หัวใจบริสุทธิ์

• 2 ตอบ
  • 631 อ่าน
*

ออฟไลน์ Phoowadol

• Global Moderator
  • 2174
  • 331
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 11:12:27 am »
Heart of  gold  cover by phoowadol gollasut

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• 1291
  • 159
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
Re: หัวใจบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 01:44:58 am »
Wow... I have heard of this song a longggggggggg time ago...
Not sure if it's Neil Diamond or not....  ::Hmmm::
But I think there's a duet version as well naaa, not sure who & who for the duet version....

But.... You did a wonderful job on this song.... Wahhhhhoooooo .....    ::WowWow::  ::WowWow::  ::WowWow::
เพลงนี้ vocal & instrument เข้ากันได้กำลังดีเลยนะคะ  ::Yes!:: 
บางเพลงดูเหมือน vocal จะอ่อนไปแต่เพลงนี้ good match คะ .... ENCORE ..  ::Beggar::  ENCORE...  ::Beggar:: ENCORE...   ::Beggar::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

*

ออฟไลน์ Phoowadol

• 2174
  • 331
Re: หัวใจบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 02:58:20 am »
Wow... I have heard of this song a longggggggggg time ago...
Not sure if it's Neil Diamond or not....  ::Hmmm::
But I think there's a duet version as well naaa, not sure who & who for the duet version....

But.... You did a wonderful job on this song.... Wahhhhhoooooo .....    ::WowWow::  ::WowWow::  ::WowWow::
เพลงนี้ vocal & instrument เข้ากันได้กำลังดีเลยนะคะ  ::Yes!:: 
บางเพลงดูเหมือน vocal จะอ่อนไปแต่เพลงนี้ good match คะ .... ENCORE ..  ::Beggar::  ENCORE...  ::Beggar:: ENCORE...   ::Beggar::
  ต้นฉบับเพลงนี้ เป็นของ Neil young ครับ ของเขาได้ดีฟังแล้ว อ้นตามครับ ชอบมากอีกเพลงนึง ผมเลยถือโอกาสนำมาcover. ซอเลย อิอิ คงพอฟังกันได้นะครับ.  ::Sobad::
   อีกอย่างต้องขอ ขอบคุณพี่เพชร ที่ให้กำลังใจ. ช่วยชี้แนะได้เป็นอย่างดี. คือบางเพลงอาจจะร้องไม่ค่อยแมลง กับเสียงดนตรี เนื่องจาก ร้องในที่โล่งแจ้ง อะครับ. แต่สำหรับเพลงนี้ ร้องในห้อง ส่วนตัว. เสียงเลยแมชกันดี.   ::YarKK:: เดียว จะลองร้องเพลงอื่นมาให้พี่เปรียบเทียบนะครับ. อิอิ.  ::Ahoo:: ::DookDig::

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ