ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Coonelius] Moshimo Jikan ga Tomattara ถ้าคุณหยุดเวลาได้ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 27, 2018, 07:58:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

B&B

สกิลโคตรเทพ!!!! แต่รู้สึกว่าคนวาดจะมักง่ายไปหน่อยแหะ แต่ยังดีที่ไม่ใช้ภาพขาวดำ

┻━┻ ︵ヽ(`Д´)ノ︵ ┻━┻

รวมพลังคนหื่น!!!!!

หลังดูตัวอย่างคำนี้ลอยขึ้นมาเลย

อยากรู้ว่าคนสองคนที่มีพลังเดียวกันมาเจอกันจะเกิดอะไรขึ้น

อยากรู้ว่าขอบเขตพลังมันอยู่แค่ไหน คงต้องแปลอักษะบนมันด้วยสินะ ถึงจะรู้

โลลิบันไซ!!!!! อิอิ (ในใจยังมีสาวแว่นอยู่ แต่ก็รักโลลิไม่แพ้กัน อิอิ)

ขอบคุณครับ

xonly-1790

โห....ลุงใจร่มๆไปนะ เดียวตายอีกรอบ ....

คำเตือน...ใครคิดจะลอง ถ้าตายให้ไปหลอกหลอนผู้แปลนะครับ

โอ้ ม่ายยยยยย!! ไม่ๆๆ ไม่ ไม่ๆๆๆ ผมไม่เกี่ยวสิ  ::Ajark::

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ใครให้คาถาวิเศษมาน้อ  สงสัยเด็กสาวเสร็จตาลุงหมดประเทศแน่ ถ้าลุงแกไม่หัวใจวายตายคาอกเสียก่อน....หึหึ

yopern

พรวิเศษหรือคาถาวิเศษ อะไรก็ตามเมื่อมาบรรจบกับจอมหื่นแบบมนุษย์ลุงนี่ล่ะก็ เด็กๆทั้งหลายไม่น่าจะพ้นนะ ว่าแต่คาถาแบบนี้มันจะมีจริงไหมนะ

artmanna

HypN♥s

อ้างถึงเมื่อผมบอกเพื่อนว่าจะเปิดซีรี่ใหม่ก็ได้คำตอบมาตามนี้ 55
ก็จริงของเค้าอะนะ ยังไม่จบซักเรื่องเลย  ::Doubt::

รู้สึกจะชอบเรื่องหยุดเวลาจริงๆเลยนะ ส่วนมากจะเป็นไอ้เหียกแทบทุกตัวเลย ::Cheeky::

ดูตามตัวอย่างแล้ว  ไอ้เหียกมาอีกเพียบเลย  ::Ajark::

nekki

ยังเปิดซี่ี่รี่ใหม่อีกเรอะ...  ทำใจกับซี่รี่เก่าๆละ เรื่องที่ผมรอเล็งไว้คงได้อ่านปีหน้า
แต่ก็โอเครครับเรื่อใหม่นี้มีโลลิอยู่ผมชอบหมดละ

chorleang2

Bundit Fair

game2539

ท่องคาถาแล้วหยุดเวลาได้แนวไสยศาสตร์แบบนี้พึงเคยเจอ ว่าแต่ลุงแกอ่านไอ้อักษรนั้นออกได้ยังไงมันไม่น่าจะใช่อักษรญี่ปุ่นหรืออักษรอื่นๆที่ใช่ในปัจจุบันนะ

Edit:แค่ลุงคนเดียวก็จะแย่อยู่แล้วยังจะมีคนอื่นอีกงานนี้ได้ท้องไม่มีพ่อจนล้นประเทศแน่

FARM1 HGf

โอ้ววว เเนวหยุดเวลาา  เเต่ไม่ใช่นาฬิกาเเหะ มุกใหม่

ตาลุงนี่ เปิดมาเด็กประถมเลย สายโลลิค่อนนมากก

แจ่มมากครับ    ขอบคุนสำหรับเปิดเรื่องใหม่ให้อ่านนะคับ

CoolNook Thangsakul

ก้อสนุกดีนะครับ เดิมผมชอบแนวนี้อยู่แล้วด้วย แต่ทำไมพระเอกแนวหยุดเวลา ถึงมีแต่พวกเห่ยๆทุกครั้งเลยหวา

mothza01

marcut

แนวหยุดเวลาโลลิแบบนี้ต้องเป็นลุงสายหื่นแบบนี้เกือบทุกเรื่อง ก่อนตายลุงคงจะมีปมอะไรซักอย่างที่ไม่ได้ทำเลยได้มาทำก่อน สมหวังแล้วคงได้ไปเกิดใหม่

jachal

คุณลุงได้คาถาหยุดเวลามาแบบนี้ ได้เปิดซิงสาวๆอีกหลายคนแน่

เด็กสาวรู้ข่าวแล้วยังมาเที่ยว คงโดนเปิดแน่