ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนพิเศษ : เผยโฉม 6 ตัวละครหญิงที่คุณอาจได้เห็นพวกเธอในภาคสอง

เริ่มโดย nato87, มิถุนายน 01, 2019, 01:48:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูดคุยก่อนอ่าน : ขอแนะนำตัวละครหญิงใหม่ที่คุณอาจได้เห็นพวกเธอในภาคสองกันนะครับ บอกไว้ก่อนว่า 6 ตัวละครหญิงนี้ไม่ใช่นางฟ้าของลุงพลหรอกนะ เสียใจด้วย แต่พวกเธอจะมีบทนิดหน่อย (อารมณ์ประมาณทนายผึ้ง แต่ไม่ถึงขั้นน้องแพรว น้องแพรวนี่ไม่มีบทแน่นอนในเกมรัก) คือแว้บมาให้เห็นหน้าเฉยๆ แล้วก็ไป ส่วนพวกเธอจะเสร็จลุงพลไหม ขอให้เป็นเรื่องของอนาคตครับ จริงๆ ก็มีโอกาสนะ แต่พวกคุณอาจไม่ได้เห็นในเนื้อเรื่องหลัก เพราะมันจะอยู่ในเนื้อเรื่องเสริมหรือไซด์สตอรี่นั่นเอง ซึ่งเอาไว้ผมเขียนจบทั้งสองภาคเราอาจได้เห็นกัน

..................................................................

หมอเค้ก มนัสนันท์ อายุ 25 ปี ภูมิลำเนา ปทุมธานี

สัตวแพทย์คนสวยที่เปิดคลินิกไม่ไกลจากวิทยาลัยพยาบาล ครอบครัวของเธอกับครอบครัวของกรวิทย์เป็นเพื่อนสนิทกันมาตั้งแต่มหาวิทยาลัย โดยเฉพาะพ่อของกรวิทย์ ที่เคยบอกว่าถ้าสักวันต่างฝ่ายต่างมีลูกชายหรือลูกสาว จะให้มาแต่งงานกันเพื่อเป็นทองแผ่นเดียวกัน ทว่าหนุ่มกรวิทย์นั้นมีใจรักต่อหมอพลอยมานาน ในขณะที่หมอเค้กเองก็ไม่ได้ตั้งแง่รังเกียจอะไรพี่กร จะบอกว่าลึกๆ เธอก็ไม่ได้รังเกียจอะไรพี่กรหรอก เพียงแต่เพราะความเป็นกุลสตรี จึงทำให้เธอไม่อาจเผยความรู้สึกอะไรได้มากนัก

เธอกับลุงพลเคยเจอกันบ่อยมาก หากจำกันได้ ช่วงแรกผมมักบรรยายว่าลุงพลเป็นคนมีเมตตาต่อสัตว์ เวลาสัตว์ไม่สบายก็มักพาไปหาหมอ หมอคนที่ว่าก็คือ หมอเค้กคนนี่นั่นแหละ เพียงแต่ในเกมรักภาคแรกไม่พูดถึงเท่าไร แต่อาจถูกพูดถึงในบันทึกรักทนายผึ้งในอนาคต

หยก เยาวเรศ อายุ 18 ปี ภูมิลำเนา กาญจนบุรี

ลูกสาวครอบครัวนักธุรกิจรีสอร์ตจากจังหวัดกาญจนบุรี เธอเป็นลูกคุณหนูที่มีนิสัยเอาแต่ใจและเชื่อมั่นในตัวเองสูงมาก เธอมาเรียนพยาบาลเพราะตั้งใจจะเอาความรู้ที่ได้กลับไปต่อยอดธุรกิจที่บ้านด้วยการทำสปาเพิ่มเติม เธอคือน้องรหัสของยัยอุ๊ หทัยรัตน์ นักสืบจอมจุ้นจากเกมรักภาคแรกนั่นเอง แต่เธอไม่เคยถูกพูดถึงเพราะเธอกับพี่อุ๊ไม่ถูกกัน ด้วยนิสัยที่เอาแต่ใจและมั่นใจในตัวเองสูงของน้องหยก บวกกับนิสัยชอบจุ้นจ้านเรื่องของคนอื่นอย่างยัยอุ๊ เลยทำให้พี่กับน้องรหัสคู่นี้ไม่ถูกกันเท่าไรนั่นเอง

ในไทม์ไลน์ของเกมรัก ตอนนี้เธออยูชั้นปีที่หนึ่งร่วมกับ น้องนาถ นาถลดา น้องอีฟ อรัญญา และยัยหมวย เดือนดารา เพราะเห็นสามคนนี้สนิทกับยัยพี่อุ๊ เลยทำให้เธอปลีกตัวออกห่าง เพราะไม่ชอบนิสัยพี่อุ๊เป็นการส่วนตัวนั่นเอง 5555

นิว ฟารีดา อายุ 26 ปี ภูมิลำเนา นครศรีธรรมราช

น้องนิว เธอเป็นพยาบาลอาชีพประจำวิทยาลัยพยาบาล เธอเป็นเด็กนครหน้าคมผิวเข้มแต่ไม่ดำตามแบบฉบับสาวใต้ หลังจากเรียนจบด้วยผลการเรียนและพฤติกรรมที่ดี เลยทำให้เธอได้ทำงานต่อในโรงพยาบาลที่เป็นสาขาเดียวกับวิทยาลัยพยาบาลแห่งนี้ นอกจากนี้เธอยังเป็นรุ่นพี่ที่คอยให้ความช่วยเหลือสามสาวอย่าง ใบเฟิร์น เนตรชนก โดนัท ณิชา และยัยอุ๊ หทัยรัตน์ ในการฝึกงานบนวอร์ดคนไข้อีกด้วย

น้องนิวเธอเป็นพยาบาลอาชีพที่ทำงานในกรุงเทพมานานแล้ว พ่อกับแม่ที่นครก็ถามเธอเมื่อไรจะกลับบ้าน อยากให้กลับมาเป็นพยาบาลที่บ้านเกิด แต่น้องนิวมักหาเรื่องบ่ายเบี่ยง ส่วนหนึ่งก็คือเธอติดแสงสีกรุงเทพไปแล้ว ไม่ค่อยอยากกลับไปใต้เท่าไร

น้องนิวเคยปรากฏตัวในเกมรักภารโรงเฒ่า ในช่วงที่ลุงพลไปพักฟื้นแล้วฝันเปียกถึงครูเบสท์กับหมอพลอย พยาบาลสาวที่ไปเห็นก็คือน้องนิวคนนี่นั่นเอง

เปเปอร์ ชนิกานต์ อายุ 19 ปี ภูมิลำเนา พิษณุโลก

น้องเปเปอร์เป็นเด็กเมืองสองแคว พิษณุโลก เธอเป็นนักศึกษาพยาบาลชั้นปีทีสอง เธอเป็นเพื่อนร่วมรุ่นของใบเฟิร์น โดนัท และยัยอุ๊ เธอสังเกตุเห็นความผิดปกติที่เกิดขึ้นระหว่างสามสาว ที่ภายหลังได้แตกคอกันเอง แต่เธอไม่มีทางรู้ความจริงหรอกว่าทั้งหมดนั้นเกิดจากภารโรงเฒ่าจอมเจ้าเล่ห์ที่ตอนนี้ผันตัวไปขายน้ำเต้าหู้อย่างลุงพลแล้ว

จริงๆ เธอเคยปรากฏตัวแว้บๆ ช่วงแรกๆ ของเรื่อง ในฐานะกลุ่มเพื่อนของใบเฟิร์นและโดนัท จนก๊วนแตกเพราะตาเฒ่า บวกกับการที่ต้องเรียนหนักและภาระส่วนตัว เลยทำให้น้องเปเปอร์ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไร

ลุงพลได้เห็นเธอแล้วเหมือนกัน แต่ตอนนั้นลุงพลยังเพ้อถึงใบเฟิร์นมากกว่า น้องเปเปอร์สาวเมืองสองแควเลยรอดไป

ทับทิม จิรัชญานันท์ อายุ 27 ปี ภูมิลำเนา อุบลราชธานี

เธอคือเพื่อนของครูเบสท์และอิม ที่จบจากคณะพยาบาลศาสตร์ภาคอินเตอร์ แต่เธอไม่ได้เลือกเส้นทางของการเป็นนางพยาบาล เป็นอาจารย์หรือเป็นดีไซน์เนอร์แบบเพื่อนของเธอ แต่ทับทิมเลือกที่จะไปเป็นแอร์โฮสเตสสาวในสายการบินชื่อดังของตะวันออกกลาง เธอเป็นหญิงสาวที่สวยและเพอร์เฟ็คที่สุดในรุ่น เป็นอันดับหนึ่งดาวคณะพยาบาลศาสตร์อินเตอร์อีกด้วย

เธอไม่ค่อยได้อยู่ไทยเท่าไร เพราะเธอต้องใช้ชีวิตบนเครื่องบินและโรงแรมในต่างประเทศเป็นหลัก เลยทำให้เธอไม่ค่อยมีโอกาสได้เจอกับเพื่อนเก่าอย่างครูเบสท์หรืออิมเท่าไรนัก รวมถึงรสนิยมที่ค่อนข้างไฮโซ จนทำให้อิมกับครูเบสท์มักแอบเอามานินทาอยู่บ่อยๆ

ปัจจุบันเธอมีแฟนแล้ว แฟนของเธอเป็นหนุ่มแขกหน้าตาดีนักธุรกิจจากสหรัฐอาหรับเอมิเรตต์และมีโครงการแต่งงานกันเร็วๆ นี้ แต่ใครจะรู้ละ รักทางไกล...มันอาจทำให้จิตใจคนสองคนที่มาจากต่างวัฒนธรรมอาจไม่เหมือนเดิมก็ได้จริงป่ะล่ะ

น้ำปั่น ศรันย์พร อายุ 18 ปี ภูมิลำเนา จันทร์บุรี

น้องน้ำปั่น มาจากครอบครัวที่เข้มงวด พ่อกับแม่ของเธอเป็นอาจารย์ใหญ่ของโรงเรียนชื่อดังแห่งหนึ่งในจังหวัด ด้วยความคาดหวังที่สูงจากพ่อกับแม่ เลยทำให้น้องน้ำปั่นตั้งใจอยากเป็นคุณหมอ และได้เรียนในคณะแพทย์ศาสตร์สมใจ โดยน้องน้ำปั่นก็คือบัดดี้กับน้องลูกขวัญ ภาสินี นางเอกของเกมรักในภาคสองนั่นเอง

น้องน้ำปั่นมีความอิจฉาริษยาลูกขวัญอยู่ลึกๆ เพราะลูกขวัญมีสมบูรณ์พร้อมทุกอย่าง ในขณะที่เธอต้องกัดฟันและดิ้นรนเพราะแบกความหวังจากพ่อแม่ แต่เธอยังฉลาดพอที่จะซ่อนความอิจฉาต่อบัดดี้ของเธอภายใต้ใบหน้าที่แสนน่ารักนั้น

ความจริงแล้วเธอไม่ใช่เด็กสาวที่เลวร้ายอะไรหรอก เพียงแต่เธอถูกคาดหวังมากเกินไปจนกดดัน และเธอมีโอกาสได้เจอกับลุงพลในภาคสองอีกด้วย

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

gai

::Hmmm::
  สาวๆ มาหลายช่วงเวลามากเลยครับ
คงสนุกมากๆ หากลุงได้สาวๆมาอีกนะครับ

Dts Rayong

หวังว่าคนใดคนหนึ่งในนี้ จะเข้ามาอยู่ในฮาเร็มของลุงพลบ้างนะครับ แจ่มทั้งนั้น

swss2511

samours

อ๊ะ!!! จู่ๆก็มีตอนพิเศษโผล่มา  หน่องนิว กะเปเปอร์ แอบเด็ดแหะ  ขอให้เสร็จลุงเถอะ!!!  ::Thankyou::

Tanaka Tanaka

ไม่ทราบว่า มีโอกาสที่บอสใหญ่จะปรากฎตัวไหมครับ  ::HoHo::

คนนี้แฟนในไทยเยอะ ผมเสนอมาจะโดนตื้บไหม 555

Phoowadol

ในบรรดาหกสาว  ที่แนะนำมา  ผมโดนตา  ต้องใจ  กับ  สองสาวคนนี้  คือ
1 หมอ เค้ก  2. ทับทิม  สองคนนี้ ดีกรีไม่ธรรมดาเลยจริงๆ  ที่โดดเด่นมากไป ก็ตรง ความสวย เซ็กซี่  ไม่ได้เป็นรอง นางเอก ในเรื่องหลัก เลยหละครับ 
  ผมแอบเห็นแววตา หมอเค้ก เหมือน จะดู เศร้าๆ อะ คนนี้ มีปม อะไรในใจรึเปล่าน้า....รึว่าผมคิดไปเอง
...ส่วนสาวๆที่เหลือ  ใช่ว่าไม่สวยน่ารักนะ เพียงแต่ว่า  สองคนที่ผมกล่าวมา ตอนต้น  เขาเด่นกว่า จริงๆ

Leskingkra

เห็นสาวๆมารอให้ตาพลจัดหนักละอิจฉาจริงๆ
แต่ผมเห็นรูปน้องน้ำปั่นเเล้วขอโวตให้โดนตาพลจัดสักดอกครับ555 รับไปพิจรนาด้วยครับ555

Thanatouch MAN

ลุงชุมพลคงมีพลังช้างสารนะครับหากต้องเพิ่มสาวมาอีก จากนาง 12 มาเป็นนาง 18 นะครับ ท่านท้าวตุลาการคงต้องให้พรอีกสองสามรอบครับ

tetete

แค่สาวๆภาคหนึ่งกับภาคสองตาลุงก็คิดหาวิธีจนหัวหมุน นี่ยังจะมีเพิ่มอีกหรอครับ ตายแน่ลุง

Ordinaryman

ผมชอบผลงานจริงๆนะครับ profile เหล่าตัวละครนี่ มันทำให้ เนื้อเรื่องมีมิติ เป็นขั้นตอนการสร้างจักรวาลของลุงพลเลย ไม่แพ้ จักรวาล Marvel หรือ DC เลย

Supachok Tupsutti