ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Saigado] Mana-san to Moya o Hanarete ทำลูกกันเถอะ 1/6 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มีนาคม 05, 2019, 08:03:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Neno Deesad

::Cold::
อ้างจาก: (S)Kater เมื่อ มีนาคม 05, 2019, 08:03:01 หลังเที่ยง
คำถามเรื่องก่อนว่าผมเลือกเรื่องในการแปลยังไง
อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆครับ ไม่ว่าจะเรื่องมาใหม่หรือเก่า ส่วนมากผมจะเลือกเรื่องที่มีเนื้อหานะ
ภาพนี่ส่วนนึง แต่ถ้าดูผ่านๆแล้วเนื้อหาโดนใจก็จัดเลย ส่วนใหญ่พอหยิบมาแล้ว มันดาร์คเองไม่รู้เป็นไร
แต่มุ้งมิ้งๆก็มีหลายเรื่องนะ แถมหลังๆชักออกไปในแนว NTR ด้วย ติดมาจากใครน้ออ

ทำไมไม่แปลให้จบเป็นเรื่องๆ
นั่นสิ อันนี้บอกเลยว่าผมขี้เบื่อง่าย ต้องเปลี่ยนแนวไปสักพักนึงก่อน แต่ก็มีเรื่องแปลกๆอื่นๆมาแทนให้หายเบื่อนะ
อีกอย่างคือสับขาหลอกพวกเวปก็อปด้วย แปลฟรีเรื่องแรก ดองไว้ หรือบางทีขึ้นCRด่าเรื่องหลังๆ สะใจดี
แต่ทุกเรื่องก็จะแปลให้จบนะครับ วนๆไปอาจจะช้าหน่อย ดีกว่าแปลเรื่องเดียวแต่ลงเดือนละครั้งแบบแต่ก่อนมั้ง

พูดถึงเรื่องนี้
เรื่องนี้ของอาจารย์ Saigado ต้องบอกว่าแปลกใจนิดๆนะ ส่วนมากแกจะวาดตอนเดียวจบ ไม่ก็ภาพสี
เป็นตำนานอีกคน ดูจากภาพแรกที่เกริ่น อาจจะเป็นกอง บก. เป็นคนพูด ซึ่งผมก็แปลกใจแบบนั้นเลย
ผมติดตามผลงานของอาจารย์ท่านนี้มาตลอดเหมือนกัน เลยอยากแปลเรื่องนี้มากๆ ถึงจะเป็นยุ่นก็เถอะ
เพราะเนื้อหามันโดน แนวคล้ายๆที่ผมเคยแปลไปเรื่องนึง "ผู้สืบทอดคนสุดท้าย" แต่เรื่องนี้มาเป็นซีรี่
ตอนยาวๆเลย แถมมีหลากหลายตัวละครและเนื้อเรื่องที่ดูผ่านๆยังสนุก พอได้แปลแล้วยิ่งสนุก
เรื่องนี้เน้นไปที่เนื้อหาแต่ละตอน แถมบางตอนรับรองว่าคุณคาดไม่ถึง ใครเสพเนื้อเรื่องขอบอกว่าสนุกแน่
หวังว่าจะมีคนชอบ ถ้าชอบก็รู้นะ ช่วยกันตอบและทำตามกฎ เรื่องไหนตอบเยอะก็จบไวนา

***แปลจากยุ่นนะ บางศัพท์ผิดพลาดก็ขออภัย

01 เเนะนำตัวละคร

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

ตอบกระทู้แล้วจะเห็นภาพ

Sorat Pansanphan

FARM1 HGf

กฎของตระกูล แจ่มมากครับ อยากได้ เเบบนี้บ้างง

คุณป้าสวยมากก หุ่นเเจ่ม โชคดีโคดด

edit : ตอนต่อไปจะเป็นยังไงน่ะ หวังว่าไม่ปวดตับน่ะคับ

ขอบคุณที่แปลเรื่องดีๆให้อ่านครับ

Banjung2

เป็นภารกิจที่เหมือนจะง่ายแต่ก็ไม่ง่าย
สายเลือดบริสุทธิ์มาก ไม่มีการเจือปนจะตระกูลอื่นเลย

เรื่องนี้อยากอ่านต่อให้จบเลยครับ ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับเรื่องสงครามทวยเทพด้วยนะครับ ยังรอตอน2อยู่นะครับ

kazu36

มิน่า ถึงว่า ทำไมอ่านแล้ว แปลก ๆ ที่มามันเพราะรักษาพ่อนี่เอง ลาภลอยนะ
ถ้าเป็นเรานะ จะตั้งใจขยายพันธุ์เลย 555

makimaki55

เป็นงานของตระกูลที่มีแต่ได้กับได้เลย

kosit khemsuthipong

เนื้อเรื่องน่าสนใจดีแนว incest  กับครอบครัวที่อยู่ในชนบท

patrict

แบบนี้ก็มีด้วย เรียกตัวกลับมาทำลูก
หุ่นแบบนี้จะป้าจะพี่ก็เอาหมดแหละ 555

mendark

อ่านรูปแรก ๆ คิดว่าพระเอกจะไม่ยอมเสียอีกเพราะโดนบังคับให้ทำ ถึงแม้ว่าจะแลกกับการได้ค่ารักษาพ่อก็ตาม แต่คงเป็นเพราะตอนเด็กๆ พระเอกก็คงประทับใจคุณมานะอยู่ด้วยแน่ ๆ ก็เลยยอมรับงานนี้

จริง ๆ ด้วยเพราะเอกแอบประทับใจคุณมานะมาตั้งแต่ เด็กๆ ถึงตอนนี้อายุจะเยอะไปหน่อยก็เถอะ แต่พระเอกก็คงอึดอัดน่าดูเพราะเคยอยู่ในเมืองที่มีแสงสีเยอะกว่านี้ ให้มาอยู่ในป่าที่ไม่มีอะไรเลย แถมต้องทำหน้าที่เป็นพ่อพันธ์ดูเหมือนโดนลดคุณค่าความเป็นคนยังไงไม่รู้

jzmorl

เนื้อเรื่องน่าติดตามมากครับ  นี่อ่านฉบับญี่ปุ่นไม่ออกจนต้องตามหาภาษาไทยเลย 555

spcmeganew

อือหือ เนือเรื่องน่าจะเข้ม

น่าติดตามจริงๆ แต่ฉากดึบๆ หน่อยไปนิด

riddled

เจริญ รุ่งเรือง

จะดีใจหรือเสียใจดีนะ โดนบังคับทำลูก
ขอบคุณ