ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทำแทนเพื่อน 5 /// //

เริ่มโดย sutee seechart, พฤศจิกายน 29, 2018, 05:25:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sutee seechart

ฉิบหายแล้ว....จองตั๋วช้า FLIGHT บินตรงหมด! จะเดินทางอีก 3 วันแล้ว เอาไงวะเนี่ย
ผมรีบ search หาตั๋วเครื่องบินเพื่อบินตรงไปบาหลี เพราะอีก 3 วัน ผมต้องไปงานแต่งงานของเพื่อนที่ได้เจ้าสาวเป็นชาวออสเตรเลีย แต่ติดใจบาหลีเป็นที่สุด
จนเลือกจัดงานแต่งที่บาหลี
ติ๊กๆ ...... เสียง BB ดังขึ้น ผมอ่านข้อความ........เป็นเลข ห้องพัก พร้อมชื่อโรงแรมที่บาหลี ซึ่งไอ้แจ๊ค ว่าที่เจ้าบ่าวส่งมา
ผมตอบ BB กลับไป...."เฮ๊ย กูคงไปไม่ได้ว่ะ กูลืมจองตั๋ว บินบาหลีไม่มีแล้ว"
ไอ้แจ๊คตอบกลับ "ห่าน มึงก็ trans ซิ ไปมาเลก่อน เยอะแยะ...กูจองห้องให้มึงแล้ว ไม่มาหมา"
.
.
.
แผนบินตรงบาหลีผม เลยต้องเปลี่ยน....ด้วยการใช้อินเตอร์เนตจองตั๋วบินมันยาก และตอนนี้ไอ้แจ๊คก็ไฟท์บังคับว่า ผมต้องไป!
ผมตัดสินใจขับรถไปดอนเมือง เพื่อตามหาตั๋วไปบาหลี
สุดท้าย ผมได้สายการบินที่เพิ่งมาเปิดบินในไทยไม่นาน ไม่คุ้นเคย เพิ่งเปิดได้ 2 - 3 ปีเองมั้ง
LOGO สีแดง....ซึ่งต้องไปลงมาเลย์เซีย แล้วเปลี่ยนเครื่อง โดยต้องเชคอินใหม่กับเครื่องที่บินไปบาหลี
ทางกราวน์ที่ขายตั๋วแจ้งว่า เครื่องอาจดีเลย์มาก แนะนำให้เผื่อเวลามากกว่า 4 ชม. เพื่อป้องกันการตกเครื่อง ที่จะบินต่อไปบาหลี
อีกทั้งช่วงนี้ดอนเมืองกำลังจะย้ายไปสุวรรณภูมิ.....ปัญหาหลายอย่างอาจเกิดขึ้น
ผมเลยให้เธอช่วยดูเที่ยวบินที่ห่างๆ หลังจากลงที่มาเลย์แล้ว
และผลลัพท์ คือ มีระยะเวลาเปลี่ยนเครื่อง 7 ชม.
ผมคิดในใจเอาวะ ยังไงก็ไม่หมา นอนรอสนามบินก็ได้ หรือไม่ก็ออกไปเที่ยวกัวลาลัมเปอร์ซักหน่อย..........

จนถึงวันเดินทาง

.
.

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

มะยม ร้อยเอ็ด

กำพล

แล้วตอน4ไปไหนอ่านข้ามเดี๋ยวไม่รู้เรื่อง

pamaaeng

ขอตอนที่ 4 อย่างด่วน ครับ

ไปงานแต่งเพื่อนเนี่ย
จะได้ทำแทนเพื่อน แล้วใช่ปล่าว?

nat2oo7

ไปงานแต่งเพือนบาหลี สงสัยต้องมีอะไรสนุกแน่ ตอนสี่หล่ะครับ

mdemigod

สงสัยรีบไปงานแต่งเลยลืมตอนสี่ครับ

dwarf

ขอบคุณครับ...เพลินจนลืมมั้งครับ

sbfreedom

คนเขียนเพลินจนลืมตอนที่สี่ไปแล้วมั้ยครับ

สมปอง บุญ

panax

ทำแทนเพื่อนสมชื่อเรื่องใช่มั้ยครับ
รอตอน4ด้วยนะครับผม

Matsudaira777

ตอน4ไปไหนนนน อารมณ์มันขาดตอนนะท่าน 5555

อะไรวะ งงมาก

ขอบคุณครับ ลืมตอนสี่หรือเปล่าครับที่ไปบาหลีไปทำแทนเพื่อนหรือเปล่า

mitapa

anan1112

TTHAI

ข้ามตอน 4 ไป เรื่องสนุกมากครับ