ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shinozuka Atsuto] Muramura Kouhai-chan Hot and Bothered Junior แปลโดย KaiThai

เริ่มโดย kaithai, มกราคม 09, 2019, 08:37:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaithai

Hot and Bothered Junior
แปลครั้งแรก ถ้าเปลี่ยนแปลงเนื้อหาไปบ้าง ก็คงไม่เป็นไร

ภาพสุดท้าย ขอนำภาพของท่าน @Kater  มาใช้นะครับ
เพราะของผมแปล ไปโลกพระจันทร์ ออกนอกจักรวาลไปเลย อิอิ

kaithai

ต้อง ขอบคุณ ป๋าฮิป ที่แนะนำเรื่องมาให้
เชิญ ท่าน ท่าน  "Dark Lord  Kater..."     มา QC  ผลงานด้วย

สำหรับ เอฟเฟค ต่างๆ ยังไม่สามารถ ทำได้
ไม่รู้ว่า จะใช้คำไทย คำไหนแทนเสียงไหน
ก็ต้องถามนักอ่านทั้งหลายแล้วละ
ว่าจะใช้คำไหน บ้าง เช่น

Ah..
Nhah..
Nhgh..
Nn..
Mh
Uh..
Fuaa..
Fuh..
Fuu..
เป็น ต้น

nekki

ประโยคสุดท้ายที่เพื่อนร่วมงานผู้หญิงพูดนี่หมายความว่าไงหรือครับ
รู้ว่าออกไปข้างนอกกันสองคน แต่อบไอน้ำที่อุณหภูมิต่ำๆหน่อย นี่คืออะไร  ทำอาหารทิ้งเอาไว้หรือ

(S)Kater

1.ช่องแรกหายไปไหนครับ 55
2.ฮาลายเซ็นต์มาก เด่นมาแต่ไกล
3.ช็อคเนื้อเรื่องหน้าแรก 55 เปิดมายังไม่ทันบิ้วมันมีอะไรกันเฉย
4.ฮาต่อเนื่องหน้าสองขอดุ้นเฉย
5.ไม่เลวเลยครับ สำหรับแปลครั้งแรก8/10เลย
ส่วนเรื่องคลีนไม่ต้องใส่ใจมาก แปลบ่อยๆเดี๋ยวก็ชิน
ดั้งเดิมของการแปลคือใช้ภาษาตรงตัวตรงช่องแบบนี้แหละ
อาจจะดูแปลกๆแต่ก็เข้าใจง่ายและอ่านได้จนจบ
6.ท่านฮิปแนะนำมานี่เอง ผมว่ามันฮามากกว่าหื่นนะ
7.ผมงงๆหน้าสุดท้ายนิดหน่อย อย่าบอกว่าหน้าสุดท้ายใช้googleแปล 55

เรื่องแรกสุดยอดมากครับ อยากเห็นเรื่องต่อๆไปและการพัฒนาของท่านไก่  ::KO:: ::Glad:: ::Ahh:: ::Snap::

ปล.มันฮาจริงๆนะ
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

kaithai

1.ช่องแรกหายไปไหนครับ 55
แก้ไขแล้ว หยิบผิดใบไปอับ ฮ่าๆๆ
7.ผมงงๆหน้าสุดท้ายนิดหน่อย
หน้าสุดท้าย แปลจากอังกฤษมา
ถ้าจะมั่วก็ มั่วมาจาก แปลอังกฤษละ อิอิ

ก็บอกแล้ว ทำตับหวาน ได้ไง

(S)Kater

หน้าสุดท้าย ถ้าผมจะดำนํ้าก็คงประมาณนี้ เก็บประสบการณ์เยอะๆครับ เดี๋ยวก็ดำเก่ง  ::Oops::

ลองไปคุ้ยจากยุ่น ก็ได้ประมาณว่า จะทำกันก็ตามสบาย แต่อย่าหักโหมล่ะ ไอ้หรั่งน่าจะมั่ว ฮะๆ

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Phoowadol

เรื่องนี้ ดูๆไป นางเอกนี่จี้ เอาจริงๆเนาะ ปุ๊บปั๊บ จะขอดู ด้น มั่งหละ จะอมให้ มั่ง หละ จะขอ ขย่มมั่งหละ55 พระเอกก็จัดสิครับ รอไรอิอิ.
   อึม. ผมว่า หน้าสุดท้าย ที่เพื่อนร่วมงานทัก เรื่องอบไอน้ำ ที่อุณหภูมิต่ำหนะ.  ที่จริงเขาตั้งใจจะแซว นางเอกมากกว่า ว่า ออกไปกับรุ่นพี่ สองต่อสอง กลับมาอีกที เหงื่อนี้ชุ่มตัวมาทั้งคู่เลย คงจัดกันมาหนักละสิท่า.   อะไร ทำนองนี้หละมั้งครับ
     ส่วน พวก เอฟเฟค. อ๊า โอว์. อูว์ ซี๊ดส์. อาว์วว.....อี๊ย์ อูยยยยย อิคึ.  เอาตามที่ท่านไก่ ว่า สมควรตามภาพ เลย ละกันครับ เสียงครางแนวนี้ ท่าน คงได้ยินบ่อยๆ อยู่แล้วแหละ ผมว่า อิอิ ::Shy::    สำหรับ การแปลครั้งแรก ผม ว่า ผ่านครับ ยกนิ้วให้ หลายๆไลค์เลยครับ

MΞLODY

มิกุจังไปอดอยากมาจากไหนเนี่ย เล่นเอาซะรุ่นพี่ไปไม่เป็นเลย  ::DookDig::

ส่วนหน้าสุดท้ายช่องที่ดูมึนๆนั่น going out แปลว่าคบกัน ถ้าแปลตามที่ดูจากอังกฤษก็จะออกมาแบบท่าน Kater นั่นเลยฮะ

ปล.ผมชอบลายน้ำนะ ชัดๆเต็มตามาก  ::DookDig::

@Kater ไก่เต็มจอเลยครับ ใครก็อปไปนี่ฮาแน่ๆ  ::Oops::

ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

kaithai

อ้างจาก: MΞLODY เมื่อ มกราคม 09, 2019, 10:00:50 หลังเที่ยง

ส่วนหน้าสุดท้ายช่องที่ดูมึนๆนั่น going out แปลว่าคบกัน ถ้าแปลตามที่ดูจากอังกฤษก็จะออกมาแบบท่าน Kater นั่นเลยฮะ

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
งั้นขออนุญาติ นำภาพสุดท้ายของท่าน  Kater   ไปใช้เลยนะครับ

@Kater ต้องมีเรื่องต่อไปอีกนะครับ ช้าเร็วไม่เป็นไร เราจะเดินไปด้วยกัน  ::Fighto::

(S)Kater

แรกๆผมก็แปลไม่ค่อยออกหรอกท่านไก่ ไม่รู้จะเลือกจะเรียงคำยังไง ถึงเป็นอังกฤษก็ตาม
บางศัพท์บางประโยคไม่รู้ พิมพ์ทั้งหมดใส่กูเกิลแล้วยังแปลไม่ออกเลย
ต้องฝึกบ่อยๆ แปลบ่อยๆจะเริ่มชิน แล้วเราจะเก่งอังกฤษขึ้นด้วยนะ อันนี้ผมยืนยัน
เพราะศัพท์มันจะเริ่มซํ้าๆบางหน้าไม่ต้องแปลเลย อ่านผ่านได้เลย
การแปลตูนได้ประโยชน์หลายทางนะครับ เป็นกำลังใจให้ อยากเห็นผลงานท่านไก่อีกเยอะๆ

siwapeeza

เป้นสาวที่อยากรู้อยากเห็นอะไรอย่างงี้ อยากมีคนมาทำแบบนี้มั่ง 5555

biggiggog

อีหนูนี่ไปโดนตัวไหนมาวะเนี่ย ไม่มีเก็บอาการเลย
อันนี้มันก็หื่นเกิ้น เล่นเอาพระเอกไปไม่เป็นเลย
ขอบคุณมากๆครับ

elviswhat

การได้มีรุ่นน้องแบบนี้เป็นอะไรที่โชคดีมาก ๆ เลยนะ อยากรู้อยากเห็นตลอด

ipor

virgoranger