ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ : ตอนที่ 5 การอาละวาด ของมังกรเพลิง

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มกราคม 12, 2019, 10:37:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

therasak

แหย่มังกรหลับให้ตื่น ก็ต้องแหลกกันไปข้าง ตัวละครที่ชอบคือ พลอย เพราะสู้ชีวิตดี มีมิติที่น่าสนใจ  ส่วนริวก็สไตล์พระเอกเก่งเวอร์อยู่แล้ว  ตอนนี้ตัวละครที่ชอบคือ เวย์ ที่ทำตัวได้แมนมาก ชอบบบบ

amorn niemgerd

อมร

babyfinger28

มังกรเพลิงจะได้แสดงฝีมือรึโดนห้าม อ่านแล้วผมว่านำไปเขียนเป็นโดจินไทยผสมญี่ปุ่นได้นะครับ ::Thankyou::

KFzzz

แค่ฝึกมาก็โหดพออยู่ล่ะ แล้วยังมีพลังอีก บอกได้อย่างเดียวใครหาเรื่องตาย

baitong haha

aekkung

ตอนนี้ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจคงจะเพราะตัดเนื้อหาบางส่วนแล้วซ่อนไว้มากพอสมควร

moobin1978

ขอบคุณครับ สำหรับความต่อเนื่อง
และเสริมความรู้เข้าไปด้วย

53689

amtorff73

ตอนที่ 1-4 ถ้าถามว่าชอบตัวละครไหนมากที่สุด ง่ายๆเลยคงไม่พ้นพระเอกของเรา แต่รองลงมาก็เพื่อนสนิทอย่างนายเวย์แหละครับ
........
ส่วนตัวละครที่ชอบในตอนนี้ ก็ยกให้นายเวย์เลยครับ ถึงจะแบดบอย แต่ก็รักเพื่อนรักน้อง ออกตัวปกป้องตลอด
ผมว่า อนาคตตัวละครตัวนี้คงมีบทบาทอีกเยอะ เพราะตั้งแต่เปิดตอน 2 มา ... ริว ก็มีพ่อริน ไอ้นพก็มีพ่อเป็นแบ๊ค นายเวย์ก็อาจต้องขอความช่วยเหลือจากพ่อที่เป็นอดีตนักการเมืองอยู่บ้างแหละครับ(ใช่มั้ย?)
........
สำหรับเนื้อหาในตอนนี้ นายริวเปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วสินะครับ ถ้งสมาร์ทโฟนจะได้เทนงูช่วยไว้ แต่การเล่าปากต่อปากนี่มันสามารถเพิ่มสีตีไข่ได้ดีกว่าหลักฐานที่เป็นวิดีโออีกนะครับ

Summermay

ชอบริว พระเอกที่ทั้งเก่งและพร้อม แต่ถ้าไม่นับริว เวย์เป็นเพื่อนที่ดี รักความถูกต้อง ดูเป็นคนอารมณ์ดี ชอบๆ
ตอนนี้ริวคงช่วยสาวๆได้ตามเคย
## ตอนนี้มันส์มาก เหมือนอ่านการ์ตูนจริงๆ รอฉากเซอร์วิสอยู่นะจ๊ะ

Potae

::GiveMe:: สนุกมาครับ ผ่านมาถึงตอนนี้นอกจากพระเอกก็ชอบเจ้าเวย์นี่ล่ะครับ ที่ช่วยเดินเรื่องให้มีอรรถรสมากขึ้นด้วย ทั้งบทรัก บทตลก หรือแม้แต่บทคนดี 555 แต่ถ้าเพิ่มได้ในตอนต่อๆ ไป อยากให้เขียนถึงพวกคนร้ายบ้างครับ ว่าเป็นใคร มีอะไร ยังไงบ้าง เพราะผ่านมา 5 ตอนแล้ว คนร้ายออกทำได้แค่เป็นกระสอบทรายให้พระเอกอย่างเดียวเลยครับ

xostep69

โอ้ยอิจฉาริวสุดๆ อยากมีเเบบเน้บ้าง เรื่องนี้จะเป็นอีกเรื่องในดวงใจเลย สนุกมากกกกก

cides

พระเอกของเราเก่งเกินไปน่าจะหาคู่ปรับให้สมน้ำสมเนื้อยาก

ballnakrab

นายมังกรของเรา ต้องมีฮาเร็มแน่นอน แต่ใครจะยืนหนึ่งกันนะ ::DookDig::

garlicsclub

ปูเสื่อรอเลยเรื่องนี้ หนุกมากมาย ลุ้นตลอดครับ