ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Nakayohi (Izurumi)] A-one/Two (Neon Genesis Evangelion) [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มีนาคม 02, 2019, 02:13:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

มีคนพูดบ่อยๆว่าแนวดาร์คที่ผมแปลมันไม่สุด ก็ถูกต้องแล้วครับ ผมเลือกแปลที่มันไม่สุด
แค่ดราม่าข่มขืนแบล็คเมล์แค่นี้ก็แย่พอแล้วมั้ง - - ต้องการดาร์คขนาดกินอึตัดแขนขา
มาทำอาหารถึงจะเรียกว่าของจริงใช่ไหม แบบนั้นมันไม่จรรโลงใจเลย แต่ก็มีเมนต์นึงถามผมว่า
ถ้าแนวดาร์คจริงๆเลยสำหรับผมมันเป็นยังไง คำถามนี้น่าสน ผมมีเก็บไว้เยอะ
แต่ไม่แปลแค่นั้นเอง เอาเป็นจะคัดและตัดมาแต่ตัวอย่างให้บ้างละกันในเรื่องหน้า

ส่วนเรื่องนี้เป็นผลมาจากการรวมเรื่องดาร์คที่ว่า

คุ้ยไปคุ้ยมา ดันมาเจอเรื่องนี้ที่ลืมไปแล้ว มันนานมากจริงๆ ในE-hentai ลงไว้เมื่อปี2007เดือน4
ประมาณ12ปี แม่เจ้า เป็นเรื่องแนวRAPเรื่องแรกๆที่ผมได้อ่าน อ่านแนวนี้ครั้งแรกแบบว่า เฮ้ย! มันโดน
ขืนใจแบล็คเมล์อาสึกะแบบฝืนๆ แต่ก็ยอมให้ทำตามใจทุกอย่าง ตอนนั้นอ่านเรื่องนี้แล้วตื่นเต้นมาก
ภาพสำหรับสมัยนั้นถือว่าสวยดี วาดมือลงโทน เลยขอระลึกความหลังซะเลย มีทั้งหมด7ตอน
ตอนแรกเอาไปสองตอนก่อนเลย เพราะ1-2มันสั้นๆ เนื้อเรื่องมันจะเริ่มเข้าตอนที่3

ตอนนั้นไม่รู้จัก Evangelion ด้วยซํ้า

ตัวละครคืออาสึกะกับชินจิในเรื่อง Evangelion ตอนนั้นผมไม่รู้หรอกว่ามันคือเมะ
แค่ตัวละครมันน่ารักดี นางเอกคงยอมทำตามเพราะรักผู้ชายละมั้ง คิดแบบนั้น
ตอนหลังได้มาดูเมะแล้วค่อยเข้าใจขึ้นมาหน่อย ถ้าเทียบกันคงคล้ายๆไททั่นสมัยนี้
ใครไม่เคยดูเรื่องนี้ อยากลองชิมลาง ผมโพสลิ้งดูตอนแรกไว้ให้ละกัน ใครดูแล้วติดผมไม่เกี่ยวนะ 55

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

ตอนที่ 2

01

02

03

04

05

ตอบกระทู้แล้วจะเห็นภาพ(เช็คชื่อเฉยๆ)

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

MooOon

เรื่อง Evangelion จนถึงตอนนี้ผมก็ยังดูเเล้วไม่เข้าใจเท่าไรเลย เอาตรงๆอาจไม่ใช่เเนวละมั้ง

เเต่เรื่องนี้จำได้ฉากนึงคือ ช่วยตัวเองตอนสาวหลับนี่เเหละ 555+ เรื่องนี้เอาจริงๆ ก๋อยากรูัว่า เรย์

คนไหนที่รักหรือชอบพระเอกจริงๆ หรือเเค่ผูกพันธ์จากพันธุกรรม (เเม่) กับ พระเอกเฉยๆ

xtazy

ไม่เคยดู Evangelion เลย ถ้าตัวละครน่ารักอย่างนี้ ไว้ลองหามาดูดีกว่า แค่กระโปงสั้นก็หวิวแล้ว

pfrankz

เรื่องนึงในใจผมเลยฉากแยมขาวยังติดตา

kyons

Exllector

อภิชาติ บูรณะ

ไม่เคยดูเหมือนกัน​ ปกติชอบแค่แนวntrธรรมดา​ ถ้าดาร์กจัดๆไม่ไหว

B&B

ผมชอบคนหัวฟ้ามากกว่านะ คนนี้ไม่ค่อยชอบ ถึงไม่เคยดูเรื่องนี้เลยก็เถอ ชอบขนาดถึงเคยตามเก็บโดจินของหัวฟ้าเลยละครับ อีกสาเหตุ คงเป็นเพราะมีแต่ของนางด้วยละมั้งนะ ของคนนี้ไม่ค่อยเจอเลย นานๆ จะเจอทีด้วยซ้ำไปครับ

(。・ω・。)(。・ω・。)(。・ω・。)

เรื่องนี้มันน่าจะบีบอารมณ์ของคนเคยดู ถ้าไม่เคยถือว่าธรรมดา เพราะผมรู้สบายมากๆ กับเรื่องนี้ เพราะไม่อวยด้วยละมั้งเลยไม่ค่อยเท่าไร

แต่ลายเส้นนี้ อย่างกับอาจารย์เจ้าของเรื่องมาวาดเองเลยแหะ เหมือนมากกกก และเป็นลายเส้นที่คลาสสิกจริงๆ นะ ลายแบบนี้อะ

และส่วนมาก คนที่วาดลายนี้ มีแต่แนว NTR Rape GangBang ดาร์คอะไรแบบนี้เยอะมากๆ

ขอบคุณครับ

เรื่องเก่ายังลงไม่หมดเลยยยยยย จะรีบเอาเรื่องใหม่มาทำไมครับท่านนนนนนนนนนนน

บ่นนิดนึงนะ อิอิ

เปิดไปเรื่อยๆ ของเก่าก็ดองไปเรื่อยๆ  ::Oops:: ::JubuJubu:: ::JubuJubu:: ::Sweat:: ::Sweat:: ::DookDig:: ::DookDig:: ::HoHo:: ::HoHo::

vincenttatto

ว่าง่ายดี แถมไม่ใส่บราด้วย ไม่มีคนในห้องสังเกตุลเยหรอ

Heiji Hinakata

นึกถึงตอนสมัยอ่านโดจินครั้งแรกเลยสิบกว่าปีได้แล้วเรื่องนี้ ตอนนั้นมีแต่ภาษาญี่ปุ่น

noohun

เอวานเกเลี่ยนนี่ เคยอ่านมังงะอย่างเดียว เมะไม่เคยดู แต่ตอนนั้นอวยเรย์มาก แต่ไหงโตมาถึงได้อวยอาสึกะหว่า
โดจินของเรื่องนี้ที่ผมชอบที่สุด ไม่พ้นre-take. ล่ะนะ เนื้อหาลงตัวมาก
ส่วนเรื่องนี้ ขอโทษครับ....พึ่งเคยอ่านจากที่ท่านแปลนี่ล่ะ ไม่งั้นไม่รู้มาก่อนเลย ว่ามีโดจินเอวาเทพๆอยู่อีกเรื่อง

xnaja

เรื่องแนวดาร์ค ทรมาณ ตัด เฉือน ฆ่าได้หมด อ่านได้แค่อาจจะไม่เกิดอารมณ์อย่างว่า
แต่ไม่ค่อยชอบแนวสกปรกแค่นั้น เรื่องตะขาบมนุษย์ยังฝังใจอยู่เลย 555

น้ำส้มในตำนานตอนสมัยก่อนชอบเรย์มากกว่าอาสึกะ แต่ชอบคุณน้าที่สุด
เนื้อเรื่องนี้ชินจิมันด๋อยยังไงอีกเนี่ย ทำไมต้องให้อาสึกะทุ่มสุดตัวเพื่อช่วยเหลือ

tsuki332

อย่างเก่าตั้งแต่สมัยมัธยมได้เลยนะเนี้ย ตัวอนิเมก็ดูจนลืมไปหมดละด้วย  ::Crying:: แต่จำอาสึกะได้ อาสึกะนี้เป็นตัวละครแรกๆที่ชอบเลย ปากร้ายหน่อยๆ แอบซึนนิดๆ  ::Shy::

โดเรม่อน

อ่านไม่จบตอ่แรกผมก็ขอไม่อ่านต่อแล้วกันครับ555 กลัวรับไม่ได้กลัวมันจะเป็นอย่างที่หัวคิดไว้ ::Horror::

suzumiya00

ขอบคุณมากครับ เก่ามากเรื่องนี้ สมัยยังละอ่อนพึ่งอ่านโดจินเลย 555  ::Thankyou:: ::Thankyou::