ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Mizone]Shokubutsu no Sodatekata(How to raise plants) วิธีปลูกมักกะลีผลBy HypN♥s

เริ่มโดย HypN♥s, มีนาคม 28, 2019, 06:42:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เรื่องก่อนก็ [Mizone] Ningyo no Kaikata | How to Take Care of Your Mermaid วิธีเลี้ยงเมอร์เมด ไปหาอ่านกันเอาเอง

มาครั้งนี้ วิธีเลี้ยงมักกะลีผล เรื่องราวจะเป็นอย่างไรลองติดตาม
(ซ่อนข้อความตั้งแต่หน้า 10เป็นต้นไป)
ต้องเม้นท์ครบทั้ง 2 ตอน(รวมตอนต่อafterด้วย ตอนต่อไม่ได้ซ่อน) ใครเม้นท์แค่เรื่องที่ซ่อนโดนแบน 180วัน

เรื่องนี้มีซ่อนข้อความ ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน

คำถาม: ท่านคิดว่าเรื่องนี้จะจบอย่างไร

เงื่อนไขผู้ที่จะขออ่าน
1. ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่านและเม้นท์ให้ครบทั้ง 2 ตอนรวมบทเสริม และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร (ไม่จำกัดเวล)
2. ให้เม้นท์เป็นเรื่องเป็นราว ใครเม้นทืไม่เป็นเรื่องเป็นราว โดนแบนทันที (การพิจารณาขึ้นอยู่กับดุลพินิจของตัวผมเอง)
3. ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา

1-5

6-10

**ให้ตอบคำถามเพื่อขออ่านครบทั้ง 2 ตอนรวมบทเสริม และให้ Edit หลังจากอ่านจบว่าท่านคิดเห็นเป็นอย่างไร (ไม่จำกัดเวล)

อ่านจบแล้วอย่าลืมเม้นท์ตอนเสริมด้วยนะ
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

flukeapiwat

ผมคิดว่าตอนจบ ต้นไม้นี้จะเป็นคน

ไม่ได้editหลังอ่าน/ไม่ได้เม้นท์ตอนเสริม/ทำผิดซ้ำ
แบน180วัน

นพวิทย์ เลิศวีระศิริกุล

ภาพสวยเนื้อเรื่องดีน่าติดตามมากครับ

เม้นท์มักง่าย/ไม่ได้ตอบคำถามเพื่อขออ่าน/ไม่ได้editหลังอ่าน/ไม่ได้เม้นท์ตอนเสริม
แบน365วัน

mysoon

ต้องมีสิ่งเร้ามากระตุ้นแล้วก็เติบโตเป็นต้นไม้ที่สมบูรณ์ตามที่ตัวชายฝันไว้
Edit
คงต้องให้น้ำให้ปุ๋ยอีกเยอะเลย

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม (ไม่ซ่อนไม่เม้นท์)/ทำผิดซ้ำเรื่องเดิม
แบน365วัน

omeganaja

ต้นไม่แบบนี้มีขายแถวไหนครับ จะไปเหมา
คิดว่าเดี๋ยวต้องกลายเป็นสมบูรณ์แบบแน่เลย มีขาเป็นปรกติ

เดาพลาดแฮะ แต่ก็ดี ต้องรดน้ำบ่อยๆ จะได้โตไวๆ

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม (ไม่ซ่อนไม่เม้นท์)
แบน90วัน

nekki

ราคาผลละเท่าไรครับนี่ ผมอยากได้บ้างซะตัว
ตอนจบคิดว่า ได้ต้นไม้เป็นเมียครับ...

EDIT:อืมสรุปว่า สาวหน้าตายต้องพาไปลองoutdoorซินะครับ ถึงจะมีอารมณ์555+

(S)Kater

คำถาม ยังไงก็พูดได้ครับ รดนํ้าทุกวันขนาดนั้น เจริญงอกงามแน่นอน  ::Grimace::

ตกใจ เปิดมานึกว่าล่อโลลิซะแล้ว ว่าแต่ผมจะโดนแบนมั้ยเนี่ย จำได้ว่ายังไม่ได้อ่านเรื่องวิธีเลี้ยงเมอเมด  ::Ajark::
ขัดใจไอ้หนุ่มนี่จริงๆ ผมชอบนะ หน้านิ่งๆ เหมือนจะแกล้งยังไงก็ได้
ไอ้หนุ่มซื่อบื้อ ต้นไม้ก็ต้องอยู่ในป่า เป็นผมพาเข้าป่าพูดได้ตั้งกะวันแรกแล้ว 55 ยังขัดใจอยู่

....เก่งเซ็กส์เพราะฝึกมานาน แต่ทำอาหารและงานบ้านต้องฝึกอีกเยอะ  ::Sweat::

5555 ผมไม่ได้มีเงื่อนไขต้องอ่านวิธีเลี้ยงเมอร์เมดก่อน แค่ต้องเม้นท์ตอนเสริมที่ไม่ซ่่อนเท่านั้นเอง
สำหรับผมสำหรับเรื่องนี้อารมณ์มันยังไม่สุดยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูก
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

ผู้เฒ่าเซราะกราว

มักกะลีผลก็เป็นต้นไม้ ย่อมอยากอยู่ในที่ธรรมชาติ ถึงจะเจริญเติบโตสมบูรณ์ เมื่อพระเอกนำต้นมักกะลีผลที่ซื้อมาแต่มีสภาพไม่สมบูรณ์เอาไปปลูกในป่า เมื่อได้อยู่ในธรรมชาติและมีอาหารที่สมบูรณ์ก็จะเติบโตเต็มที่ จนได้อยู่กับพระเอกอย่างมีความสุขในตอนจบ....อิอิ
อ้าว....กลายเป็นว่าที่เธอไม่แสดงความรู้สึกออกมาเพราะตอนอยู่กับพ่อค้า ถูกเก็บไว้ในที่มืดๆไม่ได้รับแสงสว่างและสารอาหารก็เลยปิดกั้นหัวใจตัวเองไว้ คงจะเป็นเพราะสภาพที่ไม่สมบูรณ์พ่อค้าเลยไม่อยากเอาออกมาโชว์  งานนี้พระเอกคงต้องเหนื่อยอีกนานกว่าจะสอนให้เธอรู้ความ

virgoranger

ต้องให้เจริญเติบโตตามธรรมชาติก่อนสินะ จบด้วยการมีอารมณ์ความรู้สึกแล้วจะงัดกันมันส์

Edit ใช่แล้วมันต้องทำกับคนที่มีอารมร่สมดีสุด

yopern

มักกละลีผล เซ็กซี่ขนาดนี้เชียวหรือ มีให้เลือกเป็นไม้กระถางเลย มีแบบที่ปลูกเองไหมนะ อยากได้ซักต้น จะดีไม่น้อย
แต่ขาดความรู้สึกก็ ไม่เป็นไรเดี๋ยวใส่ปุ๋ยไปรับลม รับแดดคงมีความรุ้สึกเองแหละ

edit ว่าแล้วว่าจะต้องรับแดด รับลมบ้าง ว่าแต่จะทำยังงัยให้ขาสมบูรณ์นะ ต้องใส่ปุ๋ย+โปรตีนบริสุทธิ์เยอะๆหรือเปล่า

mummebufa

ผมว่าพระเอกรดน้ำจนต้นไม้โตแบ้วมีความรุ้สึกฮะมีลูกด้วยกันแน่นอน ( รดน้ำกาม)

มีแค่ความรุ้สึกแหะแต่ยังไม่ท้อง พลาดไปนิ้ดเดียวเอง

nowhereman

ได้แบบพิเศษมาแบบนี้จะรดน้ำเช้าเย็นเลย พามาเจอแดดข้างนอกกับดอกไม้น่าจะโตเร็วนะครับ

เป็นตามคาดจริงๆ ได้น้ำได้แดดโตไวเลย

keatmano

ด้วยบรรยากาศและสิ่งแวดล้อมที่ดี ส่วนที่เป็นต้นไม้ก็หยั่งรากลงในดินแล้วค่อย ๆ เปลี่ยนร่างให้กลายเป็นหญิงโดยสมบูรณ์ แต่ก่อนจะสมบูรณ์ต้องได้รับการรดน้ำ(เชื้อ)อย่างสม่ำเสมอ  ::HoHo::

ตอนจบชอบมากเลย ... ทำอาหารมาให้ ... น่าร้ากกก  ::HoHo::

ohmygods

อาจจะเพราะสภาวะแวดล้อมไม่ดี มักกะลีผล เลยไม่เจริญเติบโต
แต่ไอพวกต้นราคาหลักแสนนี่แจ่มทั่งนั่น

edit. จบแบบแฮบปี้มาก ดูแล้วได้น้ำเรื่อย ก็คงกลายเป็นมนุษย์

ไม่ได้เม้นท์บทเสริม (ไม่ซ่อนไม่เม้นท์)/ทำผิดซ้ำ
แบน180วัน

Boran Mark

ผมว่าต้นไม้มันก็เหมือนคน หมั่นดูแลรักษา ทนุทนอม ให้ความรัก ก็คงกลับมาชีวิต ชีวา ละนะ พระเอกแม่ง เ..็ดอย่างเดียวหรือปล่าวเลยดูน่าเบื่อ
edit: เอาใจช่วยครับ ต่อไปเธอก็คงเป็นมนุษย์เต็มตัว เมื่อน้ำหล่อเลี้ยงทุกวัน ฮิ ฮิ