ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

รวมเรื่องสั้นโคตรอีโรติกของนาย Nato87 : เพื่อน...กูรักลูกสาวมึงว่ะ ตอนที่ 6

เริ่มโดย nato87, กันยายน 11, 2019, 04:13:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

คุณคิดว่าเรื่องนี้ "ใครเป็นคนผิด" ครับ?

คุณจอม เจนรบ - ที่ไม่ยอมหักห้ามใจไม่ให้คิดไปไกลกับน้องปลาลูกสาวเพื่อน จนทำให้เรื่องราวมันเลยเถิดไปไกล
ภาค ภาคภูมิ - ที่เคยแย่งแฟนเพื่อนไปแล้วเมื่อในอดีต แล้วยังคิดกีดกันความรักระหว่างเพื่อนรักและลูกสาวอีก
เปิ้ล ปิยะวรรณ - ถ้าคุณเปิ้ลในวัยสาวไม่คิดเปลี่ยนใจจากจอมไปหาภาค บางทีเรื่องราววุ่นวายอาจไม่เกิดขึ้น
ปลา ปวีณา - เธอผิดที่คิดกับลุงจอมมากกว่าคำว่าญาติผู้ใหญ่ และทำตามอำเภอใจ จนทำให้เกิดเรื่องราววุ่นวาย

testman

กำลังจะกดตอบให้ เห็น choice แล้วสะดุดกึ๊กเลย

ปลา ปวีณา - เธอผิดที่คิดกับลุงพลมากกว่าคำว่าญาติผู้ใหญ่ และทำตามอำเภอใจ จนทำให้เกิดเรื่องราววุ่นวาย

พึ่งรู้ว่า  หนูปลาแกจะทิ้งลุงจอมไปหาลุงพลละ เพราะติดใจลุงพลมากกว่า 5555

มาเพิ่มเติม หลังอ่านจบ
อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

จริง ๆ การมาเขียนเรื่องในเวปนี้คืออะไร  คือการได้มาแชร์เรื่องที่เราอยากเขียน ในแง่มุมที่เขียนข้างนอกคงไม่ดี บางทีเราก็อยากได้การตอบรับ จึงเป็นที่มาของการให้ตอบคอมเม้นท์

ถ้าเรามาเขียน แล้วบอกอยากอ่านบทอย่างนั้น ก็ให้ไปซื้อ ในมุมมองคงไม่ได้ผิดอะไรครับ แต่อยากให้คิดว่า ลองไปลงในเวปที่ทำมาเพื่อการนี้เลย อย่าง ธัญวลัย fictionlog dek-d น่าจะได้อะไรมากกว่า
ที่ผมมาถามเพราะกลัวว่า อีกหน่อย ถ้าทุกคนเห็นดีเห็นงาม แล้วทำแบบนี้หมด เวปนี้ก็คงไม่ได้เป็นแบบเดิมอีกต่อไป คงกลายเป็นที่อ่านนิยายฉบับรีวิว เพื่อให้คนตามไปหาซื้อฉบับเต็มกันหมด :)

#################

Nato87 : ในมุมมองของผมนะครับท่าน ผมเขียนเกมรักมา 2 ปีเต็ม ให้ทุกคนได้อ่านฟรี จนกระทั่งงานของผมโดนก๊อบไปขาย ผมรู้สึกผิดหวังมาก หมดแรงจูงใจจะเขียนไปเยอะเลย แต่ผมก็ยังพยายามรับผิดชอบต่องานด้วยการเขียนให้จบภาคแรกไปก่อน เพราะไม่อยากจะค้างคา ไม่อยากให้คนอ่านที่ติดตามผมจริง ๆ ต้องเสียความรู้สึก คำถามคือ ถ้าท่านเป็นผม ท่านควรทำอย่างไรดีล่ะ

เขียนให้อ่านฟรี ก็โดนพวกหัวหมอก๊อปงาน ทั้งที่ผมตั้งใจเขียนให้ทุกคนอ่านฟรีไม่คิดเงิน ผมคิดไว้แล้วว่าถ้าทำแบบนี้เหมือนกัน ต้องมีคนทักแบบท่านบ้างละ แต่ผมตัดสินใจแล้วนี่คือทางที่ดีที่สุด ผมย่อมมีสิทธิปกป้องงานของผมและวางมาตรการป้องกันงานของผม มันอาจฟังดูไม่แฟร์สำหรับบางคน แต่สำหรับผม ผมคิดว่าผมแฟร์แล้ว เพราะผมถือว่าผมเป็นผู้ให้มาเยอะแล้ว ผมต้องปกป้องงานของผมบ้าง

ฟังดูเหมือนผมเรียกร้องไปหน่อย แต่มันก็เป็นแบบนี้และครับ ผมต้องการปกป้องงานของผม มันอาจไม่ยุติธรรมสำหรับนักอ่านบางท่าน แต่ในมุมที่ผมเป็นนักเขียน ผมคิดว่ามันแฟร์สำหรับผมแล้ว ถ้าชอบก็ไปกดติดตามต่อ แต่ถ้าไม่ก็เลิกกันแค่นั้นเอง

Noproblemman

เรื่องบางเรื่องมันยากที่จะตัดสินว่า ผิดหรือถูก
มันขึ้นอยู่กับว่าจะมองกันมุมไหน
ขอบคุณครับ

Nato87 : ใช่ครับ เรื่องนี้ผมชูธีมตรงจุดนี้แหละ ไม่มีใครผิดทั้งหมด และไม่มีใครถูกทั้งหมด ขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคนว่าคิดยังไง

23pompompom

Tanaka Tanaka

ตอนนี้ไม่มีฉากอย่างว่า แต่อ่านได้เพลินเลยครับ เชื่อแล้วว่าเครื่องติดจริงๆ

ว่าแต่ชอยส์โหวตผิดนะครับ ลุงจอมไม่ใช่ลุงพล แบบนี้แสดงว่าลุงพลจะรีเทิร์นรึเปล่า  ::HoHo::

Nato87 : เป็นกิมมิคขำ ๆ เฉย ๆ ครับ ล้อเล่น ผมพิมพ์ผิดเอง สงสัยยังสลัดลุงพลไม่ออกจากหัวสักที  ::Confident::

anigkanjana

ซื้อฉบับเต็มได้ที่ไหนครับ​ ขอวาปไปซื้อทีครับ​ อยากอุดหนุนไรต์เก่งๆน่ะครับ

Nato87 : เร็ว ๆ นี้ครับ ผมกำลังปั่นอยู่

asiakook

ถามแบบนี้ต้องตอบไรท์ผิดเพราะบงการอยู่เบื้องหลัง แต่ไม่มีชอยส์ ต้องบอกเจนรบผิด จากคุณวุฒิและวัยวุฒิ ขณะเกิดเหตุ จำเลยทุกคนมีสาเหตุจากรักทำให้ตาบอดเหมือนกัน อิอิ ขอบคุณครับ

C-Master

คราวนี้ภาคภูมิจะเข้ามากีดกันยังไงอีก ผมว่าหลังจากนี้เปิ้ลน่าจะเอนเอียงมาทางฝั่งน้องปลาแล้วแน่ๆเลย

err

ลูกปลาเขารักเดียว..ยังไงก็ตัดลุงจอมไม่ได้หรอก...ยกเว้นลุงพลคนเดียว

ntcomX

RennY

เนื้อเรื่องเข้มข้นมากครับไม่ได้มีแค่ความรักเท่านั้นแต่ยังฉากบู๊เสริมเข้ามาด้วยชอบมากครับอ่านแล้วได้หลายอารมเหมือนอ่านนิยายเรื่องนึงเลย