ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ryoh-zoh] Rarefure เรื่องเล่าของฉัน 2/16 [แปลไทยมั่วๆ By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 30, 2019, 09:50:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

รู้สึกไม่ค่อยมีคนสนใจนะครับ เอาเป็นคนละครึ่งทาง
ถ้ายอดเรื่องนี้ไม่ถึงร้อย ตัดจบไม่มีตอน3 ผมแปลไว้อ่านคนเดียว

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

ต้องเคยตอบตอนที่1มาก่อนและกลับมาEditคุยกันช่วงหลัง
(เหมือนมีคนไม่เข้าใจว่าไม่ทำก็ได้ ไม่ทำแล้วIDหายครับ จบ ผมเหนื่อยและ)

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

xonly-1790

แหม่ๆอย่าพึ่งน้อยใจสิครับ ผมชอบนะแนวนี้ อ่านง่ายใสๆ(หรือปล่าว)

แหมๆยายดาวโรงเรียนริอาจมาอ่อยพระเอกซะได้ รู้จัดพลังสาวแว่นน้อยไปซะแล้ว

ว่าแล้วพลังสาวแว่นไม่มีทางแพ้ยังหน้าสวยได้หรอก ของแบบนี้มันวัดกันไม่ได้ 55555+

แต่ตอนนี้พวกเอ็งทำอะไรก๊านนนนนนนนน

MooOon

แปลต่อเถอะครับ ลายเส้น+เนื้อหากำลังดี เสียด้ายมากถ้าท่านไม่แปลหรือเอามาลงต่อ

ส่วนเนื้อหาตอนนี้ จากที่อ่านตอนที่1มาก็ยังไม่เข้าใจความคิดของพระเอกเเละนางเอก

ว่าคิดอะไร ถึงคิดว่าเป็นเพื่อนกันเอากันได้เเบบไม่คิดมาก คิกกันเป็นเพื่อน คือในความคิด

คือเปงเพื่อนกันเอากันได้หรอ งั้นไม่คิดถึงคนที่จะมาเป็นเเฟนจริงๆหรอเขาจะคิดยังไง

ขอโทษที่คิดจริงๆจังเกินไปครับ รู้เเหละมันคือโดจิน เเต่บ้างที อ่านๆไปมันก็อินไม่ลงกับเนื้อหาจริงๆ

ไม่เป็นไรครับ เรื่องนี้ตอนหลังๆจะมีเหตุมีผลในตัวของมันเองอยู่ ประมาณว่าทั้งสองคนยังรู้สึกกับคนที่ชอบ
แล้วความสัมพันธ์มันจะซับซ้อนขึ้น ประมาณช่วยกันให้ต่างฝ่ายต่างสมหวังกับคนที่ชอบ
แต่ยิ่งช่วยกันก็ยิ่งป่วน ในความป่วนมีความฮาความซํ้ง และสนุกปนอยู่มากมาย

เรื่องนี้ผมได้เเต่ลุ้นว่า พระเอกอาจจะได้กับคนอื่น หรือไม่ก็อาจได้กับคนที่ชอบ เเต่ขอเรื่องเดียว

อย่าให้นางเอกสาวเเว่นไปได้กับคนอื่นเลย ไม่อยากปวดตับเเบบนั้น เห้อๆ

-----------------------------------------------

งืม ไม่เข้าใจตรรกะ 2พระเอกนางเอกจริง งั้นเเบบนี้มันจะต่างอะไรกับเเฟน 555+ ยังจะมีครั้งหน้า

ในฐานะเพื่อน? อยากมีเพื่อนเเบบนี้จริงๆ ที่จุดสำคัญตอนนี้คือ นางเอกถอนเเว่นเเล้วปล่อยผม ดาเมท

รุนเเรงมาก น่ารักเวอร์ ไอ้คนที่พระเอกชอบเทียบไม่ได้เลย รอดูต่อไป ถ้าสุดท้ายพระเอกมันยังช้าเเละคิดว่า

นางเอกเป็นเเค่เพื่อน ก็หวังให้ใครมา ntr นางเอกไปดีกว่า ขอเป็นคนดีๆที่คิดจริงจังกับนางเอกก็พอ

เอาจริงๆ เอากันขนาดนนี้เเล้วยังเรียกเพื่อนหรอ 555+ ว่าเเต่มันจบที่16ตอนจริงหรอครับ ผมดูผ่านๆ

เหมือนยังจะมีต่อนะ เห็นเหมือนมีตอนที่17มาเเล้ว เเต่ก็ยังไม่จบ

ครับยังไม่จบ

ผมกลัวมาก ถ้านางเอกไปได้กับคนอื่นเนี่ยเเหละ หวังว่าจะไม่ได้กับใครนอกจากพระเอกนะนะ

ลุ้นกันยาวๆ T^T

Phoowadol

เอ...... เจ้า อากิระ เหมือนจะไม่เข็ดในรัก นะ  คือพยายาม ตื้อให้เขารัก ว่างั้นสำหรับผม  การถูก ปฎิเสธ มันเป็นอะไรที่น่าเจ็บปวด มากๆ เห็น อากิระ โดน มา สองรอบ แล้วสงสารไงไม่รู้สิ...
  แต่ว่า สาวคนนั้น. อาคาริ  เขามาคุยอะไรกับ ชิมิสึ นะ  อย่าบอกนะ ว่า มาฝากให้เธอดูแล อากิระให้ดี...!?!? ::Dizzy::  เฮ้อ  กับคน ที่เรารัก เขาไม่เห็นค่า  แต่กับคนที่เขารัก เรา เราเองก็ ไม่รู้ตัว  ทำไมนะ ทำไมไม่รักคนที่เขารักเราดีกว่า    (เอ่อ..นี่เราจริงจังไปเปล่าเนี่ย 55)
  แต่ที่แน่ๆ คนที่ย้ำนักย้ำหนา ว่า เราแค่เพื่อน ๆ  ตอนนี้ อยู่ในห้อง สองได้ แบบนี้  แน่ใจนะ ว่า แค่เพื่อนจริงๆ  เชื่อเถอะ  เดี๋ยวก็ขี่กัน จนน้ำแตก อีกนั่นหละ 
  Edit. เจอลุตมไม่ของ ซิมิสึเข้าไป เล่นเอาใจละลายเลย ว่ามั้ย. น่ารักเหมือนกันนะครับยามนางถอดแว่น. จะว่าไปนี่มันก็ รอบสองแล้วนะ ยัง แค่เพื่อน แค่นั้นเหรอ เออ.....ซึนได้อีกสินะ. ยังไม่พอ รอบหน้า บอกให้เตรียมถุงยางด้วย นี่สิ. คิดดูๆ 555 นี่มันโดจิน เสียวปนฮาชัดๆ. ชอบครับเบาสมองดีเนอะ
     ตัวอย่างตอนต่อ เหมือมีดราม่าย นะ. เอาไงดี ใครจะเลือกใคร  หึงขึ้นหน้าสิท่าอิอิ

nguklengsung

อ่านมาตั้งแต่ตอนแรก ออกแนว อ้างความเป็นเพื่อนสร้างบรรยากาศ แล้วก็ไหลตามต้องดูต่อช่วงหลัง
อ่านจบปุ๊บ แบบว่าปากแข็งทั้งคู่ อยากอยู่ด้วยกัน อยากคบกันก็บอกกันตรงๆเลย

มันเป็นตอนยาว ปมค่อยๆเฉลย ก็เหมือนดูเมะไง ขัดใจไปเรื่อยๆ สุดท้ายเดี๋ยวก็อ๋อเอง ไม่ใช่โดจินตอนเดียวจบ

baycon

55 เกิดการติดใจการกอด แบบเพื่อนๆ แล้วซิ   ดูไปยาวๆ พัวพันกันแน่ๆ

ปล. เอาละเหวยยยย ตีกันแย่งนางเอก มึงเอาไปเลยไม่ต้องตีกัน ยังไงพระเอกก็ได้ตลอดเพราะเป็นเพื่อน 555

Chatchai Tubnan1

เป็นกำลังใจให้ครับ

มั่วมากจากไหน ไม่เคยตอบ ไม่ตอบเกี่ยวกับเนื้อหา ไม่กลับมาEdit ทุกเมนต์ก็แค่ตอบส่งๆ น่าเชื่อนะครับ

Tdestiny

สาวแว่นนี้นางเอกไหมนิจะได้อวย

หวังว่าคู่นี้จะลงเอยกันนะ

อ่านยังไงมันก็คู่แท้กันชัดๆ คู่นี้

ปล.ถอดแว่นทีดาเมจรุนแรงเหลือเกิน

CoolNook Thangsakul

CoolNook Thangsakul

คนเรามันจะต่อยตีกัน ก้อเพราะ ญ ซะกว่า80% ตลอดแหละเนอะ

Peter Taowating

ทำไปทำมา เผลอๆท่าทางคู่นี้น่าจะชอบกันนะ  ไอ้หนุ่มท่าทางจะชอบสาวอึ๋มทรงโต  น้องแว่นเราก็อึ๋มตาม spec  ภาคนี้ท่าทางจะมีต่อกันอีกรอบแน่เรย  ::Glad::

เรื่องนี้เนื้อเรื่องน่ารักนะครับ  สนุก ขำๆใสๆ  นานๆจะมีแนวนี้ให้อ่าน ชอบมากๆครับ   ::WooWoo:: ขำตอนสาวเจ้าถอดแว่น ไอ้หนุ่มดันตกใจ 555เด่อสุดๆเรย

b522055023

ยัยอาคาริต้องมาบอกอะไรนางเอกแน่ๆ เลย  ::Thinking::

เหมือนกับอาคาริเปลี่ยนใจมาชอบพระเอกหรือป่าวนะ แล้วเห็นนางเอกกับพระเอกสนิทกันเลยมาปรึกษาอย่างงี้หรือป่าว  ::Dozy::

เดาล้วนๆ  ::Evil::

ว่าแต่รูปสุดท้ายพระเอกมันเxี่ยนชิมิ  ::WowWow::
----------------------------------------------------------------------------------------
กำลังคิดอยู่ว่าพระเอกมันคนดีหรือไม่ดีกันแน่เนี่ย  ::Touchy::

จะเก็บแต้มนางเอกโดยไม่ขอเป็นแฟนไม่ได้นะโว้ยยยยย  ::Touchy::

นางเอกมากกว่านาที่ขอเป็นเพื่อน พระเอกก็แค่ตามใจนาง รอจนกว่านางจะพูดเองมั้ง

(จิ๋ว)

ฮั่นแน๊..... มีคนติดใจ  "กอดให้กำลังใจ"  อิอิ   
ตามครับตาม  จะตามไปจนถึงตอนที่ 16 เลยเชียว
ฉากมันคุยกันก็จริงนะ แต่ดูเหมือน พระเอกจะไม้ได้จดจ่ออยู่ที่การคุยเล้ยยยย
ทำให้รู้ชัดเจนว่า สิ่งที่ผู้ชายเห็นมันคนละมุมมองกับผู้หญิงจริง ๆ

::Reader::

ฮาอ่ะ แค่ถอดแว่นทำเป็นจำไม่ได้ เอิ๊กๆๆๆ   ไม่รู้ฤทธิ์ สาวแว่นซะแล้ว
แต่อันนี้คงต้องชมคนวาด  วาดได้อารมณ์มาก ว่า นางมีความสุข
เผลอกันบ่อย ๆ  ให้กำลังใจกันบ่อย ๆ  ไม่ได้เรียกอ่อย  แค่ค่อย ๆ ผูกพันธ์
::Oops::
ท่านแปลการ์ตนูหวานขนาดนี้  หัวใจท่านจะทำงานผิดปรกติไหมเนี่ย  ::DookDig::
แต่ก็นะ แอบหวังว่า  คนอ่าน จะไม่มีอาการตับทรุดภายหลังนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ที่แปลออกมาให้อ่านกัน  ฟินขนาดนี้ ขออีกหลาย ๆ ทีเลยนะคะ
::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

nutzxcvbnm

อยากให้แปลต่อเลยครับเป็นกำลังใจให้

ใส่แว่นก็ดี ถอดแว่นก็ใช่
ดูอาการแล้วกลัวปวดตับเหลือเกิน

hentaiknight

นางเอก กับ พระเอก มันคิดอะไรอยู่หว่า ตามไม่ทัน
พระเอกนีหาโอกาสเก็บแต้มจากความใจอ่อน ของ นางเอก หรือเปล่า
-----
เป็นแค่เพื่อน แต่อึ๊บกันได้ เออแปลกดี
ดูแนวการ์ตูน เดาเอาว่าน่าจะเป็นการพัฒนาความสัมพันธ์ไปเรื่อย
จากความเป็นเพื่อน (ที่อึ๊บกันได้) จนกลายเป็นแฟน
สาวๆ ที่รุมล้อมคงเป็นแค่ตัวหลอก

แต่คงไม่ใช่ ntr นะครับ เนี่ย