จุดจบ.....? หรือเริ่มต้น?

• 5 ตอบ
  • 472 อ่าน
*

ออฟไลน์ Phoowadol

• Global Moderator
  • 2174
  • 331
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2019, 10:04:10 pm »
The end of the world.   Cover by Phoowadol. 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2019, 10:09:37 pm โดย phoowadol »

*

ออฟไลน์ pongsan

• Veteran Member
  • 1732
  • 908
Re: จุดจบ.....? หรือเริ่มต้น?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2019, 06:39:54 pm »
ผ่านมา...ได้ยินเสียงเพลง(สไตล์..อำมตะ!เช่นเคย  ::Ahoo::  )  เลยแวะเข้ามาสั่งเบียร นั่งฟังจนจบ  ชอบช่วงที่ ร้องด้วยเสียงพูดรำพึง  มันอิน! ดีครับ  ::Fighto::  ยังไงก็อยู่ช่วย เจ้าของผับฯเค้าหน่อยนะครับ! ::Orz::   ช่วงนี้ เศรษฐกิจฝืดเคียง...นักร้องเก่าๆก็หายหน้าหายตาไป  ก็ได้ท่านพูฯนี่แหละมายืดอายุ ผับฯนี้ไว้!   ขอบคุณนะคร๊าบบบ  ::Thankyou::::Thankyou::

🍺🍺🍺🍺🍺🍺🍷🍷🍷🍺🍺🍺🍺🍷🍷🍷🍺🍺🍺
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2019, 06:40:33 pm โดย pongsan »

*

• 2174
  • 331
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2019, 08:16:39 pm »
ผ่านมา...ได้ยินเสียงเพลง(สไตล์..อำมตะ!เช่นเคย  ::Ahoo::  )  เลยแวะเข้ามาสั่งเบียร นั่งฟังจนจบ  ชอบช่วงที่ ร้องด้วยเสียงพูดรำพึง  มันอิน! ดีครับ  ::Fighto::  ยังไงก็อยู่ช่วย เจ้าของผับฯเค้าหน่อยนะครับ! ::Orz::   ช่วงนี้ เศรษฐกิจฝืดเคียง...นักร้องเก่าๆก็หายหน้าหายตาไป  ก็ได้ท่านพูฯนี่แหละมายืดอายุ ผับฯนี้ไว้!   ขอบคุณนะคร๊าบบบ  ::Thankyou::::Thankyou::

🍺🍺🍺🍺🍺🍺🍷🍷🍷🍺🍺🍺🍺🍷🍷🍷🍺🍺🍺
ยินดี เป็นอย่างมากครับ  ที่ท่านแวะมา  ก็อย่างที่ท่านว่านะแหละครับ ไม่รู้ว่า เมื่อไหร่  นักร้องประจำ เจ้าของผับ  สองสาว  จะกลับมา   คิดถึงเนอะ ขอบคุณมากครับ ที่ชอบเพลงนี้  เอ๊า..เดี๋ยวผมสั่งเบียร์เพิ่มให้  อีก ทาวเวอร์ละกัน   เอ.....ดื่มไหวมั้ยน๊า..... ::HeyHey::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2019, 09:31:30 pm โดย phoowadol »

*

ออฟไลน์ (จิ๋ว)

• Moderator
  • 1361
  • 543
  • นิยายสายแชท-ชอบเอาชีวิตประจำวันมาฝันเพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 03:28:10 pm »
เพลงนี้ไม่ได้ฟังนานมากแล้ว
เป็นเพลงคุ้นเคยที่เคยร้องอยุ่พักนึง

คำอำลาอาจเป็นจุดจบของเรื่องหนึ่ง
แต่ก็อาจเป็นจุดเริ่มต้นของอีกเรื่องหนึ่งก็ได้

เน๊อะ ใครจะรู้  ::DookDig::
มันอยู่วันพรุ่งนี้ ไม่ได้อยู่วันนี้

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

*

• 2174
  • 331
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 03:55:04 pm »
เพลงนี้ไม่ได้ฟังนานมากแล้ว
เป็นเพลงคุ้นเคยที่เคยร้องอยุ่พักนึง

คำอำลาอาจเป็นจุดจบของเรื่องหนึ่ง
แต่ก็อาจเป็นจุดเริ่มต้นของอีกเรื่องหนึ่งก็ได้

เน๊อะ ใครจะรู้  ::DookDig::
มันอยู่วันพรุ่งนี้ ไม่ได้อยู่วันนี้

เพลงนี้เป็นเพลง. อมตะ อีกเพลงนึงที่ผมชื่นชอบเหมือนกันครับ แต่ก่อนฟังบ่อยมาก ถึงแม้ว่าเนื้อหาของเพลงจะดูเศร้า แต่ฟังกี่ครั้งๆ ก็รู้สึกว่ามันไพเราะทุกครั้ง. ไว้คุณจิ๋ว ร้องมามั่งนะครับ แฟนคลับรอชูป้ายไฟอยู่นร้า ::WowWow::

*

ออฟไลน์ P Eet ✦Diamond✦

• 1291
  • 159
  • Every moment is a FRESH beginning !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2020, 11:49:56 am »
Wowwwwwww......  ::Shout::

This is an incredibly wonderful covered job naaa

I loveeeeeeee it and you did it sooooooooo well....    ::WooWoo::
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ