ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ : ตอนที่ 5 การอาละวาด ของมังกรเพลิง

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มกราคม 12, 2019, 10:37:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

au2000

anigkanjana

ชอบน้องฝน เพราะว่า  รูปประกอบสวย...สวยมาก

คือพระเอกเก่งเว่อวังมากกกก ยังไงก็คงชนะอ่ะแหละ

สุดท้าย เฮ้ย ริน เก่งอ่ะขวางได้ด้วย เอาไว้เป็นเมียหลวงริวเลยนะ

dodoza2

mighty

ขอชมว่าคำผิดน้อยลงมาก(ยังไม่ได้อ่านข้อความที่ซ่อนนะ)ตอบคำถามก่อนนะตอน1-4คนที่มีบทบาทมากสุดรองจากพระเอกก็คงเป็นนายเวร์เพื่อนพระเอกนั่นเองเมื่ออ่านตอนนี้จบ(ซ่อนข้อความยังไม่ได้อ่าน)คิดว่าเป็นการเปิดตัวพระเอกทั้งเรื่องฐานะและความสามารถซึ่งไม่ใช่ผลดีแต่เป็นการสร้างศัตรูมากกว่าในตอนนี้ที่ชอบที่สุดคงเป็นเทนงูและสาวปริศนาอีกคนที่อยู่ในบ้านในตอน2คืออั้มนี่เอง

ones26421

ชอบ เวย์ ครับ เปรียบเสมือนผู้ช่วย ริว หวังว่าการทำดี จะส่งผลให้ได้สาวๆบ้างนะ

ัuffa555

1. ชอบพระเอกครับ ปูมาได้ดี มีพื้นหลังที่น่าสนใจครับ
2. สถานการณ์ในเรื่องเดินไปกำลังดีครับ ไม่เร็ว ไม่ช้าจนเกินไป  ฉากบู๊อ่านมันส์สะใจมากๆ ครับ
3. ตอนนี้ชอบน้องรุ้งพลอยครับผม  ::DookDig::

ryg123456

บทของเวย์น่าจะชิวที่สุดเลย
มาถึงตอนนี้นายริวจะช่วยน้องๆได้อย่างไรนะ

silencer001

ข้อแรกครับชอบเพื่อนพระเอกครับนายเวย์ข้อต่อไปอ่านจบจะมาตอบครับ

Thitima OU

ส่วนตัวก็ชอบริวนะส่วนที่ไม่ใช่พระเอกชอบ พ่อของริว ชิน ดูครึมๆ ดี

mspeed

1. ชอบพระเอกริวที่สุดครับ​ เพราะเป็นตัวเดินเรื่องที่น่าติดตามที่สุด
2. เป็นการเปิดตัวพลอยที่ทุกคนตามหา​ที่น่าตื่นเต้นทีเดียวครับ
3. ตอนนี้ชอบพ่อพระเอก​ ริน​ เพราะสุขุมเยือกเย็น​สมวัย

whizper

1.ชอบน้องพลอย
2.นายนพไม่ตายก็คางเหลือง
3.ชอบพี่อั้มเพราะน่ารักแล้วขี้เล่นด้วย

silencer001

ตอบหลังอ่านจบครับ​ ข้อ2.พระเอกชนะแน่นอนแต่น่าจะมีเรื่องที่พ่อของพระเอก(เดาเอา)​เพราะพระเอกสังเทนงูไปคุ้มครองข้อ.3ยังนายเวย์เพื่อนพระเอกอยู่ดี

mrcat2019

cd13579

คำผิดโวยยยย มันผิดเยอะเลยนะ เข้าใจว่ามีไฟ แต่ใส่ใจกับรายละเอียดก็สำคัญนะเฮ้ย พล็อตว่ามาดีแต่ตอนนี้เหมือนรีบร้อนแต่งอะ การบรรยายสู้ตอนที่แล้วไม่ได้ การเสียเวลาเพิ่มอีกนิดเพิ่อปรับปรุงงานมันจะส่งผลระยะยาวดีต่อคุณภาพงาน

ขอชมในเรื่องฉากบู๊ ปัญหาของการเขียนงานบู๊คือเราจะบรรยายการเคลื่อนไหวของคนให้คนอื่นเห็นยากยิ่งเป็นศาสตร์การต่อสู้เฉพาะ การหาภาพสั้นๆมาแนบถือว่าไอเดียดีครับ บทพูดตัวละครมีเอกลักษณ์แต่การนำเสนอก็ยังไม่ดีนัก
พล็อตเรื่องนี้ ควรทำได้ละเอียดและเรียบเนียนกว่านี้ครับ

วาจาอาจหักหาญไปบ้าง แต่หวังดีจริงๆครับ ขออภัยหากขุ่นเคือง
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ