ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Mon-Petit] Uchi no Kawaii Doukyoninsan วิญญาณสุดที่รัก 1/3 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มกราคม 23, 2019, 04:58:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

อยากถามว่าท่านอ่านโดจินเพื่ออะไรกัน?

บอกตามตรงเลยว่าสมัยก่อน ยํ้า สมัยก่อน 55 อ่านเพื่อFapจริงๆนะ โดยเฉาพะครั้งแรกที่ได้รู้จักโดจิน
คือสมัยมอต้น คอมเพิ่งเข้าใหม่ๆ ตอนนั้นมีเวปเดียวคือ E-Hentai ที่รู้จัก และเพื่อนมันปริ๊นมาเป็นA4
ผมรู้จักโดจินก่อนหนังAVซะอีก แต่ก่อนเคยเปิดของพ่อแล้วรีบปิดเลย รู้สึกเหมือนเป็นความผิด
จากนั้นก็เริ่มตามเก็บโดจินจากE-hentaiมาเรื่อยๆ และอีกครั้งที่เหมือนได้เปิดโลกคือ โดจินแปลไทย
รู้จักจากเวป Xonly นี่แหละ แบบว่าเฮ้ย อ่านแปลไทยแล้วได้อารมกว่าดูภาพจริงๆนะ คนที่แปลสมัยก่อนก็
ท่าน HypNos Tanuki sinnano DARKAXL catarock มีอีกเยอะแต่จำไม่ได้ ตั้งแต่ปี2012
มีใครอยากรู้มั้ยว่าโดจินเรื่องแรกที่ผมอ่านคือเรื่องอะไร เมนต์ไว้อาจจะเอามาแถมให้ดูในเรื่องหน้า

***เรื่องตอนต่ออื่นๆเช่น นักเรียนขายตัว3 โชคชะตาที่บิดเบี้ยว3 ช่วยนอนกับแฟนฉันที4
เพื่อนน้องตัวแสบ5 พวกนี้ยังไม่ออกนะครับ ถ้าออกจะแปลให้ต่อทันที
ฆ่าเวลาด้วยเรื่องอื่นไปก่อนนะ ทำตามกฎได้อ่านครบแน่นอน ตามกันไปยาวๆ

เรื่องนี้อยากบอกดังๆก่อนอ่านว่า "ทวินเทลล่ะตัวเอง"

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

ถ้าว่างก็Editเกี่ยวกับตัวอย่างตอนต่อไปว่ามันหักมุมหรือไม่
เป็นไปตามที่คิดหรือเปล่า หรือมันเป็นแบบนั้นไปได้ยังไง 55

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

cyborg0011

อ่านโดจินหรือเฮนทายมังงะไปทำไม? ไม่เคยคิดหาคำตอบเลย เพราะอ่านหนังสือก็ทุกแนวทุกประเภท พออ่านการ์ตูนก็อ่านมันหมดทั้งคอมิค อิลัสเตรทโนเวล อิฌรคอมืกซ์ พอถึงมังงะอ่านมันดะมาตั้งแต่แบบโดเรมอนเทพบุตรนักสู้แล้วก็มาอิโรมังงะมังงะผู้ใหญ่แล้วก็มาถึงเฮนทายมังงะแล้วก็โดจิน ก็อ่านแล้วก็มีปฏิกิริยาไปตามแต่ละสื่อเท่านั้น

ผีญี่ปุ่นนี่มีข้อดีที่สัมผัสจับต้องได้โดยไม่ต้องเป็นผีดิบแบบจีนหรือฝรั่ง เป็นวิญาณก็ยังทำอะไรต่อมิอะไรกับคนได้

แต่เจ้ามนุษย์ขี้เหม็นนี่สิ มันช่างเอารัดเอาเปรียบผีสาวอย่างไร้หัวจิตหัวใจจริงๆ

เหมือนกันครับ มังงะนี่อ่านหมดตั้งแต่สมัยก่อนแล้ว แทบทุกเรื่องที่ดังและไม่ดัง เอ่ยชื่อมาแทบจะอ่านหมดร้านเช่าอ่ะ
แต่ถ้าเป็นพวกนิยายไม่ได้ อ่านแล้วติด ต้องอ่านจนจบกินเวลามาก ที่ชอบมากและยังค้างคาคือ
ตูมันเตี้ย มังกรอหังการ ส่วนแปลโดจินนี่มันบิ้วได้อารมดีครับ บิ้วมาทั้งวันแล้วคืนนั้นขอบอกว่ามันมาก 55

MooOon

อ่านโดจิน เอาตรงๆก็เหมือนอ่านหนังสือโป๊หรือดูหนังโป๊อะละ ต้องมีเหตุผลด้วยหรอ 555+

เดียวนี้ เวลาเบื่อๆจากหนัง18+ก็มาดูโดจินนี่เเหละ เเต่จะชอบโดจินมากกว่า เพราะเราชอบดูเมะ+ลายเส้นของยุ่น

เป็นทุนเดิมอยู่เเล้ว เลยติดใจโดจินมากกว่า ส่วนเรื่องเเรกที่ดูโดจิน บอกเลยว่าจำไม่ได้ 555+ นานมาก

หวังว่าผู้แปลจะเอาให้ดูนะครับ ว่าเรื่องเเรกที่ได้อ่านคือเรื่องอะไรอยากรู้ ส่วนเรื่องนี้ เอาตรงๆชอบลายเส้น

เเต่ไม่ค่อยชอบตอนจบของผู้เเต่งเเนวนี้ เห็นเรื่องอื่นมี ntr ไม่รู้เรื่องนี้จะไปทางเเนวนั้นไหม ได้เเต่หวังว่าจะไม่ไปทาง ntr

เอาตรงๆ ก็แปลกใจตัวเองนะ ถ้าอยากดูให้มีอารมต้องดูเเนว ntr อารมมาเต็ม ทั้งๆที่ไม่ชอบเเนวนี้ -*-

เเต่ถ้าอยากหลับฝันดีดูเเล้วอิ่มใจ ก็ต้องเเนวหวานๆ จบเเฮปปี้ 555+ เรื่องนี้ผมขอเเบบหลังละกัน เจอเเนวntr ของผู้เเต่งคนนี้เยอะเเล้ว

หวังว่าจะจบเเฮปปี้นะ

---------------------------------------------

ดูเเล้วเหมือนจบในตอนเดียวอะ ดันมีต่อ ก็หวังว่าจะทำจบเเบบไม่มี ntr นะ ขอลายเส้นเเบบนี้จบเเบบใสๆบ้าง อะไรบ้าง

อยู่เเบบ เรื่อง คนสืบผี ก็ได้ อยู่ด้วยกันตลอดไป อะไรเเบบนั้น  ^^

ถ้าตอบกันแบบนี้ทุกคนผมเลิกแปลเพราะเกรงใจจริงๆด้วย 55
สมัยก่อนที่Fapก็ไม่ได้เป็นทุกเรื่องนะครับ ต้องภาพสวยบวกกับเนื้อหาดี
ส่วนมากจะแนวพี่น้อง เหอๆ สมัยก่อนยังแยกแยะไม่ได้ ไม่รู้ผ่านมาได้ไง
น่าจัดทำเหมือนกันนะ โดนจินเก่าๆในดวงใจของผมอะไรแบบเนี้ย

pluit00

แล้วจะเป็นยังงัยต่อไประครับกำลังเข้าได้เข้าเข็มเลย

akerue

อ่านโดจินก็เหมือนดูหนัง AV ละครับ แต่ว่าโดจินมันมีเรื่องแปลกแหวกแนวเยอะ แล้วแต่จินตนาการของผู้เขียน ซึ่งหนัง AV มันทำไม่ได้

เรื่องนี้เดาว่านางคงติดใจอยู่กับพระเอกไปตลอดเลย

เอาจริงๆเลยนะ บางทีก็อยากรู้ความรู้สึกจริงๆของผู้อ่าน อยากให้วิจารย์โดทั้งหมดที่ผมแปลมาว่าเป็นยังไงบ้าง
เพราะที่แปลๆเนี่ย ส่วนใหญ่ความชอบส่วนตัวล้วนๆ ถ้าไม่ใช่แนวที่ตัวเองชอบจะแปลน้อยมาก

kaitama

บอกตรงๆไอ้ที่ผมอ่านโดจิน เพื่อสุนทรียารมณ์มากกว่าครับ ถ้าอกว่าเพื่อFapคงไม่ใช่เพราะผมไม่มีอารมณ์กับการfap  ::Thinking:: (ไม่รู้ว่าจะเป็นดีหรือเศร้า ขนาดผมคุยกับเพื่อนเรื่องนี้ยังไม่มีใครยอมเชื่อผมเลย ::Crying::)  ทำให้โดยส่วนมากผมจะชอบเสพความรู้สึกของเนี้อเรื่องมากกว่าครับ
อย่างเช่นพวก loli rape ntr หรือ guro โดยโดประเภทนี้ ดีดอารมณ์ผู้อ่านได้เป็นอย่างดี แต่ผมบอกตรงๆนะผมอ่านเรื่องพวกนี้แล้วผมไม่แค่ Fap ไปด้วยหรือ เก็บไปFapทีหลังเลย  ::Confident::  แต่ผมก็ยอมรับเลยว่าผมอ่านแนว  rape ntr หรือ guro นี่ไม่เคยจิตตกเลยครับแต่ไม่รู้เป็นเพราะอะไร สมัยก่อนแค่เมะเรื่อง "วันไปโรงเรียน" ดูนิดเดี่ยวก็จิตตกไป3-4วันแล้ว แต่หลังได้รู้จัก อีเห็นทำให้ผมจิตแข็งแรงมากขึ้นเลยครับขอบอก แต่ตอนนี้ผมลือนจาก อีเห็นเป็น ฮีxเห็นแล้วครับ  ::Shy::

ปล.ทำไมผมเขียนอีกเรื่องแล้วจบลงที่อีกเรื่องหว่า  ::Doubt::

ผมก็ชินเหมือนกัน ถ้าไม่มีเนื้อหาที่บิ้วหรือโหดหน่อยก็เริ่มไม่รู้สึกแล้ว ต่างกับเพื่อนผมคนนึง
มันจริงจังกับโดจินมาถึงขนาดสร้างตัวขนเข้าไปเปลี่ยนเนื้อหาไปฆ่าตัวร้ายก็มี 55
แบบนั้นจะเรียกว่าอะไร เล่นเกมหรือดูเเมะมันก็เป็นแบบนี้นะ ไปสร้างจักรวาลของตัวเองแล้วมาเล่าให้ผมฟังบ่อยๆ

tcm12599

ลอยแบบนี้เวลาทำไรดูสะดวกดีนะ ::DookDig::

ปูมาเหมือนจบในตอนเดียว เดาตอนต่อไปไม่ถูกเหมือนกันนะเนี่ย จะOutdoor รึไปสิงเจ้าของอพาทเม้น(รึสิงเด็ก) ก็ดีน้า

โอ๊ะโอ อันนี้ความคิดดีเข้าท่า น่าจะสิงเด็กได้เนอะ

wunman

ที่ผมเริ่มอ่านครั้งแรกเหรอ ไปเจอเพื่อนคนนึงชอบสะสมการ์ตูนโป๊ มันแอบเอามาโรงเรียน เฮ้ย ก็แปลกดีทำให้เรารูสึกเรื่องเพศมันแตกต่างมากๆแต่สาวๆในการ์ตูนเฮ้ยมันน่ารักนมใหญ่ๆมาจากไหนกันวะ แล้วทำไมผู้ชายนี่แตกแล้วแตกอีกเฮ้ยมันเก่งมาจากไหนฟะเนี่ย แต่การดำเนินเนื้อเรื่องก็มีหลายแบบด้วย น่าสนใจจนถึงเฮ้ย มันทำได้ด้วยเหรอวะ

ส่วนการ์ตูนที่นำมาให้อ่าน คนกับผีนี่ แปลกดีนะ ไม่น่าจะมีอะไรกันได้ แต่เอาเป็นว่าตอนจบก็อยู๋ด้วยกันแบบนี้ไปเรื่อยๆละกันเอากันแบบนี้หละ นางเอกคงไม่ไปเกิดนะ

นั่นสิครับ เหมือนเป็นเรื่องเล่าของแต่ละคนได้เลย สมัยก่อนแค่อ่านตูนผีหื่นๆก็มีอารมแล้ว
ตูนผีแท้ๆแต่วาดผู้หญิงนมโตมีฉากวับๆแวบๆทำให้ไม่หลอนซะงั้น พอพูดขึ้นมาก็คิดถึงเหมือนกันนะ

lllkitkunglll

มีอะไรกับวิญญาณได้ด้วย จะท้องไหมเนี่ย

มีหลายตอนด้วย ตอนหน้าเป็นนอกสถานที่สินะครับ จะมีอะไรให้ตื่นเต้นไหมนะ

ไม่สงสัยเลยว่าทำไมเปลี่ยนแนว เหมือนคนละเรื่องเลย 55

โดเรม่อน

จะพูดถึลเว็บนี้มันก็ถือว่าเป็นเว็บที่นานมากจริงๆนะครับจำไม่ได้แล้วเหมือนกันว่าอยู่เว็บนี้มากี่ปีแต่เท่าที่จำได้ก็น่าจะตั้งแต่สมัยเรียนมัธยมจนตอนนี้จะ26ละ555 บางทีก็เข้ามาอ่านสนุกๆบางที่อ่านไปก็ ::Hunger::
เรืรองนี้พระเอกอยากมีความเป็นส่วนตัวแต่ดันมาเจอเจ้าที่แบบนี้อีก555 ดูแล้วเจ้าที่คงจะติดใจพระเอกแน่ๆ

ตอนต่อไปทำไมดูพระเอกมันจิตๆไงไม่รู้หวังว่ามีตอนต่อไปแล้วจะจบแบบสวยๆนะครับ

ถูกครับ อันนี้คิดตรงกับผม ตอนนี้พระเอกเหมือนเป็นคนดีใสๆมาก แล้วไหงอยู่มันเปลี่ยนแนว
เหมือนเป็นคนละขั้วเลยกับตอนหน้า รอติดตามละกันนะ

อะไรวะ งงมาก

ขอบคุณครับ ตอบคำถาม เป็นตัวกระตุ้นอารมณ์(ผมเพิ่มมาอ่านได้ไม่นาน)อายุมากแล้วหาตัวช่วย มีผีสาวอยู่ในห้องแบบนี้ก็โดนจัดหนักต่างคนต่างช่วยกันแบบนี้ก็สบายตัวไป
#คิดว่าจบในตอนนะนี้มีความสูขทั้งคู่แล้วแต่ตอนต่อไปนี้ยูโตะนี้มีจิตนะนี้มีนอกสถานที่อีก

love13

สาวน้อยแค่เป็นเจ้าหญิงนิทรา
รอเจ้าชายมาเสียบ
เอ้ย มาปลุก

อภิชาติ บูรณะ

ผมก็อ่านเพื่อแฟบนะ แต่โดยส่วนตัวชอบโดจินแนวntrแบบซีรี่ยาวๆ ชอบแบบเนื้อเรื่องเยอะๆ น่าติดตามดี
Edit อาจจะntrก็ได้นะ แบบบังเอิญมีคนเห็นและสัมผัสได้เหมือนกัน

punpun180

ปริ้นมาอ่านเป็นA4ผมนึกถึงสมัยมอต้นเลยปริ้นไปอ่านที่โรงเรียนกันเลยทีเดียวเข้าเล่มอย่างดีด้วยนะนึกถึงตอนนั้นแล้วก็อดขำไม่ได้แบกไปโรงเรียนทุกวัน5555

ถามว่าทำไมอ่านก็เพราะมันมีเรื่องราวต่างๆเนื้อเรื่องต่างๆไม่เหมือนavเดิมๆเคยๆเห็นกันอยู่อาีมก็เดิมๆอ่านโดนจินแบบนี้หนุกกว่าเยอะครับแถมมีให้ปวดตับด้วยได้อารมสุดๆแต่บางทีก็รู้สึกปวดแบบปวดจริงๆด้วยนะฮ่าๆ

เรื้องงนี้เดาว่าไม่ท้องก็เล่นกันนอกสถานที่กันไปเลยมันๆ
Edit outdoor จริงๆด้วยโคตรชอบเลยครับเสียวสุดๆสูดปากรอเลย

peemharu

ถ้าถามว่าอ่านโดจินเพื่ออะไร ผมว่าผมอ่านเพื่อนเปลี่ยนอารมณ์นะเวลาไปดูหนัง ไปอ่านหนังสือ เวลาทำอะไรหลายๆอย่างไปมันมักจะมีช่วงว่างโผล่ขึ้นมาจังหว่ะนั้นแทบจะไม่มีมังงะใหม่ นืยายใหม่หรือเพลงอ่ะไรก็ตามที่ตืดตามอยู่มันขาดช่วงไป ก็เลยมาอ่านโดจินเพิ่มและรู้สึดว่ามันเปลี่ยนอารม เปลี่ยนอาการว่างอาการเบื่อที่อยู่ๆก็ผุดขึ้นมาได้ดี  ถ้าโดเก่าสุดที่น่าจะจำได้ เดาว่าแอดอาจจะอ่านเรื่อง MAI favorite มั้งนะ

ส่วนเรื่องนี้จะจะเป็นไงต่อ คิดดูแล้วน่าจะจบธรรมดานะ ได้กันๆๆ

หวังว่าตอนต่อๆไปคงจะไม่มีคนมาเห็นแล้วร่วมงานกันเป็นหมู่คณะนะ