ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ryoh-zoh] Rarefure เรื่องเล่าของฉัน 1/16 [แปลไทยมั่วๆ By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 28, 2019, 09:45:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

บอกเลยว่าเรื่องนี้ผมแปลเพราะความชอบส่วนตัวล้วนๆ ไม่ได้กะจะโพสด้วยซํ้า
แต่พออ่านดูแล้วเนื้อเรื่องมันโดนใจ เหมือนได้อ่านมังงะดีๆเรื่องนึง
ท่านจะได้ลุ้นไปกับนางเอกเหมือนมังงะรักทั่วไปที่แบ่งเป็นตอนๆ แต่มีเซ็กส์คั่นตามสไตล์โดจิน
ที่ผมนึกออกก็ประมาณ Tonari no หวานใจนายตัวป่วน เป็นแนวๆนั้นเลย ทุกตอนมีปัญหาให้แก้
มีหลายคู่พอให้ลุ้นเพลินๆ ใครจะโอตะใครดูไปยาวๆ เชื่อว่าหลายท่านพอติดแล้ว ต้องขอให้จบไม่ดาร์ค
หวังว่าผมจะไม่เห็นใครเอาไปเปรียบเทียบกับที่ไหนอีก

***บอกไว้เลยเรื่องนี้แปลส่วนตัว ผมลบบางส่วนไป30%ที่มันไม่เกี่ยวข้อง
และเพิ่มบางส่วน20%เพื่อให้เนื้อเรื่องมันลื่นไหล คงเนื้อเรื่องหลักกับส่วนสำคัญไว้
ใครอ่านแล้วชอบตามต่อได้ยาวๆ ใครไม่ชอบขอให้ผ่านไปได้เลย

01

02 เปิดตัวริมหาดยังกับ Final Fantasy 8

03 มันพล่ามอะไรของมันว้า

04 จะเข้าเนื้อเรื่องแล้ว

05 เยี่ยม! เข้าปุ๊บ นกปั๊บ

06 สงสัย ROV แพ้

07 นางเอกตั้งชื่อสมมุติไปก่อน จีนแม่มแปลว่ากล้วยไม้อะไรไม่รู้

08

09 นี่อีกคน จีนดันแปลชื่อคนเป็นสะพานที่สวยงาม จะบ้าตาย

10

11

12

เมนต์ขออ่านแล้วกลับมาEditคุยกันถึงเนื้อเรื่องด้วยนะครับ
ผมจะดูจากยอดคนสนใจ ถ้ามีคนสนใจเยอะผมถึงจะโพสตอนต่อไป
***ดูจากการEditช่วงหลัง ไม่ได้ดูจากการขออ่าน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

MooOon

ขอบพระคุณมากครับที่สละเวลาแปลให้อ่าน เรื่องนี้ ผมขอตามยาวๆเลย

เอาตรงๆไม่ใช่เพราะลายเส้นหรือเพราะเนื้อหานะ ผมฮาไอ้2ตัวนี้จริงๆ เหมือนเกิด

มาเพื่อคู่กันจริงๆ อ่านไปฮาไป ชอบพระเอกเเนวนี้มาก ไม่ได้โง่เเละไม่ได้หื่นมาก

ส่วนนางเอกตอนเเรก เเลดูน่ารักถ้าเเต่งตัวดีๆเเล้วถอดเเว่น ผมเคยเจอพวกสาวๆ

ที่ถอดเเว่นเเล้วยังกะคนละคนเลยเเม่ง ชอบมากเเนวไม่ปวดตับ เเล้วยิ่งฮากับคู่นี้อีก

เเต่จริงๆตอนจบก็อยากให้สาวที่ปฎิเสธพระเอกไป เเบบเสียด้ายพระเอกเเล้วมาบอกชอบนะ

มันไม่ฮาหรอกครับเรื่องนี้ แต่มันอยู่ที่คนแปล ผมใส่สำนวนตัวเองเข้าไปล้วนๆเลย

------------------------------------------

เดียวนะ ตรรกะเรื่องนี้ หรืทอมันเปงทุกเรื่อง ได้กันเเล้ว เเต่ยังคิดเป็นเพื่อน เเสดงว่า เอากับใครก็ได้

ถึงเป็นเพื่อนก็ได้หรอ งงกับความคิดมาก หรือเอาจริงๆสาวเเว่นเเค่ซึน เลยยังบอกว่าเป็นเเค่เพือน

ตอนจบยังฮานะ ชอบเขาไปเเล้วยังซึน มีจะไปวางแผนที่บ้านเขาอีก หวังว่าจะมีสักตอนที่พูดถึง

ตอนที่ทั้ง2ไปวางแผนบ้านพระเอกเเล้วโดนจับกดอีกนะ 555+

เเต่พรีะเอกไม่สนใจเเล้วเพราะคบกับสาวเเว่นเเล้วอะไรเเบบนี้

ตรงนี้แหละที่ผมห่วง มันเน้นตรงคบกันเป็นเพื่อนมาก ช่องว่างตรงนี้จะทำให้มีคนอื่นเข้ามาแทรกได้
เรื่องนี้ยาวจริง บางตอนบีบหัวใจ บางตอนฮา ดูซิว่าจะมีใครเดินไปกับผมมั้ย ท่านน่าจะ1คนและ

T^T งั้นก็ภาวนาขอให้คู่นี้จบกันดีๆเถอะ คือไงดีละผมรู้สึกคู่นี้มันเหมาะสมกันดีนะ เอาตรงๆ ถ้าพระเอกไปเอากับสาวอื่น

พอรับได้นะ เเต่ถ้าสาวเเว่นไปได้กับคนอื่น นี่รู้สึกจุกๆไงไม่รู้ หวังว่าจะไม่เป็นเเบบนั้น

Ascobric007

คงมาสไตล์ช่วยกันจับ สุดท้ายกลับมารักกัน เนื้อเรื่องโรแมนติก
ตามสไตล์เพื่อนกัน เย.. มันดี

Phoowadol

อกหัก กับอกหัก มาเจอกัน เออ...เหตุมันจะบังเอิญอะไร ปานนี้. เรื่องนี้จะว่าไป มันออกแนวฮาด้วยนะ ผมนี่นั่งอ่านไปอมยิ้มไป คิดว่าเป็นตูน รักๆกุ๊กกิ๊ก ด้วยซ้ำ แต่ว่า น้องแว่นนี่น่ารักไม่เบานะ ยังไม่รู้เลยว่า เขาจะพาเข้าโหมด xxx ยังไง ? ::Dizzy::
   นางเอกเสนอเองแท้ๆว่าให้เป็นเพื่อนกันก่อน. อุ๊บ๊ะ!?  แป๊บเดียว ชวนกันกระแทะจิ้มซะได้. เออ แถมยังซึนตัวแม่อีก เอากับเธอสิ ขนาดแตกในไปเต็มๆยังบอกว่าเพื่อน นี่ๆๆๆๆ เธอจะเอาไงแน่เนี่ย แล้วที่ขอไปบ้านพระเอกเนี่ย แค่ไปวางแผนเที่ยว อย่างเดียว แน่เหรอ.  ผมว่า น่าจะเหนื่อยทั้งวันแน่ๆ แต่ อ่านจบตอนนี้ บอกเลย ครับ ผมยังนั่งอมยิ้มอยู่เลย. น่ารักดีครับ

CoolNook Thangsakul

เดะก้อได้กัน หัวอกคนอกหักเหมือนกัน ย่อมดึงดูดกันและกันอยู่ละ

CoolNook Thangsakul

ไม่ใช่เพื่อนแล้วละ เปน ผัวเมีย เรียบร้อยละ  55555

Tdestiny

ตัวละครหลากหลายบทบาทแบบนี้ก็มันสิครับ ส่วนตัวคิดว่าซีรี่นี้จะเป็นซีรี่ที่น่าจดจำอีกเรื่อง

แม้กระทั่งยังอ่านไม่จบก็ตามก็รู้สึกได้ เพราะดูจากพล็อตเรื่องแล้วน่าจะสนุกมากๆครับ

โอโห เพื่อนกันไม่กี่นาที เอ็งแชร์กันแม้กระทั่งเรื่องเซ็กได้เฉยเลย ยอมใจมากก

Waterfall

ทำไมเหมือนมันเกิดมาคู่กันจริงๆ 2 คนนี้ คนหนึ่งปล่อยไก่ อีกคนก็กาว  ::Sweat::

สรุปทำกันไปเรียบร้อย แต่ก็ยังคบกันโดยเริ่มจากเพื่อนก่อนช่างทำไปได้ รอติดตามต่อเลยแบบนี้

HaruKi02

คนอกหักมาเจอกัน ความสัมพันธ์ก็เกิดขึ้น =w=

นางเอกเร็วไปมั้ยเนี่ย

ทีมหวังลึกๆว่าจะเหมาหมดแผงครับ

Peter Taowating

เรื่องนี้ท่าทางจะสนุก เนื้อเรื่องตลก น่ารัก วัยใสๆดีครับ คนอกหักสองคนมาเจอกัน ไม่รู้ความสัมพันธ์จะพัฒนาไปเร็วแค่ไหน ท่าทางต้องส์ๆทั้งคู่เลย  ::Sobad::

ว๊าววว ความสัมพันธ์พัฒนาเร็วมากตอนแรกกนางก็โดนเปิดซิงเรย  เรื่องนี้น่ารักดีครับ อยากรู้ต่อไปจะเป็นยังไง ::WooWoo::

แมงโก้ส้นตีน

ชอบนะ สายหวานแบบนี้ แต่มาบอร์ดนี้ ต้องมีฉากเซ็กซ์สินะ  ::Evil::

ขออนุญาตตามอ่านจนจบเลยละกัน
ว่าแต่อยากเห็นฉากน้องดาว รร. โดนจังเลย จะได้สมหวังมั้ยนะ  ::Shy::

ดีใจอ่ะ เชียร์น้องดาว รร. เห็นทีบทเยอะแบบนี้ ก็อุ่นใจ  ::Shy::

nutzxcvbnm

ผมว่าพลอตเรื่องน่าสนใจดีนะคับ ยังไงก็อยากให้แปลต่อไปเรื่อยๆครับ
จะรอติดตามผลงาน

เดี๋ยวก่อนนน friend with benefit ไปอี๊กกกกกก

เดินผ่านมาเฉยๆ

เรื่องมันดูปั่นๆดีนะ555555555
.
.
นางเอกกับพระเอกนี่ได้กันงงๆเลยนะ เพื่อนกันมันดีเลยอะ555555

Ppcub Jjip

ความเหงาเป็นขั้วบวกขั้วลบ 5555555 เดี๋ยวก็ได้กันคาดว่าน่าจะมีดราม่าปวดตับหน่อยในเรื่องของความรักแหละ

เห้ยไหนบอกเพื่อนพวกเองเป็นเพื่อนกันยังไม่ทันครบ1นาทีเลยล่อกันแล้ว

niceanglev

ไอคู่นี้มันอะไรแปลกๆ เป็นเหมือนๆกัน ในทีมของหญิงและชาย แต่จะมาคบกันด้วยความที่โดนมาเหมือนๆกันมันจะรอดรึ

edit แล้วฝั่งผู้หญิงก็อ่อยผู้ชายเหมือนประมานว่า ถ้าเจอใครตรงนั้น คุยได้นิดหน่อย ก็ยอมทุกอย่าง จะว่าไปญี่ปุ่นก็น่าจะเป็นแบบนี้ ธรรมชาติของคนญี่ปุ่นอาจไม่แปลก