ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอความรู้ IDM กับ www.openload.co

เริ่มโดย sakrinkuk, มกราคม 08, 2019, 03:50:03 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sakrinkuk

www.openload.co มันจะไม่ยอมให้ IDM มันทำงานได้เลย ในตอนนี้  สมัยก่อนกด ดาวน์โหลดจะขึ้นมาอัตโนมัติ  ตอนนี้ดูเหมือน openload  จะไม่ยอมให้ทำงานร่วมกับ IDM
   มีใครรู้วิธีแก้บ้างครับ
   รบกวนช่วยแนะนำหน่อย
ขอขอบคุณมากครับ

cyborg0011

ปัญหามีสองส่วนครับ
ข้อแรก ปัญหาของตัวปลั๊กอินแฟลชที่เคยได้ใช้กันฟรีในบราวเซอร์ ถูกเรียกค่าลิขสิทธิ์ไปยันเว็ปพวกให้บริการ จนเริ่มไม่อัพเดทหรือซัปพอร์ต
รวมไปถึงทางเว็ป โอเฟ่นโหลดเองก็ทำหน้ามาสค์โฆษณามาบังหน้าเว็ปที่เคยไปเรียกตัวปุ่มออโต้ของ ไอดีเอ็ม ขึ้นเป็นการสกัดการไม่คลิกโฆษณา (ที่กำลังเป็นระเบิดเวลาของการล่มสลายของฟองสบู่โลกไซเบอร์ เพราะกำลังมีการไม่ยอมจ่ายค่าโฆษณาทางเว็ปแม้แต่กับ กูเกิ้ล เฟสบุ๊ค จนต้องมีการฝังตัวต่อต้านพวก แอดบล็อก กันขนานใหญ่)
ข้อสอง เรื่องนี้เคยเกิดขึ้นในราวตอนไอดีเอ็มเวอร์ชั่นประมาณ 25-29 ซึ่งก็ได้แก้ไขกลับมาในเวอร์ชั่นล่าๆสุด เพียงแต่ตอนนี้ถ้าต้องการจะโหลด ก็ต้องคลิกปุ่มเพลย์ให้เล่นไปสักนิด ไอดีเอ็มก็จะจับได้ว่าเป็นโปโตคอลวีดิโอ และมีปุ่มมาให้ดาวน์โหลดได้ ก็คงจนกว่าทางไอดีเอ็มจะเบื่อและเลิกอัพเดทเองในที่สุด เพราะไม่ใช่ปัญหาบั๊ก

sakrinkuk

ขอขอบคุณท่าน Cyborg0011   มากเลยครับ   ที่บอกว่าให้กดเล่นเพลยไปหน่อย ถ้าใช้กับ Firefox แล้วลงโปรแกรมเสริม ดาวโหลดยูทูป มันจะมีฟังก์ชั่นให้ดาวน์โหลดได้อัตโนมัติ เหมือนกับที่ท่านบอกเลยครับ
   ถ้าใช้ IDM กับ chrome ก็ได้ความรู้จากท่านแล้วครับ
 หวังว่าท่านอื่นคงจะได้ความรู้นี้ด้วยครับ
 ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

(S)Kater

หลังๆมานี่ผมไม่ได้ใช้IDMมาหลายปีแล้วนะ ใช้ปลั๊กอินไฟฟ๊อกอย่างเดียว พวกโหลดวีดีโอกับยูทูปน่ะ เพราะเนตเเรงขึ้นมาก
โหลดไฟล์หนังก็ไม่ได้นานขนาดนั้นแล้ว เลยใช้โหลดธรรมดซะส่วนใหญ่แถมฮาดดิสไม่ต้องทำงานหนักด้วย
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย