ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Bifidus] Majiwari no Yado "บ้าน" 1/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 22, 2019, 12:02:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

มีไม่กี่เรื่องหรอกนะที่ผมแปลปุ๊บแล้วรู้สึกผูกพันกับตัวละคร อยากหาคำตอบอยากรู้เรื่องราว
โดยเฉพาะอาจารย์ Bifidus เห็นท่านฮิปแปลไว้หลายเรื่อง เลยอยากฝากผลงานไว้ซักเรื่อง
แล้วก็เป็นตามที่ท่านเมโลดี้บอกจริงๆ เรื่องของอาจารย์คลีนยากมาก ตัวหนังสือทับภาพเยอะ เช่นเรื่องนี้
แต่ที่แปลเพราะมีหลายปมให้อยากรู้ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะมีเฉลยรึเปล่า ถ้าใครชอบแนวเนื้อเรื่องก็ตามมา

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

ตอบกระทู้ขออ่านเกี่ยวกับเนื้อเรื่องตอนต้นว่ามีอะไรขัดใจเอะใจหรือปมอะไรสะกิดใจไหม
อ่านจบแล้วกลับมาEditพูดคุยเนื้อหาตอนต่อไปกันว่าเนื้อเรื่องน่าจะไปทางไหน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Blue_Valentine13

ต้องมีอะไรไม่ดีกับ ผู้ชายที่ อากิกลัว แน่เลย

อ้าวไม่มีอะไรเกี่ยวเลย

ผู้เฒ่าเซราะกราว

กลับมาเยี่ยมบ้านพ่อแม่ที่บ้านนอก แต่ต้องมาติดฝนจนเป็นไข้สลบไป ดีที่ได้สาองสาวแม่ลูกช่วยดูแลจนหายไข้ ตอนแรกคนแม่ก็บอกว่าเหมาะสมกับลูกสาว แต่กลับมามาเขทือบชายหนุ่มเสียเอง  งานนี้จะได้ทั้งแม่ทั้งลูกไหมเอ่ย  แต่ยังไงก็อยู่ที่นี่ช่วยงานสองแม่ลูกก็น่าจะดีกว่ากลับไปทำงานที่ไม่มีอนาคตนะ....????

sonic7470534

เป็นสิ่งที่ครอบครัวขาดหายนั้นคือความสุขที่แท้จริงแต่มันดุแปลๆ

ใกล้เคียงๆ  ::KO::

chocolaze

::Waiting:: มีดูเศร้าๆเหงาๆ อึดอัดแปลกๆจังอารมแบบนี้  ทางคนต่างต้องการ การเยียวยา

ปัญหาครอบครัวอะไรหนักๆรึป่ามปูมหลัง ดูแดแดจัง

มีส่วนๆ ท่านเกือบเข้าถึงแล้ว  ::KO::

top314007

ผมว่าพระเอกเราต้องการที่พักใจนะคับไม่รู็ว่าไปเจออะไร  ::Dizzy::

Edit ผมว่าพระเอกเราเจอที่พักใจแล้วนะ(ได้เมืยด้วย อิอิ)

MooOon

ผมคุ้นๆลายเส้นของ อาจารย์ท่านนี้มากนะ เหมือนจะมีเเนวปวดตับด้วยหรือป่าว

จำได้ว่าว่าเเนวเรื่องส่วนใหญ่จะจบดี....หรือป่าว 555+ เเค่คุ้นมาก เหงมีทั้งหมด2ตอน

ก็ได้เเต่หวังให้พระเอกได้มาอยู่ที่นี่จริงๆ เเละเเต่งงานกับคนลูก เเต่อยู่ด้วยกัน3คนไปเลย

คนเเม่ไม่ต้องหาผัวใหม่หรอก 3p ไปเลยละ ถูกเเล้ว เเต่ไอ้ผู้ชายที่คนเเม่ไม่กล้าไล่นี่สรุปคือใคร?

อ่อจากที่ดูเหมือนผัวของคนเเม่ตายไปเเล้วเป็นหนี้ทิ้งไว้ให้2เเม่ลูกหรือป่าว ใช่ไอ้คนที่มาพูด

เหมือนจีบคนเเม่เเจ่คนไม่ไม่กล้าไล่หรือป่าว พอมองลึกๆ เเล้วน่าสงสารเหมือนกันไงดีละ

คนหาเลี้ยงครอบครัวก็ไม่อยู่ เหลือเเต่เเม่ลูก2คน ยังดีที่เรื่องนี้ไม่ออกเเนว ntr ไม่งั้นคงไม่รอด เห้อๆ

----------------------------------------

ตอนหน้าคนเเม่ทำต่อหน้าลูกเลยหรอ 555+ ที่แปลกหนักคือคุณลูกหน้านิ่งมาก ขอให้พระเอก

ได้อยู่บ้านนี้ไปเลยเถอะ ขอจบฟินๆ อย่าเเยกกันเลย อุตส่าห์เดินเรื่องมาสวยเเบบนี้เเล้ว 3p ไปเลย

จะได้ไม่เปงภาระหัวใจหรือตับ หวังว่าตอนหน้าพระเอกจะทำอะไรให้สมกับเป็นผู้นำครอบครัวจริงๆบ้าง ^^

จบยังไงก็ได้ ขอจบเเบบเห็นรอยยิ้มจริงๆของ2เเม่ลูกอะ ไม่ใช่เเบบฝืนยิ้ม ^^

นั่นสินะครับ เมื่อขาดเสาหลักไปอะไรก็ไม่สมบูรณ์ มันเหมือนพล็อตอะไรซักอย่าง ที่อยู่ๆก็ให้พระเอกเข้ามาอยู่ด้วยเนี่ย
เข้าใจว่าขาดพ่อไป แต่แบบนี้ก็แปลกไปหน่อย หรือเธอมองเห็นอะไรในตัวพระเอก คงไม่ได้ทำแบบนี้กับทุกคนหรอกมั้ง

ผมรับได้นะ ที่คุณเเม่อยากมีอะไรกับพระเอกไม่ใช่เพราะเงี้ยน เเต่เพราะเหมือนพระเอกมาเติมเต็มให้นางมากกว่า

ส่วนคนลูกนี่ตอนเเรกมองพระเอกคล้ายพ่อ เเต่จริงๆก็มาเเทนไม่ได้ เเต่ถึงเเบบนั้นก็มีส่วนคล้ายพ่อตัวเอง

อารมเเบบเดียวที่เคยมีคนพูดว่า เวลาผู้หญิงจะหาผัวชอบหาคนที่คล้ายพ่อตัวเองละมั้ง เพราะเพศชายคนเเรกที่

ผู้หญิงชอบหรืออยากมีคือคนที่นิสัยเหมือนพ่อ (พ่อที่มันดีจริงๆอะนะ)

pamaaeng

ไม่รู้ว่า คุณแม่อยากได้พระเอกทำผัว หรือ อยากให้พระเอกเป็นผัวลูกสาว

ลูกสาว ดูแปลกๆ นะ
ไม่แสดงอารมณ์หรือความรู้สึกอะไรเลย
ไม่เต็มร้อย หรือปล่าว?

ดูท่า พระเอก คงได้อยู่ยาว
ทำหน้าที่ ผัว ให้กับ คุณแม่และลูกสาว

ยังติดใจ ลูกสาว อยู่ นะ
นางเฉยมากกกกกกกก

::Thinking::

elviswhat

คุณแม่อยากได้ลูกเขยหรืออยากได้สามรใหม่ให้ลูกกันแน่เนี่ยเริ่มงงกับคุณแม่แล้วนะครับเนี่ย

อย่าบอกนะว่าได้ทั้งแม่ทั้งลูก อากิก็หุ่นดีน่ารักชะมัดเลย

God25

คุณแม่ต้องการลูกเขย หรือต้องการผัวใหม่ หรือทดสอบลูกเขย คิดว่าลูกกับแม่น่าจะได้ผัวคนเดียวกัน

มีตอนต่อแบบนี้ ลูกได้ผัวคนเดียวกับแม่แน่ๆ

Waterfall

ถึงจารย์แกจะเขียนแนวดาร์กบ่อยๆ แต่ว่าเรื่องนี้อ่านแล้วถึงมันจะดูอึนๆไปบ้างแต่ดูแล้วอบอุ่นบอกไม่ถูกเอาเป็นว่าชอบมากครับเรื่องนี้  ::WooWoo::

รอตอนหน้าคงได้สอยคุณลูกแน่ๆแบบนี้

sniperteam

ทำไมลูกสาวออกอาการกลัวมากจน แม่ต้องบอกให้ปกป้องลูกสาว มันมีอะไรซับซ้อนกว่านี้เปล่า

คุณแม่ได้ปลดปล่อยละ คุณลูกกะยังเก็บกดไม่ปล่อย แต่เดี๋ยวคงทนไม่ไหวกะแม่เล่นทำต่อหน้าขนาดนั้น

itschelsea11

เป็นสองสาวที่ต่างกันมาก ทั้งแม่และลูก เหมือนแม่อยากให้ได้กับลูกแต่ทำไมตัวเองเริ่มก่อนซะละ หรืออยากได้ทั้งลูกเขยและผัว

เหมือนแม่สอนให้ลูกควรเปิดใจในเรื่องแบบนี้นะ

กาก่าก้า ก๊าก๋า

สองสาวพอพ่อไม่อยู่คงจะเหงา ไม่มีคนพึ่งพาในฐานะพ่ออ่านะ  พอไอหนุ่มนี่เข้ามาอารมณ์เลยพาไปซินะ

ไอหนุ่มเองได้ที่พักใจละ  พักยาวๆเลย

numkrieng

::Hmmm:: ต้องมีปุมหลังแน่นอน การที่กลัวผู้ชายไม่เข้าใกล้.. ลักษณะการเป็นอยู่ อาจจะมีการปวดตับก็เป็นได้.

ต้องติดตามเนื้อเรื่องต้องมีอะไรซ่อนอยู่แน่ๆ (แต่หุ่นดีมากๆทั้งแม่และลูก)