ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Bunga] Kimi no Shiranai Ichimen สะดุดรักคนข้างบ้าน[แปลไทย By HypN♥s]

เริ่มโดย HypN♥s, กุมภาพันธ์ 21, 2019, 08:12:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

B&B

เอิ่มมม ถ้าผมงงกับเนื้อเรื่องนี้ผิดไหมอะ

ช่องข้อความอ่านแล้วงงๆ ว่าของใครเป็นของใคร แต่พออ่านอีกรอบก็โอเคขึ้นคร้าบบบ อิอิ เบลอๆ จากการทำงานบวกเป็นหวัด

٩(๛ ˘ ³˘)۶♥٩(๛ ˘ ³˘)۶♥

อยากได้ๆๆๆๆๆ อยากได้เพื่อนบ้านแบบนี้สักคนคร้าบยบบ แง๋~ อยากได้~

ตอนแรกเหมือนพระเอกไม่ได้สนนางเอกเลย คงคิดว่าเป็นแค่เพื่อน และพอเห็นนางเอกกำลังช่วยตัวเอง เลยเงี่ยนเลยพุ่งไปใส่

และพระเอกก็พึ่งนึกได้ตอนท้าย จากภาพความทรงจำนั้นละมั้ง

วิเคราะห์เท่าที่ทำได้แล้วครับ เพราะตอนนี้หวัดแรกจนสมองโล่งไปหมดเลยยย

ขอบคุณครับ

จริงแล้วต้นฉบับเค้าจะใช้ฟอนทืคนละฟ้อนท์สำหรับผู้หญิงหรือผู้ชายพูดน่ะครับ แต่ผมขี้เกียจเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา เลยใช้ฟอนท์เดียวกันไปเลย

ipor

เรื่องแนวเพื่อนบ้าน ของโดยจินในญี่ปุ่นนั้น ผมเข้าใจว่าพื้นฐานมาจากเรื่องจริงที่คนญี่ปุ่น ส่วนนึงเป็นแบบนี้ อีกแนวคือ เป็นแฟนกันตั้งแต่ ม.ต้น จนได้แต่งงานกัน

เจอเพื่อนบ้านแบบนี้ ดูแลแบบนี้ ไม่ไปไหนแล้วครับ ทำเมียเลย

zerost

เพื่อนต้องช่วยเพื่อนอยู่แล้ว ถ้าเพื่อนสวยซะขนาดนี้ ว่าแต่ถ้ามาช่วยทำงานบ้านซะขนาดนี้น่าจะเป็นเมียมาต้องนานแล้วนะ

Akira Watanabe

::Shy:: เดี๋ยวสาวเค้าจะอาย นาทีนี้ต้องจัดหนัก ปล่อยไว้จะเสียความรูัสึก

S.trooper

พล็อตเรื่องนี้ ให้ตายสิ เพื่อนบ้านน่ารักขนาดนี้ ปล่อยไว้ได้ยังไงน่ะ

nuttabank

ช่วยตัวเองทั้งที ทำไมไม่ล็อกห้องล่ะจ๊ะ

ดีนะที่เข้ามาเป็นพระเอก ถ้าเป็นคนอื่นล่ะจะทำไง

jittipat

Exllector

เพื่อนสมัยเด็กน่ารักขนาดนี้มาเจอตอนช่วยตัวเองก็เสดสิ

punpun180

ไอหนุ่มแอะอะๆจับกดอย่างเดียวเลย นี่เพื้อนในวัยเด็กนะ ทำอาหารซักผ้าอย่างกะเมียขนาดนนี้ ทำไมปล่อยมาตั้งนานไม่กดไปตั้งแต่เด็กๆเล้า

alaaum

xfreestylex

มาขนาดนี้แล้ว ฝากช่วยดูแล ก็ดองเป็นบ้านเดียวกันเลย

dreamlost

ถ้าเปลี่ยนจากเดินไปเจอ กับ โดน แทนการเกี่ยวเบ็ด
plot จะกลายเป็น ตับพังทันที

sequoia

Theemotionof

แนวเพื่อนที่รู้จักกันมานาน คลาสสิคแบบนี้แจ่มมากเลยครับ ::Bloody::

แต่งงานกันเถอะถ้าจะขนาดนี้ 555