ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Neromashin] Risou no Kanojo เธอคือผู้หญิงในฝัน [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 25, 2019, 07:44:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เรื่องนี้รักใสๆในรั้วโรงเรียน  ::Shy::..................................................... ::Evil::

แปลเรื่องนี้เพราะกดผิดจะเข้าไปดูห้องจองแปลกาตูน ดันไปกดเข้าห้องติดต่อสอบถาม
แล้วไปเจอคำถามนึง เกี่ยวกับขอโดของของอาจารย์คนนี้ [Aodouhu (Neromashin)]

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ เมษายน 29, 2017, 07:27:04 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: amoto momotaro เมื่อ เมษายน 28, 2017, 11:44:09 หลังเที่ยง
อยากได้ผลงานของ artists: ShindoL ,asanagi ,Neromashin พวกแนว dark ๆ อะครับ และผมอยากสอบถามเรื่อง  [Aodouhu (Neromashin)] Sennou Fumina + Omakebon (Gundam Build Fighters Try) เคยมีท่านใดแปลไหมครับ คือผมเคยเจอในเว็บ ex แบบแปลไทย ตอนนั้นกะว่ายังไม่โหลดรอบิท แต่ตอนนี้หายไปแล้วครับ
@HypNos ถ้ามีแปลไทยแล้ว ส่วนมากนักแปลจะไม่แปลซ้ำนะครับ แต่ว่าแนวดาร์คๆนี่ต้องติดต่อ@kater นะครับ คนนี้่ชอบแปลแนวดาร์ค

แถมท่าน HypNos มาตอบให้ติดต่อผม ได้เลย จัดให้ซักเรื่องละกัน พอลองหาดูก็ไม่เห็นว่ามันจะ
ดาร์คตรงไหน แถมหวานหยดย้อยมดขึ้นซะด้วย เลยเอาเรื่องนี้ไปละกันเนาะ เพลินๆ

01

02

03

04

05

06

07

ตอบกระทู้ขออ่านแล้วต้องกลับมาEditพูดคุยกันเกี่ยวกับเนื้อหาช่วงหลังว่ามีอะไรหักมุมมั้ย?

***ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องพลีชีพกันทุกกระทู้ ตอบมักง่ายผมยังไม่ว่าเลยถ้ากลับมาEdit
หรือขี้เกียจเลื่อนไปหา กดตอบแดงๆอีกครั้งก็ได้ ผมแปลเกือบทั้งวันแต่คุณมาตอบ
แปลดี อยากมีมั่ง อยากได้มั่ง สุดยอด อะไรแบบนี้ ลองคิดสิว่าสมควรบินมั้ย
ตามสัญญาที่เคยทำกันแล้วเนาะ ถ้าคุณอยากให้ผมแปลต่อ นํ้าใจเล็กๆแค่นี้ก็ควรทำได้

ปล.สำหรับทุกท่านที่มีนํ้าใจอยู่แล้วผมอยากขอบคุณคืนหลายๆเท่า ทุกคนคงรู้ตัวอยู่แล้ว
ให้ไล่บอกชื่อคงยาว เพราะคนดีๆมีนํ้าใจยังมีอีกเยอะมาก พวกปลิงมักง่ายก็แบนๆต่อไป

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

โดเรม่อน

นางเอกมันโกหดพระเอกว่าไม่ได้คบกับอีกคน หรือว่านางเอกเองเป็นคนบ้าSEXมากๆและไม่รู้จักพอกันแน่555

อ่านจบแล้วเรื่องนี้รักใสๆจริงๆเลยครับใสมากกกกกกกกกกกกกกกก555
อ่านไปอ่านมาทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ที่แท้นางเองก็...นี้เอง

จุ๊ๆๆ  ::Evil::

Poorea

น่าจะแผนของแฟนแหละมั้ง
สงสารผญ. สรุปโดนหลอกหรือว่าจริงๆเปนคนแบบนั้นหว่า ทำใจนะพ่อหนุ่ม

kazu36

เดี๋ยวกลับมาตอบ พักนี้ เจอแต่เรื่องดาร์ค ๆ
darkจริงๆด้วย ทั้งสวยทั้งใหญ่ แต่โดนครอบงำ

MooOon

ชื่อเรื่องมันดูหวานนะ เเต่ทำไมผมเเลดูนางเอกเหมือนดูชั่วร้ายไงไม่รู้

พระเอกไม่แปลกใจหรอว่าทำไมอยู่เรียกมา จากที๋ดูโนจรินมาเยอะ ผมว่า

นางเอกมันกำลังจะท้องกับเเฟนมัน เเล้วไม่อยากเเท้ง เลยไปเอาสดกับพระเอก

พอท้องขึ้นมาจะได้เอาพระเอกมาอ้างได้ว่าท้องกับพระเอก เเต่คงเเอบไปเอาสดกับ

เเฟนมันต่อเเบบนี้เเน่ หวังว่าที่ผมคิดจะไม่เปงตอนจบของเรื่องนี้นะ

--------------------------------------------

ถึงเดาผิดไป เเต่ก็ไม่ได้ต่างจากที่ผมเดาเท่าไรเลย 555+ สรุปสงสารพระเอกเหมือนกัน

นางเอกเอาจริงๆตอนเเรกคงใสๆเเต่โดนเเฟน เทรนจนกลายมาเป็นเเบบนี้ สรุปคือชอบเพราะโดน

มาเยอะละมั้ง ทำให้คิดถึงเรื่อง รักเเรกเเย้ม อะไรสักอย่างเลย ที่ผัวเเม่งน่าตบเอาเมียไปให้คนอื่นเอา

สุดท้ายตอนจบ นางเอกดันชอบด้วยนี่สิ คือเอากับคนอื่นให้ผัวดูเเล้วมีอารม เเสดงว่าคนที่มีรสนิยม

เนี่ยจริงๆ ตอนเเรกก็ปกติ เเต่อาจเพราะไปโดนอะไรมากระทบกระเทือนจนกลายมาเป็นชอบรสนยิมเเบบนั้นสินะ

เอาเถอะ เปงผมก็โอเค ถ้าเจอเเบบนี้ เเต่ทีหลังใส่ถุงดีกว่า ไม่รู้เปงโรคอะไรบ้างไหม เห้อๆ

HK

ขอเดาเนื้อเรื่องล่วงหน้าละกัน ผมว่า ผู้หญิงน่าจะท้องแต่ผู้ชายไม่รับเลยจำเป็นต้องหาพ่อให้ลูก

***เชี่(ย)ไรเนี้ยยยยยยยยยย โคตรหักมุม แต่สงสัยคำว่าฝึกแหะ สงสัยผู้หญิงจะโดนทำอะไรแปลกๆเยอะแน่ๆเลย ผมว่าไอชั่วแฟนผู้หญิงต้องทิ้งแน่ๆถ้าได้คนใหม่สวยๆ

tazasss01

เดาว่า นางเอกอาจจะอกหักมา เลยมาให้พระเอกแทน แต่นางเอกนมใหญ่มากเลย

เดาผิดหมดเลย จะสงสารใครดีเนี่ย

Metaios

ผญน่าจะถูกบังคับมา ไม่ก็มาแกล้งผชแน่นอน

สรุปติดเซ็ก

zipperz

เหมือนชื่อเรื่องกับเนื้อหาจะไม่สัมพันธ์กัน
หรือว่ามันจะสามัคคี ก็ต่อเมื่ออ่านจบฮะ

::Reader::

ความรู้สึกต่อเนื้อหา : .......เอิ่บ.........
ความรู้สึกหลังอ่าน : ต่อไปจะระวังมากกว่านี้  รักใส ๆ ของเขา
คงคนละความหมายกับเรา  ::Doubt::

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านฮะ  ::Thankyou::

ยุ่นมันแปลมาว่า สาวในอุดมคติ  ::DookDig::

Nondon

สงสัยแฟนชอบแนว ntr เลยสั่งนางเอกมาทำ

ขายเมียกินซะงั้น ดาร์คกว่าที่คิดไว้

CoolNook Thangsakul

พระเอกมันคิดไปเองป่าวนิ นางเอกอาจจะยังไม่ได้คบกับใครก้อได้มั้ง

CoolNook Thangsakul

ญ ร่านๆ เปนซิฟิลิส ตายห่าไปซะ

ใจเย็นๆ นี่อินหรือมีปม  ::HeyHey::

mummebufa

เนื้อเรื่องเหมือนจะใสแต่เกริ่นมาผมเดาว่านางเอกเชือดไอหนุ่มฮอตไปแล้ว
ขายหรอกหรอไอผมก็ดารคไปไกลเลย

treerasitnut

รออ่านผลงานท่านทั้งวัน ในที่สุดก็มา55 เรื่องนี้ภาพมันคุ้นๆ เหมือนเคยอ่านของอาจารย์คนนี้แล้ว ถ้าให้เดาเรื่องตอนจบ คิดว่าแฟนนางเอกคงแอบดูอยู่มั้งครับ แบบว่าพวกชอบเห็นเมียตัวเองเอากับคนอื่น55

เดาถูกนิดน่อย55 ไม่คิดว่าจะขนาดนี้ เห็นเศษขี้นี่ผมลั่นเลย