ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Mizuhara Kenji] Tsuyukomorinohazuki ตั้งชื่อให้ที 1/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 31, 2019, 09:28:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เปิดต่อไม่รอแล้วนะ ประชดท่านB&B เพราะเราคือนักดองในตำนาน  ::Oops::

ตั้งชื่อเรื่องไม่ออก คิดให้ที Tsuyukomorinohazuki แบบญี่ปุ่น 露隠葉月

นี่เป็นเพลงที่นางเอกร้อง

http://iiline.com/126521768/song-my-vocals.html

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

ขออ่านแล้วต้องกลับมาEditคุยกันเกี่ยวกับเนื้อเรื่องช่วงหลังด้วย จะได้มีตอน2

***คงคิดในใจสินะ ไอ้Katerเล่นตูอีกแล้ว เรื่องแบบนี้ภาพแบบนี้ยังจะปวดตับได้อีก

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

B&B

เอ่อ... ไอ้Kater เล่นกุอีกแล้วววว ขอโทษที่หยาบ ไม่ใช่ปล่อยปวดตับให้อ่าน ปล่อยซีรี่มาให้อ่านนี่แหละ ปล่อยอะไรนักหนาคร้าบบบบบ

ขออ่านส่วนที่เหลือก่อนนะครับ เดี๋ยวช่วยคิด

::Reader:: ::Reader:: ::Reader::

หลังจากอ่านๆ ไปมา คิดไว้อยู่ชื่อนึงคือ เพื่อเธอที่เรียกผมว่า "พี่ชาย"​ มันออกไปทางนี้อยู่ระดับนึง

แต่จากท่าทางพระเอกเหมือนมันจะช่วยเธอไม่ได้ยังไงไม่รู้สิครับ ให้เดามีสองลูทที่มีโอกาส
1พระเอกสวนกลับแล้วพ่อนางก็สลบ เพราะอาการเมา ที่ถืออยู่นั้นคือกระป๋องเบียร์
2มันจะเป็นฉากเดียวกับเรื่อง นักเรียนขายตัว ของท่าน ที่พระเอกทำได้แค่ดูนางเอกโดนข่มขืนต่อหน้า

แต่ชื่อ เพื่อเธอที่เรียกผมว่า "พี่ชาย"​ น่าจะเหมาะกว่าแหละครับ คิดไม่ออกแล้ว

ตอนแรกก็ฟังเพลงที่ท่านแปะไว้ แต่มันน่าจะไม่เกี่ยวกับเรื่อง มันแค่เป็นการละเล่น​หนึ่งของญี่ปุ่น​ที่เด็กๆ เล่นกัน

เอาเป็นเอาชื่อนี้ไว้พิจารณา​ละกันครับ

ขอบคุณ​ครับ​

ชื่อใช้ได้ครับ เข้าเค้า ส่วนเพลงนั่นไม่เกี่ยวหรอก แค่อยากให้อินกับฉากวัยใสน่ารักๆของนางเอก
เพื่อปูไปส่ความดาร์ค 55 ถ้าชื่อของท่านได้รับเลือก เดี๋ยวผมเปิดใหม่ให้อีก3ซีรี่เลย

MooOon

โหๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเราก็อ่าน+ดูเลายเส้นน่าจะไม่ปวดตับ

ตอนท้ายทำเอาซะอินเลย กะว่าอยู่ทำไมนางไม่อยากกลับบ้าน

เป็นสาวตนไหนเจอเเบบนี้เข้าไปก็ไม่อยากกลับ ขอเรื่องเดียว

ขอให้ตอนจบ จบเเฮปปี้ทีเถอะ จุกเลย -*-

-------------------------------------------------

ยังดี ที่พระเอกมันเปงคนดี ยังไปปลอมนางเอก เเต่ขอเถอะตอนที่2

ขอให้พระเอกมันเก่าๆต่อยสวนกลับไปทีเถอะ ขอสักเรื่องจบหวานๆที

อยากให้พระเอกนางเอกสมหวังกันหน่อย ส่วนพ่อนางเอก.....ตายๆไปเถอะ

ของขึ้นเลย สงสารนางเอกจริง -*-

ชื่อเรื่อง เอาเป็น.....เพชรในตมโคลน....ละกัน คิดว่านางเอกเป็นเพชรที่

สกปรกเพราะพ่อตัวเอง เเละรอวันเจียรไนโดยพระเอก เหมือนฉุดนางขึ้นมา หวังว่า

ตอนจบจะจบดี -*-

ชื่อนี้จี๊ดดดด ใช้ได้ครับ รอดูอีกสักหน่อยเนาะ ให้82.99คะแนน

(S)Kater

อ้างจาก: B&B เมื่อ กรกฎาคม 31, 2019, 09:48:02 หลังเที่ยง
เอ่อ... ไอ้Kater เล่นกุอีกแล้วววว ขอโทษที่หยาบ ไม่ใช่ปล่อยปวดตับให้อ่าน ปล่อยซีรี่มาให้อ่านนี่แหละ ปล่อยอะไรนักหนาคร้าบบบบบ

ขออ่านส่วนที่เหลือก่อนนะครับ เดี๋ยวช่วยคิด

น่านะ สองตอนเอง อีกตอนเดียวก็จบแล้ว อาจไม่เลวร้ายอย่างที่คิดก็ได้  ::Sweat::
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

nekki

อ่านเม้นแรก น่้ำที่กินอยู่ถึงกับพุ่งเลย มีคนคิดเหมือนผมด้วย555 ความจริงเปิดกระทู้มาก็สะดุ้งกับเพลงแล้วนะ
ส่วนชื่อเรื่องผมคิดไม่ออกขอผ่านละกันครับ

ฮาา หลอนเหมือนกันนะ ถ้าเปิดแล้วอยู่ๆมีเพลงญี่ปุ่นร้องขึ้นมาหาที่ไม่ได้ 55 จากน่ารักจะหลอนแทน(มันอยู่ในแผน)

เออ พ่อยังจะตามมารังควานอีกนะ ผมเป็นพระเอกจะรีบวิ่งหนีก่อนเลยเพราะไม่สู้คน แล้วไปแจ้งตำรวจดีกว่า

Townster Rizel

ดูทรงแล้วดาร์คแน่ๆ ตั้งชื่อให้ไม่ถูกเลย สงสารนางเอกมาก

ตอนต่อไปพระเอกไม่น่าจะสู้พ่อนางเอก คงยอมเห็นนางเอกโดนเอาอีกแน่ๆ

Xr4p

ตายแล้วววว สายดาร์คสินะ

สงสารน้องจัง เดาไม่ถูกเลยว่าตอนหน้าจะเป็นยังไงเพราะคนพ่อคงไม่ยอมดีๆแน่

B6105280

แนวเรื่องใสๆ หัวใจแตกสลาย.

Edit ตอนหน้า พ่อมาแล้วก็บอกว่าหมัดแบซีเรียส

CoolNook Thangsakul

ตายแล้ว อ่านมาฟินอย่างดิบดี เจอพ่อมันมาเท่านั้นแหละ ฟินหนักกว่าเดิมเลย 5555 อ่านแนวปวดตับจนชินละ

(จิ๋ว)

ก้อพอจะเดาได้อ่ะนะ  ว่าต่อไปคงเรื่องมันเศร้า เล่าแล้วเงี่ยน
แต่ทำไงได้  อ่านมาขนาดนี้แล้ว  อยากรู้ตอนจบ  พระเอกจะได้ไหม
ขออ่านหน่อยนะคะ
::Reader::

"เทมาริ  เสียงสะอื้น"

"เพลงชีวิตที่ผิดคีย์"

ถ้ารู้ว่าจะจบยังไงอาจตั้งชื่อได้ดีกว่านี้
ตอนนี้คิดได้แค่นี้อ่ะนะ  ทิชชู่อยู่ไหน
เอามาเช็ดน้ำตา หรืออย่างอื่นดี... แหะๆ
::Doubt::

ขอบคุณที่แปล&ปัน เจ้าค่ะ  โหดใช้ได้  ตับจิแตกละ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

acidlolicon

แบบว่า หลอกให้ตายใจแล้วค่อยเชือดตับ ใช่มั้ยครับเนี้ย

Tdestiny

ว่าแล้วเชียว มันใสๆผิดปกติเกินไปในตอนแรก ::Crying::

อยากให้ตอนหน้าจบแบบสวยๆจัง ไม่อยากเสียตับ

vincenttatto

เชี่ย NTR สัสๆ โคตรปวดตับ ไม่มีสัญญาณไรเลย

โนวววว ไม่น่ามีตัวอย่างตอนต่อไปเลย นึกว่าจะใสๆละ

CoolNook Thangsakul

ตอนหน้า ขอแมนๆหน่อยนะ ไอพระเอก อัดพ่อตาให้หายบ้าไปเบย

Kingkong Keang

แรกๆมาใสๆพอกลางเรื่องเท่านั้นส่งบทโหดเลย น่าสงสารจัง น้องโดนตีแบบนี้
ชื่อเรื่อง พี่ชายที่รัก