ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ : ตอนที่ 7 วิชาต้องห้าม

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มกราคม 28, 2019, 11:35:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

สาวๆคนไหน โดนใจอย่างจัง

มิไร
อั้ม
คิราระ
รุ้งพลอย
ฝน

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

พอดีติดงานเสาร์ อาทิตย์ครับ เลยไม่ได้มาลง จัดไปสองตอนครับ อีกตอนจะมาลงให้หลังเที่ยงคืน

ตอนนี้ จะได้เริ่มรู้จัก ตระกูลอิซานางิ มากขึ้น ได้รู้ถึงเรื่องราวของตัวละครบางตัว

........

ฉากวาบหวิวนั้น หลังเที่ยงคืนมาแน่

ตอนนี้มีซ่อนข้อความครับ ร่วมสนุกกัน
คอมเมนต์เพื่อขออ่านนะครับ

1.จะคอมเมนต์อะไรก็ได้เพื่อปลดขออ่าน

หลังอ่านแล้ว

2. คิดว่าวิชาต้องห้ามเป็นแบบไหน หรือ คิดอย่างไรกับสถานการณ์ในตอนนี้

3 .ตัวละครสาวๆคนไหนที่คุณชอบกันครับ

1. มิไร - สาวสวยสง่าเพียบพร้อม เพอร์เฟค พี่สาวบุญธรรมแดนปลาดิบ เป็นคนที่มีผลต่อริวมากๆ แทบจะทุกการเคลื่อนไหว

2. อั้ม - สาวสวยที่ไม่ได้สวยน้อยไปกว่ามิไรเลย เป็นลูกบุญธรรมของรินอีกคน เป็นสาวไทยแท้ๆ ชอบแกล้งริวประจำ

3. คิราระ - อดีตสาวแกล ปัจจุบันสาวเมด  สวย เผ็ด ดุ ได้ชื่อว่าเป็น เบอร์ 1 ด้านไอคิโด้หญิง ของบ้านอิซานางิ และ โดนริวกะ เปิดซิง

4. รุ้งพลอย - สาวน้อยสู้ชีวิต ที่ชะตาแกล้งตลกให้ ตกระกำละบาก หลังจากพ่อแม่เสียทุกอย่างก็หายไปหมด

5. ฝน - สาวน้อยจอมมโน เป็นคนร่าเริง ถ้าตัวเองไม่ผิดให้ตายก็ไม่ยอม ชอบช่วยเหลือคนอื่นจน บางทีตัวเองก็ซวยไปด้วย

ผลโหวตไม่มีผลกับตอนต่อไปครับผม
รักใครเชียร์ใครโหวตจ้าา
..............

ช่วงตอบคำถามนะครับ

พลอยไม่ซิงเหรอ
ตอบ ใช่ครับ

คิราระกับริวกะไปถึงขั้นไหน
ตอบ ริวกะเป็นคนเปิด คิราระ เลยครับผม

......................

แรกเริ่มเดิมทีนั้น นพพลคิดว่า รินนั้นอยู่ฝ่ายเดียวกับตน ถึงได้สอดมือเข้ามาช่วยนพจากริว แต่นพพลกลับได้คำตอบกลับจากรินมาว่า ไม่ได้ตั้งใจช่วยแค่ไม่อยากให้ลูกชายของตนฆ่าคนอีกเป็นครั้งที่ 2

" งั้นจัดการมันซะเลยกว่า นพพลคิดดังนั้นจึงส่งสัญญาณให้ลูกน้องทันท ปืน Glock สีดำสนิททั้ง2 กระบอกเล็งไปที่ริน นพพลนั้นคิดจะใช้อำนาจของริน เพื่อผลประโชยน์ของตน จึงได้พยายามพูดดีด้วย แต่ตอนนี้การเจรจาไม่เป็นผล สู้เก็บมันทั้งพ่อทั้งลูกเลยดีกว่า

ในเมื่อใช้ประโยชน์ไม่ได้ ก็ไม่มีเหตุผลที่จะเก็บไว้ แต่ถ้าทำอะไรตรงนี้จะเป็นการประเจิดประเจ้อไป เพราะอีกคนเป็นถึงผู้มีชื่อเสียงมันคงไม่ดี  เฮ้ย..พาตัวมันไปด้วย   สิ้นเสียงคำสั่ง บอดี้การ์ดของนพพลเข้าล้อมเตรียมจับรินทันที   

[ ริน ]  :  เฮ้อ คุณนพพล ผมนึกว่าคุณจะพูดง่ายๆรู้เรื่องซะอีก ก็จริงที่ผมเป็นแค่คนแก่ๆคนนึง แต่อย่าลืมล่ะว่าผมเป็นใคร

วืด วืด วืด  บอดี้การ์ด ทั้ง 2ต่างคว้าได้แต่ลม ตัวรินนั้นเคลื่อนไหวได้สวยงาม อ่อนพริ๊ว ดุจดั่งต้นหญ้าที่ลู่ตามแรงลม การเคลื่อนไหวที่สวยงามและพริ๊วไหว ทำให้การเคลื่อนไหวในการต่อสู้ของริวกะนั้น เทียบไม่ติดกับสิ่งที่รินแสดงให้ดูตอนนี้แม้แต่นิดเดียว นี่มันคือการเคลื่อนไหวของ ชายแก่ อายุ 50 จริงๆเหรอ จะจับก็ไม่ได้ทั้งๆที่ตัวติดกันแท้ๆ แค่เอื้อมมือก็น่าจะจับได้แต่สิ่งคว้าได้มีแต่ลม

เมื่อโดนปั่นหัวจนหัวร้อนบอดี้การ์ดทั้ง 2 ของนพพลจึงเริ่มหมดความอดทน เมื่อใช้วิธีแบบนุ่มนวลไม่ได้ผลก็ต้องใช้ไม้แข็ง มันทั้งสองชักปืนออกมาจากซองข้างลำตัว ตั้งใจจะเอามาขึ้นมาขู่รินให้อยู่นิ่งๆ แต่มันหายไป ปืนพกของพวกมันทั้ง 2 หายไป

[ ริน ]  :  เอิ่ม พวกนายหานี่อยู่เปล่า..

มันสองของคนหันไปตามเสียงนั้นและตะลึงกับภาพตรงหน้า รินยืนจังก้าโชว์ปืนที่เอามาจากตัวพวกมันทั้งสองคน รินอาศัยจังหวะที่เคลื่อนตัวหลบการจับกุมของพวกมันฉวย หยิบปืนของพวกมันออกมาด้วย

[ ริน ]  :  เฮ้อ...อย่าให้มันลั่นโป้งป้างสิ่ที่นี่เป็นสถานศึกษานะ พกของอันตรายแบบนี้มาได้ยังไงกัน คุณนี่เละเทะกว่าที่ผมได้ยินมาเลยนะคุณนพพล ถึงขั้นให้ลูกน้องพกของแบบนี้เข้ามาด้วย  นี่คุณบอดี้การ์ดชั้นอุสส่าห์ทำให้คนข้างนอกไม่เข้ามาบริเวณนี้ พวกนายสองคนอย่าทำให้มันเสียงดังจนเป็นจุดสนใจจะได้มั๊ย

พวกมันแตกตื่น ตัวสั่น เมื่อปืนไปอยู่ในมือริน พวกมันกลัวว่ารินจะเล็งปืนมาที่พวกมันแต่พวกมันคิดผิด รินโยนปืนไปอีกทางเท่ากับตอนนี้รินไม่มีอาวุธแล้ว พวกมันยิ้มอย่างลำพองคนแก่ๆไม่มีอาวุธจะทำไรได้ มันเข้าล้อมจับรินอีกครั้ง ถ้าจับรินได้พวกมันต้องได้รางวัลงามๆจากนายของมันแน่     แต่.... พวกมันก็ตามการเคลื่อนไหวที่พริ๊วไหวดุจต้นไม้ลู่ลมของรินไม่ได้เลย

พวกมันเปลี่ยนจากการจับ เป็นการสาวหมัดเข้าใส่ ถ้าโดนสักหมัดคงจะมีจังหวะให้จับบ้าง วืด วืด วืด  หมัดที่ปล่อยออกมา วืดไปหมดไม่โดนรินเลย

[ ริน ]  :  ริวกะถึงแกจะสามารถสู้ 1-10 ได้แต่แกก็ยังต้องฝึกอีก แกยังใช้แรงเยอะไป ดูให้ดี พ่อจะทำให้แกดูครั้งเดียว

รินที่กำลังเอี้ยวตัวหลบการจับกุม ได้ตะโกนบางอย่างออกไป ริวกะที่ได้ยินดังนั้นจึงตั้งใจสิ่งที่พ่อของตนจะทำให้ดู

หะ อะไรวะ เฮ้ย ไอ้มังกร !!!!!!! เฮ้ยยยยยยย

มิไร : นายริว
อั้ม : นายริว
คิราระ : นายน้อย
รุ้งพลอย : ริว
ฝน : พี่ริว

ทุกคนตกใจกับสิ่งที่ภาพตรงหน้า ตอนนี้ริวยืนหมดสติ โดยที่มีเวย์ประคองเอาไว้  5 สาวรีบวิ่งไปยังตรงนั้นทันที ทุกคนต่างตกใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับนายริงอย่างมาก ทั้งๆที่เมื่อกี้ยังแข็งแรงดีอยู่ มะ ไม่หายใจ มันไม่หายใจ เวย์ตะโกนออกมา ทำให้บรรยากาศเลวร้ายไปอีก

อั้มกับมิไรถึงกับเข่าทรุดหมดแรง เมื่อมองร่างที่ไม่หายใจของริว......

ไม่ ไม่นะนายริว

........   Ep 7  เหล่าภูติแห่ง อิซานางิ ..

อ่านมาถึงตรงนี้แล้ว
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

kaithai

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

Aphiwat Korsrilabutr

toremo

สงสัย ใช้พลังมากไป เลยสลบ ดีนะ ได้พ่อช่วยไว้ ไม่งั้นเรื่องไม่จบ ง่ายๆแน่
ต่อจากนี้ คงต้องระวังตัวหน่อยแล้ว นพพลและนพ ไม่ยอมง่ายๆแน่

ชาญวุฒิ เนระภูสี

พระเอกสลบไปแล้วจะสู้กันอย่างไรละครับ

toy5599

bank0503

♤judas♤

อยู่ๆนายริวก็สลบไปหรือเพราะใช้พลังมากไป..

volpe

สลบตอนท้ายนี่ใช้พลังมากไป หรือจะมีพลังอะไรใหม่มี่ตื่นขึ้นมาลุ้นๆๆๆ

ขออนุญาติไปเสพก่อนละครับ

cd13579

วิชาต้องห้าม กระสุนวงจักรแน่ คาถาลมนิ ตอนท้ายเรื่องเจอดาวกระจายกระสุนวงจักรแน่ 55555
ส่วนสาวเทใจให้รุ่นน้องๆครับ แต่กดโหวตพลอยเพราะคะแนนสงสาร

สรุปอิซางิคือตระกูลคนทรง,เชื้อสายเทพเจ้าอะไรทำนองนี้สินะ ไม่แม่นวัฒนธรรมญี่ปุ่นเท่าไหร่ 

อิซานางินี่เทพบิดร ที่นี่นอกจากตระกูลนี้ยังมีคนอื่นอีกรึเปล่า ทูตที่มีคงสืบต่อกันมาจากรุ่นสู่รุ่น แต่การมีตัวตนแสดงว่ามีหน้าที่อื่นอีกแน่ๆ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

Thitima OU

ones26421

spty24