ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บันทึกรัก ในจินตนาการ 46.ต้องไม่ใช่แบบนี้

เริ่มโดย come in, มกราคม 04, 2019, 11:50:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

come in

อ้างถึง
เพ้อกันต่อ ไครรู้ตัวว่าไม่ชอบแนวนี้ผ่านได้เลยค่ะ  ::Thankyou:: พิมผิดเยอะ ขออภัยน้า

เป็นแนวบันทึกแบบเล่าเรี่องราวไห้ฟัง เจออะไรมา รู้สึกยังไง แบบไหน  ::WooWoo::
มันเป็นความทรงจำของคนๆเดียว เล่าแบบไม่ประติดประต่อ นึกตรงไหนได้ก็เพ้อไปเรี่อยๆ

ปกติเรี่องนี้ก็เขียนงงๆอยู่แล้ว ถ้ายังไม่ได้อ่านตอนต้นๆ ไปย้อนอ่านก่อนนะคะ ไม่งั้นจะยิ่งงงค่ะ

กดตรงนี้ก็ได้ค่ะ >>> ลิ้งตอนที่ 1-21 ค่ะ ::Grimace:: ::Grimace:: ::Grimace::
>>> ลิ้งตอนที่ 21++ถึงปัจจุบัน ค่ะ >>>
::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

บันทึกรัก ในจินตนาการ 46.ต้องไม่ใช่แบบนี้

อืมมมมมมม โอยยยยย ปวดหัวจัง.........เมลควานหามือมือ คลำไปข้างๆตัวไม่มีคุณอานอนอยู่ งืมมม ......อูยปวดหัวจี้ดเลย......
........ คุณอาคะ .............. คุณอา เมลร้องเรียกคุณอาทั้งๆที่ยังมุดตัวอยู่ในผ้าห่ม อืมมมมมมมม มือก็ควานหามือถือที่โต๊ะหัวเตียง......
กี่โมงแล้วนี่............11.54น. ห้ะ........... ตายแล้ววว................. เมลลุกพรวด คุณอาสายแล้วค่ะ......คุณอาคะ........... เมลมองดูในห้อง
ไม่เจอคุณอา อ้าวหายไปไหนละ เอหรือว่าคุณอาออกไปเที่ยวกันต่อแล้ว ทำไมไม่ปลุกเมลเลย รีบลุกจากที่นอนไปอาบน้ำ สายน้ำรดลงมา
ที่ตัว ไหลลงไปเนินอกก่อนจะลองมาที่ซอกหอย อุ้ยยยยยย แสบ....... เมลสะดุ้งตัวอุทานเบาๆ แต่ที่มุมปากกลับมีรอยยิ้มเล็กๆ นานแล้ว
ที่ไม่ได้มีความรู้สึกแบบนี้เวลามีอะไรกับคุณอา เมื่อคืนคุณอาคงฟิดน่าดูเล่นซะหนักเลย เมลรีบแต่งตัวเร็วๆ เปิดม่านออกมาส่องดูที่ระเบียง
ไม่เจอไคร แดดข้างนอกจ้าแสบตาไปหมด มองไปที่สระว่ายน้ำเห็นวันกับวินกำลังเล่นน้ำกันสองคน เมลเดินออกจากห้อง พร้อมกับ
ส่งข้อความถามคุณอาว่าอยู่ที่ไหนคะ.............. เมลตื่นแล้วนะคะ................

ระหว่างเดินผ่านทางไปโถง เมลโบกมือทักทายวันกับวิน ทั้งสองคนไม่ตอบ คงไม่เห็นเมลทัก ตะโกนเล่นอะไรกันโหวกเหวก คุณเมล......
เสียงเรียกมาจากห้องโถง อ้าวคุณน้ำ เมลมองไปมาจนทั่วห้องมีแค่คุณน้ำกับน้องแวว และก็พี่เลี้ยง นั่งเล่นกันอยู่ เป็นยังไงบ้างคะเห็นพวก
ลุงๆบอกว่าดื่มหนักมากเลยหรอคะ คุณน้ำถาม ก็คุณอานั่นละค่ะเขาดื่มได้ไม่เยอะ เลยไม่สนุกเมลก็เลยต้องดื่มแทน ไม่ได้ดื่มนานมากแล้ว
นี่ก็ปวดหัวไปหมดเลยค่ะ คุณน้ำมียาแก้ปวดหัวไหมคะ มีค่ะ เธอไปหยิบกระเป๋ายามาแล้วก็ต้มข้าวต้มมาให้คุณเมลด้วยนะ คุณน้ำสั่งพี่เลี้ยง
เมลนั่งทานข้าวต้มไปพลางคุยกับคุณน้ำไป ท่าทางคุณน้ำจะเหงานะ ชวนคุยไม่หยุดเลย เรื่องนั้นเรี่องนี่เยอะไปหมด แต่หัวเรี่องส่วนใหญ่
ก็หนีไม่พ้นด่าสามีให้เมลฟัง จากที่เมลฟังในมุมมองของคุณน้ำ ท่านวิตเป็นสามีที่แย่มาก น่าเบี่อไปซะทุกอย่าง วันๆทำแต่งานไม่ช่วยดูลูก
ไม่เคยพาไปเที่ยว ไม่นั่น....ไม่นี่........ คุณน้ำรู้สึกว่าตัวเองเลือกคนผิด น่าจะเลือกอีกคน ที่เป็นนักการเมืองซึ่งปัจจุบันนี้ มีตำแหน่งหน้าที่สูงกว่าท่านวิต

เล่าให้ฟังยาวๆชนิดที่ว่า เมลแทบไม่มีโอกาศ ได้อ้าปากตอบเลย ประมาณรวมๆว่า ท่านวิตในตอนนี้ แค่หายใจก็ผิดแล้ว เมลก็นั่งฟังเฉยๆ
สลับกับค่ะๆตามน้ำไป ดูท่าทางคุณน้ำ จะอยากให้เมลพูดถึงคุณอาให้ฟังบ้าง ว่าทำอะไรไม่ดี หรืออะไรแบบไหน แย่เหมือนท่านวิตหรือเปล่า
จริงๆแล้วเมลก็คันปากยิบๆ ใจก็อยากเล่าอยากปรึกษาพฤติกรรม แปลกๆของคุณอาในช่วงหลังๆ แต่ก็เลือกที่จะเงียบไว้ดีกว่า เมลทานข้าว
ทานยาจนเสร็จ นั่งฟังคุณน้ำเผาสามีอีกพักใหญ่  ระหว่างนั้นก็ส่งข้อความหาคุณอาเป็นระยะๆ แต่คุณอาก็ไม่อ่าน จนอดไม่ได้ทีจะต้องถามกับคุณน้ำ
คุณน้ำคะ หนุ่มๆเขาไปไหนกันหมดคะ อ้อ...........คุณเล็กไม่ได้บอกคุณเมลไว้หรอคะ ไม่ได้บอกอะไรเลยค่ะ คงเห็นเมลหลับเลยไม่ได้ปลุก
สองคนนั้นเขาไปเจอที่ดินแปลงสวย ประกาศขายตรงเนินเขานู้น ตอนขากลับจากเที่ยวเมือวานค่ะ วันนี้เลยพากันไปดูเห็นว่าแปลงใหญ่ เลยจะซื้อ
แบ่งกันคนละครึ่งเอาไว้ทำรีสอร์ด เมลบอกขอบคุณคุณน้ำไป แต่ในใจก็แอบงง ว่าเมื่อวานก็ไปมาด้วยกัน ไม่เห็นคุณอาพูดอะไรเรื่องสนใจซื้อที่เลย

เมลขอตัวจากคุณน้ำ ระหว่างเดินกลับห้องพยายามโทรหาคุณอาหลายครั้ง แต่ก็ไม่มีคนรับสาย เมลเดินกลับมาที่ห้องทิ้งตัวลงนอนบนเตียง
กดโทรหาคุณอาอีกรอบ.................. ตื้ดดดดดดดด ตื่ดดดดดดดดดดดด เสียงมือถือสั่นอยู่ไกล้ๆ อ้าวคุณอาไม่ได้เอามือถือไปนี่นา ทิ้งไว้ใต้หมอน
มีข้อความที่ไม่ได้อ่าน กับสายที่ไม่ได้รับอีกหลายสาย เอทำไมมันไม่สแกนเมลล่ะ เมลลองกดหรัสเพี่อปลกล้อกหน้าจอแทน ผิด..........!!!!
หรือเรากดผิด ไม่นี่ เมลลองกดอีกหลายครั้ง หรือว่าคุณอาเปลี่ยนหรัสนะ อืม.... ช่างเหอะปวดหัวไม่หายเลยขอนอนสักแปป ทันทีที่หัวเมลถึงหมอน
ก็วูบหลับไปทันที ............กึ้ดดดดดดดดด .......................... กึ้ดดดดดดดดดดดด เสียงอะไร น่ารำคารคนจะนอน กึ้ดดดดดดดดดดดด โอ้ย.....
เมลหยิบมือถือขึ้นดู 14.45 แล้วคุณอายังไม่กลับมา กึ้ดดดดดด.. เสียงห้องเงียบๆ ทำให้เสียงแปลกปลอมดังชัด เมลเดินตามต้นเสียงไป
กึ้ดดดดดดดดด ก่อนที่จะเปิดตู้เก็บของข้างๆตู้เสื้อผ้า โธ่คุณอาคะเมลบอกแล้วว่าให้ส่งไปซ่อม แล็ปท็อปราคาแพงตัวใหม่ของคุณอา จะปัญหา
มีเสียงพัดลมดังเวลาทำงานหนักๆ เป็นตั้งแต่ช่วงแรกๆที่ซื้อ อืมมม คุณอาทำงานอะไรค้างไว้นะ เครื่องร้อนจี๋เลย ปิดเลยได้ไหมนะ เดี่ยวโดนดุดูก่อนดีกว่า

เมลเคาะนิ้วลงที่แป็นพิมพ์สองสามครั้ง........ ช่องให้ใส่หรัสแสดงขึ้นมา........... ทำไม...มีหรัสล่ะ....เอ............. เมลลองสุ่มกดหรัส ที่คุณอาชอบ
ตั้งประจำแค่ไม่กี่ครั้ง ก็สามารถเปิดเครื่องได้ ทันทีที่สามารถเข้าได้เมลยิ้มอย่างผู้ชนะ โปรแกรมตัดต่อวีดีโอ รันค้างอยู่ เมลกดพับโปรแกรมลง 
บนหน้าจอมีคลิปตัดเป็นตอนสั้นๆ อยู่หลายคลิบ เมลเลือกเปิดคลิบขึ้นมาหนึ่งอัน อ้อ เมื่อคืนคุณอาตั้งกล้องไว้ด้วยหรอ ในวีดีโอคุณอากำลัง
ยืนอยู่ที่ริมเตียงซอยเอวรัว ท่าทางดูคึกคักมาก มุมกล้องถ่ายมุมสูง จากด้านข้างเฉียงไปทางข้างหลัง เมลมองตามทิศทางไป คุณอาน่าจะวางกล้องไว้บนตู้
เมลนั่งดูไปกดเลือนไปเร็วๆ เอทำไมไม่มีเสียงนะ เมลดูจนจบอันแรก แล้วก็กดเปิดอีกอันขึ้นมา เอ้า........ เมลอุทาน หลังจากดูคลิปที่สองไปได้สักพัก
เมลพึ่งสังเกตเห็นว่า คุณอาลืมปิดประตูห้อง ในคลิบที่สามหลังจากคุณอากระแทกเมลสักพัก ก็เดินกลับมาที่กล้อง ขยับไปมาก่อนที่จะเดินกลับไปหาเมล
ในใจเมลคิดว่า นี่คงเป็นตอนต่อจากที่เมลรู้สึกตัวตื่นขึ้นมา แต่................ คุณอากลับเดินไปขยับตัวเมลขึ้น ขยับเสื้อยกขาเมลชันไว้ชิดเข่าเข้าหากัน
เหมือนเตรียมจะถ่ายรูป แล้วก็เดินออกจากห้องไป เมลนั่งดูไปงงไป จบคลิปที่สามพอดี

เมลเปิดคลิปที่สี่ดูต่อด้วยความสงสัย ไม่มีอะไรนอกจากเมลนอนอยู่ในท่าเดิม เวลาในคลิป เดินไปเกือบห้านาที ก่อนที่ประตูห้องจะถูกเปิดออกช้าๆ......
....... อีตาบ้านี่ จัดฉากเราให้ท่านวิตงั้นหรอ โอ้ยยยยยยยยยยยย อีกแล้วหรอ เมลคิดในใจ หน้าร้อนวูบวาบ มวลท้องไปหมด น้ำตาซึม อึ้บบบบบบ
ภาพที่เห็นทำให้มัน......... หา......... ไม่นะ ไม่ ไม่ ไม่....................ไม่.....................ต้องไม่ใช่แบบนี้............... 

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

aek2aek2

ตกลงเมลโดนใครทำอะไรนะคืนนั้น

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

mspeed

ตกลงแผนคุณอาหรือเป็นเรื่องบังเอิญกันแน่นะ

สมชาย.รัต1

ขอบคุณครับ  ตื่นเต้นดีนะครับ ติดตามต่อว่าไงกันแน่

olemantu

ทุกอย่างน่าจะเปนแผนจากความต้องการของคุณอาเสียมากกว่า ที่ปล่อยให้อะไร ๆเกิดขึ้นเรื่อย ๆ

้hihi1112

ตกลงมันเป็นความบังเอิญหรือเป็นแผนที่คุณอาวางไว้กันหน่อ

Wannadit Iempan

คุณอาวางแผนให้เมลมีอารมย์สุดๆแล้วให้คนมาสรวมรอยเต็มๆเลยหรือ

poster007

golfwhiper

bossbellbest

zonique

สมชาย ร่ำรวย

dumrongsak