ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pirontan] Issunboshi เด็กชายหนึ่งนิ้ว [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 25, 2018, 05:50:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

guzzpai

หนุ่ม 1 นิ้ว พอตัวโตแล้ว ไอ้นั่นเท่าเดิมปะฮะเนี่ย 55555

Soulsteal Attapon

จาก 1 นิ้ว กลายเป็น 9 นิ้วๆ องค์หญิง ติดใจแน่นอน 5555 ::Evil:: ::Evil:: ::Evil::

Rider V3

นิทาน มาแปลงเป็น แนว x นี้ท่าจะยากนะครับ ผมว่าจินตนาการต้องสอดครองกันจริงๆ จึงจะออกมาดี

thehee123

แนวนิทานผมไม่เคยอ่านเลยครับ ชักจะติดใจ แต่รอเค้าดาวเรื่องพี่ยูอิวันสิ้นปีครับโผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ถ้ามันมากลางวันผมจะแปลไอ้เรื่องนี้ข้ามปี 55

noohun

ไม่เคยอ่านนิทานเรื่องนี้มาก่อน แต่เคยเจอในเรื่องพลิกตำนานโมโมทาโร่อยู่ เรื่องมันเป็นเช่นนี้นี่เอง
ถ้าขนาดน้องชายไม่เร้าใจ ค้อนนี่น่าจะช่วยได้

edcba

คุณภาพคับกระทู้ จริงๆ ครับ ของท่าน

ถ้าไอ้เจี้ยวมันเล็กก็คงเอาค้อนทุบให้ใหญ่แน่นวล

B&B

เป็นเรื่องที่เริ่มต้นได้เรียกว่า งงพอสมควร เพราะย่อมาเหลือตอนท้ายเลย แต่ยักษ์ถูกตัดบทง่ายไปหน่อย น่าจะยืดนิดนึง

ส่วนเพื่อนน้องตัวแสบ ถ้าให้เดาสาเหตุ เจ้าโล้นคงใช้วิธีเดียวกับพี่มาริ คือการยื่นขอเสนอ ถ้ายอมให้ทำอะไรก็ได้ จะยอมเป็นเพื่อนกับน้องชาย น่าจะใช้เหตุผลใกล้เคียงกัน เพราะพี่ยูอิเองก็บอกว่า ก็พอเข้าใจเรื่องราวทุกอย่าง

ผมว่าพี่ยูอิเด็ดกว่าของพี่มาริแน่นอน เพราะผมเชียร์นางอยู่ จึงเศร้าใจที่เจ้าโล้นได้พี่ยูอิ

ผมก็อยากเห็นพี่ยูอินะ เพราะดูลึกลับน่าค้นหา เหมือนจะเก่งกว่าพี่มาริ แต่ไปๆมาๆดันซิงซะงั้น
พี่มาริยังเคยมีอะไรกับแฟนมาแล้วในตอนแรก กลายเป็นพี่ยูอิอินโนเซ็นต์กว่าเยอะเลย
แถมดูเหมือนจะยอมง่ายๆพิกล เหตุผลก็ไม่น่าจะห่างจากที่ท่านเดาไว้

♪☆\(^0^\) ♪(/^-^)/☆

ยินดีต้อนรับสู่สมาคมพ่อบ้านใจกล้า!!!! น่าสงสารจริงๆ ฮ่าๆๆ

นี่สินะที่เรียกว่า เหนือฟ้าย่อมมีฟ้า เหนือจอมยุทธ์ก็จอมยุทธ์เมีย (ดัดแปลงของท่านนิดนึง ไม่ว่ากันนะ)

น่ากลัวจริงๆ องค์หญิงผู้ใสซื่อกลายเป็นอย่างนี้ไปได้ไง!!!!

ค้อนนั้น น่ากลัวเกินไปนะ น่ากลัวจนอยากได้มาครองสักอัน

ของบอกอีกครั้งว่า อยากให้มันยืดช่วงของยักษ์หน่อย มันตัดง่ายไป โดนแทงตาแล้ววิ่งหนีเลย แล้วหายยาวเลย

คิดแล้วฮามาก ถ้านางหยิบค้อนผิด แล้วไปตอกอย่างนั้น นี่จบเลยนะ ใหญ่ๆ อย่างนั้นแถมยังแข็งตัวอีก โดนฟาดที่นี่หักเลยนะ คิดแล้วทั้งฮาทั้งจุกแทนเลย

ขอบคุณครับ

ฮาาา เรื่องนี้เรียบๆเรื่อยเลยมีพี่สาวมาแจมล่ะมั้ง ไม่เหมือนหลายๆเรื่อง แต่จะพยายามแปลเก็บให้หมดซีรี่เพราะผมชอบมาก

tazasss01

องค์หญิงท่าทางจะติดใจแน่นอน

เพื่อนน้องตัวแสบ4 นี่จะไม่ให้ มิสุรุได้บ้างหรอ

ซวยเลยพระเอกเรา ตัวเล็กเหมือนเดิม 555

jao123

Golffy

ฉัตรชัย ใ1

องหญิงเย็ดกับองครักษ์ ถึงไล่คนอื่นออกไป

delphi

ตอนเจ้าหญิงเอาค้อนเคาะที่หัวนึกว่าพระเอกจะตายเสียอีก นึกว่าจะมีหักมุม

biggiggog

ตอนแรกกะว่าเจ้าหญิงโดนเสียบทั้งที่เจ้าหนึ่นิ้วยังคารูอยู่ ยักษ์เลยโดนแทงจู๋

นึกภาพไม่ออก ตอนเจ้าหญิงใช้ค้อนเคาะให้ใหญ่เฉพาะส่วน
มันจะเป็นยังไงหว่า

kapomman

เดี๋ยวมันจะใช้ค้อนเพิ่มขนาดนั่นได้ด้วยอะเปล่า  ::DookDig::

ปล. กำลังรอเรื่องน้องเพื่อนตอนที่4เลย สู้ๆครับ

Ssmudd Smud

อ่านตอนแรกนึกว่า จะเสร็จพระเอกตอนตัวเล็ก