้าน
ในขวาสุดมีกระจกชมวิวขนาดใหญ่ น้องวันกับวินอยุ่ห้องข้างๆ ส่วนเมลเลือกห้องด้านซ้ายรองจากห้องมุม เพราะห้องมุมเป็น
เตียงแยกเล็กๆเรียงกันสามเตียง น่าจะนอนไม่สบาย ห้องนี่เล็กกว่าแต่เตียงใหญ่กว่า ต่อจากห้องนอนออกมา ก็เป็นสระว่ายน้ำ
วิวหุบเขา เมลเตรียมชุดว่ายน้ำมาสองสามชุด รีบลองเอามือจุ่มดู ว้าคงลงไม่ไหวแน่แบบนี้น้ำเย็นเจี้ยบเลย

ถัดจากสระว่ายน้ำเป็นสะพานทอดลงไปกับหุบเขาตรงปลายเป็นวงกลมมีหลังคาใสๆ มีรั้วไม้โปร่งล้อมมีรอบมีโต้ะทานข้าว
มันยื่นออกไปเหมือนกับโต็ะทานอาหารแบบลอยฟ้า มองเห็นน้ำตกสูงไหลลงมาตามภูเขาอยู่ไม่ไกลมาก "ตรงนี่เป็นจุดขายของ
ที่นี่เลยนะเมล สวยไหม" คุณอาเดินตามหลังมาเงียบๆ สวยค่ะ แต่ทำไม เมลมองลอดหลังคุณอาดูว่ามีคนอยู่ด้านหลังไหม
ทำไมคุณอาไม่บอกเมลว่าจะมาแบบนี้ล่ะ เมลคิดว่าเรามากันสองคน เมลไม่ได้เตรียมตัวเลยนะคะ ชุดก็เอามีแต่ชุดที่ใส่เวลา
ไปไหนกันสองคน "อ้าว อาว่าอาบอกไปแล้วนะ" ไม่ค่ะอาไม่ได้บอก ดูในลายได้เลยค่ะ เมลพูดไปหยิบมือถือเปิดให้คุณอาดู
"อืมสงสัยอาลืมจริงๆ" ไม่เป็นไร เมลก็เลือกเอาชุดที่พอได้มาใส่ก็แล้วกันครับ" โชคดีที่เวลาเมลจัดเสื้อผ้า จะจัดพวกชุดออก
กำลังกายชุดวอมติดมาด้วยเสมอ แล้วมาเหนือก็คิดว่าจะหนาวเลยติดเสื้อตัวใหญ่ๆมาหลายตัวอยู่ คุณอาคะที่คุณอาชวนเขามาเที่ยว
นี่คุณอาจะคุยเรื่องให้เขาช่วยเรื่องคดีที่คาอยู่ใช่ไหมคะ "ประมารนั้นครับ คุยแบบนี้น่าจะสะดวกกว่า" ดีแล้วค่ะมีคนช่วยหลายๆทาง
เมลเสียใจที่กลายเป็นแบบนี้ แต่ก็เข้าใจว่าคุณอาคงอยากได้คนช่วยเครียคดีให้ ก็เลยไม่บ่นอะไรต่อยอมน้ำไป

หลังจากเราจัดของเข้าที่เข้าทาง เราก็ออกไปเที่ยวน้ำตกกัน น้ำตกสวยแต่เย็นมากเล่นไม่ไหว เลยพากันไปอีกหลายที่เมลก็สนุกดี
เพราะ วันกับวิน คุยสนุกดีน้องช่วนคุยเล่นตลอด คุณน้ำเองก็ตามประสาแม่บ้านขี้เหงา พยายามคุยถามไถ่ชีวิตครอบครัวเมลตลอด
คุยกันไม่นานเราก็สนิตกันตามประสาผู้หญิง คุยกันขำกันกันตลอดทาง ที่สนุกที่สุดน่าจะเป็นที่ออนเซน งานนี้พวกผู้ชายขอผ่านเพราะ
ไม่ชอบที่ร้อนๆ พวกเราไม่ได้จองล่วงหน้า ห้องส่วนตัวจึงเต็มหมดแล้ว เมลกับคุณน้ำใส่ชุดว่ายน้ำแช่ตัวรวมกันในบ่อรวมกลางแจ้ง
ขนาดใหญ่ คุณน้ำถึงมีลูกหลายคนแล้วแต่หุ่นยังสวย ยิ่งยังต้องให้นมน้องแบบนี้นมใหญ่ดูแน่นเด้งจนเมลแอบอิจฉา หนุ่มๆแก่ๆ
หลายคนที่แช่ตัวอยู่อีกด้าน รวมถึงคุณอากับท่านวิตที่นั่งดื่มกันอยู่ไม่ไกลด้วย มองมาทางเราสองคนแบบไม่วางตา คุณน้ำเองก็
เหมือนจะรู้ตัว นั่งบิดตัวไปมาเรียกแขกตลอด หลังจากที่ออนเซนเราขับรถเที่ยวกันจนค่ำ ก็กลับมาที่บ้าน เข้าบ้านได้ไม่นาน
น้องแววร้องจ้า น่าจะไม่ชินที่ ท่านวิตนั่งดื่มกับคุณอาที่ห้องโถง สักพักคุณน้ำก็ให้วันมาเรียกไปช่วยกันดูแวว ได้ยินเสียงเด็กน้อง
สลับกับเสียงคุณน้ำโวยวาย วันกับวินออกมานั่งทานขนมสักพักก็พากันเข้าห้อง ก่อนจะหายไปกันหมด เมลกับคุณอาเลยพากัน
เข้าห้องนอน กลางดึกก็มีเสียงน้องแววร้องดัง สลับกับท่านวิตกับคุณน้ำคุยกันโวยวายใส่กันเป็นระยะๆ

เมลตื่นแต่เช้าออกมาเดินเล่นรอบๆบ้าน วิวสวยๆจากแปลงดอกไม้ มองลงไปเห็นทิวเขาสลับสีเขียวบ้างส้มบ้าง ก่อนจะยืนรับ
อากาศหนาวๆที่สะพาน พระอาทิตย์กำลังจะขึ้นเห็นแสงสีส้มเรืองๆ ยืมดูไปคิดอะไรไปพลางๆ ไหล่ก็ถูกจับเบาๆ ตื่นแล้วหรอคะ
คุณอา เมลหันหลังกลับไปชนเข้ากับแผงหน้าอกใหญ่ๆ อุ้ย...... เงยหน้าขึ้นมอง ท่านวิต ตกใจหมดเลยค่ะ ผมดีใจนะนี่ที่ทำ
ไห้คุณตกใจได้ แต่ก็คงต้องขอโทษนะครับ ที่ทำไห้ตกใจ ปากท่านวิตขอโทษแต่ไม่ยอมถอยตัวออก แถมยังดันตัวเข้ามา
สองมือกางจับราวรั้ว คล่อมตัวเมลไว้ สอดหัวเข้ามาข้างๆซอกคอเมล วิวสวยดีนะครับ ผมชอบที่นี่นะ คุณเมลมาบ่อยไหมครับ
ไม่.........ไม่บ่อยค่ะ....... ท่านวิตขยับดันตัวเข้ามาชิด จนรู้สึกได้ถึงเป้าตุงๆชนมาที่ท้องน้อย เฉียดโหนกหอยไปไม่ไกล
เหมือนเขาจะตั้งใจดันท่อนลำตุงๆ ให้เข้ามาให้ชนตัวเมล เขาจงใจส่ายเอวไปมาให้เป้าตุงๆบดคลึงกับท้องน้อยเมลเบาๆ
ตัวเขาสั่นนิดๆ........หายใจดังฮืออออในคอ เอวท่านวิตกระตุกถี่ๆเหมือนพวกหมาที่ติดสัด เมลพยายามถอยตัวหนี
อื้อ...........ท่าน..........คะ.......อย่า........ค่ะ... หน้าอกเขาดันทาบทับลงมาโดนนม  

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

dodoza2

งานนี้จะมีสวิงไหมลุ้นๆ ขอบคุณมากครับ ติดตามครับ

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

ลิตเติ้ล ปรื๊น ผู้น่ารัก

คุณอา พาเมล มาเป็นเด็ก ท่านแน่ๆ เลย. เพื่อการใหญ่

สมปอง บุญ

Maikeet Fai

ท่านวิตไม่อ้อมคล้อมเลย หนูเมลตามแทบไม่ทัน

tyttkcu kcu

ขอบคุณครับ
ไปเรื่อยๆแต่น่าติดตามครับ แทบรอแนวแบบทำเพื่อสามีแบบนี้มาตลอด

Chit Yong

เมลจะโดนท่านวิตวดพื้นฃะแล้วมั้งอากาศเป็นใจด้วย

mr.supply

เอาละสิครับหรือคราวนี้หรือจะมีการแลกคู่กับคู่คุณวิตหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

nowhereman

หรือว่าที่โวยวายกันเสียงดังเพราะคุณน้ำ ไม่อยากให้มาสนุกเมลครับ

olemantu

ได้ลองกับคนอื่น อีกแล้วซินะคุณเมล..แต่แผนคุณอาหรือเปล่าไม่รู้แฮะ..

จรัญ บุญชู

ท่าเมลจะไม่รอดเสียแล้ว แต่ไม่เป็นไรเพื่อช่วยคุณอา หนักกว่านี้ยังเจอมาแล้ว

akepong

คุณอาใช้เมลเป็นบรรณาการให้วิตแลกกับการช่วยเหลือเรื่องคดีเหรอนี่...ถ้าใช่เมลจะทำใจได้มั้ยอ่ะ