ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทำไมผมตอบหรือเม้นใหนกระทู้​มได้ครับ

เริ่มโดย อุดม แซ่เอี๊ยะ, กุมภาพันธ์ 18, 2019, 09:21:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อุดม แซ่เอี๊ยะ

Phoowadol

เมื่ออ่านจบ แล้ว เลื่อนลงมาล่างัด ท่านจะเห็น ช่องสี่เหลี่ยม สีแดง  ให้กดตรงสีแดง สักพัก หน้าจอจะเปลี่ยน  เป็นกระดานตอบ  ข้างล่างรูปอิโมจิ. จะมีช่องสีเหลี่ยม ขนาดพอประมาณ
ให้ท่านแตะ หรือคลิกเมาท์. ในช่องสี่เหลี่ยมนี้. สังเกตดูจะมี ขีดกระพริบๆ ให้ท่าน พิมพ์ข้อความลงไป เสร็จแล้ว. ให้ กดหรือคลิก  ที่ช่องสีแดงข้างล่าง (ตั้งกระท้) แค่นี้ การตอบก็สำเร็จแล้วครับ
   ปล. การตอบ ให้ตอบมีสาระเกียสกัดเนื้อหา อย่าตอบมักง่าย นะครับ เข้าไป อ่านกฎให้ดีนะครับ ตอบดี ใช้ฟรี ตลอดไป. ตอบมักง่าย แบน ขั้นต่ำ180วันนะครับ

โดเรม่อน

กดลงมาล่างสุดจะมีที่มันเขียนว่าตอบครับ กดเข้าไปแล้วก็เขียนลงไปเลยเสร็จแล้วก็กดตั้งกระทู้

อุดม แซ่เอี๊ยะ

ขอบคุุณครับ​ ผมเคยกดที่ปุ่มตอบด่วนแต่​ตอนนี้มันกดไม่ได้​ เดี๋ยวลองใช้ปึ่มนี้แทนครับ