ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Antyuumosaku] Delivery na Syoujo no Ehon มัธยมคาเฟ่ 3 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 02, 2019, 06:57:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

raitos

อ่า มันจะจบยังไงกันนะ แต่ชีวิตของน้องก็เศร้าน่าดู

ให้ครูไปดูแลเถอะะะะ

Tdestiny

ต้องย้อนความไปอ่านตอนแรกใหม่ด้วยเลย

อยากอ่านแล้วให้อารมมันต่อเนื่อง ::HoHo::

อ่านไปอ่านมา นี้เพิ่งรู้ว่าตัวเองอ่านแนวโลลิค่อนได้ด้วย

หรือเพราะเนื้อเรื่องมันน่าสนใจด้วยก็ไม่รู้

joulez

ซายะเฟรนลี่จัง น่าทะนุถนอม น่ารักครับ

อ่านแล้วรู้สึกปกตินะแปลได้มาตรฐานเดิมไม่ตก อ่านละไม่ติขัด :)

munkza

ว่าแต่ว่ากฏอะไรของมันหว่าา ไม่คิดว่าญี่ปุ่นจะมีกฎอะไรแบบนี้ด้วยนะ

ใครจะไปเห็นท้ายทอยแล้วหงี่วะเนี่ย

naluk888

กฏแปลกผู้ใหญ่เป็นคนตั้งเป็นคนคิดแต่ไม่เคยคิดจะปลูกฝังพฤติกรรมดีๆหรือให้เกียรติผู้หญิงบ้างล่ะ

exhausis123

ไปอ่าน 1+2 มาละครับ
ถึงตอนนี้นางเอกดูชอบใจอาจารย์ ยอมตลอดเลย
ว่าแต่มีกฎแบบนี้ด้วยหรือเนี่ย คิดได้ไง เรื่องโพนี่เทลก็ว่าแปลกแล้ว แต่ห้ามใส่บรานี่มันแลดงถึงความหื่นของคนออกกฎเลย

ปล. อ่านหมด 3 ตอนผมว่าแปลได้ดีทั้งหมดนะครับ

จบตอนละ ว่าแต่ทำไมภาคนี้บรรยากาศมันดูสีชมพูงี้ล่ะ คนละ feeling เลย

dreamweaverz

Phoowadol

คือเอาความเห็นส่วนตัวล้วนๆเลยนะครับ ผมว่าได้กฎห้ามไว้หางม้าเนี่ย มันบ้าบอคอแตกสิ้นดี ผมไม่เห็นด้วยเลยกับกฎนี้ นะ คือคนมันจะหื่นไม่หื่น ไม่น่าจะใช่จุดนี้นะ ยิ่งมีห้ามใส่บราวน์มาโรงเรียนอีก อันนี้ยิ่งบ้าไปใหญ่เลย
   ส่วนความสัมพันธ์ ระหว่างชาจะ กับอาจารย์ ยามาดะ เรื่องนี้คงต้องคอยปกปิดเป็นความลับ ตลอดไปสินะ จะว่าไปน้องซายะ นี่น่ารักดีนะ เสียดายนมเล็กไปนิดนึง แต่ ว่าการแสดงท่าทางทางอารมณ์. ทุกๆอย่าง. ผมว่าอาจารย์ท่านนี้วาดสื่อออกมาได้ดีทีเดียวครับ. อีกอย่าง การแปลของท่านKater ก็เป็นอีกส่วนนึงที่ทำให้คนอ่านคล้อยตาม ได้กลมกลืน
  Edit. ผมชอบความซน ของชานะ จริงๆครับ ยอมให้อาจารย์. ยามาดะ  สดได้คนเดียว แต่ปากก็บอกไม่ยอมท้องกับ อาจารย์ หรอก เห่อๆ แต่ก็โดนแตกในตลอด แถมบริการให้ฟรี อีกด้วย. ผมว่าน้องเขา ก็คงพึง ใจกับ ตัวอาจารย์. บ้างหละว๊า?!?!?!...,,,,,

nantawat sagunrat1

HaoMaRu

ต่างกับตอนแรกลิบลับเลยแฮะ ทำไมมันมุ้งมิ้งกันจัง 

ติดใจครูอ้วนนี้หนักเลยแฮะ เซอร์วิสให้ซะไม่ยั้งเลย  ::Grimace::

dewqc987

อ่านต่อน 2 เมื่อนานมาแล้ว มาอ่านตอน 3 นึกว่าคนละเรื่องกันซะอีก

pfrankz

กฏนั้นนี่ไร้สาระสุดๆผมหางม้านี่ดีจะตาย

takking1234

rentawife

ตามมานานคับเรื่องนี้ ตอนที่ 1-2  สายหมีจงเจริญ  สักพักก็คงหลงรักครูไปเรือยๆ ขอจบสวยๆคับ